ปิดรับบริจาค ปิดบุญถวายพระไตรปิฎก 45 เล่มพร้อมตู้

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย itipiso, 30 มีนาคม 2023.

1. itipiso

itipiso เป็นที่รู้จักกันดี

#ปิดบุญนี้ครับ

#ปิดบุญสร้างพระไตรปิฎก 45 เล่มพร้อมตู้ งบรวมค่าส่ง 27,200 บาท
    มีผู้ร่วมบุญมาทั้งสิ้น
    6,150 บาท
    ใช้เงินส่วนตัว 21,050 บาท
    อนุโมทนาสาธุ ๆ กับทุก ๆ ท่านนะครับ

#ขอเชิญร่วมบุญถวายพระไตรปิฎก ฉบับสยามรัฐ 45 เล่ม พร้อมตู้ (ครั้งที่ 6)
    ถวายแต่
    #ธรรมสถานดอนปู่ตา บ้านกุดกอย
    ต.โนนสว่าง อ.กุดข้าวปุ้น
    จ.อุบลราชธานี
    โดยมี พระอัตติกานต์ โชติกโร เป็นเจ้าสำนัก (ท่านรู้จักกับผมมาตั้งแต่เป็นสามเณร ครับ)

งบประมาณ
    1) พระไตรปิฎก ฉบับสยามรัฐ 45 เล่ม ราคา 15,500 บาท
    2) ตู้แดงลายทอง ราคา 8,500 บาท
    3) ค่าจัดส่ง 3,200 บาท
    #รวมทั้งสิ้น 27,200 บาท
    #มัดจำแล้ว 5,000 บาท

#ร่วมถวายพระไตรปิฎก 45 เล่ม พร้อมตู้ เชิญร่วมบุญได้ตามกำลังศรัทธา อย่าให้ลำบากใจ ตั้งแต่ 1 สตางค์ขึ้นไปครับ
    xxxxxx

#รอทางร้านทำตู้เสร็จแล้วจัดส่งถวายได้ประมาณเดือนเมษายน 2566 ครับ

#หากขาดเหลือเท่าไหร่ ผมจะสมทบให้ครบตามงบประมาณเองครับ

#หากได้เงินมาเกินงบประมาณจะนำถวายเจ้าสำนักเพื่อประโยชน์แก่หมู่สงฆ์ต่อไป

#หลังจากนี้..ใครโอนเงินมา #ถือว่าให้เงินผมใช้ส่วนตัว ไม่ได้นำไปสร้างพระไตรปิฎกกับตู้ #เพื่อป้องกันโทษทำลายพระเจดีย์ของผมเองครับ

#สำคัญมาก หากไม่มั่นใจไม่ต้องโอนร่วมบุญนะครับ

#ร่วมบุญแล้วจะแจ้งหรือไม่แจ้งก็ได้ ผมเช็กอยู่ตลอดครับ
    #เรื่องโทษเทียบเท่าย้ายพระเจดีย์ กับ #โทษเทียบเท่าทำลายพระเจดีย์ อันนี้ผมเข้าใจดี แล้วสังเกตว่าเจ้าของบัญชีบอกบุญหลายท่านทั่วโซเชียล โดนโทษทั้งสองนี้กัน อันนั้นเรื่องของเขาครับ

#ที่น่ากลัวคือโทษทั้งสองประการนี้ไม่สามารถชำระหนี้สงฆ์แทนได้ ทั้งนักบวชและฆราวาสที่โดนโทษเรื่องนี้ต้องเคยผิดศีลหรือโดนโทษเรื่องนี้มาก่อน เพราะถ้าบริสุทธิ์มาตั้งแต่ต้น ถึงไม่รู้ ไม่เข้าใจโทษย้ายพระเจดีย์ โทษทำลายพระเจดีย์ บุญก็จะรักษา ไม่ให้ผิดพลาดเรื่องนี้เองครับ ในเมื่อบุญไม่รักษาก็แสดงว่าเคยผิดศีลหรือผิดเรื่องนี้มาบ่อย

#โดยเฉพาะการบอกบุญ 2 รายการขึ้นไปในช่วงเวลาทับซ้อน ด้วยบัญชีเดียวกัน หากบอกบุญเป็นสาธารณะ มีผู้แชร์นำไปบอกต่อหลายที่ ถ้าผู้นั้นไม่ได้ทรงอภิญญา ก็ไม่สามารถแยกได้ว่าใครทำบุญรายการอะไรจำนวนกี่บาทครับ ยิ่งบอกบุญไม่บอกวันเวลาปิดบุญ
    แล้วเมื่อบุญถวายสร้างเสร็จแล้ว ไม่ลบรายกายบุญออก หรือ ไม่แจ้งปิดบุญในกระทู้บอกบุญเดิม รายการบุญนี้จะอยู่ในโซเชี่ยลไปตลอด คนไม่รู้ร่วมบุญมาทีหลัง เจ้าของบัญชีโดนโทษทำลายพระเจดีย์ หรือ ย้ายพระเจดีย์อยู่ตลอด ถ้าโดนบ่อย ๆ ก็ ลงโลกันตนรก หนักและอยู่นานกว่า อเวจีมหานรกหลายเท่า

... แต่ถ้าตอนประกาศบอกบุญเราแจ้งชัดเจนทุกประการ คนไม่ดูไม่อ่าน โอนมาทีหลัง เป็นความผิดพลาดของเขาเอง เจ้าของบัญชีไม่มีโทษ เนื่องจากแจ้งไว้ชัดเจนแล้วครับ

*** ขออนุโมทนาสาธุ ๆ ในบุญของทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2023
  2. itipiso

#ปิดบุญสร้างพระไตรปิฎก 45 เล่มพร้อมตู้ งบรวมค่าส่ง 27,200 บาท
    6,150 บาท
    อนุโมทนาสาธุ ๆ กับทุก ๆ ท่านนะครับ

ขนาดไฟล์:
      239.1 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      139.2 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      153.6 KB
      เปิดดู:
      79
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2023
  3. itipiso

อานิสงส์สร้างพระไตรปิฎก

ดังมีใจความว่าองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเสด็จประทับอยู่ในเชตวันมหาวิหารณกรุงสาวัตถีในเวลานั้นพระสารีบุตรเถระเจ้ามีความประสงค์ว่าจักทูลถามพระพุทธเจ้าให้ทรงแสดงธรรมประกาศอานิสงส์สร้างพระไตรปิฎกให้ทราบทั่วถึงกันแก่พุทธบริษัทพระเถระเจ้าก็เข้าเฝ้าทูลถามแก่พระผู้มีพระภาคเจ้าว่าข้าแต่พระองค์ผู้เจริญถ้าชนทั้งหลายให้พุทธศาสนายืนยาวถึง ๕ พันวัสสา จะมีอานิสงส์เป็นประการใดพระพุทธเจ้าข้า

พระพุทธเจ้าทรงตรัสว่า ดูกรท่านสารีบุตรถ้าชนทั้งหลายมีจิตศรัทธาเลื่อมใสสร้างพระไตรปิฎกเช่นนั้นแล้วเมื่อตายไปแล้วก็จักได้เสวยราชสมบัติเป็นพระเจ้าจักรพรรดิราชถึง ๘ หมื่น ๔พันกัลป์ใช่แต่เท่านั้น เมื่อเคลื่อนจากความเป็นพระเจ้าจักรพรรดิแล้วก็จะได้เป็นพระราชาอนุภาพอีก ๙ อสงไขยต่อจากนั้นก็ได้เสวยสมบัติในตระกูลต่าง ๆ เป็นลำดับไป คือตระกูลพราหมณ์มหาศาลตระกูลเศรษฐีคฤหบดี และเป็นภูมิเทวดาอากาศเทวดา อย่างละ ๙ อสงไขยต่อแต่นั้นก็จะได้เสวยในสวรรค์ทั้ง ๖ ชั้น เป็นลำดับไปชั้นละ ๘ อสงไขยเมื่อจุติจากชั้นเทวโลกแล้ว มาถือกำเนิดเกิดเป็นมนุษย์ก็จะมีร่างกายบริสุทธิ์ผุดผ่องเป็นที่รักใคร่แก่คนทั้งหลายที่ได้พบเห็น ทั้งน้ำใจก็บริสุทธิ์สุจริตปราศจากบาปธรรมอกุศลทั้งปวงและเป็นผู้มีปัญญาเฉลียวฉลาดรอบรู้ทั้งทางโลกและทางธรรมดังนี้เป็นต้น

ดูกรท่านสารีบุตรเมื่อตถาคตสร้างบารมีอยู่ได้เกิดเป็นอำมาตย์ของพุทธบิดาแห่งสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนามว่า ปุราณโคดมได้สร้างพระไตรปิฎกไว้ให้สืบองค์ได้ตั้งความปรารถนาขอตรัสเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งเถิดในอนาคตกาลโน้นสมเด็จพระปุราณโคดมบรมศาสดาทรงพยากรณ์ไว้ว่า อำมาตย์ผู้นี้ต่อไปภายภาคหน้าจะได้ตรัสเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งมีพระนามว่าพระสมณโคดมก็คือพระตถาคตเรานี้เอง ดังนี้แล ก็สิ้นสุดพระกระแสธรรมเทศนาที่พระบรมศาสดาทรงแสดงแก่พระสารีบุตรเถระเจ้าแต่เพียงเท่านี้

4. itipiso

#หากไม่สะดวกร่วมบุญก็สามารถอนุโมทนาสาธุกับผมในใจก็ได้ครับ

5. itipiso

6. itipiso

คำอุทิศบุญ
    อิทัง ปุญญะผะลัง
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้
    ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรม
    นายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี
    ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วน
    กุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบ
    เท้าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้ง
    หลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่ว
    สากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และ
    พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน
    ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้า ในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไป
    แล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็น
    ญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วน
    กุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า
    จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้
    ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่ง
    พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิด
    หากยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด
    ขอคำว่าไม่มี ไม่รู้ ความขัดข้องทั้งหลาย จงอย่าบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

7. souldark

souldark สมาชิก

18 ธันวาคม 2022
    ร่วมทำบุญ 50 บาท
    โอนเมื่อ 30/3/66
    โมทนาบุญกับทุกท่าน

8. itipiso

มียอดทำบุญมาแล้ว 4,455 บาทครับ

9. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

นิ่ง----ทำบุญทุกบุญทั้งหมดขอให้อานิสงสส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีองค์ประกอบมหาบุรุษ32ทั้งหมดเช่นสมเด็จองค์ปฐมและองค์พระพุทธเจ้าทุกรูปที่พระนิพพานหล่อสุดเท่สุดร่ำรวยทางที่ชอบยศใหญ่สุดฉลาดสุดร่ำรวยสุดรูปร่างหล่อสุดสูงสุดอายุเป็นอมตะถาวรแข็งแรงสุดมีลักษณะมหาบุรุษทั้งหมดทุกประการเช่นสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานมีคุณสมบัติรูปสมบัติทรัพย์สมบัติทั้งหมดทุกประการเฉกเช่นเดียวกับพระวิสุทธเทพที่พระนิพพานอันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุดองค์พระพุทธเจ้าพระอรหันต์พระอัครสาวกทั้งหมดและพระที่นิพพานทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอให้อานิสงส์ในการถวาย--สังฆทาน-ทอดกฐินสามัคคีรวมถึงการบอกบุญทั้งหมดแก่หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนจ.กาญจนบุรีทั้งหมดทุกรูปส่งผลให้กระผมจบกิจในพระพุทธศาสนาชาตินี้เป็นอมตะตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ตัดกรรมหนักทั้งหมดทางฝ่ายไม่ดีปิดอบายภูมิ4ตลอดไปและขอให้กระผมกระผมประสบกับครุกรรม(กรรมหนักฝ่ายกุศล)คือจบกิจในพระพุทธศาสนาเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ปิดอบายภูมิ4แบบถาวรปิดเด็ดขาดฉับพลันทันทีและบังเกิดดวงตาเห็นธรรมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นทุกระดับพระโสดาบัน-พระสกิทาคามี- พระอนาคามี-พระอรหันต์-สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณ ขีณาสพ เตวิโชฉฬภิญโญทั้งหมดและขอชาตินี้เป็นชาติสุดท้ายเข้าพระนิพพานชาตินี้แบบเร็วที่สุด และสำเร็จผลนิโรธสมาบัติ ผลอภิญญาสมาบัติฌานอภิญญาคุณวิเศษทุกขั้นที่องค์พระพุทธเจ้าและอัครสาวกเบื้องซ้าย-ขวาโดยเฉพาะเช่นเดียวกับ-----พระมหาโมคคัลลานะพระสารีบุตรสำเร็จทุกขั้น----ของพระที่นิพพานทุกรูปอันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุดสำเร็จแล้วขอกระผมสำเร็จธรรมนั้นทั้งหมดในชาตินี้ด้วยเทอญพระพุทธเจ้าข้าสาธุๆๆคับอนุโมทนาบุญพระที่นิพพานทั้งหมดทุกรูปคับ------ ขอให้กระผมมีครูบาอาจารย์สอนจนกระผมบรรลุสำเร็จฌานทุกขั้นจนถึงผลนิโรธสมาบัติโลกุตตรฌานทั้งหมดถึงโสดาปัตติผลถึงอรหัตตผล-สกิทาคามีผล-อนาคามีผลทุกขั้นในชาตินี้ในชาตินี้ทุกขั้นทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชโปรดเป็นพยานให้กระผมทุกคำพูดด้วยเทอญครับและท่านลุงทุกท่านและพระที่นิพพานทั้งหมดในครุกรรมฝ่ายกุศลในทุกครั้งรวมถึงครั้งนี้และศัตรูหมู่พาลที่คิดประทุษร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำขอให้แพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอกระผมจงประสบความดีตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับขอให้อานิสงส์การทำบุญวัดท่าขนุนหลวงพี่เล็กไม่ว่าจะเป็นสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมทอดกฐินสามัคคีเป็นอนันต์ส่งผลให้กระผมสำเร็จผลนิโรธสมาบัติผลอภิญญาผลสมาบัติในชาตินี้สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณตัดปิดอบายภูมิทั้ง4เด็ดขาดถาวรตลอดไปในชาตินี้และสำเร็จตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้และขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้แบบเร็วที่สุดแบบเร็วที่สุดศัตรูทุกรูปนามเห็นรูปหรือไม่เห็นรูปก็ดีทำอะไรกระผมไม่ได้ถ้าทำก็โดนเหมือนที่ทำกับกระผมทุกประการตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับและขอให้มีหน้าตาผิวพรรณดีที่สุดความร่ำรวยยศทางโลกและทางธรรมที่รวยที่สุดใหญ่ที่สุดตลอดไปในทางที่ชอบตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้-------------ทำบุญทุกบุญรวมทั้งงานกฐินสามัคคีวัดท่าขนุน2565-----ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชเป็นพยาน(ได้โปรดเมตตาสงเคราะห์)ให้กระผมเกิน100ครั้งในบุญโดยเฉพาะสังฆทาน--------------######-- "ถวายสังฆทาน"---และ"ทำบุญ"ทุกบุญ" องค์พระพุทธเจ้าพระอรหันต์ทุกรูปที่พระนิพพานอันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุดหลวงพี่เล็กและพระทุกรูปวัดท่าขนุน"และทำบุญทุกบุญวัดท่าขนุนขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญสังฆทานพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปทั้งวัดโดยมีองค์หลวงพี่เล็กเป็นประธานรับสังฆทาน#########กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญกับวัดท่าขนุนทั้งวัดโดยเฉพาะสังฆทานโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ที่คิดแช่งหรือคิดไม่ดีกับกระผมทางกายวาจาใจทั้งหมด(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งกหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับพระทุกรูปในประเทศไทยและทุกรูปทั่วโลกโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับขอให้กระผมสำเร็จธรรมทุกขั้นที่องค์พระนิพพานทุกรูปสำเร็จแล้วทั้งหมดในชาตินี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญพระพุทธเจ้าข้าด้วยอานิสงส์การถวายสังฆทานวัดท่าขนุนจ.กาญจนบุรีทั้งหมดคับ

ขนาดไฟล์:
      136.8 KB
      เปิดดู:
      30
  10. itipiso

มียอดทำบุญมาแล้ว 6,018 บาทครับ

11. itipiso

มียอดทำบุญมาแล้ว 6,148 บาทครับ

12. itipiso

6,150 บาท

13. itipiso

ขนาดไฟล์:
      173.2 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      134.9 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      142.1 KB
      เปิดดู:
      30