ถามเรื่องพญานาคค่ะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูปุยฝ้าย, 25 ตุลาคม 2009.

1. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

นู๋รั้งจ๋า

นู๋เพชร นู๋มุก หนุ่มหลวง ไปวิ่งเล่นอยู่เว็บท่านพระเดโชโน่นจ้า55555

2. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเอจ๋า ก็วิ่งสลับกันไปมาจนเหนื่อยไปตามๆกันแล้ว ฮี่ๆ

3. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบสวัสดีตอนเช้าครับพี่รั้ง สบายดีนะครับ วันนี้ เห้นคนป่วยบ่อย พักผ่อนเยอะๆนะครับสุดสัปดาห์ มาม้าผมจะหา2เดือนแนะ จะมาแบบไม่บอกพี่สาวผมแล้วให้ผมไปรับเช้ามืดวันอาทิตย์ พี่ตื่นมาเห้นจะดีใจ ผมก็ดีใจจนเนื้อเต้นแล้วครับ ไม่รู้มาบอกให้พี่ฟังทำไม กำลังเห่อ55

ขอให้พี่ปัทปฎิบัติได้อย่างราบรื่น ไม่มีนิวรมากวนมากนะครับ โมทนาอย่างสุงสุดครับ
    คุณปราญ อนุโมทนาด้วยครับผมไม่เคยไปเลยที่นั้นท่าทางจะกระแสดีนะครับ
    พี่เพชร นางฟ้า ทุรคา
    หนูมุก แบบแอบเขียนยาวๆไว้กระทูพี่ครูอิอิ หลวงปู่ให้ลาผมก็จะลาครับ ท่านไล่ให้ไปก็ไปครับ หน้าที่ผมยังอยู่ครับ ไม่ไปไหนยังใช้กรรรมกันก่อนครับ จะได้มาแหย่พี่ๆน้องๆเรื่อยๆ ครับ อย่าเพิ่งไปไหนนะครับ มาช่วยหลวงปู่กันก่อนครับ 55
    คุณนิด นานๆมาที กราบสวัสดีครับ เช้านี้ขอให้มีความสุขกับกุศลผลและบุญที่ทำครับ

พี่น้ำใส กราบสวัสดีครับ ขอโมทนาที่พี่คอยเมตตาพวกเราครับ
    พี่ครู ยังไม่มาตอบที่นี้ สงสัยกลัวโดนแหย่ลูกหลงครับ ล้อเล่นครับพี่

น้องปุยฝ้ายครับ ช่วยด้วย ....

คุณส้มจี๊ด คุณตุ้ม ทานบะหมี่พี่แล้ว

4. Nakraksa

อ้าว ยังไงนี่คุณหลวง มาเรียกชื่อไว้เฉยๆ ขัดใจนะนี่ ถ้ายอมบอกว่าคิดถึงซะดีๆ จะหายงอน ก๊ากๆๆ

5. โคมหลวง

อ้าว ตายละ เขียนไว้ยังไม่จบ 555 แก่แล้วก็งี้ครับ
    จะเขียนทีผมต้องลิสรายชชื่อก่อน สาวๆที่นี้เยอะพอดู 555 ขอขมาครับผม ความแตกเลย

โถ คุณหญิงอย่าน้อยใจผมสิครับ ไม่มาหาทุกวันแต่คิดถึงทุกเวลาครับ 555

โอม ละลวย มหาละลวย ชายเห็นชายงวย หญิงเห็นหญิงหลง
    มึงเห็นหน้ากูก็ให้งวยงงหลงใจรัก จะ ภะ กะ สะ

ทั้งฝูงชนมาพะวักพะวงหลงรักใคร่ จะ ภะ กะ สะ
    กูจะมารำลึกถึง เจ้าไทยก็ลืมสวาทรัก จะ ภะ กะ สะ ...... ......

555 แหย่ครับ ... ใช้คาถาที่ว่ารึเปล่าครับ

6. Nakraksa

ได้ยินว่าคิดถึงเลยหายงอน 555 คราวหน้าจัดคิวดีๆ แล้วจะไม่งอน ฮิฮิ

7. โคมหลวง

งี้ ถ้าริมีกิ๊กกั๊ก แฟนจับได้ชัวเพราะผมไม่เนียนและรอบครอบ ก๊าก โดนเจี๋ยนแน่ๆ
    คิดถึงพี่สาวนะครับ พี่สาวน้องสาว พี่ชายน้องชาย ทั้งชาติไหนๆและชาตินี้

แจกครับ มาหยิบกันละหมับสองหมับนะครับอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2010
  8. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ใกล้วันพระแล้วก็มักเป็นแบบนี้ ว่าแต่อยากหมากด้วยป่ะ
    ลองชงยาหอมกับน้ำมนต์ดื่มดูนะคะ ไม่รู้ว่าจะได้ผลกับทุกๆคนไหม แต่ปราญฯเป็นบ่อยๆๆๆค่ะ
    อายุก็ยังไม่เหยียบเลข 3 แต่ลมจับบ่อยมาก ได้น้ำมนต์+ยาหอมทีไรก็จะค่อยยังชั่ว ช่วงไหนหนักๆ น้ำลายไหลเต็มปากต้องบ้วนทิ้งบ่อยๆ
    เอาใจช่วยนะคะ หวังว่าจะดีขึ้นในเร็ววัน

9. angeltk229

โอยคุณโคมหลวงเอารูปนี้มาวาง เล่นเอาน้ำลายไหลเป้นยางเลยเจ้าค่ะ
    หมากของจริงจะฝานเป็นแว่นบางกว่านี้นะคะ เมื่อกินเนื้อแล้ว เปลือกหมากเอาไว้สีฟันให้ฟันขาวได้ค่ะ
    ยาเส้นบางคนไม่ชอบเนาะว่ามันฉุน ว่าแล้วอย่าลืมเอากระโถนมาด้วยนะคะ
    ผ้าเช็ดปากไม่ต้องก็ได้ ปรกติจะมีเหน็บไว้ตามชายพกอยู่แล้ว

10. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

เป่าคาถาใส่พี่เปล่าเนี่ย55555555555555

11. โคมหลวง

" โอยคุณโคมหลวงเอารูปนี้มาวาง เล่นเอาน้ำลายไหลเป้นยางเลยเจ้าค่ะ
    หมากของจริงจะฝานเป็นแว่นบางกว่านี้นะคะ เมื่อกินเนื้อแล้ว เปลือกหมากเอาไว้สีฟันให้ฟันขาวได้ค่ะ
    ยาเส้นบางคนไม่ชอบเนาะว่ามันฉุน ว่าแล้วอย่าลืมเอากระโถนมาด้วยนะคะ
    ผ้าเช็ดปากไม่ต้องก็ได้ ปรกติจะมีเหน็บไว้ตามชายพกอยู่แล้ว<!-- google_ad_section_end --> "

ยังไม่สามสิบ ท่าทางชำนาญนะครับ พูดได้อย่างคล่องเชียวครับ มีแนะนำวิธีอีกแนะ -_-"
    อิอิ

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peerakul [​IMG]
    เป่าคาถาใส่พี่เปล่าเนี่ย55555555555555

</TD></TR></TBODY></TABLE>แนะ ตกเหยื่อได้แล้วหนึงท่าน 555 ล้อเล่นครับพี่ ว่าแต่ โอม ละลวย มหาละลวย ชายเห็นชายงวย หญิงเห็นหญิงหลง ไอ้งวยนี้แปลว่าอะไรครับ แบบนี้ มากันทั้งชายและหญิงเลยหรือครับ โอว ออกแนววายเลยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2010
  12. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    คุณหลวง เอาคาถามาออกอากาศเเล้ว สาวไหนอยากมัดใจวัวควาย เอ๊ย มัดใจชาย
    เชิญมาดูได้นะจ๊ะ หากจะมีบาปกรรมใดเกิดตามมา ให้หนุ่มโคมลอยรับไป
    เเต่เพียงผู้เดียว หุหุหุ

พี่รั้งจ๋า บางทีก็เหนื่อยเหมือนกัน พี่รั้งถามท่านหน่อยว่า เมื่อไรจะมาให้น้องได้เห็น
    รอจนเลิกรอเเล้ว บางครั้งก็อดน้อยใจไม่ได้ น้อยใจที่ตัวเองบารมีไม่ถึง T_T

พี่เอ มาเเต่เช้าเลย ทานข้าวกับอะไรคะ น้องยังไม่ได้ทานเลย ชักหิวบ้างเเล้ว อิอิ

คุณเพชร งอนเเต่พองามน้า.. มากไปเดี๋ยวหนุ่มลอยโคมไม่ง้อ ลอยหนีหายไปอีกจะเเย่
    ยิ่งตามจับกลับมายากๆอยู่ หุหุ

คุณปราญ เค้าไม่มียาหอม มีก็ไม่ค่อยกิน มันเเหยะๆ เวลากินเเล้วติดลิ้นติดคอพิกล
    กลิ่นก็หอมดีหรอก เเต่ตอนกินนี่ต้องกลั้นใจให้พ้นคอ ...เเง้

เเต่สงสัยตะเองจะถูดถูก พึ่งมาสังเกตว่าจะมีอาการลมจับมากเป็นพิเศษ
    ก่อนหน้าวันพระจริงๆ เเต่ไม่เคยอยากหมากอยากพลู เพราะไม่เคยชอบ
    เห็นเเล้วต้องเบ้หน้าทุกที เเต่เมื่อกี๊พอเห็นที่หนุ่มหลวงเอามาฝาก
    น้ำลายไหลจนต้องกลืนลงคอเอื๊อก (ตอนที่พิมพ์นี่ก็ยังเป็นอยู่เลย)
    หมายความว่าอย่างไรนี่... เเย่เเล้วเรา

