ตอบปัญหา รักษาโรคด้วยพลังจิต วิธีการรักษาโรคด้วยพลังจิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมิง สมิง สมิง, 18 มีนาคม 2018.

1. รัศมีสุริยา

รัศมีสุริยา สมาชิก

สวัสดีครับท่านสมิงสังเกตุว่าช่วงนี้ท่านน่าจะมีภาระสำคัญผมจึงขออนุญาตรวบรวมคำถามที่ผมจากหลายๆกระทู้มาไว้ที่นี่ทีเดียวเพื่อท่านไม่ต้องเสียเวลาตอบหลายทีครับ

ผมมีของเก่ามั้ย ถ้ามีๆแนวไหน ควรฝึกแนวไหน
    ควรฝึกกสิณกองใดหรือไม่ จึงจะมีความต่อเนื่องหรือเหมาะสม
    มีเจ้ากรรมนายเวรอุปสรรคอะไรมั้ย ก่อนฝึกสมาธิควรทำบุญทำอะไรก่อนหรือแก้ไขตรงไหนก่อนจึงจะดีครับ

อยากสอบถามเรื่องครูบาอาจารย์,พระ,พรหม,เทพ ต่างๆ ผมมีมั้ยครับเป็นท่านใดสายใดบ้าง มีภพภูมเกี่ยวข้องบ้าง เทพ พรหม ครุฑ นาค ชาติภพเดิมทำอะไรไว้บ้างเกี่ยวข้องกับพุทธศาสนาหรือไม่ครับถ้ามีเป็นภูมิธรรมใด สายใด ในปัจจุบันมีครูบาอาจารย์องค์ไหนที่ดูแลอยู่ และ ปฏิบัติสายใด จึงจะได้ดีต่อเนื่อง
    คุณย่าที่เสียไปนานแล้วท่านไปอยู่ไหนครับ
    แพ้แดดที่หลังมือนี่กรรมเก่าหรือเปล่าครับ
    เคยบูชากุมารทองไม้แกะ และลูกกรอกแมวโลหะตัวเท่านิ้วก้อยมาที่บ้าน ไม่รู้ว่ายังอยู่มั้ยครับวัตถุมงคลใดในบ้านที่ไม่ดีไม่ควรเก็บ
    ได้หินเขียวๆเทาๆขนาดปลายนิ้วก้อยมาจากรังจอมปลวกนำมาจุ่มน้ำแล้ววางไว้น้ำจะแห้งไวมากดีทางไหนคับ ในบ้านมีของอันไหนดี ผมเหมาะกับธาตุกายสิทธิ์ใด หรือวัตถุมงคลใด รัตนชาตใดบ้างคับ ที่บูชาแล้วโดดเด่นเหมาะสมสุดที่จะเป็นตัวช่วยให้เจริญได้โดยรวมๆ เช่นเรื่องการงาน การแก้ปัญหาต่างๆได้
    มีพระหรือวัตถุมงคลใดส่งเสริมด้านการเงินโชคลาภโภคทรัพย์บ้าง และมีในบ้านในครอบครองหรือไม่วัตถุ ใดในบ้านไม่ควรเก็บไว้ไม่ถูกโฉลกบ้างขอบคุณมากครับ

2. สัพพัญญุตา

สัพพัญญุตา Active Member

13 กันยายน 2012
    อจ.คะ หนูรบกวน อจ.ช่วยตรวจให้หน่อยว่าเป็นอะไร มีอาการตามแขน ขา เหมือนไปออกกำลังกายมาค่ะ ไม่หายสักที และมีอาการอย่างอื่นที้น่ากังวลด้วนไหมคะ และต้องรักษาอย่างไรบ้างคะ

3. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...พบแพทย์รักษาตามอาการ....