ตะเกียงกับตะวัน..ในวันวาน

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sherbet4, 20 กรกฎาคม 2019.

1. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

ความทรงจำ..เมื่อครั้งนั้น ณ ดินแดนอันแสนไกล

ตอนนั้น ขี่จักรยานซ้อมฮัมเพลงนี้
    กำลังได้ฟิวส์เพลง ปั่นอย่างเร็ว..แล้วโซ่หลุด
    เลยโชคดี ได้หัวทิ่มเป็นของแถมในขณะฝึกซ้อม

ขอขอบคุณ..ษิตา
    และขออนุญาต นำเพลงนี้กลับมารีโพสนะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• Tk &Tw.mp3
      ขนาดไฟล์:
      9.9 MB
      เปิดดู:
      641
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    มาตัดริบบิ้นให้ก่อน เดี๋ยวมาใหม่ กำลังออกไปข้างนอก พาน้อง(ที่ป่วย) ออกไปกินข้าว ขั้นตอนในการเอาเค้าไปใช้เวลา กว่าจะเสร็จ กระเพาะจะแย่ 555 เดี๋ยวมาใหม่ค่ะพี่เบ็ท แหง่ม นะ มิน่าๆ ขอไฟล์เพลง ยังแอบสงสัย พี่เบ็ทจะเอาไปทำอะไรน๊อๆๆๆ ตาร้องเพี๊ยนระเบิดระเบ่อขนาดนั้น 5555+

3. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ขึ้นมาเป็๋นเสียงกีต้าร์โปร่ง น่าฟังมากครับ
    เสียงนู๋ตาเพลงนี้ ฟังดูมีความเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมากๆๆ แถมยังคล้ายๆเสียงคุณมะลิปอด้วย อิอิ
    คุณเบทก็ร้องน่าฟัง มีเสห่น์ตามบุคลิก นุ่มนวล เป็นสุภาพบุรุษ เป็นพระเอกหล่อเหมือนหลี่หมิง

เป็นเพลงที่ไม่เคยฟังมาก่อนเหมือนกันครับ
    แต่ไม่กล้าเปิดฟังในยายพาหนะ กลัวเดี๋ยวฟังเพลินๆแล้วโซ่หลุดหัวคะมำครับ อิอิ

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    เพลงนี้ร้องสมัยนู๊นเลยค่ะพี่มี๊ด นานมากแล้ว
    พอดีพี่เบ็ทมาขอ ตายังงงๆพี่แกจะเอาไปทำอารายยยยยย
    ตาร้องเล่นๆและเพี๊ยนซะขนาดนั้น
    ว่าแล้ว อยากลองร้องใหม่เน๊าะ 555 จะยิ่งหนักไปกว่าเดิมมั๊ยน้อ
    ส่วนในท่อนพี่เบ็ทร้องไม่แน่ใจร้องใหม่รึของเดิม ยังไม่ได้ลองฟังเทียบกัน

เป็นเพลงและคีย์ผู้ชายอ่ะ ตาค่อนข้างเครียด 5555+ พี่เบ็ทให้ลองก็ลองแหละ
    อัดให้ พี่เค้าตัดและเลือกเอามาประกอบเพลงเองง่ะ
    มีทั้งหัวเราะและเสียงพูดด้วยจะบอกให้ ฮ่าๆ เวอร์นี้ตัดส่วนเวอร์ก่อนด้านหน้าไปค่ะ
    จะมีเสียงบ่น เสียงหัวเราะ จำไม่ได้ ทำไมต้องให้ร้อง อะไรประมาณนั้น อิอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2019
  5. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเพลงร้องร่วมกันในตอนต้นรู้สึกอบอุ่นครับ
    ฟังโดยรวมแล้วดีมากครับ....

6. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    มีทั้งเสียงหล่อและเสียงเด็ก ไพเราะมากครับ

7. ษิตา

1,230
    มานั่งฟังเพลงนี้...อืมมม์ ๆ ความหมายในเพลงเป็นอะไรที่ซึ้งเสมอ ^^ เสียดายตาไม่มีเกะมานั่งลองร้องอีกสักครั้งแล้วง่ะ

8. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี