ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. 77WILL77

77WILL77 เป็นที่รู้จักกันดี

ยายคะ ทำไง จะมีโชคเยอะๆ เหมือนเค้าบ้าง ต้องทำบุญด้วยอะไรคะ

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีจ๊ะ หายเงียบแอบบอ่านเงียบๆ เลยนะคะ

สบายดีนะคะ

วิธีการที่จะทำให้มีโชคลาภลอยนั้น

เท่าที่ทำมาจากประสบการณ์ตัวเองนะคะ

"ทำบุญและให้ทานเป็นนิจ แล้วจงอย่าคิดว่า..จะได้รับรางวัลเป็นสิ่งที่เราต้องการ ยกตัวอย่างนะคะ มีครั้งนึง

ยายผีป่ากับน้องและเพื่อนๆ ไปที่ร้านก๋วยเตี่ยว มีขอทานมานั่งข้างๆ และข้างๆ ก้อมียายแก่แขนด้วนคนหนึ่งนั่งขายฉลากรัฐบาล ยายผีป่าเห็นคนขายก๋วยเตี่ญวตั้งท่าจะมาไล่ให้ไปที่อื่น เพราะคนกินเขาจะรังเกียจ

เพื่อนๆ ยายผีป่าหน้าตาดีทุกคนแต่ไม่ชอบให้ทาน

พอเห็นเขาโดนไล่ ยายผีป่าเลยวิ่งเอาเงินไปให้เขา แล้วบอกเขาว่า "เราเลือกเกิดไม่ได้นะ โชคดีนะคะ" เขาก้ออวยพร เราก้อขอบคุณ

แล้วยายคนขายหวยแกก้อบอกว่า หนูยายลุกไม่ไหว ช่วยหน่อย ยายผีป่าก็เลยช่วยแก แล้วถามแกว่าลูกหลานให้มาขายหรือ แกตอบว่า ไม่มีใครเลี้ยง เลยรับเขามาขายพอได้เงินบ้าง ขอข้าววัดกินบ้าง บางวัดก็ไล่ ยายผีป่าเลยบอกว่า "งั้นจะช่วยซื้อยายนะ"

ยายคนขายแกก็หยิบให้หนึ่งชุด

๔๔๔

เพื่อนหัวเราะบอกว่า

หลงกลคนขายแล้วสิ ทำทีน่าสงสาร มันมีคนคุมเหมือนขอทานนั่นแหละ ไปซื้อทำไม

ยายผีป่าเลยตอบว่า ซื้อเพราะไม่ผิดกฏหมาย และช่วยเพราะอยากช่วย

และเพื่อนก็หัวเราะ เพราะเลข ๔๔๔

มันถูกยาก นี่เล่นเหมามาทั้งปึก มีแต่เลข ๔๔๔

สุดท้ายก็ได้ค่ะ ทั้งชุดเลย แต่เสียดาย เป็ฯเพียงเลขท้าย สามตัวล่าง ไม่เช่นนั้นนะคะ จะชวนสมาชิกเวบมารับแจกเงินหากถูกแจคพอตจ้า

3. 77WILL77

77WILL77 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ยาย

ขอบคุณค่ะ สาธุ

ขอนิพพานชาตินี้ค่ะ ยาย เบื่อแล้ว

จะเจ็บช้า เจ็บเร็ว ก็ต้องเจ็บ จะตายช้า ตายเร็ว ก็ต้องตาย

ไปนิพพานดีกว่า ค่ะ

..................แต่ ก่อนไปนิพพาน มันต้องเลี้ยงชีพนะยาย

1 มีนา 52 นี้ เลขอะไรดี ขอเลขที่มันไม่ทิ้งหนูนะยาย เพราะปกติ ซื้อเลขอะไร มันทิ้งหนูทุกที

กระเป๋าแห้งกระเป๋าบาง ตลอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2009
  4. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ไม่กล้าซื้อที่ถือมาขายเพราะกุ๊กกิ๊กกลัวล๊อตเตอรี่ปลอมน่ะพี่ คิดถึงนะก๊าบบบบบบบ;aa4

5. DevilBitch

ตอนนี้กระดาษและลายน้ำลวดลายต่างๆ มันพิมพ์ออกมาได้ง่ายมากๆ และแทบแยกแยะไม่ออก นี่คือการใช้อภิญญา(ความรู้ความสามารถพิเศษ)ทางโลกที่ผิดๆ ค่ะ

คนอย่างน้องกิ๊กไม่น่าจะกลัวโดนแหกตานะคะ

;aa10

6. DevilBitch

ฮิฮิ...หลายคนลุยงมหาห้องนี้ เอ้า...มาดันขึ้นให้ ว่าจะทิ้งห้องนี้ไปเพราะว่ามันโพสต์ไว้จนคนอ่านเวียนหัว อ่านไม่ไหว และไร้สาระมากกว่า เลยอายที่จะโพสต์ต่อ อยากตามค้นอ่าน ก็เชิญจ้า

หวยเหรอ...ค้นหาจากเลขเก่าๆ นั้นแหละ

7. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    มาช่วยดันอีกคน ยิ่งมีเลขเด็ดมาล่อ อย่างนี้ต้องติดตาม....หุ..หุ...

