ตอบปัญหา องค์ ร่างทรง เทพประจำตัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สมิง สมิง สมิง, 14 มีนาคม 2018.

1. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. เทพที่คุ้มครองประจำตัว มีไม่ต่ำกว่า ๒ องค์ คือ ญาติของเราในอดีต
    2. ไม่มีองค์
    3. ปฏิบัติธรรมจะทำให้ชีวิตดีขึ้น

....อนุโมทนาบุญ....

2. สัพพัญญุตา

สัพพัญญุตา Active Member

13 กันยายน 2012
    รบกวนสอบถาม อจ.ค่ะ
    1. หนูมีองค์เทพหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์องค์ใดคอยปกปักรักษาคะ มีใครบ้าง
    2. ควรปฏิบัติกับท่านอย่างไรบ้างคะ
    3. องค์เทพที่คอยมาดูแลรักษาเราจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆไหมคะ เพราะอะไร
    4. แล้วน้องสาวแฟนเค้าบอกมีคนทักว่าเค้ามีองค์พระพิฆเณศ จริงไหมคะ

3. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. มีเทพคุ้มครองประจำตัว ๖ ท่าน เทพบุตร ๓ ท่าน (เคยเป็นคุณพ่อ) เทพธิดา ๓ ท่าน (เคยเป็นคุณแม่)
    2. ยังไม่มีองค์แต่ก็ไม่แน่ ลองปฏิบัติอาจมี
    3. เปลี่ยนไปเรื่อย ๆ เพราะหมดหน้าที่ หรือ หมดกรรมต่อกัน และอาจถึงเวลาเขาต้องเปลี่ยนภพภูมิ
    4. จริง ครับ มีองค์พระพิฆเณศ (ญาณเทพ)

4. น้าป้อม

น้าป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับอาจารย์สมิง
    ขอรบกวนถามครับ
    1. อยากทราบว่ามีองค์เทพหรือครูบาอาจารย์คุ้มครองหรือเปล่าและเป็นใครบ้างครับ
    2. มีดวงวิญาญาณติดตามหรือเปล่าและถ้ามีควรปฎิบัติตัวอย่างไรครับ
    3.ข้อแนะนำในการปฎิบัติธรรมครับ
    ขอบคุณพระคุณมากครับ

5. สมิง สมิง สมิง

1. มีเทพประจำตัวคุ้มครองอยู่ครับ ไม่ต่ำกว่า ๒ องค์
    2. ไม่มีดวงวิญญาณติดตาม
    3. เข้าหาครูบาอาจารย์ครับ

......อนุโมทนาบุญ......

6. Nicha07xx

Nicha07xx สมาชิกใหม่

13 ธันวาคม 2017
    ขอรบกวนสอบถามคุณสมิงค่ะ
    1. อยากทราบว่ามีองค์เทพหรือครูบาอาจารย์คุ้มครองหรือไม่คะ
    2. อยากทราบว่าในอดีตได้มีสัญญาอะไรก็ใครไว้บ้างหรือเปล่า และหากจะตัดอโหสิกรรมทั้งหมดทำได้หรือไม่คะ
    3.อยากทราบว่าตัวเราข้าถึงฌาณแล้วหรือยัง ถ้าเข้าแล้วระดับไหน และต้องปฏิบัติเพิ่มอย่างไรให้เพิ่มระดับ
    ขอแสดงความนับถือและขอขอบพระคุณค่ะ

7. สมิง สมิง สมิง

1. มีเทพคุ้มครองประจำตัวไม่ต่ำกว่า ๒ องค์แน่นอน สำหรับคุณมี ๔ องค์ เป็นเทพบุตร ๑ องค์ (เคยเป็นพ่อ) เป้นเทพธิดา (เคยเป็นแม่ ๓ องค์)
    2. มีครูบาอาจารย์ทางจิตแน่นอน ซึ่งท่านดูแลอยู่ และสามารถสื่อสารทางจิตกับท่านได้ด้วย (องค์)
    3. ปัจจุบันการปฏิบัติได้เข้าถึงฌานแล้วครับ เป็นฌาน ๔ (อย่างหยาบ) ปฏิบัติไปเรื่อย ๆ

....ฌาน ๔ ทำไมยังมีลมหายใจอยู่แบบแผ่ว ๆ นิด ๆ ยังรู้สึกได้ จริง ๆ แล้วในระดับ ฌาน ๔ (หยาบ) จะมีแบบนี้แหละ พอจิตเลื่ีอนระดับไปฌาน ๔ (กลาง) ลมหายใจจะขาด ๆ แล้ว ขาดในที่นี้หมายถึงความรู้สึกของเรามันจับความรู้สึกภายนอกไม่ได้นั่นเอง แล้วพอจิตเลื่อนระดับไปอีก ทีนี้มันเหมือนไม่มีลมหายใจ จริง ๆ มันมีอยู่นะ เพราะฉนั้นถ้ากลับมารู้ลม ก็แสดงว่า จิตมันถอยลงอีก นั่นเอง............

.....ในตำราเขาบอกว่า บุคคลที่ไม่มีลมหายใจ มีดังนี้.....
    1. คนเข้านิโรธสมาบัติ
    2. คนดำน้ำ
    3. เด็กอยู่ในครรภ์
    4. คนตาย

......อนุโมทนาบุญ.....

8. Jira7611

Jira7611 สมาชิกใหม่

เทพประจำตัวคือใครค่ะ มีกี่องค์ แล้วดูแลเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างค่ะ

9. สมิง สมิง สมิง

1. เทพประจำตัวเรา คุ้มครองดูแลเรามีอย่างน้อยไม่ต่ำกว่า ๒ องค์ ขึ้นไป สำหรับคุณมี ๒ องค์ (เป็นเทพบุตร ๑ องค์, เทพธิดา ๑ องค์ เคยเป็นคุณพ่อและคุณแม่)
    2. เทพประจำตัว
    ....2.1 พอเกิดปุ๊บมีปั๊บ
    ....2.2 มีการสลับหมุนเวียนกันเร็วมาก ภายใน ๑ วันของโลกมนุษย์ อาจเปลี่ยนไป ๓ - ๔ ท่าน เป็นอย่างต่่ำที่มาคุ้มครองดูแลเรา และอาจเพิ่มขึ้นหรือลดลงก็ได้
    3. หน้าที่ของเทพประจำตัว
    ....3.1 ดูแลความปลอดภัยต่าง ๆ
    ....3.2 อบรมสั่งสอนเรา (ทางความรู้สึก ความคิด อารมณ์)
    ....3.3 ดลจิตดลใจต่าง ๆ
    ....3.4 บอกเหตุการณ์ต่าง ๆ ทางญาณหยั่งรู้ ทางความฝัน ..................................ฯลฯ..........................................

.....อนุโมทนาบุญ......

10. wisran

wisran สมาชิกใหม่

อยากขอสอบถามถึงเทวดาประจำตัวหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์และวิธีปฎิบัติเพื่อบูชาท่านเหล่านั้นครับ
    ขอบคุณครับ

11. สมิง สมิง สมิง

1. เทพคุ้มครองประจำตัว มี ๒ ท่าน เป็นเทพบุตร ๑ ท่าน เทพธิดา ๑ ท่าน (เคยเป็นคุณพ่อกับคุณแม่)
    2. สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่สัมผัสได้มีองค์สมเด็จพุฒาจารย์โต ดูแลอยู่
    3. ให้ปฏิบัติธรรม สร้างบารมีกระทำความดี

.....อนุโมทนาบุญ....

12. wisran

wisran สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณครับ

13. สมิง สมิง สมิง

14. Pavichaya

Pavichaya สมาชิกใหม่

รบกวนคุณสมิงด้วยค่ะ
    1. หนูอยากทราบว่ามีองค์เทพที่คุ้มครองหนูกี่องค์คะมีใครบ้าง
    2.หนูมีองค์หรือเปล่าคะ
    3.หนูเคยบนหรือแล้วลืมแก้บนอะไรหรือเปล่าคะ

15. สมิง สมิง สมิง

1. มีเทพคุ้มครองประจำตัวอยู่ ๒ องค์ ครับ (เป็นเทพบุตร ๑ องค์ เคยเป็นคุณพ่อ, มีเทพธิดา ๑ องค์ เคยเป็นคุณแม่)
    2. ปัจจุบันไม่มีองค์ครับ
    3. ในชาติปัจจุบันนี้ไม่เคยลืมแก้บน
    4. ถ้าจะบนให้บนปู่พญานาคจะได้แทบทุกสิ่งที่ต้องการ

16. นางสาวขี้มโน

นางสาวขี้มโน สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2017
    สวัสดีค่ะ อยากสอบถามเรื่ององค์เทพประจำตัว ว่ากับตัวเรามีเทพองค์หรือสิ่งศักดิ์ท่านใดคอยปกปักษ์รักษาเราหรือเปล่า

17. Pavichaya

ขอบคุณมากค่ะ
    หนูขอถามเพิ่มเติมนะคะ ปู่พญานาคที่เราจะบนหรือขอพรมีชื่อไหมคะ ถ้ามีท่านชื่ออะไรคะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะเช่นกันค่ะ

18. สมิง สมิง สมิง

...ปู่พญานาค พ่อปู่ศรีสุทโธ......

19. สมิง สมิง สมิง

1. คุณมีเทพคุ้มครองประจำตัว ๒ องค์ เป็นเทพบุตร ๑ องค์ เทพธิดา ๑ องค์ (เคยเป็นญาติ)
    2. อาการที่เกิดขึ้น ที่คุณสงสัย เกิดจากเจ้ากรรมนายเวรเขามาทวง นะครับ แต่แปลกเพราะเกิดเฉพาะวัน ฉนั้น ต้องส่งบุญให้เขาไปตลอดจนเขาพอใจแล้วเขาจะเลิกรังแกเราครับ

20. Pavichaya

ขอบคุณมากค่ะ