ตอบปัญหา ภพภูมิ โลกวิญญาณ เรื่องผีผี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมิง สมิง สมิง, 1 เมษายน 2018.

1. tunyaluck

tunyaluck สมาชิก

รบกวนอีกเรื่องได้ไหมค่ะหนูสงสัย คือมีคืนหนึ่งเอาเงินสองร้อยจบขึ้นหัวแล้วก็บอกว่าเงินนี้ได้มาจากน้ำพักน้ำแรงของหนูจะเอาไปทำบุญ ขอบุญนี้ส่งผลกับครูบาอาจารย์แล้วหนูก็เอาใส่ในกระเป๋าไว้ต่างหาก แล้วคืนนั้นช่วงประมาณ ตีหนึ่งกว่าๆๆพี่สาว นอนนอกห้องได้ยินเสียงหนูหัวเราะดังเสียงใหญ่ ยังกับพวกสวดภาณยักษ์ เห็นที่เค้าเล่าน่ะค่ะหนูไม่รู้ตัวไม่รู้เรื่องเลย อยากทราบว่าคืออะไร หรือเจ้ากรรมนายเวรหนูหรือเปล่าอันนี้หนูอยากรู้น่ะค่ะ แล้วหลังๆๆนี้ คืนไหนที่จะมีปรากฏการ์ณพระจันทร์ดวงใหญ่ๆๆ หนูจะมีอะไรให้เหมือนรู้สึก ยังคืนจันทรุปราคา ก็ได้ยินเสียงคนมาเคาะประตูห้อง ไรทำนองนี้น่ะค่ะ หนูก็กลัว

นี่หนูก็ทำยัง อ.สมิง บอกภาวนาน่ะค่ะ ตื่นเช้าๆก็ทำ บ้างทีตอนทำอะไรก็ภาวนาไปด้วย รู้สึกเหมือนสมองโล่งๆแต่หนูยังไม่ได้ยินเสียงอะไรรู้แต่ว่าสมองสบายๆๆ ร่างกายเบาๆๆ

ขอบคุณค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...บางทีชีวิตมันล่องลอยเหมือนคนไร้จุดหมาย บางทีชีวิตมันรู้สึกอัดแน่นไปด้วยความรู้สึกที่เต็มเปี่ยม ทั้งสุข เศร้า เหงา รัก จะต่างกันก็เพียงว่า ระดับไหน ความรู้สึก คุณธรรมที่มีอยู่ในใจ...ไม่แปลกว่า ชีวิตที่ต้องเจอสิ่งต่าง ๆ ที่ไม่เหมือนใคร เพราะหลายคนก็อาจเป็นเช่นนี้ แต่มันก็เป็นสิ่งดีีดีที่เกิดขึ้น เพราะเติมเต็มความรู้สึกที่ขาดหายไปนั่นเอง.....................

...ในโลกของวิญญาณ ภพภูมินั้น ไม่มีกลางวัน กลางคืน เพราะว่าเขาไม่หลับไม่นอนกันนั่นเอง เพราะฉะนั้น เราจึงสามารถสัมผัสเขาได้ตลอด ถ้าคลื่นจูนตรงกัน..................

...คุณมีคลื่นที่จูนตรงกันกับภพภูมิอื่น ไม่ว่า โลกวิญญาณ เมืองผี เมืองลับแล จนกระทั่งถึงภพภูมิพญานาค...ที่เกิดขึ้นทั้งหมด ล้วนเป็นสิ่งดีดีที่เกิดขึ้นกับเราครับ ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงนะครับ...ทำดี ทำต่อไป ครับ....

....อนุโมทนาบุญ....

3. tunyaluck

tunyaluck สมาชิก

ขอบคุณค่ะอ.สมิงที่ให้แง่คิด ลึกๆๆในใจเจอเรื่องราวหลายอย่างทำให้สับสนทั้งดีหรือไม่ดีแต่โชคดีที่ได้มาเจอผู้รู้ผู้สอนยิ่งก่าสมบัติใดๆๆ

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...เรียนรู้ตลอดชีวิต ครับ...

....อนุโมทนาบุญ.....

5. noomman2

noomman2 จงสำเร็จทุกประการ เอวัง โหตุ

รบกวนสอบถามท่านสมิงครับ คือคุณพ่อของผมเสียเมื่อปลายปี 2558 ตอนนี้ท่านอยู่ภพภูมิไหนครับ ท่านสบายหรือไม่ครับ ได้รับบุญกุศลที่ลูกหลานส่งไปไหมครับ
    อนุโมทนาบุญครับ

6. สมิง สมิง สมิง

1. คุณพ่อเสียเมื่อปลายปี 2558 คุณพ่อได้ทำสิ่งดีดีหลายอย่างให้กับลูก ๆ ครอบครัว และได้ทำบุญกุศลเป็นอันมาก เพียงพอที่จะเป็นที่พึ่งเมื่อละจากโลกนี้ไป
    2. ปัจจุบันคุณพ่อท่านอยู่ชั้นจตุมหาราชิกา (ชั้นที่ ๑) มีวิมานทองเป็นของตัวเอง ครับ
    3. บนโลกสวรรค์ มีแต่การเสวยสุขอย่างเดียวที่ตัวเองกระทำมา มีแต่สิ่งที่เป็นทิพย์ ไม่เหนื่อย ไม่มีอสุภะอันเป็นของน่ารังเกียจ เสวยกามคุณอันละเอียดอ่อน มีความสุขมากกว่าสมบัติของ จักรพรรดิ์บนโลกมนุษย์ซะอีก

7. noomman2

noomman2 จงสำเร็จทุกประการ เอวัง โหตุ

ท่านมีครอบครัวใหม่แล้วใช่ไหมครับ บนสวรรค์

8. สมิง สมิง สมิง

...ท่านเกิดบนสวรรค์ ท่านก็ต้องมีคู่ครับ ถ้าท่านใดไม่มีคู่จะรู้สึกว้าเหว่มากเลยที่เดียว....
    ...ไม่อยากหมดบุญง่าย ๆ ขออยู่นาน ๆ อย่าเป็นห่วงท่านเลยครับ บุญกุศลทุกอย่างท่านก็ได้มาอนุโมทนาบุญด้วยทุกครั้ง ครับ....

9. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

ถามหน่อยสิครับ
    เมื่อประมาณกลางเดือนคิดไว้แล้วว่าถ้าไม่เก็บไฟล์นี้ไว้ดีๆระวังทำงานมีปัญหา พอมาถึงวันนี้งานดันมีปัญหาจริงๆ เพราะเราไม่ได้เก็บไฟล์บางอย่างเอาไว้ อาการแบบนี้เค้าเรียกว่าพรายกระซิบหรือว่าลางสังหรณ์แบบซิกเซ้นที่เรามีอยู่ นะ

10. สมิง สมิง สมิง

...ให้ย้ายกระทู้ไปถามที่ อภิญญา สมาบัติ ฯ ครับ....

...อนุโมทนาบุญ...

11. พุทธรักษา

พุทธรักษา สมาชิกใหม่

10 กุมภาพันธ์ 2017
    สวัสดีค่ะ ขอรบกวนสอบถามคุณสมิง สมิง สมิงค่ะ
    มีคนบอกว่าดิชั้นมีเงาดำเป็นวิญญาณผู้ชายวนเวียนและตามติด จึงทำให้ตัวดิชั้นไม่สบาย เงาดำนี้มาเพื่อขัดขวางและสร้างปัญหา บุญที่แผ่ให้เค้าก็ไม่ยอมรับ เป็นความจริงรึเปล่าคะ ฟังแล้วไม่สบายใจเลย คนที่บอกเค้าอ้างว่าตัวเองเป็นผู้ปฏิบัติค่ะ และบอกด้วยว่าเงาดำที่ตามติดดิชั้นเป็นโหงพราย
    กราบรบกวนคุณสมิง สมิง สมิงช่วยชี้แนะด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

12. สมิง สมิง สมิง

.....ถูกต้องตามที่ท่านผู้ปฎิบัตินั้นพูด เจ้าของเขาเป็นเพื่อนเก่าเรา....
    ...อนุโมทนาบุญ....

13. พุทธรักษา

ขอรบกวนถามอีกหน่อยนะคะ
    -ควรทำยังไงเงาดำนั้นจะไม่มายุ่งกับเราอีก ให้ไปจากเรา
    -หากเจ้าของเค้าเป็นเพื่อนเก่าเราแสดงว่าเพื่อนเก่าของดิชั้นส่งเงาดำนั้นมาเหรอคะ ขอบพระคุณค่ะ ไม่สบายใจเลย

14. สมิง สมิง สมิง

1. ให้ระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า หลวงตาอ๋อย สมเด็จพุฒาจารย์โต องค์รัชกาลที่ ๑๐ นั่งสมาธิภาวนา บริกรรมด้วยคำว่า สมิง ไปเรื่อย ๆ แล้วพอจะจบ ก็อุทิศบุญให้เขามาอนุโมทนาบุญกับ สมิง สมิง สมิง กับคุณ ทุกบุญไม่เว้นกรณีใด ๆ จนกว่าจะเข้าสู่พระนิพพาน (ประมาณ ๓ วัน จะหายไป)
    2. ตรงนี้ให้ปล่อยวางนะครับ ไม่ว่าใครจะส่งมาก็ตามอโหสิกรรมให้เขาแล้วกันนะครับ

15. พุทธรักษา

กราบขอบพระคุณคุณสมิง สมิง สมิงมาก ๆ ค่ะ ที่เมตตาช่วยแนะนำมาโดยตลอดเลย ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

16. ธรรมรัตน์4541

ธรรมรัตน์4541 สมาชิกใหม่

ขอเรียนถามคุณสมิง เมื่อตอนเด็กผมเคยหลับแบบไม่ตื่นประมาณ2วัน พ่อแม่ต้องตามหมอเรียกขวัญให้จึงตื่น ผมข้องใจว่าทุกวันนี้ใช่จิตเดิมตั้งแต่เกิดหรือไม่หรือจิตอื่นที่เข้ามาแทน
    ปัจจุบันพ่อแม่ผมเสียชีวิตแล้วอยู่ในภพภูมิที่ดีหรือไม่ และที่ผมทำบุญสวดมนต์ภาวนาอุทิศบุญให้ท่านได้รับบ้างไหม ท่านต้องการ
    อะไรเพิ่ม
    การตัังโต๊ะพระติดกับผนังห้องนำ้มีผลเสียไหมครับ และบ้านผมเจ้าที่ต้องการอะไรเพิ่ม
    ขอขอบพระคุณครับ

17. สมิง สมิง สมิง

1. ในสมัยตอนที่คุณเป็นเด็กนั้น คุณนอนหลับแล้วไม่ตื่นเป็นเวลา ๒ วัน จิตคุณได้ออกจากร่างไปท่องเทียว ณ ที่ต่าง ๆ ไปสวรรค์ ไปนรก แต่พอกลับมา คุณก็ถูกเขาทำให้จำไม่ได้ แต่พอนาน ๆ ไป เหมือนจะแว๊บ ๆ เป็นพัก ๆ ว่าเหมือนเคยรู้ เคยมี เคยได้ เคยเสีย เคยอยู่ เคยไป ประมาณนี้, ทุกวันนี้เป็นจิตเดิม
    2. ท่านอยู่ปกติสบายดี
    3. ไม่มีผล, แต่ว่าควรหาที่ีเหมาะสมหน่อยจะดี, เจ้าที่อยากให้เป็นคนดี

18. nakarith

nakarith สมาชิกใหม่

ขอถามคุณสมิงครับ การทำบุญเพื่อหนุนดวงของผม ณ ตอนนี้ ให้ทำบุญอะไรบ้างเพื่อให้ได้ผลดีที่สุดครับ ปล. ไม่รู้ว่าจะไปถามในกระทู้ไหนดี

19. สมิง สมิง สมิง

....สร้างพระประธานในโบสถ์ ซักองค์ จะเร็วทันใจเลยทีเดียว ...

20. NatthaponJ

NatthaponJ Active Member

ท่านสมิงครับ ตัวผมเกียจคร้านไปหมด ไม่ทราบว่าต้องทำบุญอย่างไรถึงจะขยันขึ้นได้ครับ
    แล้วตัวผมในชาตินี้ พอจะมีอายุขัยอยู่ได้ซักกี่ปีครับ (นับปีนี้ผมจะมีอายุ 26 ปีครับ) บอกได้เลยนะครับผมไม่กลัว
    ขอบคุณครับ