ตอบปัญหาเรื่อง ภพภูมิต่าง ๆ จักรวาล เพื่อนต่างมิติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมิง สมิง สมิง, 11 มีนาคม 2018.

1. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. วิธีปฏิบัติที่เหมาะสม จริง ๆ กำลังใจ ก็ไม่ต่ำกว่าวิชชา ๓ จึง พอมีเซ้นส์รับรู้สิ่งต่าง ๆ ได้ บ้าง (รวมทั้งภัยใกล้ตัว) ที่ปฏิบัติถูกต้องแล้ว ทำไปเรื่อย ๆ ตามสังขารจะเอื้ออำนวย
    2. อดีตชาติ เคยเกิดเป็นหญิงชาวจีนรวยมาก แต่ว่าพิการรัก ไม่มีความสำเร็จทางด้านครอบครัว สุดท้ายเลยออกบวช แล้วพอตายก็ไปเกิดบนสวรรค์ชั้น ดุสิต แล้วก็มาเกิดเป็นคุณ (...)
    3. ประสบความสำเร็จอย่างแน่นอน และ ดังมาก
    4. ก็ให้ระวังดีดี ถ้าเป็นเจ้ากรรมนายเวรเราถ้าหลีกเลี่ยงไม่ได้ก็สงเคราะห์เขาตามโอกาสก็พอ เน้นทำบุญหนีบาป แล้วจะดีเอง

....อนุโมทนาบุญ....

2. ธีรนาฎ

ธีรนาฎ สิ่งใดหนอ ที่เฝ้าคอยตามหา...

