ตำราใบข่อยโบราณ อายุ100ปี

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์, 18 ธันวาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    มาเเล้วหรอครับ
    ตกลงเรื่องมีดจะเอายังไงดี เพราะทางพี่เสนอกับปลาเขาก็หมดเงินไปหลายเหมือนกันครับ หาของมาให้
    อย่าให้พวกเขาเสียศรัทธาเลยครับ สงสารพระอาจารย์พรสิทธิ์ด้วย ท่านอุตส่าห์วาดผ้ายันต์ผืนยาวเป็นเมตรให้นี่ครับ คนที่ช่วยสร้างวัดเกือบตายยังไม่ได้เลยครับ ยังไงเรื่องมีดรบกวนตอบด้วยครับ จะขอบคุณมาก

ขอโทษ จขกท ด้วยครับ ถ้าทำให้กลายพันธ์

2. ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์

ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ตอบคุณมันตรัย*ไม่ถึงกับมีญาณพิเศษอะไรหรอกครับเพียงแต่สิ่งของบางอย่างรู้ว่ามีพุทธคุณจริงของหลวงปู่*คงเป็นสายเดียวกันครับผมเป็นศิษย์หลวงปู่นะ วัดหนองบัวครอบครู หลายครั้ง เพิ่มบารมี มาอ่านประวัติ ถึงรู้ว่าเป็นสายเดียวกันเพราะหลวงปู่ศุขเป็นศิษย์หลวงพ่ออุปณาย์ กลิ่น เจ้านายผมนั่งสมาธิ ก็คงรู้ว่าอะไรดีๆ(แต่ผมหยิบอะไรที่บ้านนายไม่ค่อยได้ครับมานมีอาการ) นายเลยให้ผมเป็นคนทำข้อมูลให้โดยไม่มี ค่าจ้าง แต่อยากได้พระอะไรให้บอก (ความอยากได้ของคนไม่มีที่สิ้นสุด)
    สวัสดท่านHs1Rvu
    QTH ฝั่งธน จรัญ ช่วงนี้ จนครับไม่ได้ไปไหนเลย อยู่โฮมอย่างเดียว หากวันหน้ามีโอกาศQRDไปแถบนั้นจะขึ้นไป QSOด้วยครับเดิมอยู่144.475และ171.425 แต่ตอนนี้ไม่ได้ขึ้นเลย เพราะความจนเป็นเหตุ
    ด้วยความปราถนาดีและสันติภาพQRU73/55

3. Maiteee3

Maiteee3 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

4. kiyomaro

kiyomaro Active Member

24 กรกฎาคม 2008
    สุดยอดเยย งับ

5. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6. j147852

j147852 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2008
    สุดยอดมากครับควรค่าแก่การอนุรักษ์

7. ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์

ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    สวัสดีทุกท่านครับ
    คุณfalkmanครับศูนย์บรรเทาภัยภิบัติ ใช่ที่เดิมเป็น อ.ปหรือป่าวผมมีเพื่อนทำงานที่นี่คนนึงครับแต่ไม่รู้อยู่ตึกไหน

8. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ไม่ทราบว่าอยู่ไหนหรอก แต่ว่าเขียนไว้ให้เผื่อคนมีภัยพิบัติจะได้แจ้งไปเบอร์ดังกล่าว;aa13

9. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นสาระความรู้ที่ควรค่าแก่การอนุรักษ์ไว้ให้อนุชนรุ่นหลัง ได้ศึกษาเป็นอย่างดียิ่ง

ขออนุโมทนา...สาธุ....ด้วยนะครับ

10. น้ำมนต์1

น้ำมนต์1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตโหลดไว้ศึกษาด้วยคนครับ

11. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    เป็นตำราที่ดีมากเลยครับ

12. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นบุญตาครับ

ได้ใช้ขาตั้งกล้องบันทึกภาพหรือเปล่าครับ อาจจะได้ภาพที่ถ่ายได้ง่ายและคมชัดขึ้น จะได้เก็บบันทึกไว้ศึกษาได้อีกนานๆเลยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้