ตอบปัญหา..คุณไสย มนต์ดำ..และ วิธีแก้...พุทธคุณ (พุทธาคม)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมิง สมิง สมิง, 11 มีนาคม 2018.

1. Molrudee S.

Molrudee S. สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะอาอาจ หนูขอสอบถามเรื่องเมื่อคืนค่ะคือหนูสวดมนต์เสร็จก็นอนแล้วจิตหนูมันคิดนู้นนี้คือไม่นิ่งเลยค่ะพยามท่องพุธโท ธรรมโม นโมแล้วสักแปปมีเสี่ยงเหมือนคนมาเคาะเหล็กดังบนหัวเลยค่ะ หนูลืมตาดู เมื่อกี้คืออะไร ดังแต่ในหู อยากรู้ว่ามีใครมาสื่ออะไรหนูหรือป่าวค่ะ ขอบคุณอาอาจล่วงหน้าค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...ลักษะอาการทางจิตที่ถูกคุณไสย...
    1. มีอาการถาม - ตอบ กันเองในจิต ของเรา (เหมือนมีใครคุยด้วย)
    2. คุยในจิตถาม - ตอบไม่หยุด เพราะมีอุปาทานปรุงแต่งภายในจิตเราตลอดเพราะมีกิเลสอยู่นั่นเอง แต่บางทีพอจะหยุด มันก็หยุดไปดื้อ ๆ เหมือนกัน (แปลก)
    3. มีอาการบังคับจิต ให้ตอบ ให้คิด ตามที่ ถาม จนกระทั่งเพี้ยนไป และเกิดความเชื่อส่วนตัวที่แก้ยาก
    4. พอมันบังคับให้พูดในจิตให้คิดให้ตอบ จนกระทั่ง ปากมันพูดออกมา กลายเป็นพูดคนเดียวไป
    5. บางทีนอนไม่หลับ เพราะว่ามันคิดไปตลอดไม่หยุด (คิดไม่หยุดเพราะจิตมันปรุงแต่ง มันไล่ความคิดที่เป็นอุปาทานเราอยู่ในนั้น) พอจิตมันเคลิ้ม ๆ มันก็ดันมีเสียงดังขึ้นมาในจิต ทำให้จิตไม่ลงภวังค์หลับ ก็เลยนอนไม่หลับ
    6. มีอาการกระตุกตามส่วนต่าง ๆ พอเวลาเราจะหลับ เช่น เท้ากระดุก ก็ตื่น เอาไปเอามาเลยไม่ได้นอน
    7. บังคับให้ตาเราแข็งได้ นอนลืมตาอยู่อย่างนั้น
    8. พอไม่ได้นอนไปหลายวันเข้า สติสตังเริ่มไม่ดี พลังจิตมันอ่อนลงเพราะว่าไม่ได้พักผ่อน มันก็จะบังคับให้เราทำอะไรก็ได้ แบบแปลก ๆ จนกระทั่งอาจฆ่าตัวตายได้
    9. คนรอบข้างที่มีส่วนร่วมอาจทำให้เราเพี้ยน (จิตวิทยาหมู่)
    10. มีอาการฝันแปลก ๆ แบบน่ากลัว พอตื่นมาก็เพี้ยนไปตามความฝัน นึกว่าอาจจะเกิดขึ้นจริง ๆ หรือ เป็นอะไรบางอย่างแน่นอน แบบว่าเชื่อความฝันจนเกินเหตุ แล้วเพี้ยนไป (ผีทำ ผีมันหลอนเราได้)
    11. เสียงที่คุยในจิต ผู้ชายป่วย - มักเป็นเสียงผู้ชายคุยในจิต, ผู้หญิง - มักเป็นเสียงผู้หญิงคุยในจิต, แต่พอทำอะไรไม่ค่อยได้มันก็จะเปลี่ยนละ ผุ้ชาย - เสียงผู้หญิง, ผู้หญิงเสียงผู้ชาย และ ถ้าใครมีหลายเสียงอีกในจิต ตั้งแต่ ๒ เสียง ขึ้นไป โครตทรมานเลย มันรับส่งกันดีมาก จนเราบร้าไปเลย

.....อาการเป็นไปตามเซ็นส์ของผู้ป่วยด้วย คือ อวิชชานี้ จะเป็นปรปัก กับ สัมผัสพิเศษของผู้ป่วย (ของเก่าที่มี) อวิชชา ตรงข้าม กับพุทธคุณ ทำลายพุทธะทุกท่าน

1. ภาพหลอน อาจมีได้ เป็นลักษณะแวบ ๆ ขึ้นมา เหมือนเป็นภาพเกิดจากการคิด จนเป็นมโนภาพ แต่จะเพี้ยนไปหมด (สำหรับผู้เกิดได้ต้องเคยมีทิพยจักขุญาณ)

2. หูแว่ว อาการบ่งบอกใหม่ ๆ คือ หูมันได้ยินเสียงอะไรที่มันดังรบกวนประสาทมาก แบบน่ากลัว เช่น นอน ๆ อยู่ รถวิ่งผ่าน มันดังมาก จนเราน่ากลัว เสียงรบกวนแบบเข้าถึงจิตเลย และบางทีพอนอน ๆ ไป ก็เกิดเสียงจากที่ไหนไม่รู้ ได้ยินทางหูเข้าถึงจิตอีก มันสะดุ้งตื่นก็มี เป็นลักษณะของการได้ยินที่เรียกว่าหูแว่ว หรือ เสียงนั้นอาจเป็นเสียงของผีทำ รบกวนก็ได้

....อนุโมทนาบุญ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2018
  3. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

....พุทธคุณ (พุทธาคม) ที่น้อมนำเอาพระพลังงานด้านดีมาใช้ในการปลุกเสกเลขยันต์(เป็นแผ่นยันต์หรือลงตามตัว) และ พระเครื่อง ไม่ว่าจะเป็นด้าน มหาอุตม์ คงกะพันชาตรี โชคลาภ แคล้วคลาด เมตตามหานิยม ป้องกันคุณไสยต่าง ๆ ป้องกันภัยต่าง ๆ ....มีทั้งการปลุกเสกเดี่ยว และปลุกเสกหมู่...ไม่ว่าจะน้อมนำเอาพลังงานมาจากที่ใด ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับกำลังจิตของผู้ปลุกเสกด้วย...แต่สุดยอดของการปลุกเสก คือ การน้อมนำเอาพลังงานของคุณพระรัตนตรัย คือ คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ นั่นเอง....:);):);)

.....อนุโมทนาบุญ.....

4. สมิง สมิง สมิง

...ร้อนวิชา...
    ...สำหรับผู้ที่ชอบเล่นคุณไสย หรือ เรียนคุณไสยมานั้น มักจะมีอาการร้อนวิชาเกิดขึ้น คือ มีความจำเป็นต้องปล่อยของ ถ้าไม่ปล่อยมันก็จะอยู่ไม่ได้ เพราะของมันจะเข้าตัวเอง ปกติ เขาก็มักจะปล่อยในวันโกน วันพระ นี้แระ ตามที่เขาว่ากันมา มันจะเกิดคุณไสยลักษณะที่พูดกันว่า " ลมเพลมพัด " เพราะเขาไม่ได้เจาะจงตัวบุคคลว่าจะให้ใครโดนของ ที่เขาปล่อยนั่นเอง....

...อนุโมทนาบุญ...

5. ตนบุญ

ตนบุญ สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับ น่าสนใจทั้งนั้นเลย ผมมีเรื่องรบกวนถามหน่อยครับ ผมนั้นจะชอบพบเจอกับสัตว์มีพิษตลอดครับ เช่น งู กับ ตะขาบ พอจะทราบไหมครับ เกิดจากสิ่งใด ยิ่งในบ้าน ผมจะเจอบ่อยครับ เเละจำเป็นต้องฆ่าไปเยอะเเล้วด้วยความที่กลัวจะมาทำร้าย เป็นเพราะเราชอบเรียนรู้คาถาหรือว่าเป็นเพราะมีคนจะทำร้ายเราครับ ผมรบกวนถามอาจาร์ยครับ

6. สมิง สมิง สมิง

...การพบเจอสัตว์มีพิษ เช่น งู กะ ตะขาบในบ้านของคุณ ซึ่งพบเจอบ่อย จนเกิดความสงสัยว่าเกิดจากสิ่งลี้ลับอะไรหรือเปล่า เช่น คนทำอะไรไม่ดี, บ้านเรามีอะไรไม่ดี อย่าง นี้ เป็นความเข้าใจที่ผิด จริง ๆ แล้ว บ้านคุณปกติดีทุกอย่างไม่มีอะไรเลย ..
    ...เราลองมามองย้อนไปดูเรื่องกฏแห่งกรรมดูนะ การที่ครอบครัวของคุณต้องประสบพบเจอกับสัตว์มีพิษเช่น งู กะ ตะขาบ แบบนี้บ่อย ๆ จะขอเล่าเรื่องบุพกรรมในอดีตให้ฟัง...

