ถามผู้รู้ เรื่องการไปปฎิบัติธรรมที่ วัดถำ้ผาปล่อง

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย nam-ning, 4 มกราคม 2013.

1. nam-ning

nam-ning เป็นที่รู้จักกันดี

คือ มีข้อสงสัยค่ะว่า การไปปฎิบัติธรรมที่วัดถำ้ผาปล่อง บังคับต้องแต่งชุดขาวหรือป่าวค่ะ หรือว่าไม่จำเป็นต้องเป็นสีขาวแต่เป็นสีสุภาพแทนได้ พอดีชุดขาวน้อยอ่ะค่ะ + กับเสื้อกันหนาวกับผ้าคลุมตัวสีขาวก็ไม่มี ขอบคุณค่ะ

2. สุโขสุขี

สุโขสุขี เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    อันนี้ไม่แน่ใจนะ ครับ แต่ตอนผมไปเห็นพี่ผู้หญิงบางท่านก็ไม่แต่งชุดขาวแต่ใส่สีที่สุภาพ ครับ
    ยังไงก็ขออนุโมทนา สาธุ ล่วงหน้านะ ครับ

3. nam-ning

nam-ning เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ ขอถามอีกเรื่อหนึ่งน่ะค่ะ คือ ที่พักเป็นศาลาพักรวมหรือว่าเปนห้องแยกเดียวๆให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ :)

4. สุโขสุขี

สุโขสุขี เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    อันนี้ผมไม่ทราบ ครับ เพราะผมไม่ได้ถามพี่ผู้หญิงเลย ครับ ต้องให้ผู้หญิงในเว็บนี้ที่เคยไปมาบอก ครับ
    ผู้หญิงจะพักที่ศาลาสามฤดู (แต่ขอเดาว่าข้างในอาจจะเป็นห้องแยกก็ได้ ครับ เดาเอาจากที่เห็น)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2013