ต้องการลบโพสทั้งหมดที่ผมโพสไว้ในเว็บพลังจิตต้องทำยังไงครับ

ในห้อง 'สาธิตและสอบถามการใช้งาน' ตั้งกระทู้โดย Apinya Smabut, 12 พฤศจิกายน 2022.

แท็ก: แก้ไข
  1. Apinya Smabut

Apinya Smabut นิพพานังสุขัง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

19 มิถุนายน 2014
    กระทู้เรื่องเด่น:
    57
    ผมต้องการลบโพสทั้งหมดที่ผมโพสไว้ในเว็บพลังจิต ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงครับ

2. Rexxar

Rexxar ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

11 มิถุนายน 2021
    ท่านสมาชิกสามารถทำได้ดังนี้ครับ

(1) สำหรับการทำการลบโพสต์ใดๆก็ตามที่ท่านสมาชิกได้เคยโพสต์เอาไว้ในกระทู้ต่างๆ และต้องการที่จะลบโพสต์ดังกล่าวนั้นออกไป ท่านสมาชิกสามารถทำการลบโพสต์ดังกล่าวนั้นได้โดยง่ายด้วยตนเองครับ โดยการคลิ๊กไปที่ปุ่ม ลบออก ซึ่งอยู่ใต้โพสต์ที่ท่านสมาชิกได้เคยโพสต์เอาไว้ครับ

(2) ส่วนการทำการลบกระทู้ใดๆก็ตามที่ท่านสมาชิกได้เคยตั้งกระทู้เอาไว้แล้วนั้น และต้องการที่จะลบกระทู้ดังกล่าวนั้นออกไป ท่านสมาชิกสามารถทำการลบกระทู้ดังกล่าวนั้นได้โดยง่ายด้วยตนเองครับ โดยการคลิ๊กไปที่ปุ่ม เครื่องมือกระทู้ ซึ่งอยู่ด้านบนในโพสต์แรกของกระทู้ที่ท่านสมาชิกได้ตั้งกระทู้เอาไว้ครับ จากนั้นให้คลิ๊กไปที่ ลบกระทู้ และ ทำการยืนยันการลบกระทู้ต่อไปครับ

3. Apinya Smabut

Apinya Smabut นิพพานังสุขัง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

19 มิถุนายน 2014
    กระทู้เรื่องเด่น:
    57
    ขอบคุณครับ แต่มีบางกระทู้ ผมคลิกที่เครื่องมือกระทู้แล้ว ไม่มีเมนูให้ลบกระทู้เหมือนกระทู้อื่น ๆ ครับ เช่น กระทู้นี้ https://palungjit.org/threads/สมาธิ-สามารถบรรเทาอาการป่วยไข้ไม่สบายได้จริง.773508/

4. Rexxar

Rexxar ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

กระทู้ดังกล่าวที่ท่านสมาชิกไม่สามารถทำการลบได้นั้น มันถูก Locked โดยท่านสมาชิกผู้ตั้งกระทู้อยู่ครับ หรือ อีกนัยหนึ่งมันเป็นกระทู้ที่ถูกท่านสมาชิกผู้ตั้งกระทู้ปิดการสนทนาอยู่ครับ

ให้ทำการปลด Locked กระทู้ดังกล่าวนั้นก่อนครับ โดยการคลิ๊กไปที่ปุ่ม เครื่องมือกระทู้ ซึ่งอยู่ด้านบนในโพสต์แรกของกระทู้ที่ท่านสมาชิกได้ตั้งกระทู้เอาไว้ครับ

จากนั้นให้ติ๊กเครื่องหมายถูกไปที่ เปิดกระทู้ และ ทำตามขั้นตอนในการลบกระทู้ต่อไปครับ

5. Rexxar

กระทู้ และ โพสต์ใดๆก็ตามที่ท่านสมาชิกได้อ้างอิงระบุแหล่งที่มาของข้อมูลไว้ชัดเจนแล้ว ท่านสมาชิกไม่จำเป็นต้องลบกระทู้ และ โพสต์ดังกล่าวนั้นเพื่อป้องกันปัญหาด้านลิขสิทธิ์นะครับ เพราะหากพิจารณาที่เจตนา ถือว่าท่านเจ้าของกระทู้ และ ท่านเจ้าของโพสต์ได้ให้ credit อ้างอิงระบุแหล่งที่มาของข้อมูลไว้ชัดเจนแล้วครับ