ถามเรื่องพญานาคค่ะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูปุยฝ้าย, 25 ตุลาคม 2009.

1. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก เป็นที่รู้จักกันดี

2. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาสาธุ กับคุณโคมหลวงด้วยนะคะ
    ใจดีจังเลย..
    ยังไงจะขอรับลูกแก้วจักรพรรดินะคะ แล้วจะส่งที่อยู่ไปทางหลังไมค์
    ขออนุโมทนาในผลบุญครั้งนี้ และขอให้คุณโคมหลวงเจริญในทางธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ
    ปรารถนานิพพาน ก็ขอให้ถึงนิพพานโดยเร็วนะคะ

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

3. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    น้องปุยฝ้ายคะ พี่ก็อยากขอบคุณที่น้องตั้งกระทู้นี้ด้วยนะคะ
    ว่าจะขอบคุณนานมาแล้ว แต่ก็ข้ามไปทุกที
    หลายๆ ครั้งที่อ่านข้อความคุณน้ำใส พี่พระยาเดโช และหลายๆ ท่าน
    อ่านแล้วก็รู้สึกอบอุ่น ยังไงไม่รู้ บอกไม่ถูก
    คือมันไม่ใ่ช่แค่คำว่า อบอุ่น น่ะ
    สงสัยเราๆ จะเคยเกี่ยวพันกันมา ถึงได้มาพบเจอกันในกระทู้นี้

หลายๆ คนในนี้ มีญาณ มีลางสังหรณ์กัน แม่นๆ ทั้งนั้นเลย
    รวมทั้งน้องปุยฝ้าย ล่าสุดที่ได้เพชรพญานาคด้วย ดีใจด้วยนะจ๊ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะคะ
    น้องแตงกวา น้องปราญ คุณเพชร หนูมุก คุณรั้ง น้องปุยฝ้าย ฯลฯ
    และทุกท่านที่ไม่สามารถเอ่ยนามได้หมด อิอิ

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

4. นู๋หนุ่ม

นู๋หนุ่ม เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนาบุญกับคุณโคมหลวงที่แจกลูกแก้วจักรพรรดิได้กุศลแรงนะครับ

อนุโมทนากับคุณกุลธิดาที่ให้เพชรสีชา น้องปุยฝ้ายนะครับ

ขอให้น้องปุยฝ้ายโชคดีโดยตลอดและเดินทางโดยสวัสดิภาพและเ่ช่นกันกับน้องสาวนักเดินทาง ที่พี่ต้องขอบคุณน้องปุยฝ้ายที่ได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ทำให้พี่ได้ถามคำถามกับพี่น้ำใสและพี่ครูมากมาย(ไม่เคยทักน้องเลยทั้งที่เป็นเจ้าของบ้าน ขอโทษด้วยครับ)

อีกเรื่องขอที่อยู่พี่น้ำใสและพี่ครูได้ไหมครับทางพีเอ็มเดี๋ยวจะส่งของไปให้เป็นการขอบคุณที่ช่วยเหลือและเมตตากรุณาตอบคำถาม(เยอะเลย)ของหนุ่มครับ(ไม่ได้มีมูลค่าสูงแต่ก็ให้ด้วยใจนะครับ)^^

คุณเพชร(นางฟ้าทุรคา)ชื่อคุณเพชรหนุ่มให้สีชมพูบ่งบอกถึงความสวยเสมอ^^หรือสีแดงดี ข่าวว่าท่านมาแรง นี่หมายถึงอะไรหนุ่มก็สงสัยเหมือนพี่มุกตอบด่วนเลยครับ

สวัสดีพี่น้องเพื่อนธรรมทุกท่านด้วยนะครับ ขอให้มีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมตราบจนสู่พระนิพพานทุกท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2010
  5. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับน้องปุยฝ้ายและทุกๆท่านเช่นกันค่ะ
    ดีใจนะคะที่ได้มาพูดคุยและทักทายในนครแห่งนี้
    รู้สึกอบอุ่น รับได้ถึงกระแสดีๆจิตใจดีๆผ่านตัวหนังสือ
    ถึงแม้จะไม่เคยเห็นหน้าหรือรู้จักกันมาก่อนแต่รู้สึกผูกพันธ์
    เหมือนเคยรู้จักกันมาแต่กาลก่อนหลายท่านคงเป็นเช่นกันเนาะ

ขอให้ท่านได้คุ้มครองน้องปุยฝ้ายยามอยู่ไกลบ้านนะคะ
    ระลึกถึงท่าน อุทิศบุญให้ท่านบ่อยๆ
    ว่างจากการเรียนคิดถึงก็เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะจ๊ะ

6. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนู๋หนุ่มจ๋า อันนี้เพชรก็งงๆเหมือนกันแหละ คนตาดีเค้าว่าตอนนี้ท่านซ้อนอยู่ตลอด รูปงาม ผิวสีขาวอมชมพู ผมหยักศก มาแบบแรงมากๆ สั่นไปทั้งตัว คือวันนี้ว่าจะไปเชิญท่านมาแต่ว่าเกิดเหตุขัดข้องเลยยังไม่ได้ไปซะอีก เลยรอซักแป๊บ แต่ว่ายังไงก็ต้องรับท่านมาก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนอีกที เป็นองค์อื่นที่เย็น และเมตตา เพราะเพชรใจร้อนมากมาย ยิ่งเสริมกันให้ออกแนวรุนแรงกว่่าเดิม เพราะท่านเป็นเทพสงครามน่ะจ้ะ เพชรก็รู้ตามที่บอกมาแค่นี้ แล้วปางพญายมเป็นยังไง เพชรก็ไม่รู้อีกเหมือนกัน เกิดมาก็ไม่เคยจะได้ยินเลย

อยากบอกว่ารู้สึกดีๆกับเพื่อนๆในนี้เหมือนรู้จักกันมาก่อนจริงๆด้วย หนักนิดเบาหน่อยก็ให้อภัยเพชรกันด้วยนะจ๊ะ

7. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    หนักนิด=ตัวอ้วน
    เบาหน่อย=ตัวผอม
    :cool:

8. Nakraksa

ยายปราญ เด๋วกัดคอเรยเน่ แง๊บๆ

9. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    อย่าเเค่กัดนะ นางฟ้าฯ... ดูดเลือดหวานๆ ด้วย
    อุตส่าห์ฝังเขี้ยวลงซอกคอ พยาบาลสาว ทั้งที หุหุหุ

สวัสดี พี่น้ำใส พี่ครูฯ น้องปุยฝ้าย คุณปราง คุณกุลฯ คุณน้องสาวฯ
    เเละ ทุกท่านด้วยนะคะ ขออนุโมทนาในทุกบุญกุศลที่พวกเราได้กระทำ
    ที่น้อมนำให้พวกเราได้มาพบกันที่นครเเห่งนี้ ยินดียิ่งเเล้ว สาธุค่ะ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2010
  10. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีจ้า.. นู๋มุกcatt10

ร่างกายแข็งแรงดีแล้วใช่ไหมคะ เจอในกระทู้บ่อยๆ ....

11. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

12. Nakraksa

ตกลงคุณมุกจาให้เพชรเป็นนางฟ้าหรือแวมไพร์นะนี่ อิอิ

13. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีค่ะ พี่เอ ... ขอบคุณสำหรับความห่วงใยนะคะ พี่เอสบายดีนะคะ ^_^

คุณเพชร ..ตะเองเป็นนางฟ้าทุรคา ชื่อก็บอกอยู่เเล้ว ไม่เห็นต้องสงสัยเลย อิอิ

14. หนูปุยฝ้าย

หนูปุยฝ้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำอวยพร และความหวังดีของพี่ๆทุกคนนะค๊ะ ^O^

หนูก๋็ดีใจนะค๊ะ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาแล้วทำให้พวกเราได้มีโอกาสมาพูดคุยกัน:cool:

ถึงหนูจะกลับไปที่นิวฯ แล้ว แต่ก็จะเข้ามาพูดคุยบ่อยๆนะค๊ะ มีอะไรก็จะมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

อนูโมทนาบุญกับพี่ๆทุกคนนะค๊ะ ^O^

15. หนูปุยฝ้าย

หนูปุยฝ้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับนะค๊ะ ^O^

มีอะไรมาพูดคุย เล่าสู่กันฟังได้บ่อยๆนะค๊ะ ^O^

:cool:

16. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ กราบสวัสดีทุกๆท่าน ท่านพี่น้ำใสและท่านพี่ครู คุณปุ้ยฝ้ายผู้ริเริ่มและทุกท่านที่อยู่ที่นี้ครับ
    ขอบคุณกับทุกๆคนอวยพรนะครับ ขอโมทนาและขอให้คำอวยพรกลับไปหาทุกๆคนที่อ่านเช่นเดียวกันนะครับ ผมได้นับแล้วมีอยู่เกือบ 40ลูกครับและก็พระผงมียังเหลือ16องค์ครับ(ไม่มีกรอบครับ) คละกันไป 8-9แบบครับ

ได้รับข้อความคุณแตงและคุณนักเดินทางแล้วครับโมทนามากๆเลยครับ ^^จะขอไปหากระบอกใส่รูปหลวงปู่ก่อนครับเวลาส่งจะได้ไม่ยับครับ ขอบคุณความกรุณาจากหลวงปู่ หลวงตา เทพพรหมเทวา คุณณัฐและแรงบุญของทุกท่านในห้องนี้ด้วยครับ

ปล.เอาบุญมาให้โมทนาครับ กลับมาจากพิธีสืบชะตาวัดท่าขนุนแล้ว คนเยอะดีครับ ได้ร่วมบุญมากมายครับและร่วมถวายปัจจัยพระเถระ23องค์ร่วมซุ้มน้ำกับพี่หญิงด้วยครับ และเสารืนี้ที่คุณพี่คมฯจดทริปไปวัดท่าซุง กราบท่านจิตโต ฝึกมโนม หากท่านได้ว่างไปกันนะครับผมขอเกาะพี่คมน์ไปด้วยครับ โมทนาอย่างสูงสุดครับ .... หวังว่ากระทู้ผมไม่เป็นการรบกวนพี่ๆน้องๆนะครับ หากตกหล่นหรือผิดพลาดอะไร ขออภัยอย่างสุงด้วยครับ

* ผมได้เพชรนาคามาไม่นานเป็นสีเหลืองทองครับ ท่านส่งกลิ่นหอมมากจะดอกไม้ก็ไม่เชิง เวลาพกท่านไปทำบุญด้วย กลิ่นจะติดกระเป๋าเลย เคยเปิดมาดมท่านครับ(บาปนะนิ) พอจะดมกลับไม่มีกลิ่นเลย ทั้งในตลบ ... ตอนนี้วางท่านไว้หัวนอนครับ เล่าให้ฟังว่าแปลกดีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      745.1 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      321.7 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      172.9 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      156.9 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      126 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      225.6 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      188.3 KB
      เปิดดู:
      34
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2010
  17. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก เป็นที่รู้จักกันดี

น้องๆพี่ๆจะส่งอะไรมาให้ผมเหรอ ผมรับหมดแหล่ะ ถ้าไม่ใช่ติดสินบน แต่ให้ด้วยใจและไมตรี อิอิ ผมยังคลาดแคลนเพชรพลอยพญานาค ส่งมาก็ได้นะ จะได้นำถวายท่านแม่ มีพระรูปท่านแม่ ก็ไม่รู้จะถวายอะไร เลยถวายสร้อย เอาสร้อยมาเป็นสังวาลย์คล้องพระรูปท่าน แต่คิดว่าถ้าถวายเพชรพลอยพญานาค ก็น่าจะดีเหมือนกัน คิดว่างั้น อิอิ

จ่าหน้าซองว่าจากน้องๆเว๊ปพลังจิตส่งมาถึงพี่ครู
    56/183 ม.7 ม.ธนกาญจน์ ซอย 9/1 ต.เสาธงหิน อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140

18. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ท่านแม่ที่ว่าคือท่านแม่อะไรหรือคะพี่ครู รบกวนพี่ครูบอกหน่อยค่ะ

19. พระยาเดโชชัยมือศึก

ท่านแม่ศรี ทั้งสาม และท่านย่า ซึ่งก็คือท่านแม่ของพี่ เหมือนกัน
    หาดูจากเว๊ปกูเกิ้ลแล้วกัน พิมพ์แม่ศรีระจิตร ประมาณนี้

20. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ตามนั้นครับท่านพี่ครู^^ น้องติดสินบนที่พวกพี่ๆทำดีครับ ใจอยากให้ไม่รู้จะให้อะไรครับคงมีกันหมดแล้ว หาเพชรมาเพิ่มไม่เป็นถ้ามีคงแจกครับแต่ยันต์ยังไหวครับผมจะเอามาให้พี่เสาร์นี้ครับ กราบท่านแม่ ท่านย่าพี่ด้วยครับ สาธุๆๆ