>>>ต้องการหาฤกษ์ผ่าคลอดบุตร<<< วิธีเลือกวันดีวันมงคลดูกันอย่างไร ?

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แจ่มเจริญ, 29 พฤศจิกายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หลานเหลน

หลานเหลน สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2012
  2. young lady

young lady สมาชิกใหม่

28 ธันวาคม 2016
  3. Pure Life

Pure Life สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2017
    :: ลูกๆ นำโชคมาให้ค่ะ เมื่อวันที่ ๑๔ ธันวาคม ๒๕๖๐ ที่ผ่านมา ดิฉันเพิ่งคลอดลูกสาวฝาแฝดตามฤกษ์ผ่าคลอด โดยแฝดพี่คลอดออกมาตอนเวลา 8.05 น. น้ำหนัก 1,889 กรัม และแฝดน้องคลอดออกมาตอนเวลา 8.08 น. น้ำหนัก 1,869 กรัม แล้ววันนี้ ๑๖ ธันวาคม ๒๕๖๐ สามีไปซื้อหวยซื้อลอตเตอรี่ถูกรางวัลเลขท้าย ๒ ตัว 89 ค่ะ ซึ่งปกติสามีเป็นคนไม่ชอบเสี่ยงโชคไม่ชอบซื้อหวยซื้อลอตเตอรี่ แต่สามีกับดิฉันเชื่อ อ.อู๋ สมการค่ะ เพราะแกเป็นคนคำนวณหาฤกษ์ผ่าคลอดให้กับลูกสาวฝาแฝดของดิฉัน อาจารย์ อู๋ แกบอกว่าถ้าลูกๆ ของคุณเกิดตรงตามฤกษ์ยามที่ให้ไว้ จะสมพงษ์กับดวงพ่อดวงแม่ เดี๋ยวพ่อแม่จะมีโชคตามมา ซึ่งไม่คิดว่าคำพูดคำทำนายของอาจารย์ อู๋ จะเป็นจริง เพราะก่อนจะหาฤกษ์ผ่าคลอดกับ อาจารย์ อู๋ ก็ลองหากับอาจารย์หมอดูท่านอื่นมาแล้ว แต่เพื่อนๆ กับคนรู้จักกับเชียร์ให้หาฤกษ์ผ่าคลอดกับอาจารย์ อู๋ สมการ มากกว่า เพราะเพื่อนๆ ที่มีลูกแล้วก็บอกและเล่าให้ฟังว่าได้ให้อาจารย์ อู๋ เป็นคนคำนวณหาฤกษ์คลอดบุตรเช่นกัน แล้วลูกที่โตขึ้นมา มีนิสัยใจคอเป็นไปตามที่แกคำนวณหาฤกษ์คลอดไว้ ทำให้ดิฉันกับสามีตัดสินใจ หาฤกษ์คลอดบุตรกับอาจารย์ อู๋ ค่ะ ไม่คิดไม่ฝันว่าลูกสาวฝาแฝดจะนำโชคมาให้เร็วอย่างนี้ ดิฉันจึงขอแนะนำบอกต่อสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ ถ้าคิดจะผ่าคลอดหรือกำลังหาฤกษ์ผ่าคลอดให้บุตร ลองหาฤกษ์ผ่าคลอดกับ อ.อู๋ สมการดูนะค่ะ รับรองไม่ผิดหวัง

4. ซาบซ่า

ซาบซ่า สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2016
    อิจฉาคนมีลูก อยากจะมีกับเขาบ้างจัง

5. PLAY PARTY

PLAY PARTY สมาชิกใหม่

อ่านแล้ว Happy

6. ดาวแสงเดือน

ดาวแสงเดือน สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2018
    ตัวเองเป็นคุณแม่ที่มีประสบการณ์ผ่านการผ่าคลอดลูกเช่นกัน ก็เลยขอ Post กับเขาบ้าง ซึ่งดิฉันคุณแม่เก๋ มีลูกสาวตัวน้อยสุดน่ารัก ชื่อน้องกุ๊กกิ๊ก ( ด.ญ.วรณัน ) ซึ่งปีที่ผ่านมาได้ผ่าคลอดน้องเมื่อวันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๐ โดยได้ฤกษ์ผ่าคลอดมาจาก อ.อู๋ สมการค่ะ สิ่งที่จะมาเล่าและบอกต่อ เป็นความเชื่อศรัทธาในตัว อาจารย์ อู๋ เพราะก่อนจะคลอดน้องดิฉันกับแฟนเคยโทรมาดูดวงกับ อ.อู๋ ตอนนั้นท้องได้ 5 เดือน เป็นช่วงที่เครียดและกลุ้มใจ เนื่องจากดิฉันและแฟนลาออกจากการเป็นมนุษย์เงินเดือน ของบริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง แล้วเราทั้งคู่ใช้เงินเก็บมาลงทุนเปิดร้านกาแฟ สุดท้ายไปไม่รอดต้องปิดกิจการ ประกอบกับกำลังท้องซะด้วย บอกตรงๆว่า เครียดมาก แต่ อ.อู๋ แกแนะนำสิ่งที่ถูกโฉลกกับดวงเราทั้งสองคน ว่าให้ขายของแห้งจะถูกโฉลกสมพงษ์กับวาสนา ดวงไม่ถูกกับธาตุน้ำหากเปิดร้านชากาแฟรับรองว่าไม่รอด พอฉันกับแฟนได้คำแนะนำจาก อ.อู๋ ก็มานั่งคิดอยู่นานว่าจะขายอะไรดี และก็มาลงตัวที่อาหารญี่ปุ่นข้าวปั้น ซูชิ ช่วงเดือนแรกไปขอเรียนขอสูตรฝึกทำ ตระเวนขายตามตลาดนัดพอขายได้ จนเริ่มขายดีหักต้นทุนเหลือเป็นกำไรวันละ 2,000-3,000 บาท รู้สึกดีใจค่ะ ขายมาตลอดจนมาถึงวันคลอดลูกสาวตามที่ อ.อู๋ ให้ฤกษ์ไว้ โดยแกบอกว่าหลังคลอดลูก เดี๋ยวดวงลูกจะส่งเสริมให้การทำมาค้าขายของคุณทั้งคู่จะขายดีขึ้น ช่วงหลังคลอดหยุดขายไป 1 เดือนเพื่อพักฟื้น แล้วก็พาคุณย่ามาอยู่ด้วย ช่วยเลี้ยงหลาน พอกลับมาเริ่มขายซูชิ ใหม่ใช้ เวลาไม่นานลูกค้าก็หวนคืนกลับมาทำให้ขายดีเหมือนเดิม ยังคงได้กำไรวันละ 2,000-3,000 บาทเช่นเดิม แต่สิ่งที่ฉันกับแฟนได้พิสูจน์คือ วันไหนที่ไปขายซูชิแล้วเอาลูกสาวตัวน้อยไปด้วยวันนั้นจะขายดีเป็นพิเศษ เคยได้กำไรถึง 5,000 กว่าบาท ยิ่งช่วงเย็นวันศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ จะขายดีมากๆ กำไร 10,000 บาทต่อวันก็เคยมีมาแล้ว ทุกวันนี้เฉลี่ยกำไรต่อวัน 5,000-6,000 บาท ทำให้ครอบครัวเรามีความสุขมากค่ะ และวันที่ ๘ มี.ค. ๒๕๖๑ ลูกสาวตัวน้อยครบรอบ 1 ขวบเป็นวันเกิดและเป็นวันฤกษ์ยามงามดี ที่ครอบครัวถือโอกาสซื้อรถถอยรถใหม่ป้ายแดง SUZUKI ERTIGA ด้วยเงินสด 640,000 บาทที่เราการเก็บออมมาตลอดเกือบ ๑ ปีค่ะ จึงอยากบอกว่าฉันกับแฟนตัดสินใจไม่ผิดที่เชื่อ อ.อู๋ ค่ะ ว่าดวงลูกสามารถส่งเสริมดวงพ่อดวงแม่ได้ค่ะ เหมือนดั่งลูกสาวตัวน้อยนางกวักประจำร้านซูชิคุณแม่เก๋ค่ะ

7. ดวงตา ดวงใจ

ดวงตา ดวงใจ สมาชิกใหม่

คุณแม่ที่กำลังตั้งท้องหรือกำลังจะคลอดบุตรในปีนี้ ๒๕๖๑ (ปีจอ)
    อยากให้ลูกสาวตัวน้อย หรือ ลูกชายตัวน้อย เกิดมามีวาสนาเป็นเช่นไร
    สามารถกำหนดได้จากการหาฤกษ์ผ่าคลอดบุตร
    ติดต่อ ดิฉัน อ.บุญเกสร ได้นะค่ะ...ยินดีให้คำปรึกษา
    โทร 069-248-0009

8. Wallpaper

Wallpaper สมาชิกใหม่

มีเรื่องเล่าของลูกสาวคนแรกที่อยากมาแชร์ประสบการณ์กับเขาบ้าง เพิ่งผ่าคลอดไปได้ไม่นานนี้เอง เมื่อวันที่ ๒๒ ก.ค. ๒๕๖๑ โดยลูกสาวตัวน้อยน่ารักของผมได้ฤกษ์ผ่าคลอดบุตร จากอาจารย์ อู๋ สมการ เพราะเห็นมีคนพูดถึงกันเยอะเกี่ยวกับอาจารย์ อู๋ สมการ หลายคนบอกว่า อ.อู๋ เป็นหมอดูและซินแสที่หาฤกษ์ผ่าคลอดบุตรเก่งมาก ลูกใครก็ตามที่ได้คลอดตามฤกษ์ยามที่ อ.อู๋ หาไว้ให้มักจะนำความโชคดีมาให้เสมอ ความคิดส่วนตัวผมในตอนแรกไม่เชื่อ ผมคิดว่าลูกจะคลอดเด็กจะออกเกิดวันไหนก็ได้ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับที่เราเลี้ยง แต่ภรรยาผมเป็นคนเชื่อเรื่องดวงชะตาบุญวาสนา เพราะเธอเคยดูดวงกับ อ.อู๋ มาก่อนแล้วแกทายทักดวงภรรยาได้อย่างแม่นยำ ซึ่งทีแรกผมกับภรรยาทะเลาะกันเรื่องคลอดลูก ตัวผมเองอยากให้ลูกเกิดแบบธรรมชาติ แต่ภรรยาอยากหาฤกษ์ที่ดีผ่าคลอดลูก สุดท้ายผมก็เลยเป็นฝ่ายยอมภรรยา เพราะเห็นว่าท้องแก่แล้วไม่อยากขัดใจ ก็เลยให้ อ.อู๋ ช่วยคำนวณหาฤกษ์ผ่าคลอดลูกสาวคนแรกให้ครับ ตรงกับวันอาทิตย์ที่ ๒๒ ก.ค. ๒๕๖๑ เวลาเกิด ๑๑.๑๑ น. และ อ.อู๋ ยังตั้งชื่อจริงให้ลูกสาวผมด้วย ว่า ด.ญ. ณฤดี จินดาบำเพ็ญ ตอนที่เห็นหน้าลูกครั้งแรก มันเป็นอะไรที่ดีใจและมีความสุขสุดๆ อย่างบอกไม่ถูก แค่เห็นลูกออกมาแข็งแรงสมบูรณ์ครบ 32 ประการผมก็พอใจแล้ว และผมตั้งใจว่าพอสิ้นเดือน เงินเดือนออกจะไปซื้อทอง 1 สลึง อาจเป็นสร้อยข้อมือเพื่อมารับขวัญลูกน้อย และวันที่ 30 ก.ค. 2561 วันที่เงินเดือนออกก็มาถึง พอหลังเลิกงานก็แวะไปร้านทอง ซื้อสร้อยข้อมือ 1 สลึงเพื่อรับขวัญลูกสาวตัวน้อย พอดีทางร้านทองลี้ฮกหลี มี Promotion คืนกำไรให้ลูกค้า เมื่อซื้อทองครบตั้งแต่ 5,000 ขึ้นไป มีสิทธิ์ได้จับสลากชิงรางวัล มีทั้งทองคำ , เครื่องใช้ไฟฟ้า , อุปกรณ์เครื่องใช้พลาสติกต่างๆ เป็นต้น คนขายที่ร้านทองบอกว่าผมมีสิทธิ์หยิบสลาก 1 ใบ ผมก็เลยหยิบสลากมา 1 ใบ ตอนที่หยิบคิดในใจและแอบภาวนาว่า วันนี้พ่อตั้งใจมาซื้อทองไปฝากให้ลูกนะ ขอให้ลูกนำโชคมาให้พ่อกลับมาบ้าง ไม่น่าเชื่อครับ คนขายที่ร้านทองแกะสลากของผม แล้วพูดกับผมว่าคุณพี่เป็นผู้ใชคดี เพราะผมได้แหวนทองคำหนัก 2 สลึง วินาทีนั้นผมรู้สึกดีใจมากเลยครับ ไม่คิดว่าตัวเองจะโชคดีเฮงขนาดนี้ ซื้อทองแค่ 1 สลึง แต่ได้กำไรคืนกลับมาเป็นทองคำหนัก 2 สลึง ใครจะไปเชื่อ ผมก็รีบเอาทองทั้งหมดกลับบ้าน แล้วไปเล่าเรื่องโชคดีให้ภรรยาฟัง ภรรยาผมบอกว่าเหมือน ที่ อ.อู๋ เคยพูดเอาไว้เลย ดวงลูกจะส่งเสริมพ่อกับแม่จะทำให้พ่อแม่มีโชคอย่างไม่คาดคิด ทำให้ผมเริ่มเชื่อว่าดวงคนเรามันส่งเสริมเกื้อหนุนกันได้จริงๆ ครับ นี่ก็เป็นประสบการณ์ที่เกี่ยวกับลูกสาวของผมที่ได้เจอได้พิสูจน์มากับตัวเอง ก็เลยตัดสินใจมา Post ข้อความนี้ครับ
    นายรัฐพงศ์ จินดาบำเพ็ญ

