ตอบปัญหาเรื่อง ภพภูมิต่าง ๆ จักรวาล เพื่อนต่างมิติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมิง สมิง สมิง, 11 มีนาคม 2018.

1. Happy_Me

Happy_Me เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    สวัสดีค่ะ ท่านสมิง เป็นกระทู้ที่น่าสนใจมากเลยค่ะ (แอบรอคอยกระทู้แนวนี้อยู่เหมือนกัน อิอิ)
    ขออนุญาติถามท่านสมิงบ้างนะคะ ^ ^

1. ในอดีตชาติเราเคยเกิดเป็นคนมีชื่อเสียงในประวัติศาสตร์ต่างๆ บ้างมั้ยคะ เคยอยู่ในสายธรรมมะบ้างไหม?
    2. ดิฉันเป็นสายสาวกภูมิหรือพุทธภูมิค่ะ แล้วเป็นสายไหนคะ
    3. มีบทสวดมนต์ไหนที่อยากแนะนำให้เราสวดเพิ่มเติมเป็นพิเศษไหมคะ
    4. ถ้ารวมผลบุญกุศลในชาตินี้ทั้งหมดจนถึงปัจจุบันนี้ หากเราตายไปเราจะไปภพภูมิใดคะ เช่น มนุษย์ สวรรค์กามาวจร พรหมโลก นิพพาน
    5. ก่อนหน้านี้หลายปี ฝันถึงพวกมนุษย์ต่างดาวบ่อย ไม่รู้เกี่ยวข้องอะไรกับเราไหม หรือแค่ฝันเลอะเทอะ ไร้สาระเท่านั้น
    6. สอบถามเรื่องทางโลกว่าเราจะเป็น เศรษฐีร่ำรวย ไหมคะ

ขอบพระคุณและขออนุโมทนามา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2018
  2. perawatza

perawatza Active Member

ไม่ทราบว่าท่านสมิงได้ลืมที่จะตอบข้อความของผมหน้า 1 หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2018
  3. Sataniel

Sataniel "วิชชาและวิมุติ"

19 กรกฎาคม 2017
    ขออนุญาตสอบถามท่านสมิงนะครับ

1.ที่ปฏิบัติอยู่นี่ระดับจิตเป็นอริยะบุคคลแล้วหรือยังครับหรือยังเป็นปถุชนอยู่
    2.ตามนิมิตที่เคยเห็นถ้าผมตายไปตอนนี้จะไปจุติที่กามาวจรชั้นที่ 6 เป็น... ตามนิมิตใช่ไหมครับ อยากรู้ว่าเป็นนิมิตหลอกหรือจริงครับ แล้วถ้าหลอกผมจะต้องไปจุติที่ไหนครับ
    3.ชาตินี้ผมจะสำเร็จถึงขั้นเหาะเหินเดินอากาศด้วยกายเนื้อได้ไหมครับ
    4.แล้วถ้าสมมุติบรรลุอริยะแล้วจะขอลาไปเดินเส้นทางปัจเจกได้ไหมครับ

ขอขอบคุณ และ อนุโมทนากับบุญบารมีของท่านสมิงก่อนเลยครับขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2018
  4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

๑ เป็นปุถุชนอยู่
    ๒. เป็นนิมิตหลอก ณ ปัจจุบัน ถ้าตายแล้ว ต้องไปเกิดที่ชั้นจาตุมการาชิกา คือ กามาวจรสวรรค์ชั้นที่ ๑ วิมานเงิน เป็นของตัวเอง มีบริวาร
    ๓ ฤทธิ์สูงสุดของปุถุชน คือ อภิญญา ๕ สมาบัติ ๘ มีโอกาสทำได้ทุกคน
    ๔ ถ้าบรรลุธรรมแล้ว เป็นพระโสดาบันในขั้นต้น ก็ปืดอบายได้สนิทเป็นผู้ถึงกระแสแห่งพระนิพพานต่อไปก็จะเป็นพระอริยบุคคลที่สูงขึ้น เป็น พระสกิทาคามี อนาคามี และอรหันต์. ส่วนพระปัจเจกพุทธเจ้า ท่านบรรลุแล้ว (บรรลุเอง) ก็เข้าถึงพระนิพพานเหมือนกัน ต่างกันที่บำเพ็ญมาคนละสาย

...อนุโมทนาบุญ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2018
  5. sunshine4

sunshine4 สมาชิกใหม่

ขอรบกวนเพิ่มนะคะ(ขอถามเรื่องทางโลก) ชื่อ ปู นันทภัค คะ อายุจะเต็ม46ปี ในเดือนมิยนี้ค่ะ

1.. ตอนนี้ไม่ได้ตั้งท้องค่ะ ยังไม่มีคู่ค่ะ ตกงานอยู่คอยหางานสมัครอยู่เรื่อยๆ จะได้งานทำเดือนไหนคะ. ภายในเดือนเมษายน เป็นไปได้ไม๊คะ

2..งานที่ได้นี้ เจ้านายเป็นต่างชาติหรือคนไทยคะ

3...งานนี้ใช่งานเดียวกันกับที่คุณสมิงบอกว่า จะทำได้ยาวนานกันไปเลยนะคะ

4...ถ้าเก็บเงินจากงานประจำได้ แล้วไปลงทุนเปิดร้านขายของพวกสบู่หอม น้ำหอม เชิงเทียน ที่ตลาดนัดจตุจักร ช่วงเสาร์อาทิตย์ จะถูกโฉลก ทำแล้วรุ่งไม๊คะ โครงการฝันนี้จะเป็นจริงภายในปีนี้ไม๊คะ

6. คุณกันฌามี

คุณกันฌามี Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2014
    สวัดดีครับท่าน

อยากจะถามสักข้อจังเลย แต่ไม่รู้จะถามอะไรดี :)

7. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

....ตอบให้แล้วนะครับ....อนุโมทนาบุญ....

8. Kanittha12

Kanittha12 สมาชิก

สวัสดีคะคุณสมิง สมิง หายไปนาน จะถามว่า สับสนตัวเอง จะทำงานแบบไหนเมื่อไหร่จะมีงานทำเป็นของตัวเอง และอยู่ดีๆเพื่อนที่รักก็เกลียด อายุก็เยอะหาอะไรเป็นหลักแหล่งไม่ได้สักที วิบากกรรมเยอะมากใช่ปะคะ ทั้งงาน เงิน เพื่อน เหมือนบ่นให้ฟังเลย
    ได้ระบายบ้าง ตอนนี้ทำใจปล่อยวาง
    ขอบคุณคะ

9. สมิง สมิง สมิง

1. ไม่เคยครับ เคยอยู่ในสายธรรมะครับ
    2. สาวิกาภูมิ
    3. พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ
    4. ไปสวรรค์แน่นอน
    5. เลอะ เทอะ ครับ
    6. พออยู่พอกินครับ

....อนุโมทนาบุญ....

10. สมิง สมิง สมิง

....คุณลองสำรวจตัวเองหน่อยครับ ผมเหมือนมีสิ่งปกติในตัวคุณครับ...อนุโมทนาบุญ......

11. สมิง สมิง สมิง

...ไม่รู้นะครับ บางทีเราอาจไปทำอะไรใครเขาไว้ ถ้าเราปฏิบัติดีอาจได้สิ่งดีดีตอบแทนกลับมา....

....อนุโมทนาบุญ...

12. sunshine4

sunshine4 สมาชิกใหม่

ขอรับคำชี้แนะเพิ่มได้ไม๊คะ ว่ามีอะไรเกิดขึ้นในตัวเอง ประจำเดือนพึ่งหมดไปอาทิตย์ที่แล้วค่ะ หรือคุณสมิงสัมผัสถึงอะไรคะ

13. ป้าเม้า

ป้าเม้า เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    เรียน ท่านสมิง
    ขอเรียนถามดังนี้ค่ะ
    1. ไม่ทราบมีเวรกรรมเกี่ยวพันอะไรกับประเทศพม่าและรัชสมัยพระพุทธเจ้าหลวงรัชกาลที่ 5 หรือไม่คะ
    2. เคยมีพระมาทักว่าดวงวิญญาณของดิฉันเป็นบุรุษ เคยเป็นทหารกล้ามาหลายชาติ
    3. บ้านข้างๆที่ติดกันเหมือนเป็นเจ้ากรรมนายเวรใช่หรือไม่คะ ต้องแก้ไขอย่างไร

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และอนุโมทนาค่ะ

14. noomman2

noomman2 จงสำเร็จทุกประการ เอวัง โหตุ

สวัสดีครับ ขอสอบถามทั้งทางโลกและทางธรรมครับ เป็นแนวทางในการทำต่อไปครับ ขอบคุณครับ

15. สมิง สมิง สมิง

1. ในพม่าเคยเกิดเป็นกษัตริย์พม่าพระองค์หนึ่ง และสมัยของพระพุทธเจ้าหลวงเคยเกิดในสมัยของท่าน
    2. ถูกต้อง
    3. ใช่ ปล่อยเลยตามเลย

....อนุโมทนาบุญ....

16. สมิง สมิง สมิง

1. ทางโลกทำต่อไป
    2. ทางธรรม ทำต่อไป

....อนุโมทนาบุญ...

17. สมิง สมิง สมิง

....พอดีทักว่าคุณมีความผิดปกติทางด้านอารมณ์หรือเปล่าแค่นั้นครับ....

...อนุโมทนาบุญ....

18. Kanittha12

ทุกวันที่ปฏิบัตเช้าค่ำถูกต้องไหมคะต้องเพิ่มอะไรลดอะไรอีกไหมคะ คุณสมิง สมิง สมิง

19. สมิง สมิง สมิง

...คุณต้องขยันให้มากกว่านี้ ครับ.....

20. Kanittha12

สวดมนต์ 3เวลาหรอหรือแบบไหน