13. angeltk229

งวย แปลว่า งงงวยค่ะ
    แต่เรื่องหลงมาทั้งหญิงทั้งชายนี่คงเพราะเอามาไว้ตัดสินใจกันอีกทีมั้งคะ แบบว่าถ้ากำลังสับสนอยู่จะได้เอามาประกอบการตัดสินใจ

ชำนาญค่ะ สมัยก่อนทั้งเคี้ยวเองทั้งเตรียมให้คนอื่นเคี้ยว ช่วงไหนหมากสดเก็บได้เยอะ ก็เอามาฝานบางๆทำหมากแห้ง พลูถ้ากินไม่ทันก็เอามานาบเก้บไว้ค่ะ ยามช่วงขัดสนขาดแคลนก็พอเอามาช่วยประทะประทังให้พอผ่านไปได้ค่ะ

14. Nakraksa

เฮ้ออ เราไม่อยากหมาก รอดตัวไป ฮี่ๆๆ ไม่เป็นไรแล้ว ไม่ได้มีอาการอะไรเลย วี๊ด กรี๊ดๆๆ ดีใจ

คุณมุกจ๋า ใครอยากลอยหายไปก็ปล่อยเถิดค่ะ ใจเค้าไม่อยู่ จะไปดึงตัวเค้ามาก็ไม่มีประโยชน์แล้ว ฮืออ วันนี้เศร้าแบบแปลกๆใหญ่แล้ว

15. Nakraksa

คุณหลวงเจ้าขา เพชรรู้สึกว่าเกิดกิเลสแล้วอ่ะ อยากขอรับพระด้วยอีก เป็นอะไรไปหนอเรา

16. โคมหลวง

อย่าเศร้าไปเลยครับ ฮือๆ ไม่อยากเห็นใครเศร้าเลย อะไรผ่านไปแล้วผ่านไปนะครับ สู้ๆ^^
    ขอมาเลยครับ ยินดียัดเยียด ไม่ขอก็จะให้ ขอพระจะให้รูปด้วย 555 ว่าแต่พูดถึงหมากอยากลองกินมานานแล้ว ถ้าเอาที่เค้าขายเป็นแผงละ10บาทใช้ถวายพระถูมิมาลองกินเล่นจะดีไหม ฮาๆ

มีเรื่องรูปตลกๆมาให้ดูครับ จากเวบ FAIL ดึงรูปมาครับ ไม่ได้เอามาโหลหดในเวบ (แจ้งคนคุมเวบก่อน อิอิ) จะได้ไม่เครียดครับ สู้ๆ

แมวดัดแปลง

คู่แข่งตลอดกาล เอากะมันสิ -*- ปล.จากลานจอดรถในวัดใหญ่ พิษณุโลก อ้าวแถวบ้านพี่รั้งอะป่าว

เพลงนี้อยู่ในอัลบั้มไหนของทาทา ยัง น๊อ?

17. find truth

find truth เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเจ้าของบ้านจ้า แหะ ๆ พอดีหลงทางมา เห็นมีคนคุ้ยเคยอยู่ในนี้ต้องแวะทักทายซักหน่อย ต่อไปขออนุญาตมาเที่ยวบ่อย ๆ นะค่ะ (ไม่ให้มาก็จะมา อิอิ)

18. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    คุณเพชร ไม่ลองดูบ้างละ เดี๋ยวตกเทรนด์น้า... หนุ่มหลวง ยังจะไปหาซื้อ
    เเบบที่เขาถวายเจ้าที่มาลองเลย หุหุหุ ไม่ลองไม่ใช่ลูกหลานท่าน
    ไม่เชื่อถาม หนูปราญ 55

ชอบภาพฮาเฮของหนุ่มโคมลอยมากๆ อิอิ เอามาลงอีกนะจ๊ะ ^_^

19. Nakraksa

ไม่เอาง่า เคยกินแล้วน้ำลายยืดเลย กัววว

20. angeltk229

ไม่ดีหรอกค่ะ หมากพลูแบบนั้นในใบพลูบางทีไม่ได้ทาปูนไว้ค่ะ จะไม่ได้อรรถรสของการถูกปูนกัดปากเลย
    หมากรสชาติจะฝาดๆมาก พลูก็จะเผ็ดๆ คนไม่เคยลองหรือปากบางๆมีสิทธิ์ปากเจ่อได้โดยไม่ต้องโดนต่อยเลยค่ะ
    ปูนถ้าป้ายเยอะไปก็จะกัดปากด้วยนะคะ สรุปแล้วอย่าลองดีกว่า ไม่อร่อยซักอย่าง
    ปราญฯชอบอย่างเดียวคือสีผึ้งที่ไว้ใช้ทาปาก สมัยก่อนเราจะเอารวงผึ้ง(บ้านของผึ้ง)ที่มันร้างรังไปแล้วเอามาเคี่ยวไฟอ่อนๆกับกระทิ ได้เป็นสีผึ้งกลิ่นหอมชื่นใจ เอาไว้ใช้ทาปาก ไม่ให้ปากแตกแห้ง เป็นขุยค่ะ:cool::cool: