ตอบปัญหา องค์ ร่างทรง เทพประจำตัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมิง สมิง สมิง, 14 มีนาคม 2018.

1. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. เปิดญาณถูกต้องครับ แต่ว่าต้องปฏิบัติอีกซักแป๊บหนึ่ง
    2. องค์ในที่นี้ ขอให้เป็น ครูบาอาจารย์ที่คุยกะเราทางจิตแล้วกัน คือ ปู่ฤาษีหน้าสือ (เป็นฤาษีเทพ ที่เป็นตัวแทนปู่ฤาษี 108) ส่วนที่ว่าท่านอยู่ชั้นจตุมหาราชิกา นั่น เป็นเทพประจำตัวไป นะ เคยเป็นญาติิเราทั้งนั้น
    3. ถูกต้องแล้ว ไม่ใช่ว่ารับขันธ์เป็นร่างทรงนะครับ อันนี้เปิดญาณถูกต้อง ต่างจากการรับขันธ์เป็นร่างทรงอย่างมาก ซึ่งไม่ส่งเสริมสนับสนุนนะครับ

...ปฏิบัติไปเรื่อย ๆ นะครับ แล้วจะรู้เอง..โปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะครับ ในการรับรู้ปฏิบัติทุกสิ่งทุกอย่าง...

2. QB.

QB. สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณค่ะอาจารย์

3. Memelody

Memelody สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ คุณสมิง
    รบกวนดูให้ทีค่ะ องค์ท่านใดที่อยู่ดูแลหนูมานานเป็นหลักหรือคะ

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...คุณปฏิบัติดีมาก เคร่งครัดดี ถูกต้องตามแนวทางและจริตนิสัย เคยเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ทวด การสวดคาถาจักรพรรดิ์ หลวงตาม้าท่านสอนในอินเตอร์เนตที่ฟังมา ท่านว่าสวดไปแผ่ไป สวดให้ได้มาก ๆ เป็นการบันทึกบุญตลอดเวลา เพราะเวลาเราสวดมีภพภูมิมาสวดกะเราเขาอาศัย รูป นาม เรา เขาจึงจะได้บุญมาก....
    ...การสวดจักรพรรดิ์ สวดไปเรื่อย ๆ เมื่อเข้าไปถึงใจแล้ว แม้ขณะเคลิ้มหลับก็สามารถท่องสวดขึ้นในใจได้ ...และเมื่อนั้น จิตจะสวดเอง ถ้าจิตเราสวดเองได้ (ลองกำหนดดู)...ก็แสดงว่ากำลังจิตของเราพัฒนาไปอีกขั้นหนึ่ง คือเริ่มมีฤทธิ์และ ถ้าประกอบกับจับภาพหลวงปู่ด้วย ก็จะยิ่งดีมากขึ้น...
    ...การสวดจักรพรรดิ์ ทำให้เกิดทิพยจิต อำนาจจิต กระแสกาย กระแสจิต เกิดบุญฤทธิ์และอิทธิฤทธิ์ด้วย ฯลฯ......

1. เทพประจำตัว มี ๒ ท่าน เป็นหญิง 1 (เคยเป็นญาติ) เป็นชาย 1 (เคยเป็นญาติ)
    2. ท่านที่ดูแลเป็นพิเศษ มาสั่งสอนอะไรบางอย่างได้ (ครูบาอาจารย์ทางจิต) มี คือ หลวงปู่...
    3. มีเซ้นส์ลึกแล้ว ปฏิบัุติไปถูกทางแล้วครับ

.....อนุโมทนาบุญ.....

5. Memelody

ขออนุญาตสอบถามได้ไหมคะ คุณสมิง

1. ญาติชาย / หญิง ท่านไม่ได้อยู่ในชาติปัจจุบันที่หนูพบเจอใช่ไหมคะ (อันนี้คือตามที่หนูสัมผัสนะคะ ความอยอุ่นสนิทกับญาติๆในชาติปัจจุบันนี้น้อยมาก)

2. เทพประจำตัวกับท่านที่ดูแล ท่านมีหน้าที่ต่างกันหรือมาเวียนกันช่วยดูแลหรอคะ

หนูขอบคุณมากนะคะ ที่เมตตา ดีใจมากเลยค่ะที่เห็นหนูปฏิบัติ

6. Molrudee S.

Molrudee S. สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะคือหนูสวดมนต์ก่อนนอนมาเกือบเดือนแล้วค่ะแล้วรู้สึกขนหัวลุกบ่อยมาก ทุกวันหรือเกือบตลอดเวลาเลยก็ว่าได้ และถูกหวยบ่อยด้วยไม่แน่ใจว่าผลจากการสวดมนต์หรือป่าวน่ะค่ะและตอนนี้กำลังจะจัดหิ้งบูชาพระสีวลีค่ะที่ได้จากการร่วมทำบุญสร้างวัดเพราะคิดว่าที่ถูกหวยบ่อยนี่เป็นเพราะท่านรึหรือสวดมนต์ ช่วยดูให้หน่อยค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ (ขอโพสใหม่นะค่ะโพสเก่าหนูหาไม่เจอ)

7. สมิง สมิง สมิง

1. เทพประจำตัวที่เป็นญาติ เคยเป็นญาติกันมาตั้งแต่ ผู้ชาย ประมาณแสนกว่าชาติที่แล้ว ผู้หญิงประมาณ 3 พันชาติที่แล้ว

2. หน้าที่ของเทพประจำ กับ หลวงปู่
    2.1 เทพประจำตัว ช่วยเหลือตามกำลังบุญของเรา เช่น ดลจิต ดลใจ ,สอน และจนกระทั่งช่วยเหลือให้ปลอดภัยจากภัยต่าง ต่าง ได้
    2.2 หลวงปู่ ต้องคุยกะหลวงปู่ให้ได้ก่อน เอางี้ ลองของซะเลย ลองใช้คำภาวนาว่า สมิง สมิง สมิง ไปเรื่อย เรื่อย จนกระทั่งคุยกะ สมิงได้ หรือ ไม่แน่อาจคุยกะหลวงปู่ได้เลย 3 วัน พอ ไม่ได้ เปลี่ยนคำภาวนาเลย แล้วจะรู้ว่าหลวงปู่ดูแลยังไง

...อนุโมทนาบุญ...

8. สมิง สมิง สมิง

..ขอโทษด้วยนะครับ ตอบให้ได้อยู่ แต่ว่าอยากให้ย้ายกระทู้ถามไปที่. เรื่อง อวิชชา กับ พุทธคุณ..
    จะรีบตอบให้เร็วที่สุด...

..อนุโมทนาบุญ...

9. Memelody

หนูจะขออนุญาต IB. หาคุณสมิงได้ไหมคะ
    อยากขอปรึกษาและแนะนำเรื่องบทสวดเพิ่มเติมน่ะค่ะ

10. สมิง สมิง สมิง

...อนุญาตให้เมลมาได้นะครับ....ส่งเป็นข้อความมาถามนะครับ...
    ...อนุโมทนาบุญ...

11. Rabbitt

Rabbitt สมาชิก

รบกวนคุณสมิงสมิงสมิงค่ะ ตอนนี้ติดขัดติดปัญหาเรื่องงาน ได้งานก็เจอแต่ปัญหางานหนักๆ ตอนนี้เลยว่างค่ะ มีลุงอายุมากแล้วค่ะที่ชลบุรีบอกว่าถึงเวลาให้รับเทพได้แล้ว โดยให้รับกับพ่อลุงที่ จันทรบุรี ไม่เช่นนั้นก็จะสะดุดแบบนี้ตลอดค่ะ
    ขอคำแนะนำจากคุณสมิงสมิงสมิงด้วยค่ะ ที่ติดขัดมีปัญหาเรื่องงาน จะต้องแก้ไขอะไรบ้างคะ องค์เทพที่ลุงที่ชลบุรีบอก เป็นองค์ใด มีหรือไม่ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

12. สมิง สมิง สมิง

1. ปัญหาเรื่องงาน เห็นใจ ครับ ยอมรับหนักจริง สำหรับคุณเลยทีเดียว วิธีแก้ไข คือ เปิดแผนกใหม่ หรือไม่ก็หางานใหม่เลยครับ แล้วทุกอย่างจะดีเอง
    2. เรื่ององค์เทพ อย่าไปเชื่อนะครับ ไม่ต้องรับครับ

....อนุโมทนาบุญ....

13. Ball_Cozze

Ball_Cozze สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2017
    สวัสดีครับรบกวนสอบถามครับผมมีองค์อะไรครับ และเทพประจำตัวเป็นใครตอนนี้ท่านต้องการให้ผมทำอะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

14. สมิง สมิง สมิง

1. มีเทพประจำตัว ๔ องค์ เป็นเทพบุตร ๒ ท่าน (เคยเป็นพ่อ) เป็นเทพธิดา ๒ ท่าน (เคยเป็นแม่)
    2. มีครูบาอาจารย์ (หลวงปู่เทพโลกอุดร)
    3. ต้องปฏิบัติ สร้างบารมีไปเรื่อย ๆ ครับ

...แนะนำ ครับ (ลองดู) นะครับ...
    ...ปฏิบัติโดยใช้ำ คำบริกรรมภาวนาว่า สมิง สมิง สมิง........ไปเรื่อย ๆ ไม่น่าจะเกิน ๗ วัน ลองดู น่าจะปรากฏผลอะไรซักอย่างต่อไปนี้...
    1. ได้จิตสัมผัสระดับที่ ๑ คือ จิตสัมผัสอะไรได้ สามารถนำมาพูดคุยได้ (กริยาเป็นธรรมชาติ) และถูกต้อง
    2. ได้จิตสัมผัสระดับที่ ๒ คือ จิตสัมผัสอะไรได้แล้ว นอกจากจะสามารถพูดได้ (กริยาเป็นธรรมชาติแล้ว, ยัง เหมือนคิดพูดออกมาเอง (พูดไปเอง) เหมือนมีอะไรควบคุมให้พูดประมาณนั้น...
    3. อาจจะสามารถคุยกะ...สมิง สมิง สมิง...ได้ เมื่อนั้น ครูบาอาจารย์ท่านจะเข้ามาแนะนำสิ่งที่ดีดีให้

...อนุโมทนาบุญ....

15. Ball_Cozze

Ball_Cozze สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2017
    ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับผม ผมจะเข้ามาพูดคุยด้วยบ่อยๆนะครับ โปรดชี้แนะด้วยครับ

16. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถาม อ.สมิง ครับ
    1.ผมมีเทวดาประจำตัว , องค์เทพ,ครูบาอาจารย์ที่รักษาหรือมีบุญสัมพันธ์ไหมครับ
    ขอบพระคุณอ.สมิงครับ

17. Rabbitt

Rabbitt สมาชิก

ขอบคุณค่ะ

18. Nunclub

Nunclub เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2009
    รบกวนด้วยครับอาจารย์

ผมมีครูบาอาจารย์ หรือเทพเทวา คุ้มครองรักษาบ้างไหมครับ องค์ไหนบ้าง

19. henghuay

henghuay สมาชิกใหม่

สวัสดีครับผม รบกวนสอบถามครับ
    1.ผมมีองค์อะไรบ้างไหมครับ และมีเทพประจำตัวเป็นใคร
    2.ตอนนี้ท่านต้องการสิ่งใดหรือไม่
    3.ผมต้องรู้สิ่งใดเพิ่มเติมไหม
    **ขอบคุณครับผม** :)

20. kingkai

kingkai สมาชิกใหม่

11 พฤศจิกายน 2014
    สวัสดีครับ ขออนุญาตรบกวนครับ อยากทราบว่าองค์เทพผมเป็นใครบ้างครับ ท่านต้องการให้ปฏิบัติอย่างไรจึงจะสื่อได้มากขึ้น ทำยังไงชีวิตถึงไม่ติดๆขัดๆ ขอบคุณครับ