ถามเรื่องน้ำมันชาตรีครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย gundam009, 14 กันยายน 2017.

1. gundam009

gundam009 สมาชิก

26 พฤษภาคม 2017
    ผมเป็นโรคเกี่ยวกับกระดูกครับจะใช้น้ำมันชาตรีรักษา อยากทราบว่าการอาราธนานั้น ให้อาราธนาเพียงวันเดียวแล้วทาน้ำมันชาตรีบริเวรที่ปวดทุกวันจนกว่าจะหาย หรือต้องอาราธนาทุกวัน แล้วก็ทาทุกวันด้วยครับ

2. noomawang789

noomawang789 สมาชิก

ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ว่าควรอารธนาทุกวัน
    สวดมนต์นั่งสมาธิ แผ่บุญให้เจ้ากรรมนายเวรที่ทำให้เราเจ็บปวด
    และแผ่ให้ครูบาอาจารย์ผู้ปรุงน้ำมัน อารธนาน้ำมันบอกครูบาอาจารย์
    ให้น้ำมันนี้รักษาอาการเจ็บปวดของเราให้หาย
    และทาน้ำมัน ตรงบริเวณที่ปวด ทำแบบนี้ทุกวัน
    เมื่อหายขาดแล้ว ก็ไปทำบุญถวายสังฆทาน ให้เจ้ากรรมนายเวรและครูบาอาจารย์

เหมือนกับเวลาที่เราสวดมนต์เราต้อง อารธนาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    และอันเชิญเทวดา ก่อนทุกครั้งที่สวดมนต์หรือนั่งกรรมฐาน

อันนี้ก็คล้ายกัน คืออาศัยแรงครูบาอาจารย์ มาร่วมรักษาอาการเจ็บป่วย

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ตรงนี้เล่าให้ฟังเฉยๆนะครับ
    อาการเกี่ยวกับการเสื่อมของกระดูก
    มันต้องใช้เวลาหน่อยครับ
    โดยเฉพาะที่ชอบเกิดตามข้อหัวเข่านั้น
    หรือแม้กระทั่งเหตุเกิดจากการที่กระดูกสันหลัง
    เรามันคตร่วมด้วย โดยเฉพาะบริเวณหลัง
    ที่ตรงกับช่วงท้องเราครับ
    มันคตเพราะจากการใช้ชีวิตประจำวันปกติของเราครับ
    (ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดานะครับ เกิดขึ้นได้ทุกคนครับ)
    เลยยิ่งส่งผลต่อตรงข้อต่อให้รู้สึกชัดเจนยิ่งขึ้นครับ
    ยิ่งในบุคคลที่นำหนักตัวมากจะยิ่งเด่นชัดครับ
    เพราะว่ามันต่อเนื่องกันครับ
    ถ้ากระดูกสันหลังคตข้างไหน
    หัวเข่าฝั่งตรงข้ามจะรู้สึกได้มากกว่านั่นเองครับ(เรื่องปกติ)

ดังนั้นการรักษาอาจจะต้องใช้ทั้งแพทย์แผนปัจจุบัน
    ทานยาเสริมแคลเซี่ยม
    ร่วมกับแพทย์แผนโบราณ(การจัดแนวกระดูก
    สันหลังใหม่ ใช้เวลาไม่ถึง ๑๐ นาทีครับ
    ยกเว้นบุคคลที่ ดามด้วยเหล็กแล้วทำไม่ได้ครับ)
    ร่วมกับแพทย์ทางเลือกทั้ง ๓ แนวทางนี้ร่วมกัน
    ถึงจะส่งผลได้ดีที่สุดในภาพรวมครับ
    (การใช้นำมันต่างๆ บวกสมาธิ บวกการอฐิษฐาน
    บวกกับพลังงานต่างๆถือว่าเป็นทางเลือกครับ)

คือ เรื่องพวกนี้มันแล้วแต่อาการ แล้วแต่บุคคลนะครับ
    พอเข้าใจเนาะ......

ถ้านึกอะไรไม่ออก ให้ไปในเพจนี้ ชื่อ ม.แสงเทียน
    โทรไปปรึกษาดู ท่านห่มเหลืองนะครับ ปัจจุบัน
    โชคดีนะครับ...

https://www.facebook.com/morsangtien?fref=ts

4. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ทุกครั้ง ทุกวัน กิน ทา ครับ ถ้าเย็นก็หาย ถ้าร้อนก็เป็นไปตามกฏแห่งกรรม

5. gundam009

gundam009 สมาชิก

26 พฤษภาคม 2017
    ขอบคุณทุกความเห็นมากเลยครับ