ถอดสิถอด อิ อิ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย กระสือข้างส้วม, 10 กรกฎาคม 2005.

1. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ลองดูซิ+++คุณเป็นแบบนี้รึปล่าว
    มาม๊ะ มารู้จักนิสัยส่วนตัวจากการถอดชุดกันดีกว่า คงดูได้แต่ของตัวเองนะ
    ถ้าอยากรู้ของคนอื่นคงต้องถามเอา อย่าไปแอบดูละ เดี๋ยวจะเป็นตากุ้งยิง หุหุ

1.ถอดชุดอย่างรวดเร็ว แล้วกองระเกะระกะไว้ทั่วห้อง

เป็นคนร่าเริง เฮฮา รักความสนุกสนาน จึงไม่พลาดงานกิจกรรมต่างๆ ของโรงเรียน ทั้งกีฬาสี งานรับน้อง เข้าค่าย ไม่มีงานไหนที่ไม่มีคุณ และเพื่อนๆ ก็ยินดีร่วมวงกับคุณเช่นกัน เรียกว่า เฮไหนฮานั่นเลยล่ะ มีความคิดอิสระและมีความเป็นตัวของตัวเองสูง มักสับสนกับความต้องการของตัวเอง

2.ถอดชุดทีละชิ้น แล้วเก็บเข้าที่อย่างเป็นระเบียบ

เป็นคนจริงจังกับชีวิต ใช้ชีวิตอย่างมีระเบียบแบบแผนเป็นขั้นตอน ไม่เคยต้องมาอดหลับอดนอนอ่านหนังสือก่อนสอบ เพราะคนนี้เค้าอ่านสะสมมาแต่เนิ่นๆ แล้วจ้ะ น่าเอาเป็นตัวอย่างนะนอกจากนี้ มักระมัดระวังตัวเองให้ปลอดภัยจากภัยใกล้ตัวอยู่เสมอ มีความเชื่อมั่นสูง มีความคิดเป็นของตัวเอง และรักอิสระเป็นที่สุด

3.ถอดรองเท้าและถุงเท้าก่อน

เป็นคนช่างสังเกตผู้คน จึงรู้จักคนอื่นมากกว่าที่เค้าคิด เป็นคนระมัดระวังรอบคอบในการใช้ชีวิต จึงใช้เวลาในการตัดสินใจเรื่องต่างๆ นานกว่าปกติ จะเรียนพิเศษที่ไหน เค้าคนนี้จะเซอร์เวย์ไปทุกที่ เอาที่เจ๋งที่สุด แต่ก็อย่าเซอร์เวย์ให้นานนักนะ เดี๋ยวที่เรียนจะเต็ม อดเรียนซะก่อน 555

4.ถอดเครื่องประดับ เช่น แหวน ตุ้มหู สร้อยคอ หรือนาฬิกา ก่อน

เป็นคนอบอุ่น โรแมนติก ช่างฝัน (หวาน) เรียกได้ว่า ใครได้เป็นแฟนคนนี้ จะรู้สึกว่าโลกนี้มีแต่สีชมพูเชียวล่ะ แต่บางครั้งอ่อนไหวง่าย ให้เพื่อนๆ ต้องคอยดูแลความรู้สึกกันอยู่เสมอ มักเกรงใจคนอื่นมากเกินไป จนไม่กล้าปฏิเสธ หลายครั้งที่ช่วยเหลือคนอื่น จนต้องมานั่งกลุ้มใจเอง

5.ไม่มีวิธีถอดชุดที่แน่นอน แต่ละวัน มักทำไม่ซ้ำกัน

เป็นคนกระตือรือร้น ชอบการผจญภัย กล้าได้กล้าเสีย เรื่องกีฬาผาดโผน อย่างจักรยาน สเก็ตบอร์ด โรลเลอร์เบลด นั่นแหละกีฬาโปรดของเค้าเลยล่ะ เป็นคนชอบเข้าสังคม เข้ากับคนอื่นได้ง่าย เข้าโรงเรียนมาเจอเพื่อนวันแรก ก็คุยกันได้เหมือนสนิทกันมาเป็นปี จึงมีเพื่อนเพียบบบบ ไปไหนไม่เคยขาดเพื่อนซักที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2005
  2. ธุลีดิน

ธุลีดิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2004
    อ่านแล้วทำให้คึกลิดนะครับ :)

3. พรายแสง

พรายแสง เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ถอดรองเท้าและถุงเท้าก่อน

เป็นคนช่างสังเกตผู้คน จึงรู้จักคนอื่นมากกว่าที่เค้าคิด เป็นคนระมัดระวังรอบคอบในการใช้ชีวิต จึงใช้เวลาในการตัดสินใจเรื่องต่างๆ นานกว่าปกติ จะเรียนพิเศษที่ไหน เค้าคนนี้จะเซอร์เวย์ไปทุกที่ เอาที่เจ๋งที่สุด แต่ก็อย่าเซอร์เวย์ให้นานนักนะ เดี๋ยวที่เรียนจะเต็ม อดเรียนซะก่อน 555

ถ้าไม่ถอดก่อนก็เข้าบ้านมะได้อ่ะ..

4. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนสมัยหนูกล้วยไม้เรียนชั้นประถม พอกลับมาจาก โรงเรียน หนูจะรีบไปเล่นกลับเพื่อนๆ คุณแม่บอกต้องอาบน้ำทำการบ้านให้เรียบร้อยก่อน หนูกลัวจะไม่ได้เล่น เลยรีบถอดเสื้อผ้าอย่างเร็วค่ะ ทำให้คุณแม่บ่นว่า กล้วยไม้ กางเกงในหนู ทำไมมันม้วนเหมือนไส้กระสือล่ะเนี่ย คือรีบรูดกางเกงในแบบรวกๆค่ะ ก่อนอาบน้ำ ทำให้ถูกคุณแม่ดุ ว่าไม่เรียบร้อย มาจนถึงทุกวันนี้ค่ะ พี่ๆขา

5. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ไม่ทราบ มันม้วนอีท่าไหนหละคะคุนน้องกล้วย ถึงได้เกลียวสวยเหมือนไส้ของพี่ หึหึ

6. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    2.ถอดชุดทีละชิ้น แล้วเก็บเข้าที่อย่างเป็นระเบียบ

เป็นคนจริงจังกับชีวิต ใช้ชีวิตอย่างมีระเบียบแบบแผนเป็นขั้นตอน ไม่เคยต้องมาอดหลับอดนอนอ่านหนังสือก่อนสอบ เพราะคนนี้เค้าอ่านสะสมมาแต่เนิ่นๆ แล้วจ้ะ น่าเอาเป็นตัวอย่างนะนอกจากนี้ มักระมัดระวังตัวเองให้ปลอดภัยจากภัยใกล้ตัวอยู่เสมอ มีความเชื่อมั่นสูง มีความคิดเป็นของตัวเอง และรักอิสระเป็นที่สุด

.........../////........สงสัยต้องเปลี่ยนวิธีถอด.........//////

7. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่กาสือ ดีใจจังที่พี่คุยด้วย คืออย่างนี้ค่ะ เวลาจะถอดกางเกงในนะค่ะ เอามือซ้ายแลมือขวาแตะขอบกางเกงในแล้วใช้สันมือส่วนในกดตรงขอบกางเกงใน แล้วรูดลงมาเลยค่ะ ถ้ากางเกงในใหม่ จะรูดมาแบบรวดเร็วค่ะ ถ้ากางเกงในเก่าอาจจะช้าและไม่ม้วนตัวซักเท่าไหร่นะค่ะ เพราะยางยึด ขยายแล้วค่ะ ง่ายจะตายไปค่ะพี่ๆขา ลองทำดูนะค่ะ ถอดแล้วต้องรีบแช่น้ำนะค่ะ เดี๋ยวมดขึ้นค่ะ เพราะมดชมกลิ่นกางเกงในสุภาพสตรีค่ะ ..... ไม่เอาแล้วเดี๋ยวจะทะลึ่งเกินไปไม่น่ารักสมวัยของน้องกล้วยไม้ค่ะ :cool: :cool:

8. Nipanung

Nipanung เป็นที่รู้จักกันดี

-_-''''''