ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูดวงหน่อยค่ะ

เพื่อนของหนุฝากดูค่ะ เกิดวัน ศุกร์ที่ 26 เมษา 2528 ปีฉลู เพศ ญ เวลา 21.39 น. จ. เพชรบุรี
    อยากถามว่า
    1.คนที่ดูๆอยู่ตอนนี้ ใช่รึยัง เค้าเกิดวันที่ 16 เมษา 2526 ชาย ถ้ายังไม่ใช่อีกนานป่าวคะ ถึงจะเจอตัวจริง
    2.ความรู้สึกของ คนข้อหนึ่ง ที่มีต่อเรา ประมาณใหนคะ ช่วยตอบให้ละเอียดด้วยนะคะ

ขอบพระคุณค่ะ[b-wai]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2005
  2. paintkiller

paintkiller เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

[b-wai] ผม เกิดวันที่ 27 มีนาคม 2518 วันพฤหัส เวลา 08.47 น. ขึ้น 15 ค่ำเดือน 5 ปีขาล เกิดที่โรงพยาบาลมหาราชเชียงใหม่

1.ผมทำงานเสริมอะไรที่ดวงผมสามารถทำแล้วรุ่งครับอยากมีเงินเก็บเงินทำบุญและอีกหลายอย่าง นอกจากงานปัจจุบันที่เป็นพนักงาน

2.ผมจะมีดวงในการเสี่ยงโชคลาภมั้ยครับ สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยออนไลน์(ที่ไม่ใช่การพนัน)

3. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมเกิดวันจันทร์ ที่ 22 ม.ค. 2533 เวลา8.30น. ที่กรุงเทพ
    อยากทราบเรื่อง 1. ความรักกับคนที่คบอยู่จะไปได้นานไหมครับ
    2. เนื้อคู่มีลักษณะอย่างไร เจอหรือยังครับ

4. รุน

รุน Active Member

เกิดวันเสาร์ที่ 16 กันยายน 2515 เวลาเกิดคุณแม่บอกว่า คนนอนหลับกันหมดแล้ว น่าจะอยู่ ราว 3-6 ทุ่มได้มั้งคะ เคยส่งไปดูที่ นสพ.ข่าวสด หมอท่านนั้นบอกว่าคาบเกี่ยวอยู่สองลัคนา คือเมษกับพฤษ สถานที่เกิดคือ หนองคายค่ะ ดิฉันขอเล่ารายละเอียดเพิ่มนิดหนึ่งคือ ตอนนี้ดิฉันท้อง 8 เดือน อุลตร้าซาวด์แล้วเป็นเด็กผู้หญิงค่ะ
    1. เรื่องเนื้อคู่ค่ะ มีคู่ถาวรมั๊ย หรือต้องอยู่แบบเพื่อนกัน หรืออยู่เพื่อลูก
    2. การเงินค่ะ มีไม่เคยพอใช้ มีปริมาณมาก็หมด มีน้อยก็ไม่พอใช้ การเงินติดขัดตลอดเวลาค่ะ

5. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีค่ะ

เกิด วันที่ 29 ก.ค. 2523 เวลา ตี 4.45 น. (ถ้าวันปกติจะนับเป็นวันอังคาร บางคนเค้าดูเค้าจะบอกว่าเป็นวันจันทร์ เลยไม่แน่ใจว่าจะนับแบบไหนอ่ะค่ะ) เกิดที่จ.ราชบุรีค่ะ

1. อยากทราบว่าจะได้ไปเรียนต่อ/ทำงาน ที่ต่างประเทศมั๊ยคะ จะได้ไปปีไหนอ่ะค่ะ
    2. อยากทราบเรื่องการเงินชีวิตนี้การเงินจะเป็นอย่างไรบ้างคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

6. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

bundit_tong

ผมชื่อ บัณฑิต หาญรักษ์ เกิดวัน พุธ ที่ 25 กรกฏาคม 2522 ปี มะแม เวลา 17.00 กว่าๆครับ เกิดจังหวัด อุดรธานีครับ
    1. อยากทราบว่าปี 49 จะได้งานที่คิดไว้หรือเปล่าครับ
    2. จะมีดวงตาเห็นธรรมไมครับ

ลัคน์อยู่ธนู ถามเรื่องงาน ดูตามตำแหน่งดาวของการงานคือดาว ๔ ตอนนี้อยู่วินาศน์ลัคนา
    ยังไม่ได้ตอนนี้ ต้องเป็นจ๊อบเล็กหรืองานชั่วครั้งคราวหรือที่พักใจไปก่อน งานจะได้หลังจากปลายๆเดือนธันวาคมไปแล้ว ดวงมีเกณฑ์เปลี่ยนแปลงเรื่องบ้าน หรือโยกย้ายที่อยู่ทำบ้าน สุขภาพคุณแม่หรือผู้ใหญ่ ต้องให้ท่านรักษาสุขภาพออกกำลังกายจะเจ็บป่วยและหายได้
    แนวทางที่คุณคิดจะเห็นธรรมก็ เป็นอะไรที่น่ายกย่องอยุ่แล้ว อยากเห็นธรรมในใจ ส่วนจะได้หรือไม่ได้บอกไม่ได้ครับ ต้องขึ้นอยุ่กับการรักษาศีลหรือเพียรทำในธรรมด้วย ดูตามตำแหน่งดาวแล้ว บุญบารมีดีใช้ได้ครับ ขอโมทนาล่วงหน้าแล้วกันครับ

7. โยโย่

poupee

เกิด เสาร์ ที่ 3 มิถุนายน 2515 3.30 น.
    รบกวนช่วยดู
    1.งานที่ทำปัจจุบัน เป็นพนักงานบริษัท ดูและเกี่ยวกับอะไหล่เครื่องจักร ถูกฉโลกกับตัวเองหรือไม่ สร้างความมั่นคงให้ได้หรือไม่
    2.กำลังคิดจะทำงานเสริม เป็นการลงทุนค้าขาย จำพวกพลาสติก Recycle จะประสบผลสำเร็จหรือไม่

ดวงนี้ต้องรับผิดชอบกับงานที่ภาระหนักอึ้ง แล้วจะต้องเดินทางไกลบ่อยแบบว่าไปๆมาๆหรือโยกย้ายที่อยู่อาศัย อยากย้ายบ้านหรือเปลี่ยนบ้าน งานที่ ต้องเกี่ยวกับอุตสาหกรรมขนาดใหญ่โรงงาน จำพวกเหล็กหรือช่างก็เหมาะแล้วครับ

งานเสริมที่บอก ถ้านำมาลงทุน ต้องแบบซื้อมาขายไป ลงทุนไม่เยอะและกักตุนไม่เยอะ มีออเดอร์มาก็ปล่อยไปแล้วต้องปล่อยจำพวกโรงงาน ก็จะได้เงินมาจำนวนเยอะทีเดียวครับ

8. โยโย่

poupee

วันพุธกลางคืน ที่30 เมษายน 2512 เวลา 4.56น. ครับ
    1.เครียดกับงานที่ทำอยู่มากครับ จะได้โยกย้ายไปอยู่แผนกอื่นไหมครับ
    2.จะมีโอกาสได้ประกอบธุรกิจส่วนตัวไหมครับ

ราหูเจ้าเรือนวินาศน์ มาทับลัคน์ จะเจอปัญหาอยุ่หลายเรื่อง ถ้าออกจากงาน จะได้งานช้าหรือต้อง
    ลอยไปลอยมานานครับ โยกย้ายเปลี่ยนแผนกก็ถือว่าแก้เคล็ด แต่ก็ไม่ได้ดีกว่าเดิมมากนัก เพียงแต่
    คลายความกดดันไปได้เป็นเปราะๆไป ดวงคุณโดนราหูเล่นอยุ่หลายปี กว่าจะเริ่มคลายตัวก็ ตุลาคมปีหน้า ตอนนี้ยังไม่เหมาะกับการทำธุรกิจไหนทั้งนั้นครับ รอหลังตุลาคมหน้าตอนราหูย้ายออกก่อน ส่วนเรื่องความรักในช่วงปีนี้ก็ยังไม่ต้องเน้นมากครับ จะเสียทรัพย์หรือรายจ่ายเยอะ

9. โยโย่

cater2u

ผมเกิด วันพุธ ที่ 24 ตุลาคม 2516 ฉลู เวลา 08.05 เช้า ที่ จ.น่าน
    1.ตอนนี้อยู่ต่างประเทศ หางานที่มั่นคงค่อนข้างยาก อยากทราบว่า จะได้ทำงานที่ตนได้เล่าเรียนมาไหมครับ คืองานด้าน คอมพิวเตอร์ครับ ตอนนี้ก็ทำงานเกี่ยวกับด้านอาหารและเบเกอรี่อยู่ เปลี่ยนงานแล้วจะโอเคมั้ยครับ
    2.อยากทราบว่า เนื้อคู่จะเป็นยังไงครับ ตอนนี้เจอหรือยัง เป็นต่างชาติ หรือว่าคนไทยด้วยกัน ขอบคุณครับ