.

8. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    *-*

9. DevilBitch

นี่ไงคุณตั้ม กระทู้ข้างต้นหน้านี้ ลงไว้หลายงวดแล้ว

เลขที่ควรตามหากงวดนี้ไม่ออก

๑๓๗

๑๕

๕(๙๐)

ในออก ๑๕ เนาะ

อย่างน้อยคุณตั้มก็ได้หวยจากกุมารทองยายผีป่าที่มาเจาะปากน้องใบตองแล้วนี่นา

มีคนข้างบ้านมาให้ยายผีป่าตีหวยนะคะ แต่ยายตีว่างวดนี้มี ๑

แล้วบอกว่าฝันเห็นลุงที่แกเพิ่งตาย แกอยู่ข้างบ้านเจ้งัย ไปถามเมียเขาดูสิคะว่าแกตายอายุเท่าไร และเอาเลขนั้นไปแทง อย่าลืมขึ้นลงและกลับด้วยนะ แต่ถ้าฝันเห็นคนตาย ให้แทงล่างอย่างเดียวนะ

เมื่อวานแกมาเล่าให้ฟังว่า เสียดายมากๆ เล่นอายุคนตาย ตามที่บอก ๕๑ แต่มันออก ๑๕ เล่นตั้ง ๔ ร้อยบาทล่างตัวเดียวตามที่บอก ทำไมมันซวยอย่างงี้

.................อ้าว..ทำไมไม่กลับละคะ...

แกตอบมาว่า

ก็เห็นบอกว่าแทงล่างอย่างเดียวนะ คิดว่าให้เล่นตัวเดียว ไม่ต้องกลับเลย

อยากรวยเร็วเลยเล่นตัวเดียว

10. A~MING

A~MING เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    แหล่มมากคะ

11. DevilBitch

สวัสดีจ้าน้องเอหมิง (แปลว่าอะไรคะ)

เป็นอย่างไรบ้างเรื่องราวต่างๆ ทีผ่านมาและเป็นอยู่เป็นไป (ยุ่งเรื่องชาวบ้านเขาอีกแล้วยายผีป่านี่ก็กระไรนะ)

เจอน้องเกียรติบ้างไหมคะ ฝันถึงน้องเกียรติๆ เขาเมื่อสัปดาห์ก่อน บอกว่าคิดถึงยายผีป่า

สงสัยว่าน้องเขาคงมีเรื่องอยากคุยด้วย ถ้าติดต่อกันได้ฝากถามให้ด้วยนะคะน้องหมิง

12. A~MING

โฮกกกกก ยายรู้ด้วย ประมาณสองสามเดือนก่อนพี่เกียรติก็ถามหมิงถึงสารทุกข์สุขดิบสมาชิกในบอร์ด แต่ตัวหมิงเองเดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยได้เข้าเลยไม่รู้
    พี่เกียรติตอนนี้เห็นว่าทำป.โทที่ไต้หวัน มีแววว่าจะกลับมาอยู่คะ
    ส่วนหมิงเองกำลังหางานใหม่ สองที่ๆผ่านมาแย่เกินรับจริง พร้อมกับพยายามไล่ตามความฝันตัวเอง(ถึงจะโดนฮั๊วะ โกงเป็นปกติ แต่เราก็ซื่อสัตย์นิ่)

13. DevilBitch

น้องหมิงรู้ไหมว่าการที่เราต้องทำงานที่เราไม่ได้ทำคนเดียว เรามีเจ้านาย มีเพื่อนร่วมงานระดับอื่นๆ และผู้เกี่ยวข้องด้วยอีกแยะพอดู มันเลยเหมือนกับว่าเป็นคำถามที่บีบเราเสมอ

เราคิดว่าเราทำได้ และดีแล้วนะ เราเป็นแบบนี้โอแล้วนะ ทำไมมันยังไม่โอสำหรับคนอื่นๆ ละ

