ต่อดวง

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย rv, 3 มีนาคม 2008.

1. rv

rv สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2008
    คำว่าต่อดวงนี้หมายความว่ายังไงครับ และทำยังไง เพราะมีคนบอกให้แม่ผมต่อดวงตอนอายุ59ปี เวลานี้ผมเครียดมาก กลัวแม่ผมจะเป็นไรไป

2. ปถุชนคนดี

ปถุชนคนดี เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ก็สวดมนต์บท อุณหัสวิชัย ไปก่อนนะครับพระคาถานี้สำหรับผู้ที่มีเคราะห์ผู้ที่ยังไม่ถึงกาลมรณะคือยังไม่ถึงฆาตตามอายุขัยและกรรมย่อมแคล้วคลาดจากภัยทั้งปวงหรือไม่คุณก็ลองไปวัดเล่ยเน่ยยี่ หรือวัดมังกรกมลาวาศดูครับไปสะเดาะเคราะห์กับองค์ไท่ส่วยเอี๊ยะของสะเดาะเคราะห์มีขายให้ในวัดนะครับพวกคนขายของที่เค้าจะยัดใส่มือให้หน้าวัดไม่จำเป็นต้องซื้อแต่ถ้าจะซื้อของนอกเหนือจะเอาเข้าไปถวายก็ได้ครับ พอสะเดาะเคราะห์เสร็จก็ลงชื่อ สวดพะเก็งนะครับพระจะสวดชื่อให้เป้นการสวดบูชาดาวนพเคราะห์เพื่อให้คุ้มครองตลอดปี ส่วนนอกเหมือจากนี้ก็ลองไปตามวัดถวายสังฆทานปล่อยสัตว์ที่จะถูกฆ่าตามตลาด ขอให้พระรดน้ำมนต์ให้ซะหน่อยก็ได้ตามสะดวกครับ

**ที่สำคัญพระรัตนตรัยเป็นสรณะที่พึ่งสูงสุดสวดมนต์ พุทธคุณหรือ อิติปิโสนั่นแหละครับอันเดียวกันสวดเกินอายุ เช่น คุณแม่อายุ59 ก็ให้คุณแม่สวด60 จบนะครับบทนึงก็ไม่ยาวมากลองถือศีลปฏิบัติธรรมครับระลึกถึงพระรัตนตรัย
    สวดจักรพรรดิ์ก็ดีมากครับเข้าไปดูhttp://www.watthummuangna.com/index02.html

3. แผ่บุญ

แผ่บุญ ชอบ~ศรัทธา 40 อสงไขย

การแก้กรรมต่อดวงก็มาจากการสวดมนต์ภาวนาในจิตเราเอง ไม่มีใครแก้ให้เราได้ทั้งหมดเราต้องภาวนาแก้ดวงเราเอง เวลาภาวนาอย่าไปสงสัยอะไรมาก ทำๆไปให้จิตชุ่มชื่นนั่นแหละดี จิตจะฟอกตัวเองรับเอาสิ่งดีๆเข้ามา สิ่งดีๆไม่ต้องไปหาที่ไหน ก็อารมณ์สบายๆในสมาธินั่นแหละคือกรรมดีกุศลบุญใหญ่ ทำให้ต่อเนื่องให้บ่อยให้ชิน ให้เป็นปกติชีวิต กรรมดีเข้าต่อเนื่อง กรรมไม่มีมันก็หยุดอยู่กับที่ กรรมดีมีมากกว่าชีวิตมันก็เปลี่ยนไปทางดีเอง ไม่ต้องไปให้ใครแก้ใครทำ เราทำของเราเองนั่นแหละถูกต้องที่สุดแล้ว

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อดวงคือการเพิ่มระยะเวลา
    ที่จะมีเหตุให้ธาตุร่างกายพร่อง
    ตามธรรมชาติหรือไม่ธรรมชาติ
    ขยายระยะเวลาออกไปอีกครับ
    ถ้าทางพลังงาน หมายถึงดวงจิต
    ที่เส้นแกนพลังงานกำลังจะล้ม
    มาขนานกับพื้นโลก หรือกลับมาขนาน
    กับต้นแรงแม่เหล็กไฟฟ้าและระบบ
    แรงดึงดูดของโลกนั่นเองครับ

เข้าใจว่าไม่ใช่ทางพุทธศาสนานะครับ
    น่าจะเป็นทางพราหมณ์มากกว่า
    เห็นห่มเหลืองหลายท่านทำได้
    ได้ผลจริงเช่นกัน พิจารณาเอาเอง
    ตามความเหมาะสม
    เป็นกรณีๆไปครับ
    เพราะมันไม่เป็นสากลครับ

5. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    https://www.watthakhanun.com/webboard/showthread.php?t=2149