ลัคน์คุณ พิจิก ดาวประจำตัวอ่อนกำลัง ต้องปีหน้าถึงจะเดินปกตินะ ตอนนี้อุปสรรคเยอะเหลือเกิน ต้องอดทนและดวงต้องสู่ในต่างถิ่นต่างแดนไปก่อน ดวงนี้เรียนมาอย่างหรือทำงานไม่ตรงกับที่เรียนมา พื้นดวงดาวการงานอยู่เรือนวินาศน์ อาจจะมีงานจ๊อบเล็กๆทำไป เหมือนที่พักใจและดวงนี้จะต้องเปลี่ยนงานหรือเปลี่ยนมาจากใจไม่ชอบด้วยก็ได้ ดาวประจำตัวบ่งบอกว่า ไม่ว่างานอะไรดวงนี้มักชอบเข้าไปคอยแก้ไขหรือต่อสุ้กับอุปสรรคหรือคู่แข่งขันอยู่ตลอดเวลา ดาวโชคใหญ่ๆอยู่มุมอับ
    ปีนี้ถึงปีหน้า เป็นปีแห่งการสู้ครับ ต้องทำงานหนักเหนือยและจะได้เงินตอบแทนไม่คุ้มค่า แต่ดวงนี้ ปี ๕๐ ก็ ตั้งหลักได้แล้ว ส่วนงานด้านอาหารทำได้ครับ และถือว่าเป็นงานเสริมได้
    ตอนนี้เรื่องความรัก พาลแต่จะนำเรื่องทุกข์ใจมาให้ โดยเฉพาะคนอายุน้อยกว่า ส่วนปี ๕๐ จะได้เจอคู่ครับ ดวงนี้บอกได้ว่า เนื้อคู่เป็นคนต่างชาติหรือต่างศาสนาก็ได้

10. sabpakit@ego.co.th

sabpakit@ego.co.th เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2005
    รบกวนดูดวงให้ด้วยค่ะ กำลังมีปัญหาเรื่องงาน

เกิด 23 ก.ย. 07 ปีมะโรง เวลาเที่ยงคืน ขอถามดังนี้
    1. ต่อจากนี้ไปดวงการงานจะเป็นอย่างไรคะ
    2. ปีหน้า (2549) ดวงชะตาจะดีกว่าปี 2548 ไหมคะ
    ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ และขออนุโมทนากับความตั้งใจทำนายนี้ด้วยค่ะ

11. pavita

pavita สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2005
    เกิด วันที่16 มีนาคม2519 จังหวัดพังงา
    เวลา่ 15.30
    ช่วยดูให้หน่อยนะคะ
    1ช่วยดูเรื่องงานให้หน่อยว่าจะได้งานใหม่ไหมแล้วจะดีหรือเปล่า
    2จะมีคู่ตอนไหน

12. cater2u

cater2u ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

18 พฤศจิกายน 2005
    ชอบคุณครับ

13. nakinee

nakinee เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    เกิดวันเสาร์ 27 มิ.ย. 2513 เวลา 02.05น.ที่นครสวรรค์
    1.ถามเรื่องการเงินค่ะ
    2.จะฝึกสมาธิได้ดีไหมคะ

14. โยโย่

cater2u

cater2u
    สมาชิก
    อัลบั้มรูปส่วนตัว
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 0 ครั้ง ใน 0 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0cater2u is on a distinguished road

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Royalbee
    ผมเกิด วันพุธ ที่ 24 ตุลาคม 2516 ฉลู เวลา 08.05 เช้า ที่ จ.น่าน
    1.ตอนนี้อยู่ต่างประเทศ หางานที่มั่นคงค่อนข้างยาก อยากทราบว่า จะได้ทำงานที่ตนได้เล่าเรียนมาไหมครับ คืองานด้าน คอมพิวเตอร์ครับ ตอนนี้ก็ทำงานเกี่ยวกับด้านอาหารและเบเกอรี่อยู่ เปลี่ยนงานแล้วจะโอเคมั้ยครับ
    2.อยากทราบว่า เนื้อคู่จะเป็นยังไงครับ ตอนนี้เจอหรือยัง เป็นต่างชาติ หรือว่าคนไทยด้วยกัน ขอบคุณครับ

ลัคน์คุณ พิจิก ดาวประจำตัวอ่อนกำลัง ต้องปีหน้าถึงจะเดินปกตินะ ตอนนี้อุปสรรคเยอะเหลือเกิน ต้องอดทนและดวงต้องสู่ในต่างถิ่นต่างแดนไปก่อน ดวงนี้เรียนมาอย่างหรือทำงานไม่ตรงกับที่เรียนมา พื้นดวงดาวการงานอยู่เรือนวินาศน์ อาจจะมีงานจ๊อบเล็กๆทำไป เหมือนที่พักใจและดวงนี้จะต้องเปลี่ยนงานหรือเปลี่ยนมาจากใจไม่ชอบด้วยก็ได้ ดาวประจำตัวบ่งบอกว่า ไม่ว่างานอะไรดวงนี้มักชอบเข้าไปคอยแก้ไขหรือต่อสุ้กับอุปสรรคหรือคู่แข่งขั นอยู่ตลอดเวลา ดาวโชคใหญ่ๆอยู่มุมอับ
    ปีนี้ถึงปีหน้า เป็นปีแห่งการสู้ครับ ต้องทำงานหนักเหนือยและจะได้เงินตอบแทนไม่คุ้มค่า แต่ดวงนี้ ปี ๕๐ ก็ ตั้งหลักได้แล้ว ส่วนงานด้านอาหารทำได้ครับ และถือว่าเป็นงานเสริมได้
    ตอนนี้เรื่องความรัก พาลแต่จะนำเรื่องทุกข์ใจมาให้ โดยเฉพาะคนอายุน้อยกว่า ส่วนปี ๕๐ จะได้เจอคู่ครับ ดวงนี้บอกได้ว่า เนื้อคู่เป็นคนต่างชาติหรือต่างศาสนาก็ได้

ชอบคุณครับ

การขอบคุณเป็นกำลังใจดีมากครับ สำหรับผู้ตอบคำถามแบบผม โมทนาด้วยครับ

15. white devil

white devil Active Member

เกิดวันเสาร์ที่ 23 มิถุนายน 2522 เวลา 21.00 น. กรุงเทพฯ
    1. จะทำงานเกี่ยวกับครู จะมีโอกาสไหม
    2. สมาธิที่กำลังฝึกอยู่จะดีขึ้นไหม

16. gucci

gucci สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2005
    เกิดวันพฤหัสที่ 1 มิถุนายน 2521 เวลา 08.00 น. กรุงเทพฯ

รบกวนอยากถามดังนี้ค่ะ

-จองรถใหม่ไว้แล้วคาดว่าจะได้ประมาณต้นเดือนธันวา รบกวนแนะนำวันฤกษ์ดี สำหรับออกรถ
    - งานที่ทำอยู่ปัจจุบันจะเป็นอย่างไร จะได้เลื่อนขั้นมั้ยค่ะ

17. porque

porque สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2005
    ดูด้วยค่ะ
    เกิดวันอังคารที่ 24 พค 2526 เวลา 09.18 น ที่กรุงเทพค่ะ
    อยากทราบว่า
    1.ตอนนี้เจอเนื้อคู่หรือยังคะ ลักษณะอย่างไร
    2. เรื่องการเรียน จะเรียนได้สูงสุดถึงขั้นไหนคะ

ขอบคุณนะคะ

18. luk

luk สมาชิกใหม่

วันเกิด วันเสาร์ที่ 17 กรกฎาคม 2508 เวลาเกิด ประมาณ 22.10 น. ที่ กรุงเทพฯ

19. luk

luk สมาชิกใหม่

วันเกิด วันเสาร์ที่ 17 กรกฎาคม 2508 เวลาเกิด ประมาณ 22.10 น. ที่ กรุงเทพฯ ถามเรื่อง การแต่งงาน กับ เรื่อง หน้าที่การงาน

20. ศานติ าณ

ศานติ าณ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยตอบด้วยนะคะ เกิดเมื่อ 15 สิงหาคม 2518 เวลา 07.30 น. จังหวัดลำพูน
    1. จะได้แต่งงานไหมคะชาตินี้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้