9. สิบดวงดาว

สิบดวงดาว สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2017
  10. เมฆบนฟ้า

เมฆบนฟ้า สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2018
    รีวิว (Review) เรื่องจริง...ประสบการณ์เหล่าบรรดาคุณแม่ๆ ที่เคยหาฤกษ์ผ่าคลอดกับ อาจารย์ อู๋ สมการ...อยากรู้ต้องกดคลิกดู (Click)
    https://palungjit.org/threads/รีวิวไปดูฤกษ์ผ่าคลอดมาให้ลูกกับหมอดูซินแสชื่อดัง.670310/

11. แจ่มเจริญ

แจ่มเจริญ สมาชิกใหม่

25 พฤศจิกายน 2016
    ผมมายืนยัน (Confirm) ว่าหาฤกษ์ผ่าคลอดกับ อ.อู๋ สมการจริงๆ เพราะเมื่อปี 2560 ผมได้ให้ อ.อู๋ หาฤกษ์ผ่าคลอดลูกชายคนแรก มาปีนี้ 2562 เมื่อวันที่ ๑ พ.ค. ๒๕๖๒ ที่ผ่านมา พึ่งผ่าคลอดลูกชายคนที่สองครับ โดย อ.อู๋ สมการ ให้ฤกษ์ผ่าคลอดมาตั้งแต่ 17.17-17.30 น. คุณหมอสูติฯ ผ่าลูกของผมออกมาตอนเวลา 17.25 น. น้ำหนัก 3,425 กรัม และ อ.อู๋ ก็บอกว่าลูกจะนำโชคมาให้ ซึ่งผมสังเกตุว่าลูกชายเกิดมามีตัวเลขเกี่ยวกับ 25 ทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นเวลาเกิดลงท้าย 25 น้ำหนักก็ลงท้าย 25 ห้องพักฟื้นก็มีเลข A 25 ผมก็เลยตัดสินใจซื้อเลข 25 และแล้วก็ถูกลอตเตอรี่ เลขท้าย ๒ ตัว เลข 25 จริงครับ...นี่คือเรื่องจริงที่เกิดกับครอบครัวผม (เจ้าของกระทู้นี้) ส่วนคุณพ่อ+คุณแม่ท่านไหน อยากได้ฤกษ์ผ่าคลอดที่ดีให้บุตร โทรไปหา อ.อู๋ สมการ ที่เบอร์ 086-918-9898 ได้โดยตรงเลยครับ...แล้วคุณจะไม่ผิดหวัง
    หวย 1.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2019
  12. แม่บัวจ๋า

แม่บัวจ๋า สมาชิก

25 พฤศจิกายน 2016
    ประสบการณ์จริงๆ ที่ไปดูดวงและไปหาฤกษ์ผ่าคลอดลูก กับ อาจารย์ อู๋ สมการมาค่ะ ขอยืนยันด้วยเกียรติและศักดิ์ศรีว่าเป็นเรื่องจริงทุกประการค่ะ...ดิฉันชื่อ ชลิตา เพชรบันดาล พร้อมกล้าลงชื่อจริง+นามสกุลจริงไว้ให้ด้วย โดยเรื่องของตัวดิฉันมีอยู่ว่า เมื่อ 9 ปีก่อน ตรงกับ พ.ศ ๒๕๕๓ ที่ผ่านมา ดิฉันตั้งครรภ์ลูกคนแรก และหมอสูติฯ บอกว่าคลอดเองธรรมชาติไม่ได้แน่ ควรผ่าคลอด ก็เลยคุยกับสามีว่าอยากหาฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูก แล้วจะไปปรึกษาหมอดูซินแสที่ไหนดี พอดีมีญาติแนะนำให้ไปหาฤกษ์ผ่าคลอดกับ อาจารย์ อู๋ สมการดูสิ ก็เลยตัดสินใจปรึกษา อาจารย์ อู๋ และตกลงให้แกเป็นคนหาฤกษ์ผ่าคลอดให้กับลูกชายคนแรก ตรงกับวันที่ ๓๐ พ.ย. ๒๕๕๓ เวลา 9.05 น. โดยอาจารย์บอกว่าลูกชายจะโดดเด่นและเก่งด้านกีฬา และก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ ค่ะ เพราะตั้งแต่เรียน ป.1 ถึง ป.4 แข่งกีฬาสีหรือโรงเรียนส่งไปแข่งที่ไหน ก็ได้เหรียญทองมาตลอดดั่งที่เห็น
    POST รางวัลผลงาน.jpg
    และอาจารย์อู๋ ยังทักดิฉันว่า คุณจะมีลูกสาวอีก 1 คน ต้องอดทนรอไปอีก 9 ปี ซึ่งวันนี้ดิฉันก็ได้พิสูจน์ความแม่นยำของอาจารย์ อู๋ เข้าแล้ว เพราะช่วงต้นปี ก.พ. 2562 ดิฉันก็ตั้งท้องตั้งครรภ์จริงๆ ด้วยค่ะ ทำให้นึกถึงคำพูดของอาจารย์ อู๋ ขึ้นมาทันที และก็ได้ให้อาจารย์ อู๋ สมการ ช่วยหาฤกษ์ผ่าคลอดให้กับลูกสาวตัวน้อยเช่นเดิม อาจารย์หาให้ ตรงกับวันที่ ๘ พ.ย. ๒๕๖๒ เวลาเกิด 15.15 น. ที่ผ่านมา
    baby 004.jpg
    เรียกว่ารอกันมานานมากกว่าจะมีลูกสาว รอถึง 9 ปีเต็มๆ อยากบอกว่าคุณสามีดีใจสุดๆ และดูท่าทางจะปลื้มเอามากๆ เช่นกันค่ะ เพราะอยากมีลูกสาวมาตั้งนานแล้ว อาจารย์ อู๋ แกใจดียังทายดวงอนาคตของลูกสาวดิฉันอีกว่า ต่อไปจะมีชื่อเสียงและมีโอกาสเข้าวงการบันเทิงเป็นศิลปิน+ดาราหรือนักร้อง แหมอยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆ จัง ดิฉันกับลูกๆ จะได้พาไปกราบอาจารย์ ถึงที่บ้านเลย นี่คือเรื่องจริงที่เกิดกับดิฉัน ด้วยเหตุนี้จึงอยากจะบอกต่อเพื่อนๆ สมาชิก ที่สนใจดูดวงแม่นๆ หาหมอดูเก่งๆ หรือต้องการหาฤกษ์ผ่าคลอดบุตร ลองไปปรึกษา
    อาจารย์ อู๋ สมการดูสิค่ะ หรือไม่ก็โทรไปที่หมายเลขโทรศัพท์ของอาจารย์ 086-918-9898...(ดิฉันนางชลิตา เพชรบันดาล ผู้ POST )

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้