ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. KENZO

KENZO เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    คิดถึงยายพี่ป่า...เลยตามกลิ่นธูปมา....

2. pongsiri

pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

จำบ้านคุณยายไม่ได้นะสิ เบอร์โทรของผมก็เปลี่ยนแล้ว เบอร์คุณยายก็ไม่ได้เก็บไว้ซะด้วยอ่ะ คือโทรศัพท์มันเสียอ่ะครับ เบอร์ใหม่ของผม 086-515-6058

วันนี้มีปัญหานิดหน่อย คือ คุณพ่อเสียด้วยโรคปอดติดเชื้อ รักษาที่ รพ. ประมาณ 3 อาทิตย์ก็เสีย เสียไปแล้วประมาณ 1 เดือน ยังฝันว่าท่านป่วยอยุ่เลย จะทำบุญให้ท่านอย่างไรดีอ่ะครับ ให้ท่านหายป่วยในภพของท่าน เห็นใจท่านมากครับ

ปล. โทรหาด้วยนะเวลาไป อาบน้ำร้อนจะได้แวะไปเยี่ยมไงครับ ^^

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจจากการจากไปของคุณพ่อคุณพงษ์ด้วยนะคะ ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลให้ดวงวิญญาณของคุณพ่อคุณพงษ์จงกำเนิดในภพภูมิที่ดียิ่งๆ ขึ้น เดี๋ยวก็จะได้มาเกิดค่ะ เพราะพ่ออยากบวชแบบจริงจัง รีบๆ มีลูกสิคะ เผื่อพ่อมาเกิดด้วย

..........................................................

เบอร์ยายผีป่่า ๐๘๕-๒๒๔-๘๘-๗๐ ค่ะ

คลื่นไม่ค่อยดี หมั่นโทหน่อย บ้านยายน่ะรึ ก็พอเข้าพุน้ำร้อน ใช้ปากถามว่า ไปบ้านผู้ช่วยเก๋ไปยังไงจะได้ไม่หลงนะคะ

ทิดเก๋บ่นหาบ่อยๆ

แหม...ดีใจจังที่ยังมีคนตามหาคุณยายที่รักคะ น้องหมิงไม่ทราบว่าน้องสองเกียรติกลับจากใต้หวันรึยัง

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ห่างเหิรจากกระทู้ประวัติศาสตร์ของยายผีป่าไปเสียเนิ่นนานนนนนส์มั๊กๆ
    หลายท่านคงแปลกอกแปลกใจว่าอะไรเข้าสิงยายผีป่าทำให้ตื่นมาโพสต์ตั้งแต่ไก่โห่ เอ๊ก อี เอ๊ก เอ๊ก (เอ๊กก็ออกเสียงคล้าย eight ๘ ส่วน อี นั้น ถ้าภาษาโบราณดั้งเดิมของเฝ่าฝรั่งไวกิ้ง ส่วนมากเขาจะตีเป็น ๑ นะคะ และ เอ๊กอีกสองเอ๊ก แสดงว่ามันปวกท้องจะออกไข่แล้ว ไข่ก็กลม ๆ ตีเป็น ๐ ๐ หรือ 8 ดีน๊อ ก็ 0 มันติดกันบนล่างนี่นา)
    น้าน ...คุยกะยายผีป่าไม่ว่ากระทู้ไหน เป็นอันมอมเมาด้วยเลขหวยให้ประชาชีได้ซวยหมดตูดกันระนาว อ้าว..ใครบังคับท่านกันละค๊า...
    คนโชคดีก็มี คนดวงยังไม่ถึงก็มาก
    งานนี้เราจะไม่มอมเมาเรื่องหวยมากนัก เดี๋ยวโดนต่อว่า หาว่าเป็นพวกชอบหวังน้ำบ่อหน้า หวังลมๆ แล้งๆ ทำดีเพื่อหวังผลสนองทางลาภประมาณนั้น
    ก็ไหน ๆ ตื่นมาแต่ไก่ยังไม่โห่ หลายท่านคงคิดว่า ยายผีป่าแกตื่นเช้าประจำ ตีสองเตรียมทำวัตรเช้านะ หรือไม่ก็ผัวไม่อยู่บ้านเลยประสาทแด๊ก นอนไม่หลับ หรือไม่ก็ตื่นมาฉี่แล้วนอนไม่ลงเลยหาเรื่องมาดูคลิปหนุ่มหล่อ เอิ๊ก ๆ (มันเข้าลิ้งค์ไหนได้บ้าง ช่วยส่งลิ้งค์มาให้หน่อย จะเอามาพิจารณาให้เห็นสัจจะธรรมกว่านี้ เผื่อหลุดพ้นไวขึ้น ฮ่าฮ่า)
    ..................................
    จะมาคุยเรื่อง ...การมองโลก...อย่างไร ให้เราอยู่อย่างคนได้
    .................................
    ตอนแรกนั้นเราต้องทำความรู้จักกับคำว่า "คน" ก่อนนะ
    คนคือผู้ที่เกิดมาเพื่อ เกิด แก่ เจ็บ ตาย และต้องพึ่งปัจจัยต่าง ๆ เพื่อความอยู่รอด เพื่อความปลอดภัยให้มากที่สุด และคนมีสำนึกที่เจริญหลายๆ อย่าง และง่ายต่อการเสื่อมหลายๆ อย่างเช่นกัน

ดังนั้น...คนอย่างเราๆ ต้องรู้จักตัวตนของความเป็นคนของตนก่อน

อย่างเมื่อก่อนนั้น ยายผีป่าเที่ยวค้นหาความหมายและแนวทางมากมายจากทุกๆ ที่ ทุกสำนัก
    เพื่อหาคำตอบให้กับตัวเองว่า "อะไรที่เป็นสิ่งที่ฉันเกิดมาเพื่อเป็น"

.........................
    สนใจกรุณามาจ่อคิวรออ่านนะคะ ช่วงที่รอการกลับมาโพสต์นั้น ขอให้ท่านที่มาใหม่ หรือท่านที่อ่านข้ามมาข้ามไป จนลืมแล้ว ย้อนไปอ่านเพิ่มนะคะ

5. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

วันนี้บังเิอิญเข้ามาเจอพี่เื้อื้อมได้อย่างไรกันนี้ เป็นไปได้อย่างไร ฮิ ฮิ ฮิ

6. mib8gdviNz

mib8gdviNz เป็นที่รู้จักกันดี

หะๆ กระทู้นี้ยาวจังนะคัฟ~...

ไปละ ฟิ้วววววว~

7. ชินมิน

ชินมิน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
  8. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

มิน่าทำเยี่ยงนั้น ยายผีป่า หามิตรจักมีไม่