ถามเรื่องพญานาคค่ะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูปุยฝ้าย, 25 ตุลาคม 2009.

1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สวัสดีค่ะ น้องส้ม

ยินดีต้อนรับสู่เมืองปุยฝ้ายเจ้าค่ะ ในฐานะปุโรหิตของเมือง (อิอิ..ตั้งเอง) ขอทำนายว่า..

น้องเคยเกิดเป็นพญานาคมาก่อนค่ะ อยู่ในตระกูลสีรุ้งค่ะ(ตระกูลฉัพพยาปุตตะ)ค่ะ พญานาคตระกูลนี้ และมีตระกูลย่อย จะมีหลายสี สีขาวทอง หรือสีชมพู สีน้ำเงิน สีฟ้า สีแดง เป็นต้น

๑.ฝันเห็นยักษ์ตามทำร้าย ยักษ์เป็นเจ้ากรรมนายเวร แต่ได้พญานาคที่เคยเป็นญาติในอดีตมาช่วยเหลือได้รอดพ้นจากภัยอันตราย

๒.ฝันเห็นพญานาคสีขาวทองไล่ตาม และมีเทวดาองค์หนึ่งมาขวางไว้ พญานาคสีขาวเป็นเจ้ากรรมนายเวรค่ะ(เป็นคนเคยแอบรักน้องส้ม) ส่วนเทวดานั้น เป็นเทวดารักษาตัวของน้องส้มให้ อย่าลืมอุทิศบุญให้ท่านด้วยนะคะ ท่าน(หมายถึงเทวดารักษาตัว) เคยเกี่ยวข้องกับน้องเป็นพี่ชายมาก่อน

๓.ฝันเห็นพญานาคหลายตัวอยู่ในบ้าน ก็เป็นจริงค่ะ เพราะบริเวณบ้าน เดิมเป็นสายน้ำเก่า มีเมืองพญานาคอยู่ข้างใต้ เป็นแบบภพซ้อนภพค่ะ

พญานาคหลายเศียร ก็เป็นเจ้าเมือง และท่านเคยเป็นบิดาของน้องมาก่อน ท่านมาดูแล ส่วนมารดาของน้อง แปลกนะคะ คือ คุณยายในชาตินี้ค่ะ

ขอให้น้องทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้แก่พญานาคทั้งหลาย โดยอุทิศแก่ท่านปุตฑัณท์นาคราช (หรือท่านพ่อของน้องในอดีต) และบริวาร และอุทิศแด่ ท่านปุตตะเทพบุตร ซี่งเป็นเทวดารักษาตัวน้องด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

P' Numsai

2. Lukhgai

Lukhgai เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ตื่นเต้นอีกแล้วสนุกกับการที่ได้อ่านของพี่น้ำใสเเละเพื่อนแห่งเมืองปุยฝ้ายอธิบายความฝันได้ดีมากๆ อนุโมทนาค่ะ

3. somjeedz

somjeedz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่น้ำใสมากนะค่ะที่ช่วยไขข้อข้องใจของส้มให้กระจ่างซะที ต่อไปนี้จะได้อุทิศบุญให้ท่านทั้งหลายด้วย ขอบคุณค่ะๆๆๆ

4. somjeedz

มิน่าล่ะค่ะพี่น้ำใส ส้มก่ะยายอ่ะหน้าตาเหมือนกับยายตอนสาวๆเลย แล้วส้มก็สนิทกับยายมากตอนเด็กดื้อจนเกือบโดนแม่ตี ยายก็มาห้ามว่าไม่ให้ตีเวลาทำอะไรผิดยายก็จะเข้าข้างตลอดเลย แม่ส้มในชาตินี้ก็ไม่ค่อยได้อยู่ด้วยกันส้มจะอยุ่กับยายมากกว่าซะอีกเพราะท่านต้องไปทำงานต่างประเทศ
    แล้วก็ลืมเล่าให้ฟังอีกอย่างเพราะว่าพึ่งนึกขึ้นได้ว่าแม่ของส้มเองท่านก็เคยฝันเห็นพญานาคตัวสีแดงน่าเกรงขามมากๆค่ะว่าอยู่บริเวณบ้านด้วยรู้สึกว่าเราจะผูกพันกับงูใหญ่กับพญานาคกันทั้งตระกูลล่ะมั้งเนี้ย
    ส้มว่าเจ้ากรรมนายเวรของส้มที่เป็นงูก็คงเยอะเพราะมีครั้งนึงฝัน ฝันอีกแล้วค่ะแต่พึ่งนึกขึ้นได้ว่าเคยฝันว่าอยู่ที่ไหนซักแห่งแต่ในความฝันคุ้นๆว่าจะเป็นถนนทางขึ้นพระธาตุแช่แห้งค่ะ ส้มถูกงูดำน่ากลัวตามทำร้ายส้มวิ่งหนีอยู่ดีๆก็รู้สึกว่าตัวเองเหาะซะงั้นในจิตลึกๆรู้ว่ากลายร่างเป็นพญานาค แต่พอคิดอีกแวบนึงจะเป็นไปได้เหรอถ้าเราเป้นพญานาคจะกลัวงูตัวเล้กๆได้ยังไงก็เลยงงอีกแล้วค่ะพี่น้ำใส (ส้มนี่มีเรื่อง งงกับตัวเองเยอะมากใช่มั้ยค่ะ555) งูที่ตามทำร้ายส้มในฝันเขาเป็นเจ้ากรรมนายเวรส้มใช่มั้ยค่ะ

5. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะพี่น้ำใสเห็นด้วยกับพี่Lukhgai ค่ะ
    ยังไงคุณส้มก็อย่าลืมทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เทวดาประจำตัวรวมถึงเหล่านาคพงศุ์ด้วยนะคะ

**ท่านเจ้าเมืองได้ของฝากกลับมาไหมคะ อิอิ

6. lakelovely

lakelovely Active Member

14 พฤศจิกายน 2009
    ของเราคล้ายกับของเธอเลย แต่เราไม่เคยทุรนทุราย เพียงแต่รู้สึกผูกพันกับธรรมชาติและเป็นความฝันที่มีความสุขมากๆ ขอให้ได้คำตอบที่เธอต้องการนะครับ

7. หนูปุยฝ้าย

หนูปุยฝ้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้อะไรกลับมาเลยจะน้องลูกหยี ได้กลับมาแต่"หวัด" 555+:'(

ช่วงนี้รู้สึกว่าบุคคลที่มีความข้องเกี่ยวเรื่องพญานาคเหมือนจะเริ่มเพิ่มๆขึ้นมาเยอะเลยนะค๊ะ อิอิ ดีๆๆ จะได้รู้จักๆกันไว้เยอะๆ ^___^

*ตำแหน่งปุโลหิตของเมือง พี่น้ำใสเหมาะเลยนะค๊ะ 555555+

8. somjeedz

ขอบคุณค่ะ แต่มันไม่ถึงกับทุรนทุรายขนาดนั้นนะค่ะแต่มันกลัวตามประสาคนเนี้ยแหระค่ะ ก็งูน่ากลัวออกมีเยอะด้วยอ่ะ

ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันกับตอนเคยสวดมนต์แล้วอยู่ๆก็มีภาพแวบเข้ามาในหัวเห็นผู้ชาย

คนหนึ่งกำลังทำร้ายงูตัวสีดำอยู่ ในความรู้สึกลึกๆรู้ว่าผู้ชายคนนั้นนั่นคือตัวเราเอง
    แล้วน้ำตาก็ไหลเลยรุ้ตัวเลยเหมือนจิตบอกว่าเราทำร้ายเค้า เค้าคงอาฆาตเรามาก ส้มเลยอยากรุ้ว่าจะมีวิธีไหนบ้างที่จะทำให้เค้าอโหสิกรรมให้เรา
    แค่สวดมนต์ไหว้พระ แผ่เมตตา มันคงยังไม่พอใช่มั้ยค่ะ ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยค่ะ

9. naknoi.b

naknoi.b เป็นที่รู้จักกันดี

denceedenceeโอ้!! พอพูดกับตัวเองอยากจะเจอนาคราชตระสีรุ้ง..เมื่อวานนี้เองเพราะตระกูลนี้ค่อนข้างจะหายากและฤาดูลึกลับแต่ก็มิเท่าตระกูลกัณหาโคตะมะ..เอ๊ะ หรือว่าม่ายค่อยชอบออกงานก็มิรู้..แหมเข้าตำราพูดถึงไก่ๆก้มา
    ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ..ทายาทแห่งนาคาที่มีความพริ้งพราย..สวย..สง่า อ่อนหวาน
    และที่สำคัญ เป็นตระกูลที่ค่อนข้างจะหายากและม่ายค่อยจะอยากออกมาเกี่ยวข้องกับทางโลกซักเท่าไหร่..*-*:z5sleeping_rb

10. naknoi.b

เบนซ์เองก็คนแพร่..อะนะเราบ้านใกล้เรือนเคียงนะเนี๊ยะ..*-*

11. naknoi.b

หวัดดีคับท่านเจ้าของบ้าน..และหวัดดีคับพี่น้ำใส*-*

:z3พี่น้ำใสคับ..เบนซ์ขอรบกวนถามด้วยซิครับ..พอดีว่าชาวงสองสามวันมานี้เบนซ์ฝันมาตลอดเลยว่าได้รับดวงแก้วจากพระภิกษุรูปหนึ่งและได้พบพระเจ้าแผ่นดินองค์ปัจุบันนี้ทุกครั้ง..และล่าสุดเบนซ์ฝันว่าได้รับพลอยพญานาคจากนางเงือกสาวและนาคราชตนหนึ่งอย่างละเส้น ฝ่ายหญิงมอบจี้พลอยสีแดงเป็นสร้อย..ส่วนฝ่ายชายที่เป็นนาคราชนั้นมอบลูกแก้วให้..และเมื่อคืนนี้เองก็ฝันอีกว่าอยู่ก็มีภาพความฝันละม้ายคล้ายตัวเราเองนั่งอยู่บนบัลลังค์นาคราช แต่บัลลังดังกล่าวกลับแปรเปลี่ยนไปตามทิพยอำนาจ เริ่มจาก เป้นนาคราชหนึ่งเศียร สาม และ9 เศียร แต่ในความฝันเบนซ์เป็นผู้หญิงนะคับ...ในเรื่องของความฝันเกี่ยวกับเรื่องแบบนี้เบนซ์ค่อนข้างจะให้ความสนจัยเพราะคตรั้งหนึ่งเบนซ์เคยฝันว่าตัวเดินทางไปวัดแห่งหนึ่งและได้กลายร่างเป็นนาคราชเข้าต่อสู้กับนาคด้วยกัน ท้ายสุดเบนซ์ชนะ
    และหลังจากนั้นในความฝันก็ได้เจอกับหลวงปู่ทวด..ขอเล่ารัดตัดความเลยนะคับ..หลวงปู่ท่านได้มอบพระให้สององค์ หลังจากนั้นอีกไม่นานเบนซ์ก็ได้ครอบครองพระเครื่องขนาดไว้ตั้งโต๊ะบูชาเป็นหลวงปู่ทวดทำจากหยกขนาดเกือบศอก...ท้ายสุดขอรบกวนพี่น้ำใสด้วยนะคับ*-* นาคน้อย...:z17:z16

12. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ๆๆๆ ดีใจจังทุกคนเรียกเมืองนี้ว่า เมืองปุยฝ้ายกันหมดเลย เพราะพี่อุ้มเป็นคนคิดริเริ่มเรียกก่อนชิมิ เป็นปลื้มค่ะที่ได้เป็นผู้ตั้งชื่อเมืองนี้ 55555 เจ้าเมืองปุยฝ้ายแห่งนครปุยฝ้าย แหมใครหน๋อช่างคิด ไม่รู้ฮ่องกงเปลี่ยนไปมากจากที่พี่อุ้มไปเยือนคราวที่แล้วหรือป่าว แต่ไปนะไม่กล้าซื้อไรเลย แพงสุดๆๆๆ ได้กระโปรงมาชุดเดียว คิดถึงมาเก๊า กับเกาลูนอยากไปอีก แต่ไม่ไหวประชากรเขาเยอะเหลือเกินเดินกันเบียดเสียดยัดเยียด หลุดออกมาจากประตูโรงแรมได้ถูกเบียดไม่รู้ไปอยู่มุมไหนของฮ่องกง หาทางกลับโรงแรมไม่เจอเลย อิอิอิ

คุณน้ำใสเป็นปุโรหิตของเมืองดีใจจัง ต่อไปนี้ต้องให้คุณน้ำใสตรวจเช็คดวงของประชากรมเมืองนี้นะค่ะ ใครมีฝันอะไรก็มาให้ปุโรหิตดูให้ดีจังเลยค่ะ เมื่อวานคุณแม่ของอุ้มท่านบอกอุ้มว่าท่านฝันว่าได้ใส่เสื้อผ้าเก่าที่ท่านใส่สมัยสาวๆๆ มันแปลว่ายังไงหร๋อค่ะ ใส่หลายตัว เปลี่ยนใส่สลับกันไป อุ้มดูในหนังสือทำนายฝันก็ไม่มีบอกไว้เลยค่ะ รบกวนช่วยบอกหน่อยนะค่ะ อุ้มกลัวจะเป็นเหตุไม่ดีสำหรับคุณแม่ค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ

13. หนูปุยฝ้าย

5555+ อยู่ดีๆก็กลายเป็นนครปุยฝ้ายไปเฉยเลย หนูเองก็เลย เออ ออ ห่อหมก ไปตามๆเค้า 5555+

ที่ฮ่องกงหนาวมากๆๆๆๆๆค่ะ ไปพักที่ดิสนีย์แลนด์มา สวยมากๆๆๆๆค่ะ ^^

ไปแล้วไม่อยากกลับเลย อิอิ ^^ รู้สึกเหมือนเป็นเจ้าหญิงเลย อิอิ ^___^

14. ธิดารัตน์

โห ไปดิสนีย์แลนด์ ดีจังๆค่ะ
    ขนาดลาวนะแค่ข้ามสะพานไปหยียังไม่เคย กร๊ากๆ
    จากภาพพี่ปุ้ยฝ้ายคนริมสุดทางขวาป่ะ โบว์แดงๆ
    เพราะมีแต่คนหน้าเด็ก เดาไม่ถูกเลย อิอิ
    น่าหนุกมากมาย

15. หนูปุยฝ้าย

ผิดค่ะลูกหยี 5555

คนนั้นน้องของเราเองค่ะ ^^ อายุเท่าลูกหยีเลยนะค๊ะ อิอิ

เราคนที่ใส่หัวมิกกี้ค่ะ 5555+:cool:

16. ธิดารัตน์

เอ๋ ทำไมหน้าพี่ปุยฝ้ายเด็กกว่าน้องอ่า

เอิ๊กๆ

17. หนูปุยฝ้าย

ว๊าววว จิงสิ เอิ๊กๆๆๆ ดีใจๆๆ หน้าเด็กๆๆ 55555+:cool:

18. somjeedz

สวัสดีค่ะท่านเจ้าเมืองปุยฝ้ายและทุกคน

ยินดีที่รู้จักค่ะ

19. หนูปุยฝ้าย

ยินดีรู้จักเช่นกันค่ะคุณ somjeedz แหะๆๆ ^O^
    :cool:

20. somjeedz

ค่ะคุณหนูปุยฝ้าย

ว่าแต่มีใครพอจะเล่าเรื่องพญานาคตระกุลสีรุ้งให้ส้มฟังบ้างมั้งค่ะ อยากรู้อะค่ะ