ถามเรื่องพญานาคค่ะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูปุยฝ้าย, 25 ตุลาคม 2009.

1. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    อย่าเเค่กัดนะ นางฟ้าฯ... ดูดเลือดหวานๆ ด้วย
    อุตส่าห์ฝังเขี้ยวลงซอกคอ พยาบาลสาว ทั้งที หุหุหุ

สวัสดี พี่น้ำใส พี่ครูฯ น้องปุยฝ้าย คุณปราง คุณกุลฯ คุณน้องสาวฯ
    เเละ ทุกท่านด้วยนะคะ ขออนุโมทนาในทุกบุญกุศลที่พวกเราได้กระทำ
    ที่น้อมนำให้พวกเราได้มาพบกันที่นครเเห่งนี้ ยินดียิ่งเเล้ว สาธุค่ะ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2010
  2. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีจ้า.. นู๋มุกcatt10

ร่างกายแข็งแรงดีแล้วใช่ไหมคะ เจอในกระทู้บ่อยๆ ....

3. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

4. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงคุณมุกจาให้เพชรเป็นนางฟ้าหรือแวมไพร์นะนี่ อิอิ

5. หนูมุก

สวัสดีค่ะ พี่เอ ... ขอบคุณสำหรับความห่วงใยนะคะ พี่เอสบายดีนะคะ ^_^

คุณเพชร ..ตะเองเป็นนางฟ้าทุรคา ชื่อก็บอกอยู่เเล้ว ไม่เห็นต้องสงสัยเลย อิอิ

6. หนูปุยฝ้าย

หนูปุยฝ้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำอวยพร และความหวังดีของพี่ๆทุกคนนะค๊ะ ^O^

หนูก๋็ดีใจนะค๊ะ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาแล้วทำให้พวกเราได้มีโอกาสมาพูดคุยกัน:cool:

ถึงหนูจะกลับไปที่นิวฯ แล้ว แต่ก็จะเข้ามาพูดคุยบ่อยๆนะค๊ะ มีอะไรก็จะมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

อนูโมทนาบุญกับพี่ๆทุกคนนะค๊ะ ^O^

7. หนูปุยฝ้าย

หนูปุยฝ้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับนะค๊ะ ^O^

มีอะไรมาพูดคุย เล่าสู่กันฟังได้บ่อยๆนะค๊ะ ^O^

:cool:

8. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ กราบสวัสดีทุกๆท่าน ท่านพี่น้ำใสและท่านพี่ครู คุณปุ้ยฝ้ายผู้ริเริ่มและทุกท่านที่อยู่ที่นี้ครับ
    ขอบคุณกับทุกๆคนอวยพรนะครับ ขอโมทนาและขอให้คำอวยพรกลับไปหาทุกๆคนที่อ่านเช่นเดียวกันนะครับ ผมได้นับแล้วมีอยู่เกือบ 40ลูกครับและก็พระผงมียังเหลือ16องค์ครับ(ไม่มีกรอบครับ) คละกันไป 8-9แบบครับ

ได้รับข้อความคุณแตงและคุณนักเดินทางแล้วครับโมทนามากๆเลยครับ ^^จะขอไปหากระบอกใส่รูปหลวงปู่ก่อนครับเวลาส่งจะได้ไม่ยับครับ ขอบคุณความกรุณาจากหลวงปู่ หลวงตา เทพพรหมเทวา คุณณัฐและแรงบุญของทุกท่านในห้องนี้ด้วยครับ

ปล.เอาบุญมาให้โมทนาครับ กลับมาจากพิธีสืบชะตาวัดท่าขนุนแล้ว คนเยอะดีครับ ได้ร่วมบุญมากมายครับและร่วมถวายปัจจัยพระเถระ23องค์ร่วมซุ้มน้ำกับพี่หญิงด้วยครับ และเสารืนี้ที่คุณพี่คมฯจดทริปไปวัดท่าซุง กราบท่านจิตโต ฝึกมโนม หากท่านได้ว่างไปกันนะครับผมขอเกาะพี่คมน์ไปด้วยครับ โมทนาอย่างสูงสุดครับ .... หวังว่ากระทู้ผมไม่เป็นการรบกวนพี่ๆน้องๆนะครับ หากตกหล่นหรือผิดพลาดอะไร ขออภัยอย่างสุงด้วยครับ

* ผมได้เพชรนาคามาไม่นานเป็นสีเหลืองทองครับ ท่านส่งกลิ่นหอมมากจะดอกไม้ก็ไม่เชิง เวลาพกท่านไปทำบุญด้วย กลิ่นจะติดกระเป๋าเลย เคยเปิดมาดมท่านครับ(บาปนะนิ) พอจะดมกลับไม่มีกลิ่นเลย ทั้งในตลบ ... ตอนนี้วางท่านไว้หัวนอนครับ เล่าให้ฟังว่าแปลกดีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      745.1 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      321.7 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      172.9 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      156.9 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      126 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      225.6 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      188.3 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2010
  9. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

น้องๆพี่ๆจะส่งอะไรมาให้ผมเหรอ ผมรับหมดแหล่ะ ถ้าไม่ใช่ติดสินบน แต่ให้ด้วยใจและไมตรี อิอิ ผมยังคลาดแคลนเพชรพลอยพญานาค ส่งมาก็ได้นะ จะได้นำถวายท่านแม่ มีพระรูปท่านแม่ ก็ไม่รู้จะถวายอะไร เลยถวายสร้อย เอาสร้อยมาเป็นสังวาลย์คล้องพระรูปท่าน แต่คิดว่าถ้าถวายเพชรพลอยพญานาค ก็น่าจะดีเหมือนกัน คิดว่างั้น อิอิ

จ่าหน้าซองว่าจากน้องๆเว๊ปพลังจิตส่งมาถึงพี่ครู
    56/183 ม.7 ม.ธนกาญจน์ ซอย 9/1 ต.เสาธงหิน อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140

10. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ท่านแม่ที่ว่าคือท่านแม่อะไรหรือคะพี่ครู รบกวนพี่ครูบอกหน่อยค่ะ

11. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ท่านแม่ศรี ทั้งสาม และท่านย่า ซึ่งก็คือท่านแม่ของพี่ เหมือนกัน
    หาดูจากเว๊ปกูเกิ้ลแล้วกัน พิมพ์แม่ศรีระจิตร ประมาณนี้

12. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ตามนั้นครับท่านพี่ครู^^ น้องติดสินบนที่พวกพี่ๆทำดีครับ ใจอยากให้ไม่รู้จะให้อะไรครับคงมีกันหมดแล้ว หาเพชรมาเพิ่มไม่เป็นถ้ามีคงแจกครับแต่ยันต์ยังไหวครับผมจะเอามาให้พี่เสาร์นี้ครับ กราบท่านแม่ ท่านย่าพี่ด้วยครับ สาธุๆๆ

13. angeltk229

รับทราบค่ะพี่ครู ปราญฯจะส่งกำไล 1 วง ไปให้ ฝากพี่ครูช่วยนำบูชาท่านให้ด้วย เดิมปราญฯตั้งใจจะนำไปถวายให้องค์พระแม่อุมา แต่เมื่อรู้อย่างนี้ ปราญฯฝากพี่ครูถวายท่านแม่ของพี่ครูด้วยค่ะ แล้วอาจมีของบางอย่างให้พี่ครูด้วย คาดว่าจะส่งอย่างช้าไม่เกินพรุ่งนี้ค่ะ

พี่ครูคะ เมื่อคืนปราญฯฝันว่าได้พบพญานาค 3 เศียรอ่ะค่ะ ฝันว่าไปที่แห่งหนึ่งเหมือนเป็นสถานที่เดียวกันกับที่ปราญฯฝันว่ามีคนเอาลูกแก้วใส 3 ลูกมาให้ปราญฯเลย ปราญฯได้พบ พญานาค 3 เศียร แล้วปราญฯก็เข้าไปกราบ พญานาคนั้นก็กลายเป็นรูปปั้นพญานาค แล้วแผ่ 3 เศียรคลุมหัวปราญฯไว้ เป็นพญานาคสีเขียวเลื่อม พี่ครูทายฝันให้หน่อยสิ
    ลืมบอกไปเมื่อวานเพิ่งได้ พลอยพญานาคมาอีก2 เม็ด สีเขียวอมฟ้า กับสีเหลืองด้วยนะ

14. พระยาเดโชชัยมือศึก

--- เมื่อวานไปทำธุระที่ธนาคารออมสิน ซึ่งอยู่ติดคลองบางกอกน้อย ที่บางใหญ่ ต้องเอารถไปจอดที่วัดพิกุล เลยแวะเข้าไปกราบพระ ที่โบสถ์ มีนาคสามเศียรสีเขียวเฝ้าบันไดโบสถ์ สงสัยจะหมายถึงพญานาคที่อยู่ที่วัดพิกุล น้องปราญเป็นลูกหลานพญานาคสามเศียรมั๊ง หุหุ

15. พระยาเดโชชัยมือศึก

บรรยากาศขณะนี้ ดูช่างเงียบเหงาจัง อิอิ

16. angeltk229

พี่ครูก็ออกมาร้องเพลงหรือเต้นท่ากายบริหารซิ จะได้ครึกครื้น

17. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    โย่วๆ
    มาช่วยส่งเสียง กันเงียบเหงา

ขอบคุณคุณน้องโคมหลวง ล่วงหน้านะคะ
    อนุโมทนาสาธุ ในกุศลทานด้วยค่ะ

มีท่านใดในห้องนี้ ชอบฟังธรรมมะกันมั้ยคะ
    ที่ตัวเองมี และยินดีแจกให้เป็นธรรมทาน ก็มีวีซีดี ดีวีดี ธรรมะ
    ส่วนมากเป็นของหลวงพ่อปราโมทย์ ปาโมชฺโช มีครบเลย
    มีแผ่นนึง เป็นธรรมะจากหลวงตามหาบัว ค่ะ

ท่านใดสนใจ แจ้งชื่อที่อยู่มาได้เลยนะคะ
    ยินดีแจกฟรีค่ะ

18. หนูมุก

สวัสดีค่ะ พี่ครู พี่น้ำฯ คุณปราญ คุณหลวง คุณน้องสาวฯ พี่น้องชาวนาคาทุกท่าน

วันนี้เห็นบรรยากาศเงียบ ๆ งั้นมุกขอสร้างกระเเสเองละกัน 55
    ขอถามอะไรที่เเปลกไปจากปกติบ้าง ที่ผ่านมายังไม่เห็นใครถามออกหน้ากระทู้เลยค่ะ

ตัวมุกเองนั้น นอกจากเคยเกิดร่วมภพชาติ เผ่าพงศ์เดียวกันกับพี่ๆน้องๆหลายๆคนในนี้
    ยังเคยเกิดเป็นอะไรอื่นอีกไหม เช่น ครุฑ ยักษ์ หรือ เคยเกี่ยวพันกับ คนธรรพ์ วิทยาธร
    อะไรเเบบนั้นไหมคะ เเบบว่าเห็น นางฟ้าทุรคา เคยโดนอุ้ม เลยทำให้นึกขึ้นมาบ้าง 555

คุณเพชร... โดนอีกละ อิอิ วันนี้หายไปไหนก็ไม่รู้ ได้ยินเสียงลือเสียงเล่าขวัญเเล้ว
    กลับนครด่วนจ้า... ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2010
  19. แตงไทยจ้า

แตงไทยจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนากับคุณโคมหลวง(ผู้ประเสริฐในการให้ธรรมทาน)อีกครั้งค่ะ..ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ..ค่ะ

สวัสดีค่ะพี่ครู(ผู้ไขปริศนาแห่งจักรวาล)..พี่น้ำใส(ผู้เปิดประตูสู่สรวงสวรรค์)..หนูปุยฝ้าย.(ผู้รวมพลกองทัพธรรม)..คุณปราญ..พี่เพชร..พี่ปราง..พี่นักเดินทาง..คุณpeerakul, และพี่น้องทุกๆท่าน(ขอโทษนะคะบางคนแตงอาจยังไม่รู้จักชื่อ)....ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะ

20. พระยาเดโชชัยมือศึก