ต้องการฝึกสมาธิ อภิญญาในกรุงเทพ นอกจากซอยสายลมแล้วมีพระเกจิที่ไหนบ้างครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย theseng99, 26 กันยายน 2010.

1. theseng99

theseng99 เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    สวัสดีครับ

ไม่ทราบว่าในกรุงเทพ มีการพระเกจิเก่งๆ สอนสมาธิ อภิญญาให้อีกไหมครับ
    นอกจากซอยสายลมครับ

ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006

คุณอยากฝึกอภิญญา ว่าแต่คุณมีกรรมหรือมีวิสัยอะไรที่มาขัดขวางการสำเร็จอภิญญาของคุณหรือเปล่าล่ะ
    ถ้าไม่มีปัญหาทางเท็คนิค ก็เอาmp3สอนอภิญญาของหลวงพ่อมาเปิดฟังคนเดียวก็ได้ ไม่ใช่ปัญหา

แต่ถ้ามีกรรมมาริดรอนหรือไม่ใช่วิสัยของคุณ ต่อให้พระพุทธเจ้าก็ให้คุณแค่เท่าที่คุณจะสามารถทำได้แล้วก็วางอุบายให้คุณตัดอาสวะเตรียมเข้าพระนิพพานเอาดื้อๆ

3. งูขาว

งูขาว เป็นที่รู้จักกันดี

( ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน ) ลองไปขอคำชี้แนะจากท่านอาจารย์ ทองทิพย์ โอภาโส ก็ได้ครับ

4. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมเคยแต่ได้ศึกษากับสายวัดท่าซุง....และผมก็คิดว่าน่าจะพอแล้วสำหรับผม........แต่มีอีกที่หนึ่งครับ.....ถ้าอยากศึกษาก็ไปได้....แต่ผมไม่เคยได้ไปศึกษาในสำนักนี้....

วัดราชสิทธาราม มัชชิมา กรรมฐาน ตามลำดับ กรรมฐานในสำนักสมเด็จพระสังฆราช(สุก ไก่เถื่อน)สำนักวิชาเรียนเดียวกับของสมเด็จพระพุทธาจารย์(โต พรหมรังษี)......

เวบนี้....

Untitled Document

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2010
  5. theseng99

theseng99 เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ถึงของเก่าไม่มี ไม่จำเป็นว่าจะต้องตัดใจครับ กรรมหรือวิสัยไม่จำเป็นต้องคิดมากครับ เราฝึกแต่กลางๆ ครับ ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร