ตะกรุดจีวร หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม พระที่เอากายเนื้อขึ้นไปบนพระจุฬามณี

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย pkomsan, 2 ตุลาคม 2015.

1. pkomsan

pkomsan เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    รายการจัดส่ง ตะกรุดจีวร หลวงพ่อจวนวัดหนองสุ่ม. แบบ EMS. ได้รับวันที่. 14. ตุลาคม. ทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาตะกรุดจีวร หลวงพ่อจวน สุจิตโต ขนาด ๑ นิ้ว 2 ดอกค่ะ โอนแล้วนะคะวันนี้ ตามใบโอนนี้ ที่อยู่ตามPMค่ะ

3. pkomsan

รับทราบครับ
    ส่งให้พรุ่งนี้ครับ

4. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้ว ขอบคุณค่ะ

5. pkomsan

วันที่ ๗ พฤศจิกายน ๕๘ เวลา ประมาณ ๑๕,๐๐ น.วัดหนองสุ่ม (หลวงพ่อจวน) จ.สิงห์บุรี ออกจากวัดกลาง ไปถึงวัด นำถวายผ้าไตร ๒ ผืน ปัจจัย ๕,๐๐๐ บาท และ รองเท้า ๒ คู่ ถวาย เข้ากองกฐิน กับพระอาจารย์ทอง รองเจ้าอาวาส และได้ถวายปัจจัยช่วยเหลืองานศพ อดีตเจ้าอาวาส ๓๒, ๖๓๐ บาท และปัจจัยกฐินสร้างห้องน้ำ เพิ่มเติม อีก ๓๓, ๕๐๐ บาท โดยคุณบัณฑูรย์ ได้ถวายเพิ่มอีก ๓,๐๐๐ บาท, คุณทัศน์พล ผึ้งแดง ๑,๐๐๐ บาท ,คุณทัศนีย์ อีก ๑,๐๐๐ บาท โมทนากับบุญกฐินสร้างห้องน้ำ สำหรับวัดนี้ ผู้ร่วมทำบุญกฐินสร้างห้องน้ำ ๕๐๐ บาท จะได้รับ ตะกรุดจีวร หลวงพ่อจวนวัดหนองสุ่ม ๑ดอก ทำบุญ ๒๕๕๘ บาท ได้รับ แผ่นยันต์จีวร ขนาด ๕ * ๗ นิ้ว ในกรอบ พร้อมรูป และ เหรียญเจ้าสัว ๑ ชุด หลังวันงานได้โอนปัจจัยกฐิน เพิ่มเติมอีก ๑๑,๓๓๐ บาท ก่อนวันงาน พระอาจารย์ทองแจ้งมาว่า ได้ยอดกฐิน สร้างห้องน้ำ สามแสนเศษ ครับ โมทนาทุกท่านครับ หมดทุกข์กันทุกท่าน....สาธุ สาธุ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู: