ต้องการขายบ้าน+ขายที่ดินให้ได้เร็วไว ควรหาหมอดูหรือซินแสคนไหนดี ที่มีเคล็ดลับทำให้สมหวัง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Rock and Roll, 1 กรกฎาคม 2018.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Rock and Roll

Rock and Roll สมาชิกใหม่

15 พฤษภาคม 2018
    Sale House.jpg
    ท่านใดเคยเจอปัญหาที่ว่า อยากจะขายบ้านหรือขายที่ดิน แต่ทำอย่างไรก็ยังขายไม่ได้ สักที ขนาดติดประกาศติดป้ายขายมาเป็นปีๆ ก็ยังไร้วี่แวว หรือยอมติดต่อบริษัทนายหน้ารับฝากขายที่ดิน ก็ยังขายไม่ได้อยู่ดี จึงอยากรู้ว่าท่านที่ขายที่ดินได้เร็วไวหรือขายบ้านได้รวดเร็วสมดั่งใจมีเคล็ดลับอะไรดีๆ ช่วยบอกกันหน่อยได้ไหมครับหรือต้องทำอะไรเป็นพิเศษ หรือจะต้องไปปรึกษาหมอดูซินแสฮวงจุ้ยคนไหนใครรู้ช่วยบอกทีครับ บอกตามตรงว่าตอนนี้แสวงหาหนทางทุกวิธีครับที่จะทำให้สามารถขายบ้าน+ขายที่ดินให้จงได้ เพราะตอนนี้กำลังเดือดร้อนเรื่องเงินทองหนี้สินรุมเล้า เป็นหนี้ธนาคาร (Bank) กว่า 1 ล้านบาท และยังเป็นหนี้จากการไปยืมเงินเพื่อนฝูงญาติพี่น้องเกือบ 1 ล้านบาท เนื่องตัวผมเองไปลงทุนผิดพลาด เปิดกิจการร้าน Game และร้านคาราโอเกะ สุดท้ายไปไม่รอดเจ๊ง ต้องปิดกิจการ จึงอยากจะขายบ้านและที่ดิน ๑ แปลง ที่อยู่ต่างจังหวัด เป็นพื้นที่ขนาดเล็กๆ ไม่ใหญ่มาก ถ้าขายบ้านได้หรือขายที่ดินได้อย่างใดอย่างหนึ่ง จะได้มีเงินทุนมาหมุนเวียนหรือนำไปใช้หนี้ก่อนบางส่วน เพราะช่วงนี้การเงินสะดุดติดขัดอย่างมาก จึงอยากจะฝากเพื่อนๆ สมาชิก หากแวะมาอ่านกระทู้นี้ ถ้าคุณรู้จักหรือมีครูบาอาจารย์ดี ช่วยแนะนำบอกต่อให้ผมได้รู้จักบ้างนะครับ...ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนเลยครับ ถ้าใครจะ Post ข้อความดีๆไว้ให้ ไม่แน่อาจจะเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นด้วยนะครับ หากกำลังเจอปัญหาในลักษณะแบบเดียวกันกับผม

MAP 1.jpg

2. พรมงคล

พรมงคล สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2018
    :Dเจอปัญหาแบบเดียวกันเลยจ๊ะ เจ้าของกระทู้ ไม่ใช่คุณเท่านั้นนะ ที่ยังขายไม่ได้
    :cool:ตัวดิฉันเองก็ประกาศขายบ้านมา 3 ปีแล้ว ก็ยังขายไม่ได้ เช่นกัน
    :)เห็นใจและเข้าใจหัวอกเดียวกันค่ะ

3. ซาบซ่า

ซาบซ่า สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2016
    ขอแนะนำ ท่านพราหมณ์ อำพล
    รับตั้งศาล+รับทำพิธีพลิกหน้าดิน
    สื่อพลังจิตกับเจ้าที่เจ้าทาง
    จะทำให้คุณขายที่+ขายบ้าน+ที่ดิน
    ได้สมหวังตั้งใจอย่างรวดเร็ว
    ลองโทรติดต่อไปดูซิครับ...ที่หมายเลขโทรศัพท์ ๐๘๘-๐๐๑-๒๔๖๘

4. UP GRADE

UP GRADE สมาชิกใหม่

14 ธันวาคม 2017
    ทำไม?...คุณ Rock and Roll...เจ้าของกระทู้อย่างคุณ
    ไม่ลองตรวจดูดวงชะตาก่อนว่า ดวงจะขายบ้านหรือขายที่ได้หรือไม่

จากศิษย์อาจารย์โสภณ โหราศาสตร์ไทย

5. Focus 1234

Focus 1234 สมาชิกใหม่

ผมชื่อ ปองภพ เหล่าเสริมพล เห็นกระทู้นี้แล้ว อยากจะบอกเจ้าของกระทู้ว่า ผมก็มีปัญหาเหมือนกับคุณเลย เกี่ยวกับเรื่องขายบ้าน แต่ปัจจุบันนี้ผมขายบ้านได้แล้ว จากความช่วยเหลือของอาจารย์ท่านหนึ่งชื่อว่า ซินแสอู๋ หรือ อาจารย์ อู๋ สมการ โดยผมเชิญอาจารย์มาปรับ
    “ ฮวงจุ้ย ” ซึ่ง อ.อู๋ แกบอกว่า ต้องลงทุนตกแต่งเสียใหม่และแก้ไขให้ถูกต้องตามหลักวิชา เหมือนภาพที่คุณเห็นก่อนปรับแก้ (Before) กับ หลังปรับแก้ (After) ที่ผมเก็บไว้
    House 002.jpg

อยากจะบอกว่าไม่น่าเชื่อครับ หลังจากที่ผมปรับแก้บ้าน Town House ตามหลักฮวงจุ้ยตามที่ อ.อู๋ บอก ไม่ถึง ๑ เดือนก็ขายได้ เมื่อก่อนตอนที่ยังไม่ได้ปรับแก้ฮวงจุ้ย ก็ตั้งใจจะขายบ้านในสภาพเดิมๆ ตั้งราคาไว้ที่ 1.99 ล้าน ติดประกาศมา 6 ปีแล้วครับ แต่พอลงทุนปรับแก้ฮวงจุ้ยเสร็จผมก็ตั้งราคาใหม่ที่ 2.2 ล้าน แต่ อ.อู๋ บอกว่าถูกไป ให้ผมตั้งราคาอยู่ที่ 2.4 ล้าน ตอนแรกผมก็คิดว่าจะขายได้หรือ ? แต่หลังจากนั้นไม่นานผมก็ขายบ้าน Town House ได้ในราคา 2.4 ล้านจริงๆ ไม่คิดไม่ฝันว่าจะขายได้ มันเป็นเรื่องที่แปลกมากเลยครับ แค่ทาสีบ้านใหม่ให้ถูกโฉลก ทำประตูรั้วใหม่แค่นี้เอง กับขายได้มีคนมาซื้อ จากที่ผมไม่เคยคิดจะเชื่อเรื่องฮวงจุ้ย ทุกวันนี้ยอมรับครับว่าเชื่อแล้ว ยังแถม อ.อู๋ ดูดวงได้แม่นมาก ทายว่าผมจะได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่งก็ได้จริงๆ ด้วย ถ้าอยากให้ อ.อู๋ สมการ ช่วยก็ลองโทรไปปรึกษาแกดูสิครับ

แค่ Search ลงไปใน Google ก็เจอเบอร์โทร ของ อ.อู๋ สมการแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

• House 002.jpg
      House 002.jpg
      ขนาดไฟล์:
      61.1 KB
      เปิดดู:
      59
  6. Rock and Roll

ขายที่ได้แล้ว “....ขายที่ได้แล้ว......” และแล้วก็ขายที่ดินที่ต่างจังหวัดได้แล้วครับ หลังจากประกาศขายมาเป็นปี วันนี้ก็เลยมา Post ขอบคุณ อาจรย์ อู๋ สมการ และพร้อมบอกต่อๆ เพื่อนๆ สมาชิกด้วย ใครอยากขายที่ได้ลองเชิญ อ.อู๋ ไปทำพิธีปรับแก้ฮวงจุ้ยดูครับ เพราะผมได้ตัดสินใจเชิญ อ.อู๋ มาทำพิธีปรับฮวงจุ้ยแล้ว เมื่อต้นเดือนวันที่ ๑ สิงหาคม ที่ผ่านมา ไม่น่าเชื่อ ไม่ถึง 1 เดือน มีคนมาติดต่อซื้อที่กับผม สุดท้ายตกลงซื้อขายกัน ในราคา 600,000 บาทกับโฉนดที่ดินขนาด ๘๗ ตารางวา ผู้ซื้อนัดจ่ายเป็นเงินสดที่สำนักงานที่ดิน ไม่เสียแรง ไม่เสียเวลา คุ้มค่าจริงๆ ที่ตัดสินใจจ้าง อ.อู๋ หรือจะเรียกว่าซินแสอู๋ ก็ตาม อย่างน้อยวันนี้ผมมีเงินสดอยู่ในมือ ทำให้รู้สึกว่ามีปัญญาไปใช้หนี้ได้บ้างแล้ว และ อ.อู๋ ยังทักอีกว่าไม่เกินสิ้นปีนี้ จะขายบ้านได้เป็นลำดับถัดมา ผมได้ยินได้ฟังก็หวังว่าเช่นนั้นเหมือนกัน งานนี้คงต้องรอพิสูจน์กันต่อไป แต่สำหรับผมขอยกเครดิตและให้คะแนนเชียร์ อ.อู๋ สมการครับ
    ( นายชาญณรงค์ บัญชาสกุล...เจ้าของกระทู้อันนี้ )

My Map.jpg

7. Rock and Roll

วันนี้กลับมา Post อีกครั้งในฐานะเจ้าของกระทู้ มารีวิว (Review) ให้ อ.อู๋ ครับ เพราะตอนนี้ผมขายบ้านได้อีกแล้ว หลังจากที่รอมาได้สักพัก ทุกอย่างเป็นจริงตามที่ อาจารย์ อู๋ สมการทักเอาไว้เลย หลังจากที่ตัดสินใจเชิญ อ.อู๋ มาปรับฮวงจุ้ยตั้งแต่ สิงหาคมที่ผ่านมา ก็สามารถขายที่ดินที่ต่างจังหวัดได้จริงๆ และ อ.อู๋ ก็บอกว่าช่วงปลายปีจะขายบ้านได้ ซึ่งธันวาคมก็ขายได้จริงๆ ด้วย อย่างที่เห็น ที่สำคัญผู้ซื้อจ่ายเงินสดซะด้วยครับ ตกลงกันที่ราคา 3 ล้านบาท Sale Home.jpg
    อยากจะบอกว่าปีนี้ผมมีเงินก้อนที่จะไปปลดหนี้ใช้หนี้ได้แล้ว เนื่องจากก่อนหน้านี้เคยลงทุนทำธุรกิจแต่เจ๊ง ช่วงนั้นเครียดมาก คนเราตอนไม่มีเงินอะไรมันก็ดูแย่ไปหมด แต่ตอนนี้พอมีเงินทุกอย่าง Clear ได้มีทางออกครับ ถ้าเพื่อนสมาชิกคนไหนหรือใครก็ตามที่ยังติดขัด เรื่องขายที่ดิน+ขายบ้านยังไม่ได้ ผมขอแนะนำให้ลองเชิญอาจารย์ อู๋ สมการ หรือ ซินแส อู๋ ไปปรับแก้ ฮวงจุ้ยดูซิครับ เผื่อปัญหาที่คุณมีอยู่หรือต้องเผชิญอยู่จะได้พบทางออกและอาจโชคดีเหมือนผมก็เป็นได้ สุดท้ายนี้ต้องขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ใช้ชื่อว่า Focus 1234 ที่บอกต่อแนะนำให้รู้จัก อ.อู๋ สมการ ส่วนถ้าใครสนใจเรื่องฮวงจุ้ยก็ลองโทรไปที่เบอร์
    086-918-9898 คุณจะได้คุยกับ อ.อู๋ โดยตรงเลยครับ

8. The Point

The Point สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2018
  9. พร้อมเพรียง

พร้อมเพรียง สมาชิกใหม่

เมื่อช่วงธันวาคม 2562 ที่ผ่านมา ดิฉันได้เชิญ อาจารย์ อู๋ สมการ มาปรับฮวงจุ้ยที่บ้าน เพราะอยากขายบ้านหลังเก่า อยากจะได้มีเงินสักก้อนไปหาซื้อบ้านหลังใหม่ หลังจากปรับไม่เกิน 2 อาทิตย์ ก็ขายบ้านได้จริงๆค่ะ ทำให้มีเงินก้อนที่สามารถจะไปซื้อบ้านหลังใหม่ได้แล้ว และเมื่อวานวันที่ 15 ก.พ. 2563 เชิญ อาจารย์ อู๋ สมการ มาอีกครั้ง มาช่วยเลือกบ้านว่าควรจะเอาหลังไหนดี เพราะดิฉันไปดูมาแล้วชอบโครงการที่อยู่ใกล้กับญาติพี่น้อง มีบ้านเลขที่ 94/5 กับ 94/7 อาจารย์ อู๋ บอกให้เลือกบ้านเลขที่ 94/5 ดิฉันก็ตัดสินใจเลือกบ้านตามที่อาจารย์บอก พอมาวันนี้ 16 ก.พ. 63 วันหวยออก ดิฉันลองเสี่ยงโชค ตั้งใจจะไปหาซื้อเลข 94 กับ 95 พอดีแม่ค้าลอตเตอรี่บอกว่าเหลือแต่ 94 ก็เลยซื้อมาสักใบ ไม่น่าเชื่อค่ะว่าถูกหวย...อย่างที่เห็น
    บ้าน บ้าน.jpg
    หวย 2.jpg

อยากบอกว่า ถ้าเป็นเรื่องบ้านหรือเรื่องฮวงจุ้ย ดิฉันขอยกเครดิตให้อาจารย์ อู๋ สมการค่ะ แกแน่จริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2020
  10. UP GRADE

UP GRADE สมาชิกใหม่

14 ธันวาคม 2017
  11. หิมะหลากสี

หิมะหลากสี สมาชิกใหม่

สิ่งที่ดิฉันรอคอยมาตั้งนาน วันนี้เป็นจริงแล้วค่ะ....ตึกแถวที่ประกาศขายมาเกือบ ๒ ปี ตอนนี้ขายออกได้แล้ว ยังแถมวันนี้วันหวยออกก็ดันมาถูกหวย+ถูกลอตเตอรี่อีกค่ะ ไม่ผิดหวังจริงๆ ที่ตัดสินใจเชิญ อาจารย์ อู๋ สมการ มาทำพิธีปรับฮวงจุ้ย เพื่อกระตุ้นโชคลาภความสำเร็จ เมื่อต้นเดือน ก.ค. 63 ดิฉันได้เชิญ อาจารย์ อู๋ มาปรับฮวงจุ้ยตึกแถวที่จะขาย แกบอกว่าหลังปรับเสร็จ คงไม่นานจะมีคนมาติดต่อขอซื้อ เพราะก่อนหน้านี้มีคนมาดูมาชมตึกหลังนี้เยอะค่ะ แต่หลายคนที่เข้ามาดู เหมือนจะตกลงเหมือนจะตัดสินใจซื้อ ซึ่งบางคนบอกว่าไม่เกิน 1 อาทิตย์จะติดต่อกลับมา แต่จู่ๆ ก็โทรมาบอกว่าเปลี่ยนใจไม่ซื้อล่ะ ทำให้ดิฉันแปลกใจว่าเกิดอะไรขึ้น จนมีคนที่รู้จักแนะนำ ให้เชิญ อาจารย์ อู๋ สมการ ลองมาปรับฮวงจุ้ยดูก่อน สุดท้ายก็เห็นผลจริงๆค่ะ เพราะวันที่ 31 ก.ค. 2563 มีคนมาตกลงทำสัญญาซื้อขายและวางมัดจำเรียบร้อยแล้ว ดิฉันรู้สึกดีใจมากๆ และยิ่งดีใจสุดๆ เมื่อวันนี้ก็มาถูกลอตเตอรี่เลขท้าย ๓ ตัว เลข 809 ตั้ง ๕ ใบอย่างที่เห็น...
    ภาพ ภาพ.jpg
    โดยเลข 809 ดิฉันก็เอามาจากเลขที่ห้องตึกแถวที่ขายล่ะค่ะ อุตส่าห์ไปหาซื้อที่ตลาดแต่เช้า โชคเข้าข้างที่หาซื้อจนได้ ซึ่งอาจารย์ อู๋ ก็เคยดูดวงให้ดิฉันว่าจะมีโชคลาภลอยเข้ามาแบบปุ๊บปั๊บ...นี่แหละที่ทำให้ดิฉันเชื่อแล้ว ถ้าใครที่กำลังมองหาซินแส ฮวงจุ้ยเก่งๆ แก้ปัญหาให้คุณได้ ดิฉันขอเป็นอีกหนึ่งเสียง ที่แนะนำ อาจารย์ อู๋ สมการค่ะ ขอรีวิว
    (Review) และยกนิ้วให้เลยค่ะ...เยี่ยม!!! ส่วนเบอร์โทรอาจารย์ อู๋ สมการ ที่ดิฉัน SAVE ไว้ คือ เบอร์ 086-918-9898 ถ้าคิดจะจองคิวอาจารย์ อู๋ ก็ต้องรีบตัดสินใจหน่อยนะค่ะ เพราะคิวแกยาวทีเดียว
    อย่างดิฉันกว่าจะได้คิวแกก็เป็นเดือนเลยค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้