ตอบปัญหาเรื่อง ภพภูมิต่าง ๆ จักรวาล เพื่อนต่างมิติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมิง สมิง สมิง, 11 มีนาคม 2018.

1. Happy_Me

Happy_Me เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    4. ไปสวรรค์แน่นอน > พอจะบอกได้ไหมไปชั้นอะไรคะ ^ ^
    6. พออยู่พอกินครับ > หมดกำลังใจในการซื้อหวยเลยค่ะ ฮาๆๆๆ

>>>> ขอถามเพิ่มอีกนิดหน่อยนะคะ <<<<

เราพยายามมีลูกมาหลายปีแล้ว แตไม่มีสักที พอจะบอกได้ไหมคะ เพราะอะไร
    ปัญหาสุขภาพ? ยังไม่ถึงเวลาที่จะมี? เรามีดวงไม่มีลูก?
    T_____T

ยังไงก็ขอบพระคุณท่านสมิงด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2018
  2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

4. จตุมหาราชิกา (ชั้นที่ ๑)
    6. ก็ซื้อพอได้ลุ้น จะได้ไม่ต้องทุกข์กับมัน

....เริ่มตอนนี้เลย อธิฐานขอหลวงปู่ทวด สวดคาถาจักรพรรดิ์ (วันละกี่จบก็ได้อธิฐานเอา) แล้ว สมิง สมิง สมิง ....อธิฐานว่าขอให้ข้าพเจ้าได้บุตรด้วยเถิด....สาธุ สาธุ สาธุ...........จะมีภายในไม่เกิน ๓ ปี....

...อนุโมทนาบุญ.....

3. Happy_Me

Happy_Me เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    อันนี้แอบสงสัยเกี่ยวกับที่มีบุตรยาก เราถึงกับต้องขอเลยหรอคะ
    ถ้าเราไม่ขอแสดงว่าชาตินี้คงไม่มีบุตรแน่เลยใช่มั้ยคะเนี่ย
    นึกว่าถึงเวลาก็มาเอง งุงิ

ยังไงก็ขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญที่มาตอบด้วยนะคะ ^ ^

4. wanlapa-cin

wanlapa-cin สมาชิก

กราบสวัสดีอ.สมิง สมิง สมิงค่ะ อาการปวดหัวดีขึ้น ที่เคยรบกวนสอบถามไป ตอนนี้อยากรบกวนถามค่ะ
    1.ถ้าปีหน้าเปลี่ยนงานมาทำธุรกิจส่วนตัวจะดีไหมค่ะงานที่ทำไม่ราบรื่นเลยเป็นเกี่ยวต่อวีซ่าให้พม่ายุ่งยากมาก ทั้งเพื่อนร่วมงานแผนกอื่นไม่ค่อยเข้าใจด้วย
    2.น้องสาวเค้าทำงานเป็นทหารเป็นมหาดเล็กเค้าจะก้าวหน้าไหมค่ะ เพราะงานขอบเค้าคุณแม่เป็นห่วง เค้าชอบหงุดหงิด เวลาที่ถามไถ่ว่าสบายดีไหม
    3.ไม่อยากทำงานเกี่ยวกับพม่าเลยค่ะยุ่งยากมาก
    4.ช่วยนี้รุ้สึกร้อนวูบๆที่ข้างเท้าบ่อยๆนะค่ะ เกิดขากอะไรค่ะ
    5.ช่วงนี้สบายใจปลงได้บ้าง อยากจะหมดภาระทางโลก ชาติก่อนๆซินเคยอธิฐานจะนิพพานบ้างไหมค่ะ

5. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. ควรเปลี่ยนงานใหม่ครับจะดีมาก
    2. ก้าวหน้าครับ
    3. มันจู้จี้ จุกจิก ครับ มากคนมากความ
    4. ระวังจะเป็นเก๊า นะ
    5. เคยครับ ตั้งใจปฏิบัติไปครับ

....อนุโมทนาบุญ....

6. wanlapa-cin

wanlapa-cin สมาชิก

ขอบพระคุณมากค่ะ เริ่มต้นงานใหม่ยังไม่มีแนวทางเลยค่ะ ไม่รู้จะเริ่มต้นงานด้านไหนดี

7. lordsir

lordsir Active Member

23 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีครับอาจารย์สมิง ผมมีปัญหาที่คาใจ
    1.ผมมีของเก่าไหมครับ ถ้ามีที่ผมปฏิบัติอยู่ถูกทางแล้วใช่ไหมครับ
    2.ผมเคยปรารถนาอะไรมาก่อนไหมครับ
    3.ผมมีครูบาอาจารย์องค์ใด ในภพปัจจุบันที่ผมสามารถไปเรียนรู้เพิ่มได้อีกครับ หรือครูบาอาจารย์ทางจิตควรเรียนกับองค์ไหนเป็นพิเศษ
    4.การงานทางโลกที่ผมเรียนรู้อยู่ มาถูกทางแล้วใช่ไหมครับ

8. ทาสความดี

ทาสความดี สมาชิก

29 กันยายน 2007
    สวัสดีค่ะ อ.สมิง ขอถามอาจารย์น่ะค่ะ
    1. อีกนานมั๊ยที่อุปสรรคในชีวิต จะผ่านพ้นไป เรื่องงานเหมือนมีบุญแต่กรรมบังตลอดค่ะ
    2. เรื่องเงินจะ พอมีวันที่ลืมตาอ้าปาก ได้มั็ยค่ะ

9. คุณกันฌามี

คุณกันฌามี Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2014
    หวัดดีพี่หมิง วันนี้มีเรื่องอยากถามขึ้นมาละ
    1.อยากท่องจักรวาลครับ มีวิธีไหนบ้าง ที่ผมสามารถทำได้
    2.เสียงในหูมันดังมากขึ้น ผมควรไปหาหมอดีไหมครับ แล้วถ้าเป็นทิพย์มันสามารถทำอะไรได้บ้างครับ เพราะมันรำคาญจะมากกว่า
    3.คู่ครองอดีตชาติเขาเกิดมายังครับ เป็นคนไทยหรือป่าวทำไมหาไม่เจอ
    4.ผมจะได้ลงหลักปักฐานที่ต่างจังหวัด หรือ ไม่ได้ไปไหนอยู่บ้านเกิดนี้แหละ

ขอบคุณครับ

10. สมิง สมิง สมิง

1. มีครับ แบบวิชชา ๓ ทำสมาธิไปครับ เดี๋ยวของเก่าเข้าครับ
    2. ปรารถนาพุทธภูมิแบบปัญญาธิกะ
    3. เป็นครูบาอาจารย์ทางจิต ปฏิบัติไปครับ
    4. มาถูกทางที่สุด เหมาะสมที่สุด

...อนุโมทนาบุญ....

11. สมิง สมิง สมิง

1. อีกนาน, เรื่องงานให้ขยัน ขยันเดี่ยวดีเอง
    2. พอมี, แต่ถ้าให้ดีปีหน้าจะดีขึ้นกว่านี้

...อนุโมทนาบุญ...

12. สมิง สมิง สมิง

:)

13. ทาสความดี

ทาสความดี สมาชิก

29 กันยายน 2007
    ...หนูท้อ ร้องไห้ น้อยใจในโชคชะตา จนบางทีก็อยากทำตัวให้เป็นคนเลวไปซะเลย...มีโอกาสดีๆเข้ามาเยอะ พอจะได้ก็มีบางอย่างเข้ามาขัด

14. สมิง สมิง สมิง

ภพ ๓ ( ๓ แดนโลกธาตุ, ๓๑ ภพภูมิ)
    กามภพ (๑๑ ภูมิ)
    1 มนุษย์ ๑ ชั้น
    2.สวรรค์ ๖ ชั้น (จตุมหาราชิกา, ดาวดึงส์ ยามา ดุสิต นิมมานรดี ปรนิมมิตวสวัสดี)
    3. อบาย ๔ (นรก เปรต อสุรกาย สัตว์ดิรัจฉาน)

รูปภพ (๑๖ ภูมิ)
    - รูปพรหม ๑๖ ชั้น

อรูปภพ (๔ ภูมิ)
    - อรูปพรหม ๔ ชั้น

........อนุโมทนาบุญ.........

15. lordsir

lordsir Active Member

23 กรกฎาคม 2006
    สาธุ. ขอบคุณครับอาจารย์

16. aneka9119

aneka9119 สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2017

ขอโอกาสเรียนถามท่านสมิง..
    สุดแล้วแต่จะกรุณาและขอโมทนากับคำชี้แนะ

1. ณ.ขณะจิตของผม ถ้าต้องทิ้งธาตุขันธ์
    จะมีจุดหมายปลายทาง ณ.ที่ใด
    2. บารมีที่ต้องสร้าง บำเพ็ญต่อเพื่อตามรอยพระพุทธบาทองค์พระศาสดา คือบารมีข้อใด
    3. ชาตินี้ มีโอกาสปิดอบายได้หรือไม่

ขอขอบพระคุณครับที่กรุณาชี้แนะ

17. สมิง สมิง สมิง

1. สวรรค์แน่นอน (ชั้นที่ ๑ มีวิมานทองคำ และบริวาร)
    2. ทาน ศีล ภาวนา
    3. ทำไปเรื่อย ๆ ครับ

....อนุโมทนาบุญ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2018
  18. สมิง สมิง สมิง

....ยกกระทู้ ไปที่ กระทู้ คุณไสย มนต์ดำ และวิธีแก้ ครับ....
    ...และลบกระทู้นี้ด้วย จะตอบให้ครับ ถ้ามีความสงสัย ตามภูมิครับ....

....อนุโมทนาบุญ....

19. สมิง สมิง สมิง

...สมดังความเป็นจริงของครูบาอาจารย์ที่ว่า ไม่มีอะไรเยอะมากมายไปกว่าจิต ในอนันตจักรวาล...
    ...พุทธังอนันตัง ธัมมังจักรวาลัง สังฆังนิพพานะ ปัจจะโย โหตุ...จักรวาลนี้ จักรวาลอื่น หมื่นจักรวาล แสนจักรวาล อนันตจักรวาล...
    ...จักรวาลไหนมีพระพุทธเจ้าอุบัติขึ้น ชื่อว่า มงคลจักรวาล บางทีอาจมีพระพุทธเจ้าอุบัติขึ้น ในหลาย หลายจักรวาล ในคราวเดียวกัน...
    ...คนเราอาจได้ผ่านการเกิดมาหลายจักรวาลแล้ว...แต่ไม่แน่ว่าจะได้เกิดมาแล้วทุกจักรวาล...
    ...ทั้งนี้ และ ทั้งนั้น สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม...กรรมลิขิต....กรรมจัดสรร...ธรรมจัดสรร..

....อนุโมทนาบุญ...

20. sunshine4

sunshine4 สมาชิกใหม่

ขอถามเรื่องชีวิตทางโลก. เรื่องปากท้องค่ะ
    .. สมัครงานไว้เรื่อยๆๆจะได้งานทำเดือนไหนคะ
    ..ลักษณะงาน
    ..งานนี้ทำได้นานหลายปีไม๊คะ