ตะกอน

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Pinit, 6 มกราคม 2013.

1. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ศิลปิน: ธรรพ์ณธร ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา
    อัลบั้ม: พายุธรรพ์ณธร

กี่เดือนกีปีแล้ว มันนานเท่าไรแล้ว ที่ฉันไม่เคยได้เจอเธอ
    แต่ยังคิดถึง คืนวันซึ้งๆเหล่านั้น

แต่เธอคงลืมแล้ว ก็เธอมีใครแล้ว แต่ฉันไม่มีใครแทนเธอ
    มันแทนไม่ไหว มันลบภาพเธอไปไม่ได้เลย

กาลเวลาไม่อาจลบภาพเธอไป ยังตราตรีงติดตรงนั้นตรงกลางใจ
    คนอย่างฉัน ตราบจนวันนี้

และยังคิดถึงเธออยู่เสมอ แม้ไม่ได้เจอเนิ่นนานเท่าใด
    ตะกอนความรักมันยังตกใน ยังติดในใจของฉัน
    แค่คนขมๆคนหนึ่ง ที่ยังคงซึ้งกับวันหวานๆที่เลยไป
    (จะนานเพียงไหนยังมีเธอนั้นตรงกลางใจ) ไม่ลืม

แต่เธอคงลืมแล้ว ก็เธอมีใครแล้ว แต่ฉันไม่มีใครแทนเธอ
    มันแทนไม่ไหว มันลบภาพเธอไปไม่ได้เลย

กาลเวลาไม่อาจลบภาพเธอไป ยังตราตรีงติดตรงนั้นตรงกลางใจ
    คนอย่างฉัน ตราบจนวันนี้

และยังคิดถึงเธออยู่เสมอ แม้ไม่ได้เจอเนิ่นนานเท่าใด
    ตะกอนความรักมันยังตกใน ยังติดในใจของฉัน
    แค่คนขมๆคนหนึ่ง ที่ยังคงซึ้งกับวันหวานๆที่เลยไป
    (จะนานเพียงไหนยังมีเธอนั้นตรงกลางใจ) ไม่ลืม

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2436526/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2013
  2. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

เหมาสารส้ม...มาคนให้ความรู้สึกใส ๆ ...ตะกอนเยอะจริง ๆ อิอิ
    เพลงเศร้าจังค่ะ...น้กร้องอย่าเศร้านะ...โอ๋ ๆ ๆ

3. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ไพเราะมากจ้าาาาาาาาา
    คิดฮอดเน้อออออออออออออ
    HAPPY NEW YEAR จ้า

4. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

โดนกันไปเต็ม ๆ ครับ

อารมณ์เพลงแบบนี้ ร้องแบบอินสุด ๆ แบบนี้ต้องยกให้คุณพินิจ

เพราะมากเลยครับ

หมายเหตู : ขออนุญาตเล่าเรื่องประกอบเพลงคุณพินิจนิดนุงนะครับ

นักร้องท่านนี้เคยเป็นเพื่อนร่วมห้องเรียนเมี๊ยว ๆ ตอน ม.ต้น

ในยุคนั้นตอนเย็นก็จะไปมั่วสุมดีดกีตาร์ร้องเพลงคีรีบูน ชาตรี ฟรีเบิร์ดกันเสมอ

แต่ทันใดนั้นนักร้องท่านนี้ก็ประสานเสียงที่คีย์ซึ่งสูงเกินผู้ใดจะเปล่งออกมาจากลำคอได้ อิอิ

เพื่อน ๆ ในกลุ่มจึงลงความเห็นว่าเราควรตั้งเสียงกีตาร์ให้ต่ำ ๆ ไว้ก่อน

ดีใจมากครับที่ต่อมาเพื่อนผมก็โด่งดังมากในระดับหนึ่งทีเดียว

แม้เราจะขี้หลงขี้ลืม

แต่แปลก

บางเรื่องเรากลับจดจำได้ไม่เคยเลือนลาง

พิมพ์ไปฟังเพลงคุณพินิจไปได้อารมณ์มากครับ ^^

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2013
  5. sayong6

sayong6 เป็นที่รู้จักกันดี

Don't Give Up! นะเจ้าคะ(deejai)

6. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะเศร้าซึ้งกินใจจ้าพี่พินิจ....

ตะกอนความรักที่ฉันมีต่อเธอ
    มันยังตกตะกอนอยู่ในใจฉันเสมอ

เหมือนจะลืม...แต่ไม่ยักจะลืมเลือน

7. ดอกใบบุญ

โหพี่แมวมีเพื่อนเป็นนักร้องดังเลยเหรอจ๊ะ
    นี่ถ้าพี่แมวไม่หลีกทางให้เพื่อนคนนั้นน้อ
    ป่านนี้พี่แมวต้องดังเป็นพุแตกๆๆๆๆเลยจ้า อิอิ

8. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นิจร้องเพลงแกล้งสมาชิกอีกแล้ว
    ร้องเพราะได้อารมณ์เพลงมาก ๆ
    จนพี่เมี๊ยว ๆ อินจัดอ่ะ น้ำตาไหลพรากเลย ดูดิ๊
    ว่าแต่...พี่เมี๊ยว...เป็นเพื่อนกับศิลปินด้วยอ่ะ
    พี่เมี๊ยวรุ่นเดียวกับพี่อู๋ เหรอนี่ เพิ่งรู้...
    พีเมี๊ยวน่าจะได้เข้าวงการไปด้วยนะ...เปิ้ลจะตามไปกรี๊ดดดดด แบบนี้เลย

9. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

มีแฟนพันธ์แท้ตามมาหลอก เอ้ย มาปลอบแบบนี้หายเศร้าแล้ว...:cool:
    HAPPY NEW YEAR ด้วยครับพี่รัตน์ หายไปนานเลย คืดฮอดเช่นกันครับ
    คุณแมวเป็นเพื่อนรุ่นเดียวกับ อู๋ ธรรพ์ณธร หรอ ดีจัง นี่เท่ากับผมมีเพื่อนที่เป็นเพื่อนของนักร้องอีกที เย้...
    เปลี่ยนหน้าให้คุณแมวใหม่ ดูเศร้าดี :'(
    Perfusionist มาเม้นท์เป็นภาษาอังกฤษเลย ชอบคุณสำหรับกำลังใจครับ
    ขอบคุณ DJ ใบบุญด้วยจ้า ที่เข้ามาฟังเพลงนี้ด้วยกัน
    นั่นสิถ้าคุณแมวดัง พวกเราคงไม่รู้จักคุณแมวหรอก เพราะนักร้องตัวจริงไม่มีใครเขามีเวลามาร้องเล่นในเว็บแบบนี้หรอกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2013
  10. ดอกใบบุญ

แต่เชื่อว่าพี่แมวจะดังแค่ไหนก็จะมาจ้า...อิอิ

11. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    อิอิ

ร้องได้แค่นี้ก็สนุกกับตรงนี้

มีความสุขแล้วครับ

ตอนทำงานที่ mr.donus หน้าราม

เจอกันหลายครั้งครับ

ตอนนั้นคุณอู๋เริ่มร้องเพลงเป็นอาชีพแล้วแต่ยังไม่ดัง

แต่ตอนนี้ไม่ได้ข่าวเลยครับ

อาจซุ่มทำอัลบั้มใหม่อยู่ก็ได้ ^^​

12. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เพลงนี้ไม่เคยมาฟังมาก่อนเลยค่ะ ฟังครั้งแรกวันนี้เลย ฟังซะหลายรอบเลย....
    คิดถึงครายเหรอค่ะ....คิดถึงนักร้องในค่ายพินิจเรคคอร์ด เหรอค่ะ อิอิ....
    เพราะมากกกก ค่ะ ร้องได้เศร้ามากกก

[​IMG][​IMG][​IMG]

13. Pinit

เพลงนี้ไม่เคยร้องที่ไหนมาก่อนเลยล่ะ ร้องครั้งแรกวันนี้เลย ฟังหลายรอบเลยหรอครับดีใจจัง....
    คิดถึงทุกคนที่เป็นเพื่อนกันครับ ขอบคุณที่ชอบเพลงนี้เหมือนผม​

:z3:z3:z3​

14. green_apple

...ฮ่า ฮ่า ฮ่า... [​IMG]

15. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012

คิดถึงทุกคนที่เป็นเพื่อนกันครับ ....เย้ๆๆๆ งั้นก้อก้อคิดถึงเราด้วย เพราะเราเป็นเพื่อนกัน เย้ๆๆๆๆ:cool::cool:

16. Pinit

ทำไมเปิ้ลเอารูปจริงของตัวเองมาลงล่ะ พี่อุส่าห์ไม่บอกใคร แบบนี้เขาก็รู้กันหมดสิ
    :(
    ว่าแต่หน้าตาแบบนี้จะคิดถึงดีไหมหนอ (f)
    คิดถึงสิ ก็เราเป็นเพื่อนกันนี่ คิดถึงเพื่อนทุกคนเลย..:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2013
  17. green_apple

เค้ามีรูปตอนเด็กเอามาฝาก...แบ๊วป่ะ อิอิ

18. Pinit

19. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    อ่านเม้นท์เพลินเลย..
    เสียงร้องชัดเจนมากเลยค่ะ เพลงนี้เป็นเพลงของคุณอู๋เองหรอ พี่พินิจเอามาร้องเหมือนเคยได้ยินมาก่อน .. ร้องแบบนี้อินมากมั้ยคะ ^ ^

20. Pinit

ขอบคุณที่เข้ามาฟังครับ
    การร้องเพลงผมแค่ร้องในแบบของตัวเอง ไม่ไปเหมือนกับต้นฉบับเขาก็พอ
    :cool: