ตำราพุทธศาสตร์และไสยศาสตร์

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย ธัมมะสามี, 27 กุมภาพันธ์ 2020.

1. ธัมมะสามี

ธัมมะสามี เป็นที่รู้จักกันดี

ตำราเล่มนี้ผมตอนบวชได้ไปกราบขอเรียนวิชาอยู่ที่วัดคอนสวรรค์ อ. วาริชภูมิ กับหลวงปู่วิชา ปญฺญาสิริ หลวงปู่จินดา และพระอาจารย์ดวง พระอุปัฏฐากหลวงปู่สุภา ท่านได้ให้ตำราเล่มนี้มา ผมจึงอยากเผยเพร่ตำราตำราพุทธศาสตร์และไสยศาสตร์ของพ่อแม่ครูบาจารย์เฒ่าหลวงปู่พระมงคลวิสุทธิ์ (สุภา กนฺตสีโล) ให้ผู้คนได้รู้จักมาขึ้น ใครใช้ได้ผล ก็ขอให้อุทิศส่วนกุศลให้แก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย มีหลวงปู่เฒ่าสุภา กนฺตสีโล เป็นที่สุดด้วยนะครับ

2. ธัมมะสามี

ตำราส่วนนี้เป็นส่วนที่สองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ธัมมะสามี

ถ้าจะเรียนให้แต่งเครื่องบูชาครู มีขัน ๕ ขัน ๘ ดอกไม้ขาว บายศรีเก้ายอด ๑ คู่ บูชาต่อหน้ารูปหลวงปู่สุภา กนฺตสีโล เสียก่อน
    คำเชิญครูของหลวงปู่สุภา กนฺตสีโล มีดังนี้

ตั้ง นะโม ๓ จบ

อุกาสะ ข้าพเจ้าขออาราธนาคุณพระพุทธะทั้ง ๘๔,๐๐๐ พระองค์ ขอพระองค์จงเสด็จลงมารักษาองคะสันดานแห่งข้าพเจ้าในกาลบัดนี้ก็ข้าเทอญ.

อุกาสะ ข้าพเจ้าขออาราธนาคุณพระพุทธเจ้าทั้ง ๘๔,๐๐๐ พระองค์ ขอพระองค์จงเสด็จลงมารักษาดวงจิตแห่งข้าพเจ้าในกาลบัดนี้ก็ข้าเทอญ.

พุทฺธ ธมฺม สงฺฆเตโช. พุทฺธ ธมฺม สงฺฆรตนํ. พุทฺธ ธมฺม สงฺฆเสฏฺฐํ. พุทฺธ ธมฺม สงฺฆเตยฺยํ. พุทฺธ ธมฺม สงฺฆลาภํ. พุทฺธ ธมฺม สงฺฆ ปสิทฺธิ เม. พุทฺธ ธมฺม สงฺฆมาเรถ.

คุณพระสารีบุตร คุณพระโมคคัลลาน์ คุณพระมหากัสสปะ จงอัญเชิญพระธรรมบันดาลให้เป็นนิมิตอันวิเศษ พระศรีอริยเมตไตยกั้นเกศตั้งอยู่พระชิวหา พระมหากัสสปะตั้งอยู่เหลี่ยมคิ้ว ขอพระธรรมบันดาลองค์นี้ จงเหมือนที่บันดาลแก่พระยาปัสเสน โมคฺคลฺลาโน จงเสด็จลงมาบันดาลตั้งแต่กาลบัดนี้เป็นต้นไปก็ข้าเทอญ.

พุทโธข้าไหว้ ธัมโมข้าไหว้ สังโฆข้าไหว้ ข้าไหว้แล้วจงเสด็จลงมาบันดาล มโนฆาตนข้าพเจ้าทรมานทั้งหลาย พุทฺโธ ธมฺโม สงฺโฆ.

โอมสิทธิ โอมทรง ลูกมิได้ทรงอาจ ลูกมิได้ประมาทครู เห็นรอยพ่อก้มดู เห็นรอยครูก้มกราบ โอม สฺ๎วาโหมติด.
    (สฺ๎วาโหมติด อ่านว่า สะ - หวา - โหม - ติด)

4. nuttyone

nuttyone เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ของหลวงปู่สุภา ตอนเรียนมีไรแนะนำเพิ่มเติ่มไหมครับ