...ในอดีตชาติผ่านมานานมากแล้ว ในสมัยขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามว่า กัสสปะ (พระพุทธเจ้าองค์ที่แล้ว) พระองค์ยังทรงมีพระชนม์ชีพอยู่ มีครอบครัวครอบครัวหนึ่ง มีอาชีพทำไร่ไถนา หาเลี้ยงชีพ ครอบครัวนี้พอถึงหน้าแล้ง คือ หน้าที่ไม่มีการทำไร่ไถนา ก็มีอาชีพเสริม คือ จับ งู กะ ตะขาบ ไปขาย เพราะในสมัยนั้นเข้าใจว่า เป็นสัตว์ที่รับประทานแล้วทำให้มีกำลัง หรือ เป็นยาโด๊ป นั่นเอง....
    ....ด้วยบุพกรรมนี้ ที่บ้านจึงมีสัตว์คือ งูกะตะขาบ เข้าบ่อย ๆ เพราะว่าเขาจองเวรนะ ถ้าเราไม่รู้หรือเผลอ เขาจะทำร้ายเราทันที อย่าฆ่าเขาเด็ดขาด " เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร" และมั่นทำบุญให้มาก ๆ ครับ ซักวันกรรมก็จะหมดไปเอง นะครับ....

7. ตนบุญ

ตนบุญ สมาชิกใหม่

อนุโมทนาครับ ผมจะหมั่นทำบุญครับ อาจาร์ย

8. ปรกติ

ปรกติ Active Member

สวัสดีค่ะ
    มีเรื่องอยากให้คุณสมิงช่วยค่ะ คือสามีเป็นคนที่สักมาตั้งแต่หนุ่มๆๆ เมือหลายปีก่อนยังเคยไปไหว้ครูตลอด
    แต่เดี่ยวนี้ก็หลายปีไม่เคยไปเลยค่ะ ไม่เคยปฎิบัติสวดมนต์ด้วย ผิดศิลเสมอ ทั้งกินเหล้า เล่นการพนัน เจ้าชู้
    นิสัยก็จะใจร้อน เหมือนเป็นคนควบคุมตัวเองไม่ได้ ครอบครัวที่อยู่ด้วยก็รุ็สึกเหมือนตกนรกเลยค่ะ บางทีก็ดีแต่ส่วนใหญ่จะร้าย บางครั้งก็เป็นคนจิตใจเหี้ยม พูดจาก็ไม่ดี เคยชวนทำบุญสวดมนต์เขาปฎิเสธ เขาบอกทำเยอะแล้ว ที่เขาเป็นแบบนี้เพราะเกี่ยวกับการสักแล้วไม่ปฎิบัติ โดนของที่สักทำร้ายหรือป่าวค่ะ มีทางแก้ไขอย่างไรบ้างค่ะ

9. thapakorn2210

thapakorn2210 สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2018
    มีเรื่องอยากถามอาจารย์สมิงค่ะ แล้วถ้าคนที่โดนคุนไสย์เค้าไม่รู้ตัวล่ะค่ะ ส่วนตัวที่บ้านคิดว่าพี่ชายโดนของ เพราะทิ้งลูกทิ้งเมียไปเลย ปกติเป็นคนรักครอบครัวมาก แล้วดูดวงหลายที่แล้วก็บอกว่าโดน จะแก้ยังไงดีค่ะ เท่าที่รู้คือโดนกินน้ำประจำเดือนกับปั้นหุ่นฝังรูปฝังรอยค่ะ

10. สมิง สมิง สมิง

1. ให้คนที่รักเขา หวังดีกับเขา ช่วยกันปฏิบัติธรรม แล้วก็อธิฐานจิตทุกครั้งว่า ในใจ " สมิง สมิง สมิง " โปรดรักษาอาการโดนคุณไสยของ.....ให้หายเป็นปกติด้วยเถิด...สาธุ สาธุ สาธุ
    2. ก่อนอธิฐานจิตทุกครั้ง ต้องระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า หลวงตาอ๋อย สมเด็จพุฒาจารย์โต องค์รัชกาลที่ ๑๐
    3. ช่วยกันรักษา ไม่น่าจะเกิน ๓ วัน ๕ วัน ๗ วัน จะรู้ตัว แล้ว กลับมา หาเรา

11. สมิง สมิง สมิง

...ลองของ...
    ...คนมีวิชา หรือ มีของดี ในด้านมืด เช่น คุณไสย มนต์ดำ เมื่อสำเร็จวิชาแล้ว ก็มักจะหาหนูลองยา เพื่อทดสอบว่าวิชาที่ตัวเองเรียนมานั้น ยังใช้การได้ไหม หรือเสื่อมไปยัง หลังจากที่ยังไม่เคยทดลองใช้จริง ๆ หรือก่อนจะนำไปใช้จริง ๆ เพื่อประโยชน์ส่วนตัวหรือคนอื่น ...ส่วนหนูทดลองยานั้น อาจมีทั้ง คนที่เก่ง มีบุญบารมี และมีครูบาอาจารย์ และคนที่ไม่มีอะไรเลย หรือมีแต่ไม่สามารถช่วยตัวเองให้พ้นได้......................
    1. ลองของ เพื่ออยากลองดี ว่าตัวเองจะเก่งขนาดไหน
    2. ลองของ เพื่อยังความเลื่อมใส ศรัทธาปสาทะ

12. Miracle life

Miracle life สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2018
    สวัสดีค่ะอาจารย์สมิง รบกวนสอบถามค่ะ นานมาแล้วดิฉันเคยสักน้ำมัน ยันต์ห้าแถว และยันต์อื่นๆอีก1-2 ยันต์ จำชื่อไม่ได้ค่ะ เราจะทราบได้อย่างไรคะ ว่าความศักดิ์สิทธิ์ของยันต์นั้นยังอยู่ หรือเสื่อมไปแล้วคะ อาจารย์ที่สักบอกว่าห้ามกินฟัก แต่เคยเผลอกินไปแล้วค่ะ มีผลให้เสื่อม หรือมีผลกับเราในทางลบมั่้ยคะ
    และรบกวนอาจารย์ดูให้ได้มั้ยคะว่าดิฉันโดนคุณไสยหรือไม่ค่ะ เพราะอ่านจากกระทู้ที่ผ่านๆมาว่าจะมีอาการปวดเป็นบางจุดตามร่างกาย เป็นๆหายๆ ดิฉันมีปวดที่หลัง ที่ไหล่ และในท้องค่ะ แบบเป็นๆหายๆน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

13. สมิง สมิง สมิง

....ยันต์ที่สักทั้งหมดยังไม่เสื่อมครับ...
    ...ลองเอาวิธีนี้ไปทดสอบดูครับ....
    ...ให้ระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า สมเด็จพุฒาจารย์โต หลวงตาอ๋อย ในใจ สมิงสมิง สมิง น้อมพลังมา แล้วกำหนดจิตไปที่รอยสักที่เราอยากรู้
    เมื่อกำหนดไปแล้ว ดูว่าร่างกายเราสามารถสัมผัสถึงพลังจากรอยสักได้ไหม ถ้าได้คือไม่เสื่อมไปฝึกเล่นดู...กำหนดไปทีละรอยสัก

...อาการปวดที่หลัง ไหล่ ท้อง เป็น เป็น หาย หาย...เกิดจากถูกคุณไสยครับ...ให้ใช้วิธีรักษาตามที่บอกในกระทู้เลยครับ....

14. Winnu

Winnu สมาชิกใหม่

อาจารย์สมิงคะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ ช่วงที่ผ่านมาไม่รู้ตัวเองเป็นอะไร คิดถึงผู้ชายคนหนึ่งอยู่ตลอดเวลา พยายามจะไม่ยุ่งไม่คุย สุดท้ายก็ห้ามตัวเองที่จะทักไปคุย ไปเจอไม่ได้ พยายามจะไม่คิดถึงแต่พอนอนก็มักจะฝันเห็นเขา เข้ามาทุกที ตื่นมาก็ต้องทำให้ไปคิดถึงเขาอีกแล้ว ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นอะไร เป็นเรื่องของกรรมเก่ารึเปล่า หรือว่าโดนของอะไรมา ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

15. ชายระวี

ชายระวี สมาชิก

ดิฉันโดนคุณไสย์ไหมค่ะ...ตอนนี้สามีหนีไปแล้วไม่รู่เพราะโดนเสน่ห์ฝังรูปผังรอยจริงหรือเปล่า ถ้าจิงจะแก้ไขยังไงค่ะ...ทั้งตัวฉันเองและทำให้สามี

16. สมิง สมิง สมิง

...โดนทั้ง ๒ คน ครับ เป็นมหาเสน่ห์ของเขมร ผู้ชายโดน และสองคนโดนทำให้เลิกจากกัน (แยกกันครับ)....

...วิธีแก้ ที่ผมโพสต์ไว้ลองนำไปใช้ดูครับ....