ตั้งหิ้งพระในห้องนอน

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย มงคล, 5 พฤศจิกายน 2004.

1. คุณตุ๊ก

คุณตุ๊ก เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2009
    ผมไว้ที่หลังตู้ เสื้อผ้า มีพระบรมสารีริกธาตุ รู้สึกอึดอัดมากกลัวจะเป็นเป็นการปรามาส พระพุทธองค์ กราบนมัสการหลวงพ่ออย่างหาที่สุดไม่ เพราะ ผมมีแฟนที่อยู่ด้วยกัน อย่างน้อยๆกระทู้นี้ ทำให้ผม หายใจคล่องขึ้น อนุโมทนาครับ

2. ลูกเขาวง

ลูกเขาวง Active Member

สงสัยมานานเหมือนกันครับว่าจะบาปหรือเปล่า เพราะผมตั้งโต๊ะหมู่บูชาในห้องนอนเลย ตื่นเช้า ก่อนนอนก็ไหว้พระสวดมนต์ตลอด สาธุๆๆ อนุโมทนาด้วยครับ