ต้องการผู้ใจบุญ บริจาคหนังสือสวดมนต์ให้วัดขาดแคลนและกันดารมากๆ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย FATAL_FRAME, 5 ธันวาคม 2012.

1. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องการผู้ใจบุญ บริจาคหนังสือสวดมนต์ให้วัดขาดแคลนและกันดารมากๆค่ะ
    สวัสดีผู้ใจบุญทุกท่านค่ะ

พัชรศิลา ขอเปิดกระทู้นี้เพื่อหาผู้ใจบุญที่ต้องการบริจาคหนังสือสวดมนต์ถวายวัดกันดารและขาดแคลนค่ะ วัดนี้เป็นวัดที่พัชรศิลานับถือพระอาจารย์องค์นึงอยู่ค่ะ และตอนนี้วัดกำลังขาดแคลนหนังสือสวดมนต์ เพื่อให้ฆารวาสที่ไปปฏิบัติธรรมได้สวดมนต์กันค่ะ นอกจากนี้ก็ยังจะได้ถวายให้แด่พระภิกษุสงฆ์ที่บวชใหม่ในภายภาคหน้าอีกด้วย

มีผู้ใจบุญท่านใดต้องการถวายบ้างไหมค่ะ พัชรศิลา จะได้แจ้ง ที่อยู่วัด สำหรับทำการจัดส่งไปค่ะ

อนุโมทนาสาธุ

<SRC="http://www.pantip.com/cafe/religious/topic/Y12996128/Y12996128-0.jpg">

จากคุณ : พัชรศิลา

2. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

นี่เป็นภาพวัดที่พัชรศิลา นำมาให้ชมกันว่า กันดารและขาดแคลนจริงๆค่ะ

ภาพนี้เป็นภาพโรงทานที่ ผุพัง และเก่ามากๆแล้วค่ะ
    เวลาฝนตก หลังคาก็จะรั่วด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      133.6 KB
      เปิดดู:
      732
  3. FATAL_FRAME

ศิลาพัชร ได้ทำบุญกับวัดนี้มานานค่ะ ก่อนหน้านี้เป็นวัดร้าง ทางพระอาจารย์และลูกศิษย์อีกหลายๆท่านได้ช่วยกันบูรณะบำรุงขึ้นมาค่ะ และท่านก็เป็นพระปฏิบัติดีรูปหนึ่ง

ศิลาพัชร เห็นว่า วัดนี้มีความขาดแคลนมากๆ จึงตั้งใจจะเป็นสะพานบุญ เพื่อทำหน้าที่มาแจ้งข่าวสาร ต่างๆ ให้ท่านที่ต้องการร่วมบุญกับพระที่น่าศรัทธา และวัดที่ขาดแคลนจริงๆ ศิลาพัชรจึงตั้งกระทู้เพื่อขอเชิญผู้ใจบุญทุกท่านร่วมกันถวายหนังสือสวดมนต์ให้วัดค่ะ

ส่วนที่อยู่ที่จะจัดส่ง สามารถจัดส่งไปได้ที่ที่อยู่วัดโดยตรงค่ะ

ผู้ร่วมบุญทุกท่าน สามารถสบายใจได้ว่า หนังสือสวดมนต์ที่ท่านบริจาคไปทุกเล่ม จะถึงวัดแน่นอนค่ะ

ขนาดไฟล์:
      79.9 KB
      เปิดดู:
      293
  4. FATAL_FRAME

ที่อยู่สำหรับจัดส่งนะค่ะ

พระอาจารย์จาตุรงค์ รักขิตตธัมโม
    ไปรษณีย์รอจ่าย อำเภอจัตุรัส จ.ชัยภูมิ 36130

เนื่องจากทางวัดค่อนข้างกันดารมาก พระอาจารย์จะต้องให้ลูกศิษย์ออกไปรับไปรษณีย์ที่สำนักงานไปรษณีย์เองค่ะ

สำหรับญาิติโยมที่ไปปฏิบัติธรรมนั้น ก็จะมีมาเรื่อยๆค่ะ แต่ส่วนมากที่จะไปกันมากๆ ก็จะเป็นช่วงวันหยุดเทศการ อย่างเช่น ต้นเดือน ธันวาคมนี้ ศิลาพัชร และญาติโยม อีก 7-8 คน ก็จะไปถือศีลและกราบนมัสการพระอาจารย์ที่วัดค่ะ

ตอนนี้ทางวัดยังขาดแคลนพวกเทียนพรรษา ค่ะ เพราะต้องจุดใช้ตลอดทุกวัน เนื่องจากไฟฟ้าจะตกบ่อยค่ะ เลยไม่ค่อยใช้ไฟ กลางคืนจะใช้เป็นการจุดเทียนแทนการใช้หลอดไฟ และช่วงนี้พี่ลูกศิษย์ที่วัดบอกว่า มีงูชุมมากค่ะ เรื่องเทียนพรรษาจึงเป็นสิ่งสำคัญสิ่งหนึ่งเลยค่ะ

ส่วนอีกอย่างก็เป็นพวกข้าวสารอาหารแห้งค่ะ ที่ยังรอผุ้ใจบุญบริจาคถวายให้วัดค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับผู้ใจบุญทุกๆท่านนะค่ะ

ผุ้ใจบุญที่ต้องการร่วมถวาย หนังสือสวดมนต์ ข้าวสารอาหารแห้ง เทียนพรรษา
    สามารถจัดส่งไปได้ที่

พระอาจารย์จาตุรงค์ รักขิตตธัมโม
    ไปรษณีย์รอจ่าย อำเภอจัตุรัส จ.ชัยภูมิ 36130

อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านค่ะ

อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

จากคุณ : พัชรศิลา

5. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ ๆ
    ในบุญกุศลกับทุกท่านด้วยครับ

คุณพัชรศิลา ทำไมไม่เปิดบัญชีธนาคาร
    เพื่อให้ผู้มีจิตศรัทธาได้โอนเงินไปร่วมทำบุญ
    และท่านก็นำเงินไปซื้อหนังสือจะสะดวกกว่าใหมครับ

6. tuta868248

tuta868248 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    ชื่อวัดอะไรคะ มีแต่ชื่อพระอาจารย์ อำเภอ จังหวัด แต่ชื่อวัดไม่มี จะส่งหนังสือสวดมนต์ให้จะถึง ผู้รับหรือคะ ควรบอกให้ละเอียดคะ บุญรักษาคะ

7. J47

J47 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยนะครับ
    ออ.. เข้าใจแล้วครับ ท่าน จขกท. ท่านบอกว่าทางเจ้าอาวาสจะให้ลูกศิษย์ออกมารับไปรษณีย์นะครับ
    แล้วผมจะ ช่วยหาหนังสือส่งไปด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2012
  8. kanyanuch

kanyanuch เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อวัดดงเข ค่ะ

9. poonyasiri

poonyasiri สมาชิก

ขอบคุณมากคะ
    เดี๋ยวจะจัดส่งหนังสือสวดมนต์กับเทียนไปตามที่อยู่วัดค้า

10. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

มีพระเณรจำพรรษาอยู่กี่รูป ต้องการสิ่งอื่นอีกหรือไม่ ที่จำเป็นแก่ความเป็นอยู่ของพระเณร

11. เวทัส

เวทัส สมาชิกใหม่

มีวัดที่ยังต้องการหนังสือสวดมนต์ มนต์พิธี อยู่บ้างไหมครับ