อย่าซีเรียส เครียดมากๆ ก็ออกมาหาไลน์ของเราเองก่อนก็ดีนะคะ เพราะยังเด็กอยู่ ขอให้ลุยอย่างมีพลัง มีกำลังใจนะคะ สู้นะน้อง

14. DevilBitch

น้องหมิงรู้ไหมว่าการที่เราต้องทำงานที่เราไม่ได้ทำคนเดียว เรามีเจ้านาย มีเพื่อนร่วมงานระดับอื่นๆ และผู้เกี่ยวข้องด้วยอีกแยะพอดู มันเลยเหมือนกับว่าเป็นคำถามที่บีบเราเสมอ

เราคิดว่าเราทำได้ และดีแล้วนะ เราเป็นแบบนี้โอแล้วนะ ทำไมมันยังไม่โอสำหรับคนอื่นๆ ละ

อย่าซีเรียส เครียดมากๆ ก็ออกมาหาไลน์ของเราเองก่อนก็ดีนะคะ เพราะยังเด็กอยู่ ขอให้ลุยอย่างมีพลัง มีกำลังใจนะคะ สู้นะน้อง

15. A~MING

ขอบพระคุณมากคะยาย

แต่ที่เจอบ่อยๆคือมักโดนเบี้ยวเงินเดือน อ้างเหตุแย่มาก เซ็งอ่ะ อยากได้เงินเรานักก็เอาไปดิ่

ส๊าธุ๊ได้งานโดนๆเถอะงวดนี้

16. DevilBitch

อย่าคิดมากน้องหมิง ถือว่าเราเคยเบี้ยวเค้ามาชาติก่อนๆ หรือเป็นการฝึกกำลังใจเรา

กินวีต้าแล้วไปนอนซ๊ะ เดี๋ยวยายขอเข้านอนก่อนนะคะ วันนี้วันพระใหญ่ด้วยสิ โดนอาจารย์ข้างบนมะเหงกหัวมาสักพักแล้ว หาว่าเพลินกับการโม้จนลืมวัตรที่ทต้องปฏิบัติ

กู๊ดไนท์และตื่นมาให้คิดบอกกับตัวเราเองในแง่บวกนะคะ

อย่างยายผีป่าจะบอกตัวเองเสมอว่า

แหม...ตื่นมาทีไร ไม่อยากเดินไปส่งกระจกทันทีเล้ย..กลัวต๊กกะใจ....คนอะไร ยิ่งแก่ยิ่งสวย อิอิ วี๊ดวิ้ว..ไปแระ...

17. A~MING

นั่นสิ่นะ จะว่าไปรีบชดใช้ให้หมด ชีวิตจะได้ดีขึ้น
    ขอบพระคุณมากนะคะยาย

18. A~MING

เมื่อเช้าพี่เกียรติออนพอดี(แป๊บเดียว) เขาฝากคิดถึงยายด้วยนะคะ
    เห็นว่าเพิ่งกลับมาถึงละ

19. pongsiri

pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายครับ หลานคุณยายน้องเดย์ ยังน่ารักเหมือนเดิมเลยนะครับ แต่ว่า จำผมได้ไหมเอยยยยยย เมื่ออาทิตย์ก่อนไปบ่อน้ำพุร้อนหินดาล ที่รู้ก็เพราะคุณยายพาไป ชอบมาก เพราะมีน้ำร้อนน้ำเย็นติด ๆ กันเลย

เอาข่าวดีมาบอกครับ เจอเวปบิท มีหัวข้อธรรมะด้วย ขอเชิญสมัครนะครับจะได้เผยแผร่ธรรมะด้วยกัน

�۩۞۩� BiTGoOn.com� :: Go On BiT Torrent for Education in Thailand �۩۞۩� :: Signup

20. DevilBitch

โมโหคุณพงษ์สิริมากเลย มาพุน้ำร้อนทำไมไม่แวะมาหา สัปดาห์ก่อน ทิดเก๋ผัวยายผีป่า ก็บ่นหา ตอนเข้ากรุงเทพก็ลืมไปว่าบ้านอยู่ที่ไหน คิดถึงนะย่ะพ่อคุณ

ยายผีป่าไม่ใช่คนลืมง่าย หรือแกล้งจำไม่ได้นะคะ

เมื่อคืนก่อนปิดเน็ต ก็คิดถึง แสดงว่าพลังจิตแรง ดลให้มาโพสต์ แสดงว่ายังไม่ตาย (ด้าน) เนาะ อิอิ

สวัสดีทุกคนค่ะ น้องเอหมิงไปอ่านกระทู้อื่นๆ ที่ยายผีป่าโพสต์ไว้บ้างยังจ้ะ