ต้องการให้คุณณฐมณฑ์ตรวจสอบว่าผมเหมาะกับกรรมฐานกองไหน

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย มหาธาตุ, 25 ตุลาคม 2004.

1. มหาธาตุ

มหาธาตุ บุคคลทั่วไป

ต้องการให้คุณณฐมณฑ์ตรวจสอบว่าผมเหมาะกับกรรมฐานกองไหน ฝึกแล้วจะได้ผลเร็วที่สุดครับ วัตถุประสงค์คือต้องการเห็นนรก สวรรค์ จะได้เตือนคนรอบข้าง (ซึ่งผมเชื่อว่าจะหาคนที่มีศีล 5 นั้นก็ยากมาก) ไม่ให้ไปนรก แต่ให้เขาไปสู่สุคติภูมิ เมื่อเราเตือนเขาไปเขาจะต้องถามกลับว่านรก สวรรค์เป็นอย่างไร จะได้ตอบเขาได้ครับ ขอบคุณครับ

2. ณฐมณฑ์

ณฐมณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2004
    ดิฉันจะทูลถามพระพุทธองค์ในกรรมฐานให้ค่ะ และดิฉันจะตรวจสอบกลั่นกรองกับคุณปาริสัชชาอีกทีนะคะ
    ขอรบกวนว่า หากคุณไม่ขัดข้อง ช่วยให้ชื่อจริง (นามสกุลไม่ต้องก็ได้ค่ะ)ที่private message ได้ไหมคะ
    และดิฉันอาจจะต้องขอเวลาสักหน่อย แล้วจะตอบคุณมหาธาตุเรื่องกรรมฐานกองที่คุณเหมาะที่จะฝึกก่อนกองอื่นในกระทู้ที่ดิฉันเล่าประสบการณ์การฝึกกสิณนะคะ

ขอโมทนาในกุศลจิตของคุณที่ต้องการปฏิบัติ อีกทั้งคุณมหาธาตุยังอยากช่วยคนรอบข้างของคุณด้วย ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นนะคะ

3. พลอย

พลอย Active Member

26 กันยายน 2004
    เคารพและนับถือค่ะ อ.ณฐมณฑ์

4. santosos

santosos เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2004
    ติดต่อผมได้นะ ผมรู้ไร ไม่ปิด santosos@hotmail.com มีmsnนะ

ติดต่อผมได้นะ ผมรู้ไร ไม่ปิด santosos@hotmail.com มีmsnนะ
    ผมชื่อหนุ่ม
    อายุ28
    025792201 โทรคุยเล่นกันได้ มีไรถามมาเลย รู้ไม่ปิด