ตอบปัญหาเรื่อง ภพภูมิต่าง ๆ จักรวาล เพื่อนต่างมิติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมิง สมิง สมิง, 11 มีนาคม 2018.

1. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

....ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ....

...อนุโมทนาบุญ....

2. tunyaluck

tunyaluck สมาชิก

3. catsan

catsan Active Member

15 ธันวาคม 2012
    รบกวน อ.สมิง สมิง สมิง บ้างค่ะ
    1. ชาติก่อนเคยได้ทำบุญใหญ่สร้างวัด ทำมูลนิธิอะไรไหมคะ
    2. ชาตินี้มีความคิด อยากทำมูลนิธิช่วยเหลือคนค่ะ ชาตินี้จะได้ทำอย่างที่คิดไหมคะ
    3. ชาติอื่นๆ เคยปฏิบัติแล้วได้ช่วยเหลือคนอื่นบ้างไหมคะ

ขอบคุณอาจารย์ค่ะ

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. ชาติก่อนเคยสร้างวัดอย่างแน่นอนครับ มูลนิธิก็เคยทำแน่นอนเพราะเกิดมานานมากแล้ว
    2. ได้ทำครับถ้าตั้งใจจริง ควรหาข้อมูลให้ดี หรือถ้าอีกอย่าง ถ้ามีเวลาก็ทำโรงทาน ไปออกงานเลี้ยงคนปฏิบัติธรรมที่มาร่วมงานของพ่อแม่ครูอาจารย์สายพระป่ากรรมฐานก็ดีเหมือนกัน
    3. ได้เคยอย่างแน่นอน

...เป็นความเชื่อส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารญาณ...
    .....เอางี้ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ จะเล่าอดีตชาติให้ฟังซักอหน่อย ย้อนไปหลายล้านชาติ ในกัปป์นี้ กัปป์นี้มีพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ เรียกว่าภัทรกัปป์ ปัจจุบันเป็นองค์ที่ ๔ พระนามว่า พระสมณะโคดมบรมครู คุณเคยเกิดในสมัยของพระพุทธเจ้าพระนามว่า กกุกสันโธ สมัยนั้นพระพุทธศาสนายังไม่เสื่อม แต่ว่าพระพุทธองค์ได้ดับขันธ์ปรินิพพานแล้ว คุณเกิดในตระกูลเศรษฐี มีทรัพย์มากพอประมาณ ได้จัดทำโรงทานช่วยเหลือคน และตามงานวัดต่าง ๆ เป็นอันมาก มีชื่อเสียงอย่างมากเลย ถ้าพูดถึงใครก็รู้จักท่านผู้นี้ แสดงว่าเคยได้ทำมาแล้วจริง.....................................

...วิธีพิสูจน์ว่าที่เล่ามาจริงไหม....
    1. ระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ที่เรานับถือ เช่น สมเด็จพุฒาจารย์โต หลวงปุ่ทวด หลวงตาม้า องค์รัชกาลที่ ๑๐ หลวงตาอ๋อย แล้ว ในใจ สมิง สมิง สมิง อธิฐานว่า อดีตชาติ ข้าพเจ้าเคยเป็นอย่างนี้่จริงไหม ถ้าจริง ๆ ขอให้จิตข้าพเจ้าสัมผัสอะไรได้บ้างสงบนิ่งซักแป๊บ ไม่เกิน ๕ นาที
    2. ถามสมเด็จพุฒาจารย์โตทางจิตเลย หรือ ใครก็ได้กำหนดจิตถามไปเลย

......อนุโมทนาบุญ..........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2018
  5. สัพพัญญุตา

สัพพัญญุตา Active Member

13 กันยายน 2012
    สวัสดีค่ะ อจ.สมิง สมิง สมิง
    1. วันนี้หนูฝัน ซึ่งเป็นเสียงผู้ชายพูดขึ้นมาว่าท่านกวนอูจะช่วยให้... ประมาณ 2 เรื่อง (จำไม่ได้ว่าเรื่องอะไร แต่เหมือนจะเป็นเรื่องดี) แต่ยังพูดไม่จบ ก็ตื่นขึ้นมาก่อน อันนี้ท่านต้องการสื่ออะไร หรือหนูกินมากไปเลยฝันเรื่อยเปื่อยคะ
    2. คำว่า สมิง สมิง สมิง (ชื่อ อจ.) มีความหมายอะไร และมีประโยชน์ทำอะไรได้บ้างคะ เพราะในอีกกระทู้หนึ่ง สามารถภาวนารักษาโรคได้

6. สมิง สมิง สมิง

1. ความฝันที่เกิดขึ้นจะว่าฝันซะทีเดียวคงไม่ใช่ น่าจะเป็นการพูดจากจิตเราขึ้นมาเอง (เหมือนจิตพูดได้) เออ.....ท่านคงอยากให้กำลังใจเรานั่นแหละ ครับ

2. ไม่ใช่ชื่อผม เป็นคาถาที่สามารถใช้ได้สารพัดประโยชน์ ครอบจักรวาลเลยทีเดียว ประโยชน์คือ
    .....2.1 ทำให้จิตเป็นทิพย์ ใช้สัมผัสสิ่งต่าง ๆ ในการเสี่ยงทาย หรือพลังงานต่าง ๆ เช่น พลังงานพระเครื่อง, วัตถุมงคลต่าง ๆ ได้
    ....2.2 เปิดญาณบารมี เมื่อใช้บริกรรมภาวนาน้อมคุณพระรัตนตรัย คุณครูบาอาจารย์ เกิดจิตสัมผัส ทิพยจักขุญาณ (รวทั้งญาณทั้ง ๗) หูทิพย์ หรือ สามารถกำหนดถอดจิตได้เลย
    ....2.3 บริกรรมภาวนาไป เกิดแก้วสารพัดนึก ขออะไรก็ได้ถ้ามีบุญจะได้ภายใน ๑ วัน อย่างช้า ไม่เกิน ๓ วัน
    ....2.4 ใช้ในการฝึกวิชาสร้างบารมีชั้นสูง แต่คนต้องมีคุณธรรมพอสมควรกับภพภูมิต่าง ๆ
    ....2.5 ใช้ป้องกันนิมิต อุปปาทาน วิปลาส ในการฝึกญาณ
    ....2.6 ใช้น้อมพลัง โดยระลึกนึกถึงคุณพระรัตนตรัย หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า หลวงตาอ๋อย สมเด็จพุฒาจารย์โต องค์รัชกาลที่ ๑๐ รักษาโรคต่าง ๆ อาการต่าง ๆ โรคกรรม
    ...2.7 ใช้น้อมพลัง โดยระลึกนึกถึงคุณพระรัตนตรัย หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า หลวงตาอ๋อย สมเด็จพุฒาจารย์โต องค์รัชกาลที่ ๑๐ รักษาคุณไสย ป้องกันคุณไสย ป้องกันภัยต่าง ๆ
    ...2.8 ใช้ในการเป่ามนต์ ทำน้ำมนต์เป่า (หมอมนต์) รักษา อาการต่าง ๆ ภายในท้อง เกี่ยวกับกระดูก พิษต่าง ๆ ฯลฯ
    ...2.9 เป็นใบเบิกทางในภพภูมิต่าง ๆ ได้
    ...2.10 ใช้รวมบารมีที่สร้างมาได้ แต่ต้องมีผู้นำที่เข้มแข็ง
    ...2.11 ใช้ปลุกเสกได้ หรือ อาจเป็นคาถาพุทธคุณด้านต่าง ๆ ได้
    ....................อนุโมทนาบุญ..........................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2018
  7. สัพพัญญุตา

ขอบคุณมากๆคร้า งั้นเราสามารถภาวนาได้ตลอดเวลา เหมือนคาถาจักรพรรดิ์สิคะ

8. สมิง สมิง สมิง

...ผมสวดและภาวนาคาถาจักรพรรดิ์ครับ แต่เวลาทำสมาธิ บางทีก็ใช้คำบริกรรมภาวนาว่า " สมิง " บ้าง พุท โธ บ้าง ครับ
    ............อนุโมทนาบุญ........

9. catsan

catsan Active Member

15 ธันวาคม 2012
    ยังไม่สำเร็จเลยค่ะ ปวดหัวแทนค่ะ แม้ว่าจะหยุดบริกรรมหลับไปแล้ว แต่เหมือนสมองเกร็งทั้งคืนค่ะ เช้ามามึนหัวค่ะ
    ยังไม่เห็นหรือมีสัมผัสอะไรเลยค่ะ อาจารย์

เมื่อคืนเหนื่อย ยังเกือบสวดมนต์ไม่จบ สลบหลับไปซะก่อนค่ะ
    :)

10. สมิง สมิง สมิง

...กรรมเข้ามาแทรกก่อน ครับ ....

...อนุโมทนบุญ...

11. สัพพัญญุตา

สาธุค่ะ จะได้ลองนำคำว่าสมิงไปภาวนาก่อนนอนดูค่ะ

12. Jira7611

Jira7611 สมาชิกใหม่

ขอสอบถาม
    1 อดีตเคยฝันว่าตนนั้นบวชเป็นภิกษุณีเเล้วมีพราหมณ์ผู้ชายหรือไม่ไม่รู้เเต่ใส่ชุดขาวมาล่วงละเมิด จนตัวเราบอกให้อภัย ชายผู้นั้นได้ซึ้งถึงการให้อภัยจึงฆ่าตัวตาย สอบถามว่า คือเรื่องจริงในอดีตหรือไม่ ถ้าใช่เป็นใครนามว่าอะไร
    2 ทำไมชอบฝันเห็นวัดที่ที่ไม่เคยเห็น เคยไป เเต่มีอยู่สถานที่จริง
    3 ลางบอกเหตุส่วนใหญ่มาจากทางฝันนั้น เหตุใดต้องมาทางฝัน
    4 ทำไมผิดหวังความรักหลายครั้ง จะเจอคนมีเจ้าของเข้ามาหาเเล้วจับได้ก่อน ที่จะเกิดความรัก

13. สมิง สมิง สมิง

1. ความฝันในอดีตที่ฝันว่าเคยบวชเป็นพระภิกษุณีนั้น เป็นเรื่องจริง ในอดีตชาติที่เคยเกิดในสมัยหนึ่งภายใต้บวรพระพุทธศาสนา ในศาสนาของพระพุทธเจ้าพระนามว่า นารท ประมาณแสนกัปที่ผ่านมา จริงสาเหตุที่ตายตอนนั้นไม่ได้ซึ้งถึงการให้อภัยจึงฆ่าตัวตาย แต่ว่าตายตามบุพกรรม มันเป็นเรื่องดีดี เป็นบารมีเกิดขึ้น มันจึงผูกความรู้สึกเข้าไปเพิ่มให้รู้สึกว่าเราเป็นคนมีสัจจะบารมี มีความจริงใจในตัวของตัวเองและรู้สึกดีดีขึ้น
    2. การฝันเห็นวัดที่ไม่เคยไป ไม่เคยเห็น แต่มีถสานที่อยู่จริง นั้นคือ ญาณอ่อน ๆ ที่ติดตัวมาครับ ปฏิบัติอีกหน่อยจะได้ของดี ลองไปดูกระทู้ ที่ผมโพสต์ไว้ มีการเปิดญาณบารมีอยู่
    3. ลางบอกเหตุมาทางความฝันเพื่อว่า ความฝันของเราบางทีเกิดจากบุพกรรมส่งผลมาให้ทราบนั้นเอง
    4. เคยผิดศีลข้อ ๓ มา เดี๋ยวก็หมดจะหมดแล้ว สำหรับชาตินี้

.....อนุโมทนาบุญ.....

14. Chinnythesky

Chinnythesky สมาชิกใหม่

อยากจะเริ่ม ฝึกกรรมฐานคะ แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี ช่วยแนะนำหน่อยคะ

ถ้าฝึกจะสำเร็จไหม

เวลาลองฟัดนั่งสมาธิจิตใจคิดตลอดเวลาเลยคะทำยังไงที่ ไม่ให้คิดฟุ้งซ่านบ้างคะ

ขอบคุนคะ

15. สมิง สมิง สมิง

1. พูดผิดพูดใหม่ได้ เพราะยังมีลมหายใจอยู่
    2. ญาติฝ่ายแม่ เป็นคู่เวรคู่กรรมกับเรา ห้ามยุ่งกะเขาโดดเด็ดขาด ทางใครทางมันเลยถ้าหลุดออกมาแล้ว ญาติฝ่ายพ่อก็ควรอยู่เฉย ๆ เพราะว่า เราไม่สนิทเขา ถึงสนิทเขาก้ช่วยอะไรเราไม่ได้มากหรอก เพราะว่า คุณมันจน
    3. ไม่มีลูก เพราะยังไม่พร้อม หรือ เลยเวลา แต่ที่แน่ ๆ มีไม่ได้เพราะจนจริงหรือเปล่า
    4. มาศึกษาธรรมปฏิบัติธรรม หรือ หาคนที่เป็นกัลยาณมิตร กัลยาณธรรมจะดีกว่าไหม คิดว่าไม่น่าไร้สาระนะ
    5. นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ก็เป็นอย่างนี้ การบินไปในโลกกว้างมันต้องอาศัยปัจจัยหลายอย่าง แต่ถ้าจิตใจมันพร้อม ก็นับได้ว่า สำเร็จไปกว่าครึ่งแล้ว
    6. เป็นพยาบาล ก็ดีนะ เพราะว่าได้ช่วยเหลือคนด้วย แต่คิดว่าไม่เหมาะกับคุณเท่าไหร่ อะไรไม่รู้เหมือนกัน
    7. ความจริงเรื่องเซ้นส์มีนะแต่ต้องฝึกเพิ่มอีกหน่อย หนึ่งถ้าเอาจริงก็ลองไปอ่านกระทู้ที่บอกวิธีเปิดญาณบารมีไป ลองดู ลองดู ไม่ลองไม่รู้นะ
    8. ก็ดีครับ รักแบบนี้มันก็เหมือนกัน

...อนุโมทนาบุญ...

16. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

...อนุโมทนาบุญ...[/QUOTE]
    - อาจารย์คะ พูดผิดพูดใหม่ได้ หมายถึง เรื่องใดคะ
    - เรื่องการบินไปในโลกกว้างที่อาจารย์ว่า หลังจากอ่านทั้งหมด ก็คิดว่า ยังไงก็ต้องบิน ไม่งั้น ก็จะย่ำอยู่ที่เดิม เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ
    - เรื่องญาณ จะลองไปอ่านดูกระทู้นะคะ อยากฝึกเพิ่ม ถึงทำอะไรมากไม่ได้ แต่อยากให้มันชัดเจน จะได้ไม่อึดอัดใจ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2018
  17. สมิง สมิง สมิง

- อาจารย์คะ พูดผิดพูดใหม่ได้ หมายถึง เรื่องใดคะ
    - เรื่องการบินไปในโลกกว้างที่อาจารย์ว่า หลังจากอ่านทั้งหมด ก็คิดว่า ยังไงก็ต้องบิน ไม่งั้น ก็จะย่ำอยู่ที่เดิม เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ
    - เรื่องญาณ จะลองไปอ่านดูกระทู้นะคะ อยากฝึกเพิ่ม ถึงทำอะไรมากไม่ได้ แต่อยากให้มันชัดเจน จะได้ไม่อึดอัดใจ

ขอบคุณค่ะ[/QUOTE]

1. หมายถึงว่า ก็หาเอาใหม่ สิ่งใดไม่มี ขาด หรือหร่อยหล่อ
    2. ถ้้าอยากบินก็ต้องติดปีก ไม่มีปีกก็จะบินไม่ได้
    3. ชัดเจน โปร่งใส ไร้กังวล

....อนุโมทนาบุญ....

18. tong208

tong208 สมาชิกใหม่

21 สิงหาคม 2006
    เรียน อ.สมิง สมิง สมิง
    1.ชาติที่แล้วผมเกิดเป็นอะไรครับ ทำดีหรือชั่ว
    อย่างไรบ้างครับ
    2.ชาตินี้ผมจะมีเงินถึง 10 ล้าน ได้ไหมครับ
    2.1 ผมควรทำงานยริษัทหรือทำธุกิจส่วนตัว ถึงจะรวยที่สุด
    3.ชาติหน้า ผมจะไปอยู่ภพภูมิไหนครับ
    4.ถ้าจะนั่งสมาธิให้ได้ฌาน 4 หรือถึงขั้นอภิญญา 5
    ควรใช้วิธีไหนดีครับ เพราะวิธีของหลายๆท่านในอินเตอร์เน็ต ทำผมงง
    5.ในแดนนิพพาน มีการพบปะกันเหมือนแดนสวรรค์ไหมครับ และท่านที่บรรลุอรหันต์แล้ว จะยังสามารถสงเคราะห์มนุษย์ได้เหมือนเทวดาไหมครับ
    เคยได้ยินว่า ไม่ควรไปขอพรจากผู้บรรลุอรหันต์แล้ว เพราะเป็นการรบกวนท่าน ให้ขอพรกับเทพแทน
    ขอบคุณครับ

19. เวียงพิงค์

เวียงพิงค์ สมาชิกใหม่

14 พฤษภาคม 2018
    เรียนอาจารย์ค่ะ รบกวนตอบคำถามหนูด้วยนะคะ
    1.หนูเกี่ยวข้องสัมพันธ์กับพญานาคอย่างไรคะ เคยฝันถึงบ่อย ท่านเคยมาบอกว่าเป็นพ่อแต่ท่านไม่ได้บอกชื่อ หนูอยากทราบว่าท่านชื่ออะไร และตัวหนูเมื่อเป็นนาคอยู่ชนชั้นไหนและชื่ออะไรคะ
    2.ตอนนี้หนูปฏิบัติสายท่านหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ หนูจะสำเร็จถึงขั้นไหนคะ
    3.อดีตชาติก่อนที่จะมาเกิดเป็นมนุษย์เคยเกิดเป็นอะไรมาก่อนคะ เอา3ชาติก่อนเกิดเป็นมนุษย์ และเคยปรารถนาอะไรไว้
    4.โรคประจำตัวตอนนี้ที่ไม่มียารักษาหายเกิดจากกรรมอันใดคะ แล้วหนูจะหายหรือเปล่า ขอคำแนะนำวิธีปฏิบัติด้วยนะคะอาจารย์
    5.มีสิ่งศักดิ์สิทธ์องค์ไหนที่คอยคุ้มครองหนูอยู่มั้ยคะ
    6.หนูจะสามารถเป็นหมอดูได้ไหม ถ้าได้ ระดับไหนคะ
    7.การปฏิบัติธรรมนี้ ชาตินี้หนูจะถึงขั้นไหน
    8.หนูมีคู่ครองที่ตามมาจากต่างภพภูมิหรือไม่คะอาจารย์
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

20. สมิง สมิง สมิง

1.หนูเกี่ยวข้องสัมพันธ์กับพญานาคอย่างไรคะ เคยฝันถึงบ่อย ท่านเคยมาบอกว่าเป็นพ่อแต่ท่านไม่ได้บอกชื่อ หนูอยากทราบว่าท่านชื่ออะไร และตัวหนูเมื่อเป็นนาคอยู่ชนชั้นไหนและชื่ออะไรคะ

ตอบ มีความสัมพันธ์กับพญานาคจริง เพราะเคยเกิดเป็นลูกท่านเลย ท่านไม่ให้บอกชื่อของท่านนะครับ (ต้องขออภัยนะครับ) คุณเป็นพญานาคชนชั้นหนึ่ง อยู่เมือง ๆ หนึ่งกับท่าน
    พญานาคนี้มี ๔ ตระกูล ใน ๔ ตระกูล เกิดแบบโอปปาติกะทั้งหมด ตระกูลไหนจะเป็นผู้ปกครองก็ได้ ทั้งนี้เอาบุญบารมีเป็นหลักสำคัญ เสวยความเป็นทิพย์ตามบุญกุศลของ ๆ ตน
    และในเวลาอยู่ที่สวรรค์ชั้นที่ ๑ ท่านก็ไม่ได้เป็นอย่างที่เราหรือหลายคนเข้าใจแบบงูมีหงอน มีเกล็ด หรืออะไรแบบนั้นและแม้กระทั่ง ในเวลาที่ท่านมาในโลกมนุษย์ของเรา ท่านก็ไม่จำเป็นให้เห็นเช่นนั้นก็ได้ ภพภูมิของท่านซ้อนกันอยู่กับเราก็มี ในน้ำก็มี ในอากาศก็มี บนบกก็มี หรือแม้กระทั่งในป่าหิมพานต์ก็มี ขอพูดนอกตำรานิดหนึ่ง (โปรดใช้วิจารณญาณ) ที่บอกว่า ภพภูมิพญานาค เมื่อ ขณะนอนหลับ ๑, หลับนอนกัน ๑, สิ้นชีพ ๑ , ขณะเกิด ๑ (ออกจากท้อง), ขณะลอกคราบ ๑ จะกลับกลายร่างเป็นพญานาคดังเดิมนั้น คือในความรู้สึก คือไม่ใช่ เพราะว่าท่านเป็นถึงเทพเทวดาชั้นที่ ๑ ไม่ใช่สัตว์กึ่งเทพอย่างที่หลาย ๆ คนเข้าใจ แต่สำหรับพญาครุฑนั้น เป็นสัตว์กึ่งเทพจริง ๆ มีที่อยู่เฉพาะในป่าหิมพานต์เท่านั้น

2.ตอนนี้หนูปฏิบัติสายท่านหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ หนูจะสำเร็จถึงขั้นไหนคะ
    ตอบ ทำไปเรื่อย ๆ ขยันก็ทำ ขี้เกียจก็ทำ ความเพียรพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้น

3.อดีตชาติก่อนที่จะมาเกิดเป็นมนุษย์เคยเกิดเป็นอะไรมาก่อนคะ เอา3ชาติก่อนเกิดเป็นมนุษย์ และเคยปรารถนาอะไรไว้
    ตอบ ก่อนชาตินี้ เป็นเทพธิดาอยู่ชั้นจาตุมหาราชิกา ยอ้นไปอีกเกิดเป็นมนุษย์ เป็นหญิงสาวชนบทชาวจีน, ย้อนไปอีกก็เป็นมนุษย์อีกนะ เพราะตายแล้วเกิดเลย เป็นหญิงชาวจีนเช่นเดียวกัน

4.โรคประจำตัวตอนนี้ที่ไม่มียารักษาหายเกิดจากกรรมอันใดคะ แล้วหนูจะหายหรือเปล่า ขอคำแนะนำวิธีปฏิบัติด้วยนะคะอาจารย์
    ตอบ ปฏิบัติไปเรื่อยแหละ เดี๋ยวดีเอง

5.มีสิ่งศักดิ์สิทธ์องค์ไหนที่คอยคุ้มครองหนูอยู่มั้ยคะ
    ตอบ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า สมเด็จพุฒาจารย์โต บูรพกษัตริย์ไทยทุกพระองค์ ฯลฯ

6.หนูจะสามารถเป็นหมอดูได้ไหม ถ้าได้ ระดับไหนคะ
    ตอบ เก่งที่เดียว

7.การปฏิบัติธรรมนี้ ชาตินี้หนูจะถึงขั้นไหน
    ตอบ ทำให้ดีที่สุด

8.หนูมีคู่ครองที่ตามมาจากต่างภพภูมิหรือไม่คะอาจารย์
    ตอบ มี

...อนุโมทนาบุญ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2018