ตอบปัญหา วัตถุธาตุ(ธาตุกายสิทธิ์,แร่ธาตุ,ของวิเศษต่าง ๆ ) ที่มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมิง สมิง สมิง, 1 เมษายน 2018.

1. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...ตอบปัญหา วัตถุธาตุ(ธาตุกายสิทธิ์, แร่ธาตุ, ของวิเศษต่าง ๆ )ที่มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว(ตามตำรา)...โปรดใช้วิจารณญาณ.. เป็นความเชื่อส่วนบุคคล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2018
  2. noomman2

noomman2 จงสำเร็จทุกประการ เอวัง โหตุ

ขออนุญาติสอบถามครับ ผมเหมาะกับธาตุกายสิทธิ์ใดบ้างคับ จะได้หามาบูชา อนุโมทนาบุญครับ

3. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. เป็นคนมีบุญวาสนาอยู่พอตัว ในอดีตเคยครอบครองเหล็กไหล คิดว่าเหล็กที่เราเป็นเจ้าของนี้ กำลังจะตามหาเราปัจจุบัน อาศัยอยู่ที่ถ้ำมีเทวดารักษาอยู่ ลองตั้งใจภาวนาดู อยากได้มาไว้ครองครอง ซักวัน อาจมาอยู่กับเรา
    2. เรื่องของแร่ธาตุที่มีพลังด้านบวก เหมาะกับคุณ เป็นมุกดา เพราะดูดพลังบางอย่างออกจากตัวคุณได้

...อนุโมทนาบุญ...

4. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รบกวนสอบถามด้วยค่ะ อ.สมิง
    ดิฉัน เหมาะกับธาตุกายสิทธิ์ใดบ้างคะ

อนุโมทนาบุญ สาธุๆๆ ค่ะ

5. noomman2

noomman2 จงสำเร็จทุกประการ เอวัง โหตุ

สอบถามครับ
    1.ถ้ำแถวไหนครับ แสดงว่าผมเคยอยู่ถ้ำนั่นจน หมดอายุหรือครับ
    2.เหล็กไหลจากในอดีตที่ได้มาจากการตัดมาใช่ไหมครับ พอทราบชนิดไหมครับ
    3.ชาตินี้ผมจะสามารถเชิญธาตุต่างๆมาได้ไหม มีความคิดว่าจะทำ แต่ยังทำไม่ได้ เขาเรียกว่า เชิญลงมาในภาชนะแบบ มาเองอะครับ
    อนุโมทนาบุญ

6. สมิง สมิง สมิง

....ในภพชาตินี้ ถ้าอยากได้ครอบครองก็พอได้อยู่ วัตถุธาตุที่เป็นธาตุกายสิทธ์ มีฤทธิ์ในตัวเอง แต่ต้องแสวงหา ตามความชอบใจ, คุณเหมาะสมกับเครื่องรางของขลัง ที่ทางจีนเขาใช้กัน ที่เรียกว่า ปี่เซียะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2018
  7. สมิง สมิง สมิง

1. อยู่ในถ้ำเพราะหลังจากคุณเสียชีวิต เขาก็ไปหาที่อยู่ และรอคอยเจ้าของเก่านะครับ ถ้ำนี้คุณไม่เคยอยู่ อยู่ในป่าลึกมากทางภาคอีสาน
    2. ได้มากจากการตัดมาครับ เอางี้ ถ้าหากว่า คุณได้มา ถ้าเกิดว่าเป็นเหล็กไหลเงินยวง แสดงว่า ใช่ตามที่ผมส่องให้นะครับ
    3. ลองดูครับ ไม่พยายามไม่รู้

8. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

1

รบกวนสอบถาม อ. เพิ่มเติมค่ะ

..ส่วนตัวเพราะไม่เคยรู้จักปี่เซี้ยะเลย ตอนแรกก่อนจะเสิร์ชหาข้อมูล ใจนึกว่าเครื่องดนตรีประเภทเป่าของจีนค่ะ ;)

..พอเห็นปี่เซี้ย มีลักษณะหัวคล้าย “สิงโต” แปลกใจเลยค่ะ เพราะก่อนหน้านี้ไม่กี่เดือนฝันถึงสิงโตขนสีเหลืองทองอร่าม ตัวใหญ่งดงามมาก เดินป้วนเปี้ยนอยู่หน้าบ้านไม่ยอมไปไหน

.. เคยมีความสัมพันธ์ในอดีตกับเครื่องรางชนิดนี้อย่างไรหรือไม่คะ (เห็นว่าเป็นเครื่องรางแถบเมืองจีน)

..ควรบูชาปี่เซี้ย สีอะไร? ทำจากแร่ชนิดใด? จึงจะเสริมธาตุหนุนดวง (ดิฉันเกิดวันจันทร์เดือนเมษา เดาว่าเป็นคนธาตุไฟ เพราะชอบกินน้ำแข็ง น้ำเย็นตลอดเวลาค่ะ) เห็นมีหลายสีเลย ทำจากหยก ทองเหลือง ทองแดง แร่หินต่างๆ ก็มี

..ต้องบูชาเป็นคู่ใช่ไหมคะ ปี่เซี่ยตัวผู้และตัวเมีย

อนุโมทนาสาธุค่ะ ;)

9. Ka-nit

Ka-nit เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2017
    ขอสอบถามด้วยครับ ผมควรจะบูชาธาตุกายสิทธิ์แบบไหนบ้างครับ

10. สมิง สมิง สมิง

...คิดว่าข้อมูลเกี่ยวกับปี่เซียะ คงได้อ่านทำความเข้าใจแล้วในอินเตอร์เน็ตนะครับ ในส่วนตัวไม่เคยเช่า ไม่เคยบูชา แต่ว่า ตามบุคลิกลักษณะของคุณเป็นคนที่เหมาะสมเนื่องจาก แต่อดีตเคยเป็นคนจีน และ มีความศรัทธาวัตถุเครื่องรางปี่เซียะมาก และปัจจุบันก็ดูเหมือนว่าคุณจะมีเชื้อสายจีน หรือไม่ก็เรียกได้ว่าคนจีน (เดา) ก็เลยแนะนำไป...
    ...ควรบูชาปี่เซียะหยก ครับ เลือกได้ตามชอบใจ จะเดี่ยวหรือ คู่ก็ได้ เดี่ยว เรียกทรัพย์ เสี่ยงโชค ถ้าคู่ ก็ เสริมฮวงจุ้ย ขจัดสิ่งเลวร้าย ครับ.....ถ้าบูชาแล้วอะไรก็ดีไปหมดครับ....

11. สมิง สมิง สมิง

:);)

12. สมิง สมิง สมิง

...วัตถุธาตุ (แร่ธาตุ) อันเป็นรัตนะ ๗ อย่าง ที่จะกล่าวถึงต่อไปนี้ มีพลังงานด้านบวก เหมาะสมที่จะติดตัวไปตามที่ต่าง ๆ เพราะมีพลังงานแฝงในตัวของมันเอง...สำหรับผู้ที่ชอบในเรื่องของเครื่องประดับ....
    1. ทับทิม
    2. โกเมน
    3. ไพลิน
    4. บุษราคัม
    5. ไพฑูรย์
    6. มุกดา
    7. มรกต

....อนุโมทนาบุญ.....

13. อาโลโอทา

อาโลโอทา วรยธก

รบกวนถามอาจารย์ด้วยครับ ว่าผมเหมาะสมกับธาตุกายสิทธิ์ธาตุใดบ้าง หรือวัตถุมงคลใด ที่สามารถหาได้หรือพระเครื่องที่มี ที่คล้องใส่ประจำเหมาะสมไหมครับอาจารย์
    ขอบคุณครับ

14. สมิง สมิง สมิง

1. ถ้าเป็นเหล็กไหล ของ ๆ เราที่เคยอยู่กับเราคงไม่มี ถ้าอยากได้ ก็ต้องหาเช่าบูชา ครับ
    2. เครื่องรางของขลัง ควรเป็นพระพุทธชินราช นะครับ

15. Bodhisattva

1

ใช่ค่ะ มีเชื้อจีนค่ะ..บรรพบุรุษ (เเซ่ลิ้ม+แซ่เเต้+แซ่ไหล) โล้สำเภากันมาเลยทีเดียว ถึงว่าเวลาดูซีรีย์จีนแล้วจะอินผิดปกติ เดาว่าน่าจะเวียนเกิดเวียนตายเเถบเมืองจีนมาหลายชาติค่ะ :)

ขอบคุณมากค่ะ..อนุโมทนา สาธุ

16. อาโลโอทา

อาโลโอทา วรยธก

ขอบคุณครับอาจารย์ ^^

17. Kanittha12

Kanittha12 สมาชิก

รบกวนถามด้วยคะ ว่าข้าพเจ้าเหมาะสมกับธาตุกายสิทธิ์ธาตุใดบ้าง หรือวัตถุมงคลใด
    ขอบคุณค่ะ

18. สมิง สมิง สมิง

1. เหล็กไหลน้ำพี้ ที่บ้านมีไหมครับ ถ้ามีน่าจะได้ครอบครองต่อ หรือไม่ ก็ขอเลย
    2. แร่ธาตุ ที่มีพลังงานด้านบวก ควรเป็นไพลิน ที่สามารถพกได้ เป็นเครื่องประดับได้ จะช่วยดึงพลังงานที่รบกวนคลื่นการไหลเวียนของเลือดภายในร่างกายให้ไหลเวียนปกติ สม่ำเสมอ หายหน้ามืด วิงเวียน เวลาก้ม ๆ เงย ๆ ลุก ๆ นั่ง ๆ ได้

19. Kanittha12

Kanittha12 สมาชิก

ไม่มีคะเหล็กไหลน้ำพี้ แล้วต้องขอใครที่ไหนคะท่าน

20. สมิง สมิง สมิง

...ครับ ของวิเศษของดีเช่น เหล็กไหล นี้ ในประเทศไทยที่พบได้บ่อยที่สุด และเหลืออยู่ 10 ชนิด....
    1. เหล็กไหลพญานาค
    2. เหล็กไหลเงินยวง
    3. เหล็กไหลโกฏิปี
    4. เหล็กไหลท้องปลาไหล
    5. เหล็กไหลเพลิง
    6. เหล็กไหลหยดน้ำ
    7. เหล็กไหลย้อย
    8. เหล็กไหลตาแรด
    9. เหล็กไหลต่างดาว
    10. เหล็กไหลโคตรเหล็กไหล

....เหล็กไหลน้ำพี้ไม่มีในประเทศไทยอย่างแน่นอน ครับ...