ถามเรื่องพญานาคค่ะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูปุยฝ้าย, 25 ตุลาคม 2009.

1. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

แป่ววว ตะเองเก่งอะ เค้าโลว์เทค :'(

2. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีทุกท่านค่ะ ชอบฟังเรื่องพญานาคมาก แต่ไม่เคยฝันถึงหรอกนะค่ะ
    เคยฝันว่าไปไหว้พระในอุโบสถ แล้วเห็น ลูกแก้วสีทองขนาดเท่าลูกมะพร้าวใกล้ๆพระประธานส่องแสงออกมาเหมือนดวงอาทิตย์เลยแต่ไม่แสบตานะ พอมองในมือขวา เห็นลูกแก้วสีเขียวมรกตขนาด 3.5 ซม.แล้วจาก 1 ลูกก็กลายเป็น 2 ลูก ลูกที่ 2 ตกอยู่ที่พื้น ตื่นมาดีใจจังค่ะ
    มีคนเคยถามว่านับถืออาจารย์ท่านไหนเป็นพิเศษรึเปล่า ไม่รู้ทำไมรู้สึกว่างไปหมดเลย

3. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ เรื่องความฝัน คุณคงมีของเก่าอยู่นะ แต่ถ้าลึกกว่านี้รอพี่ๆมาบอกละกันนะคะ

4. find truth

find truth เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุ เค้าก็มะเก่งเท่าไหร่ แค่เก่งกว่าคนให้สอน อิอิ:cool::cool:

5. Nakraksa

นั่นแน่ แอบไปทำสร้อยโอมมารึนั่น สวยดีนิ เท่าไรล่ะ สั่งเค้าทำ หรือว่าเค้ามีขายอยู่แล้ว

6. find truth

เค้าตั้งใจจะไปหาสร้อยมาลองห้อยพระดูอ่ะ แต่พอถึงร้านเจอเส้นนี้ปิ๊งเลย คนขายเค้าบอกว่าเค้าแขวนเอาไว้เป็นเครื่องรางในร้านอ่ะ ถ้าอยากได้เด๋วเค้าถักสร้อยให้ใหม่ แอ้ก็อยากได้ ๆ งึมงำอยู่ตรงนั้น บอกคนข้าง ๆ ว่าอยากได้เพราะจี้โอม อ่ะ คนขายก็บอกว่ามีคนมาขอซื้อหลายคนแล้ว แต่ไม่ได้ขายอ่ะ แอ้ก็แง๊ว ๆ อยู่ตรงนั้น งึมงำๆ อยากได้ ๆ ไม่ไปไหน ถามราคาเค้าก็ไม่อยากตอบบอกว่ามาจากอินเดีย เค้าไว้เป็นเครื่องรางที่ร้าน 5555 แต่ในที่สุดก็ตื้อมาในราคา 550 อ่ะ :cool::cool::cool::cool:

7. tumkuk

tumkuk เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาทักทายครับ^^สบายดีกันมั้ย^^

8. Nakraksa

ทำจากหินปะแอ้ ดูแปลกตาดี ไม่ค่อยสงสัยว่าทำไมอยากได้

9. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    สวยมากเลยค่ะพี่แอ้ น่าจะทำจากเทอควอยซ์นะคะ เห็นแล้วกระตุ้นกิเลสดีจริง อิอิ

10. find truth

คุณเพชรเค้าว่าแล้วตัวเองต้องชอบ เค้าเลยเอามายั่วกิเลสตัวเอง อิอิใช่แล้วค่ะ เป็นเทอควอยซ์ อิอิ กระตุ้นกิเลสพี่ตั้งแต่แรกเห็นเลยอ่ะน้องปราญฯ:cool::cool::cool::cool:

11. Nakraksa

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีกิเลสหรอกแอ้ มีแต่ความเซ็งๆ ไม่ค่อยแน่ใจว่าเกิดจากอะไร สงสัยงานยุ่งจัด แหง่วๆ

12. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

13. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    สวัสดีค่ะทุกๆคนคิดถึงนะค่ะ คิดถึงพี่น้ำใสด้วยค่ะ สบายดีนะค่ะทุกคนเลยค่ะ

14. nonglynne

nonglynne เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีคะ

ตามอ่านอยู่หลายวันแล้วเพิ่งเจอกระทู้นี้โดยบังเอิญจริงๆคะเนื่องจากเสียใจที่ได้เสียคุณแม่ไปเมื่อเดือนที่แล้วอยู่ๆ ก็เข้าเว็บพลังจิตแล้วมาเจอกระทู้ของคุณปุยฝ้ายโดยบังเอิญตามอ่านอยู่หลายวัน เพิ่งจะถึงหน้าที่ 72 เองค่ะวันนี้ไม่รู้เป็นอะไรคลิ๊กมาหน้าสุดท้ายแล้วโพสซะเลย จริงๆ เคยฝันว่าตัวเองยืนอยู่ตรงสระน้ำและมองไปบนท้องฟ้าเห็นพญานาคลงมาจากท้องฟ้าทั้งสององค์ลงมาที่สระน้ำแล้วหายไปในสระน้ำ และฝันที่จำได้ไม่ลืมคือ เคยฝันเห็นพญาครุฑบินบนท้องฟ้าและโฉบลงมาจับเราไปคะ แต่ ก็ไม่รู้ว่าตัวเองเกี่ยวพันอะไรกับท่านหรือเปล่าแต่จะรู้สึกขนลุกเมื่อได้อ่านเรื่องพญานาคและเมื่อเห็นภาพบางองค์จะเกินอาการน้ำตาไหลและขนลุกคะคงเพราะปลาบปลื้มหรือเปล่าไม่รู้อีกอย่างบางทีเราก็รู้สึกว่าความฝันที่เราเคยฝันมันเหมือนกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในปัจจุบันจังเลยเหมือนเดจาวูคะ

จริงๆ อยากจะบอกว่าดีใจที่ได้เจอกระทู้นี้ซึ่งทำให้เราที่เริ่มเกินอาการปลงเพราะเสียคุณแม่กลับมาอยากนั่งภาวนาสมาธิ ทำบุญ ทำทาน รักษาศีลมากขึ้นคะ ได้อ่านข้อความของพี่น้ำใส คุณหนุ่ม และ หลายๆท่านก็ทำให้รู้สึกว่าอยากจะภาวนาสมาธิให้มากขึ้นด้วย
    เข้าพรรษานี้จะพยายามทำให้ดีที่สุดในทุกๆ วันนะค่ะ

15. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009

โมทนา สาธุค่ะ รอคุณน้ำใสมาตอบนะคะ ช่วงนี้เธอปฏิบัติ

ธรรมอยู่ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ยังไงก็โพสมาเล่าเรื่องราวเรื่อยๆ

นะคะเผื่อเรื่องราวจะตรงกับเพื่อนๆในนี้ค่ะ

16. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เข้ามาทักทายเพื่อนธรรม ทั้งเก่าและใหม่จ้า พี่เพชรเซ็งอะไรเหรอคะ อิอิ

17. kanid

kanid เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาทักทาย สวัสดีทุกท่านค่ะ

18. nonglynne

nonglynne เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010
    สวัดสีคะ คุณ huten

ไว้จะรอพี่น้ำใสมาตอบนะคะเท่าที่ทราบเหมือนกันว่า พี่น้ำใสปฎิบัติธรรมอยู่ช่วงนี้จึงงดตอบคำถามใดๆ ทั้งสิ้นแต่ไม่รู้อะไรมาดลใจให้เข้ามาตอบกระทู้ทั้งๆที่คิดไว้ว่าจะอ่านให้จบหน้าสุดท้ายก่อนตอนนี้อ่านถึงประมาณหน้า 90 แล้วค่ะ ยังงัยก็ฝากสวัสดีทุกท่านๆด้วยนะค่ะ

19. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะทุกคนช่วงนี้พี่น้ำใสไปปฏิบัติธรรมคงอีกนานจะกลับมาตอบคำถามค่ะ
    คิดถึงน้องปุยฝ้ายจังเรื่องเรียนเข้าที่หรือยังน๊าสงสัยยุ่งอยู่
    พี่รั้ง คุณนิด น้องกิ่ง สบายดีนะคะกุลลองเปลี่ยนรูปแทนตัวเป็นภาพถ่ายแต่ยังไม่ได้
    สงสัยภาพใหญ่เกินไปจะพยายามลองดูใหม่อีกค่ะ

20. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    สวัสดีค่ะ คุณกุล เป็นไงบ้างสบายดีหรือเปล่าค่ะ

น้องปุยฝ้ายไม่ส่งข่าวมาเลย คงยุ่งเน๊าะ

คิคถึงคุณน้ำใสจังเลย แวะมาทักทายบ้างนะ

เพื่อนๆเริ่มคิคฮอดหลายเน้อ....