ตอบปัญหา องค์ ร่างทรง เทพประจำตัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมิง สมิง สมิง, 14 มีนาคม 2018.

1. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. มีเทพคุ้มครองประจำตัวอยู่ ๔ องค์, มีพระพิฆเณศ ดูแลอยู่
    3. ต้องการให้สร้างบารมี ทำความดี
    4. มีกันทุกคน แต่ที่แน่นอน ส่งผลขณะนี้มีเกี่ยวกับสุขภาพร่างกาย
    5. มีครับ พ่อปู่ศรีสัตตะนาคาราช

...อนุโมทนาบุญ...

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. มีครับ เทพประจำตัว และมีพระพิฆเณศดูแลอยู่
    2. มี ๔ องค์ เป็นญาติเราทั้งนั้น(ชาย ๒ คน เป็นพ่อคนหนึ่ง, ลุง คนหนึ่ง, หญิง ๒ คน เป็นแม่คนหนึ่ง, น้าคนหนึ่ง)
    3. รับทราบ ทำดีแล้วครับ
    4. เปิดแล้ว, ปฏิบัติไปเรื่อย ๆ
    5. ให้ขยันมากกว่านี้ ขยันมากกว่านี้ จะดีขึ้นทันที

3. ธรรมรัตน์4541

ธรรมรัตน์4541 สมาชิกใหม่

ขอทราบว่าเทวดาหรือองค์ของผมเป็นสายไหนครับ เราจะปฏิบัตอย่างไรให้มีประโยชน์ต่อท่านและตัวเอง และให้ชีวิตดีขึ้นทั้งทางโลกและทางธรรม

4. สมิง สมิง สมิง

1. มีเทพคุ้มครองประจำตัว อย่างน้อยไม่ต่ำกว่า ๒ องค์
    2. สร้างบารมี ปฏิบัติธรรมทุกอย่างจะดีขึ้นครับ
    3. ปฏิบัติธรรม ครับ

5. Her Granger

Her Granger สมาชิกใหม่

สอบถามค่ะ
    1.เทพคุ้มครองประจำตัว 4 องค์ ขอทราบชื่อได้มั้ยคะ ท่านอนุญาตให้ทราบได้หรือไม่
    2.พ่อปู่ศรีสัตตะนาคาราช เกี่ยวพันธ์อย่างไรกับดิฉันคะ เป็นอะไรกันมาก่อนหรือเปล่า
    ขอบคุณค่ะ

6. สมิง สมิง สมิง

1. เทพ ๔ องค์ (ชาย ๒ เคยเป็นพ่อทั้ง ๒ องค์, หญิง ๒ เคยเป็นแม่ทั้ง ๒ องค์)
    2. เป็นบริวารท่านมาก่อน

7. Her Granger

Her Granger สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากนะคะ ขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติม
    1.ดิฉันมีคู่เก่าจากอดีตชาติติดตามมาหรือไม่
    2.เขาเป็นพญานาคหรือไม่
    3.หากอธิษฐานขออโหสิกรรม เขาจะยอมปล่อยให้ดิฉันเป็นอิสระต่อคำสัญญาเก่าหรือไม่ และต้องทำอย่างไร

8. สมิง สมิง สมิง

1. คู่เก่าถ้าเป็นคู่บุญ บุญวาสนาไม่มี
    2. ไม่มี
    3. ไม่มี ไม่ต้อง
    ....อนุโมทนาบุญ....

9. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ขอรบกวนคุณสมิงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

- ตอนนี้ท่านใดบ้างที่ตามคุ้มครองผมอยู่ครับ
    - กับเสด็จเตี่ย ผมเคยมีบุญสัมพันธ์กับท่านมาก่อนหรือเปล่าครับ
    - ทำอย่างไรผมจึงจะสัมผัสกับคู่บารมีได้ครับ
    - ทำไมตอนวันโกนหรือวันพระ ผมมักจะฝันเห็นผีประจำเลยครับ

10. สมิง สมิง สมิง

1. มีเทพคุ้มครองประจำตัวอยู่ ๒ องค์
    2. ไม่เคย
    3. ปฏิบัติอย่างเดียว
    4. มีเซ้นส์บางอย่างที่พอจะรับทราบได้

11. ให้ธรรมนำทาง

ให้ธรรมนำทาง สมาชิกใหม่

กราบเรียนท่าน อ. สมิง

- อยากสอบถามถึงเทพประจำตัวค่ะ
    ว่ามีเทพ องค์ใดคอยคุ้มครองดูแลอยู่ค่ะ
    - หนูมีความเกี่ยวข้องกับพญานาคราชหรือเปล่าคะ ถ้ามีท่านคือองค์ใดคะ และอยากให้เราปฎิบัติอย่างไร หรือเปล่าคะ

ขอบพระคุณค่ะ

12. สมิง สมิง สมิง

1. มีเทพคุ้มครองประจำตัว ๔ องค์ (ชาย ๒ เคยเป็นพ่อ, หญิง ๒ เคยเป็นแม่ กับ น้า)
    2. มีครับ พ่อปู่ศรีสุทโธนาคราช และแม่ยาศรีปทุมมา, ท่านอยากให้ปฏิบัติธรรม สร้างบารมีครับ

13. พร้อมทาน

พร้อมทาน สมาชิก

25 ธันวาคม 2017
    ขอขอบพระคุณมากครับ และอนุโมทนาบุญด้วย... คือผม..เคยคิดในใจ ถ้าเรามีบุญวาสนาพอสำหรับ องค์พระพิฆเนศ ขอให้มีเหตุได้องค์พระพิฆเนศมาบูชา จนบัดนี้ ... ผมเลยไม่คิดถึงเลย 1 เพราะเหตุอันใดจึงไม่มีเอาไว้บูชาครับ (ยังไม่ถึงเวลา)(กลัวไปลบหลู่โดยไม่ตั้งใจ) ...
    2 .. ลุงกับน้าที่ว่า ต้องการอะไรพิเศษเพิ่มเติมไหมครับ.. (ผมมีศาลตายายที่บ้าน มีแนวคิดจะตกแต่งเพิ่มเติม เพิ่มพาหนะ เช่น รูปปั้นวัวควาย บริวาร และสิ่งอำนวยความสะดวกอื่นๆ)
    รบกวนอีกครั้งครับ อนุโมทนาบุญครับ

14. ธีรนาฎ

ธีรนาฎ สิ่งใดหนอ ที่เฝ้าคอยตามหา...

กราบเรียนท่านอ.สมิง
    วันนี้มารบกวนท่านอีกแล้ว
    เกิด31/08/40
    1.อยากให้ท่านดูให้หน่อยว่าช่วงนี้จะลงทุนค้าขายจะดีมั้ยค่ะ จะเป็นไปตามที่คิดมั้ย
    2.สามีที่อยู่ด้วยกันชอบพูดจาไม่ค่อยดีและไม่เชื่อในสิ่งศักสิทที่อยู่กับหนู มันส่งผลอะไรมั่ยค่ะ กับตัวสามีเรา
    3.ที่ปฎิบัติไปถูกต้องรึป่าวค่ะอฐิฐานหรือส่งจิตอะไรไปท่านรับรู้รับทราบหรือไม่.
    ขอความกรุณาด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

15. oakdekd

oakdekd สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2014
    สอบถามครับ

1. ผมมีเทพประจำตัวเป็นใครครับ
    2. ผมควรจะปฏิบัติตนอย่างไร หรือ แนะนำเรื่องใดได้บ้างครับ

16. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

23 กรกฎาคม 2017
    สวัสดีค่ะ อาจารย์สมิง ไม่ได้เข้าเว็บมานานพอสมควรเลยคะ
    จากโปรไฟล์เก่า ทำรหัสผ่านหาย ต้องเข้ามาสมัครเข้าเว็บใหม่
    สิ่งที่ อาจารย์สมิงเคยบอกไว้นานมากเรื่องครูอาจารย์ ว่าเดี่ยวจะรู้เอง
    ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าท่านคือท่านใดแน่ อยากรบกวนท่านอาจารย์ช่วยบอกทีด้วยคะ ที่จำได้ว่าเคยมีนิมิตถึง
    1 ท่านแรก มีนามว่า รอดนารอด
    2ท่านที่สอง ท่านมีร่างท่อนบนเป็นพญานาคหน้า ดวงตา แบบแผ่แม่เบี้ยเลย มือท่านถือไม้เท้าพญานาค แต่ท่านสวมใส่จีวรพระ ตั้งแต่เอวลงมาเป็นร่างคน
    3 ท่านที่3นี้ มาพูดคุยด้วย เป็นพระสงฆ์ร่างใหญ่มาก ใหญ่เท่าบุคคลโบราณ ที่บึกบึน
    4 ท่านนี้เป็นฤาษี มีตาตรงกลางหน้าผาก จำไม่ได้ มากคะ
    ผ่านมานานหลายเดือน พยายามหาคำตอบเอง ไม่ได้เลยคะ สับสน
    รบกวนท่านอาจารย์ ช่วยดิฉันทีนะคะ ว่า ชื่อนามแต่ละท่านที่คอยดูแล เป็นครูอาจารย์ ท่านชื่อนาม อะไรบ้าง คะ ขอบคุณมากๆคะ

17. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามด้วยครับ
    1.เทพหรือครูบาอาจาร์ยที่คุ้มครองอยู่เป็นใคร
    2.ควรปฏิบัติ หรือ เสริมสร้างอะไรเพื่อพวกท่านได้บ้างครับ
    ขอบพระคุณครับ

18. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณครับผม

19. Advanc

Advanc สมาชิก

รบกวนสอบถามครับ
    1, ครูบาร์อาจารย์คุ้มครองอยู่หรือเปล่า ถ้ามีท่านอนุญาติให้เปิดเผยชื่อได้หรือไม่ครับ
    2 มีเทพเทวดาอยู่ด้วยหรือไม่ครับ เคยเกี่ยวข้องอะไรกับท่านหรือเปล่า
    3 ขอแนวทางการปฎิบัติกรรมฐานด้วยครับ
    4 มีวิญญาณหรือสัมภเวสีคอยตามอยู่หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

20. สมิง สมิง สมิง

1 ดี ทำไปเรื่อย เรื่อย
    2 ไม่เปนไรครับเป็นความเชื่อส่วนบุคคล
    3 ท่านรับทราบครับ

อนุโมทนาบุญ