สวัสดีค่ะ อ.สมิง ที่เคารพ
    รบกวนอ.สมิง ช่วยดูให้หนูทีค่ะว่า
    ความฝันและความรุ้สึกเหล่านี้สื่อถึงอะไร หมายถึงนิมิตที่เขาหรือใครต้องการจะบอกอะไรหนู ส่วนนึงหนูมั่นใจว่าฝันนั้น คือนิมิตฝัน เพราะโดยส่วนตัวแล้วหนูจะเป็นคนไม่ค่อยฝัน ทุกครั้งฝันส่วนมากคือจะรุ้สึกตัวกึ่งหลับกึ่งตื่น บางทีรุ้ตัวพยายามตื่นแต่ก็ยากมากที่จะลืมตาหรือขยับตัวเอง แต่หนูอยากทราบว่าเกี่ยวพันกับอดีตของตนรึป่าว
    ครั้งแรกที่เริ่มต้นฝันเห็นเรื่องเกี่ยวกับพญานาคหรืองูใหญ่คือเมื่อเดือนกุมภา61ค่ะ หนูฝันว่า
    *ฝันคือเหมือนยุ่ริมน้ำ แต่ไอ้ริมน้ำที่ว่าคือ มันมีทั้ง2ฝั่งเลย มีทั้งข้างหลังหนู และข้างหน้าหนู. แต่ที่แปลกกว่านั้นคือ มีผู้ชายเค๊าดูผ่อง ไว้หนวดไว้เคราไว้ผมยาวสีขาวเหมือนฤาษี ใส่เสื้อผ้าสีขาวทั้งชุด. แต่เค๊านั่งสมาธิเฉยๆ ไม่พูดอะไรดูนิ่งมากๆ แต่ด้านหลังเค๊ามีงูเหมือนงูเห่า แต่ตัวใหญ่มากๆๆ เลื่อยยุ่ด้านหลัง แผ่แม่เบี้ย ตรงคอมีเหมือนกำไลสีทองใส่ยุ่ ตัวงูเป็นเป็นสีขาวเผือก
    แล้วตรงที่หนูนั่งยุ่ประจันหน้ากับเค๊าคนนี้ เหมือนหนูกำลังนั่งสมาธิ แปลกคือ ข้างหลังหนูมีงูเหมือนกัน ทุกอย่างเหมือนกันหมด ยกเว้นสี งูข้างหลังหนูเป็นสีเขียว เขียวมรกต แล้วข้างหน้าระหว่างกลางบนหัว มีแสง2ดวง ฝั่งทางเค๊าเป็นดวงสีขาว ทางของหนูเป็นสีเขียว มันเกี้ยวกัน ความรุ้สึกในฝันคือ รุ้สึกเหนื่อยเวลาดวงแสงทั้ง2ดวงเกี้ยวกัน คือจะเซตามเลย เหมือนเราไม่ได้ฝันรุ้สึกเหมือนจิงมากๆ ตอนที่พยายามลืมตาพอลืมได้ก็ยังรุ้สึกเหนื่อยยุ่เลยค่ะ แต่ทางเค๊าคือนิ่งมากนั่งนิ่งๆ ไม่ลืมตาไม่พูด ไม่ถามอะไรเลย แค่อมยิ้มค่ะ สถานที่ที่เราเห็นในฝันนั้น เหมือนจะเป็นถ้ำก็ไม่เชิงค่ะ แต่ที่จำได้ คือรอบตัวเรามีแต่น้ำค่ะ จะเป็นพื้นดินก็แค่ตรงที่เรานั่งและผช.ที่ใส่ชุดขาวนั่งค่ะ ฝันนี้ฝันตั้งแต่เดือนกุมภาปีนี้ค่ะ และหลังจากนั้นก็จะชอบฝันแปลกๆเกี่ยวกับงูใหญ่ค่อนข้างจะบ่อยขึ้นค่ะ
    หนูฝันเห็นแบบนี้ ตอนอายุครบ20 ก่อนหน้านี้ปกติเป็นคนไม่ค่อยฝันค่ะ บางครั้งเราฝันแบบอาการกึ่งหลับกึ่งตื่น
    *หนูฝันเห็นครึ่งล่างหนูเป็นงู มองไปรอบๆเห็็นแต่
    พื้นผิวน้ำแล้วก็มองไปไกลเห็นถ้ำค่ะอาการกึ่งหลับกึ่งตื่นเช่นเคย
    *ฝันเห็นท้องทะเลกว้างมากค่ะ. มองไปไกลเห็นถ้ำ แต่ในฝันเรากลับรุ้สึกกลัวมากกลัวน้ำกลัวถ้ำ
    *
    และฝันเห็นงูใหญ่ ยุ่หน้าบ้านที่ไหนสักที่แต่ไม่รุ้ว่าที่ไหน เราออกไปเจอเค๊า แต่ตัวหนูกลับพูดกับเค๊าในฝันว่า หนูเหนื่อยเหลือเกินหนูไม่ไหวแล้ว แล้วตัวเราก็ร้องไห้ใหญ่เลย เค๊าก็จ้องมองเรา
    และภาพก็ตัดเหมือนกึ่งกร่อกลับค่ะเหมือนมีอะไรมาดึงเรากลับ แล้วหนูรุ้สึกตัวก็พยายามที่จะตื่น แต่ก็ยากมาก
    เป็นอาการแบบนี้ทุกครั้ง ที่ฝันเห็นอะไรแบบนี้ค่ะ
    ลักษณะงูใหญ่ที่เห็นในฝันคือ เป็นงูเห่าแพ่แม่เบี้ยตัวใหญ่มากใหญ่จิงๆ แต่จะมีเหมือนเป็นกำใลทองที่คอ แพพังพานครอบหัวมิดเลยค่ะ ไม่มีอาการแสดงท่าทีจะทำร้ายเราเลยค่ะ แต่ก็ไม่พูดอะไรเลย หนูเลยสงสัยว่ามันหมายถึงอะไรเค๊าต้องการจะให้หนูรู้อะไรค่ะ

ขออ.สมิงช่วยดูและแนะนำหนูทีค่ะ
    กราบขอบพระคุณค่ะ

3. polich68

polich68 Active Member

14 กันยายน 2012
    สวัสดีครับ ไม่รู้จะถามอะไร เอาคำถามง่ายๆนะครับ
    ท่านสมิงเห็นผมแล้ว อยากบอกอะไรไหม หรือมีคนฝากมาบอกอะไรบ้าง อยากรู้แค่นี้ครับ