ถามเรื่องพญานาคค่ะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูปุยฝ้าย, 25 ตุลาคม 2009.

1. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

เอาตอนนี้แหละครับ ตั้งใจรับกระแสหลวงปู่ดีๆนึกหน้าท่านไว้นะครับ
    ไว้20.30 สวดแล้วไปขอพรหลวงปู่นะครับ กระแสแรงกว่าเยอะเลย สัพเพสามัคคีจะช่วยได้ดีกว่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2010
  2. แตงไทยจ้า

แตงไทยจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนา กับ พี่ปัท ค่ะ
    สวัสดีค่ะนางฟ้าทุรคา คุณ หลวง คุณมุก คุณนิดคุณ คุณปราญ พี่พระยา
    น้อง ทีเลก คุณกุล คุณน้ำใส คุณรั้ง คุณส้มจี๊ด คุณตุ้ม คุณปุยฝ้าย และพี่ๆน้องๆทุกๆคน

!!!!!!!เดี๋ยวแตงจะแอบ(ผจก.)มาคุยใหม่นะคะ...เดี๋ยวงานเข้า อิอิ .แหมแตงไม่เข้าแว๊บเดียว....ตามอ่านไม่ทันเลยค่ะ....ยังติดเรื่องวัดเขาสมโภชน์อยู่เลย....คุณปราญ คุณโคมหลวงคะขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ(ถึงไม่ใช่นางสาวไทยแต่เธอใจดีจริง)ไม่ต้องเกรงใจหรอกค่ะเรื่องการปฏิบัติธรรมหรือบุญกุศลใดๆที่แตงได้ปฏิบัติมาทั้งในอดีตและปัจจุบันชาติรวมทั้งในอนาคตแตงขอแผ่กุศลนี้ไปถึง คุณปราญ คุณโคมหลวง พี่น้ำใส พี่ครู..และพี่น้องในกระทู้แสมาชิกเวบพลังจิตทุกท่านค่ะ(แตงมีโอกาสได้ทำบุญใส่บาตรตอนเช้าเกือบทุกๆวันค่ะ)...เป็นความตั้งใจของแตงอยู่แล้วค่ะ...แตงรู้ว่าทุกท่านในที่นี้ทำบุญด้วยใจบริสุทธิ์ไม่เคยหวังผลตอบแทน...แตงเองก็เช่นกันค่ะ...ปราถนาให้บุพการีและคนที่ตนเองรัก ครอบครัว และกัลยาณมิตร...ทุกท่านในที่นี้....มีความสมหวังในสิ่งที่ประเสริฐกันทุกท่าน..จนถึงนิพพานด้วยเทอญ..สาธุ
    ปล.คุณโคมหลวง และปราญไม่ต้องกังวลใจค่ะ.....แตงจะไม่ทำให้พวกคุณผิดหวังค่ะ..ขออนุโมทนาสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ

อุ้ย!บ่ายแล้ว..ไปนะ..เดี๋ยวมาใหม่ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2010
  3. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณจ้ะ คุณหลวง ที่เห็นใจช่วยเหลือ

4. โคมหลวง

ขอให้หายไวๆครับ อกุศลกรรมเข้ามาเดียวก็ไปครับ ลองแผ่ดูนะครับ
    ................ พุทธังอธิษฐามิ ธัมมังอธิษฐามิ สังฆังอธิษฐามิ ....................

โมทนากับคุณแตงครับได้ตักบาตรทุกวัน ผมไม่มีโอกาศเพราะต้องรีบไปครับ มีแต่เสาร์อาทิตย์ครับ โมทนาครับ ขอบคุรมากนะครับ

ว้าวคุณตุ้มส่งCDมาถึงแล้วครับ โมทนาด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ รอของผมอาทิตย์หน้านะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      255.1 KB
      เปิดดู:
      53
  5. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    โฮยย คุณหลวงช่างสรรหาขนม มาหลอกเรา อือ..
    อร่อยดีอ่ะ แต่กลิ่นธูป ใครจุดเนื่ย...

6. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    แหมๆ คุณหลวง มีถ่ายรูปมาอวดอีกแน่ะ
    ยินดีค่ะ..
    ยิ่งถ้าเอาไปฟังแล้วเกิดประโยชน์ในทางปฏิบัติ จะยินดีเข้าไปใหญ่

คุณรั้ง มาตามกลิ่นธูปเหรอคะ อิอิ

คุณเพชร หายแปรปรวนไวๆ นะคะ

น้องแตง อนุโมทนาสาธุด้วยจ้ะ ดีจังได้ใส่บาตรทุกวัน

7. โคมหลวง

จะว่าไปจุดธูปอบก็ดอกเดียวเนอะ มีจะสงสัยมากินทานไหม 555 ผีหลวง

ไม่ถ่ายไม่ได้ครับ ประกาศความดี ส่งมาให้ฟังด้วย ขอบคุณครับ

8. find truth

find truth เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแตงส่งที่อยู่มาหลังไมค์นะค่ะ แอ้จะได้ส่งพระหลวงปู่ทวดไปให้ค่ะ (น้องปราญจ๋างานนี้พี่แอ้ขอทำหน้าที่แทนนะจ๊ะ)

9. โคมหลวง

สงัสยคุณแตงจะได้รับหลายเส้นงานนี้ อิอิ

เดียวผมกลับบ้านนะครับ มีภาระกิจต้องทำครับ
    ท่านใดอยากได้พระไปแจก เพื่อสร้างกระแสพระศรอาร์ตบอกครับ

พรุ่งนี้จะไปวัดท่าซุงครับ ไปกราบและฟังเทศท่านจิตโตที่บ้านสบายใจกับคณธคุณคมน์
    จะถวายท่านเป็นพระผงจักรพรรดิเพื่อฝากกระแสท่าน 100องค์ครับ
    - ถวายน้ำผึ้งป่า - แจกลูกแก้วและพระพร้อมรูปหลวงปู่กับคนที่สนใจ
    เสร้จแล้วไป ฝึกมโมนเต็มกำลังที่วิหารร้อยเมตร
    -สักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ 2 แห่ง 1) วิหารพระองค์ที่ 10-11 2) วิหารหลวงพ่อใหญ่ จากนั้นบูชาวัตถุมงคลและหนังสือธรรมะที่ตึกรับแขก
    - ขากลับ สักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์และนั่งสมาธิหมู่ ณ ปรียนันธรรมสถาน อ.พยุหคีรี จ.นครสวรรค์

โมทนากันด้วยครับ!!! ผมบุญที่ข้าพเจ้าจะได้สร้างขอให้คนอ่านและคนที่ได้รับรู้ได้รับผมบุญเช่นเดียวกันกับผมครับ ...... ฝากโฆษณาพระด้วยครับ^^ ขอบคุณครับ ชะแว้บบบบบบบ

10. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    555งานนี้พี่แอ้มาปาดหน้าปราญฯไปซะแล้ว
    เอาเลยจ้ะพี่ ตามสบาย แตงจะได้ไม่เสียเวลารอปราญฯ จะได้เอาไปบูชาก่อน ถึงเวลาวาสนาพอมี เดี๋ยวปราญฯก็ต้องหาของให้แตงเขาอยู่ดีแหละ
    ดีใจด้วยนะจ๊ะแตง ไม่ต้องห่วงนะ เดี่ยวเรามีโอกาสได้เจอกันแน่ ถ้าปราญฯกลับบ้านเมื่อไหร่จะหลังไมค์ไปบอกล่วงหน้านะ

11. แตงไทยจ้า

แตงไทยจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญพี่แอ้มากเลยค่ะ..(เกรงใจอ่ะค่ะ)....พวกคุณใจดีจังทั้งที่แตงเป็นน้องใหม่..รู้สึกเหมือนพบญาติธรรมที่เราถวิลหาอยู่เสมอ.แตงไม้รู้จะตอบแทนพระคุณอย่างไร ได้แต่ขออวยพรให้พี่แอ้..คุณปราญ....คุณโคมหลวง...พี่น้ำใส เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ
    ขอให้พบดวงแก้ว ขอให้แคล้วบ่วงมาร ขอให้ถึงนิพพานในอนาคตนี้ด้วยเทอญ...(ให้พรคนในกระทู้ทุกคนด้วยค่ะ)..สาธุ!

12. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

:'(
    สวัสดีรอบพระนครค่ะ
    กลับมาแล้วค่ะว่าจะเก็บตัวไปเชียร์ศึกใหญ่วันสุดท้าย
    กลับมาดูสาวๆคุยกะหนุ่มหลวงก่อนเห็นขนมแล้วอยากกินจัง
    ยังจำได้ถึงกลิ่นหอมๆรสอร่อยของกลีบลำดวนได้อยู่เลยไม่ได้กินมาหลายปีแล้ว:':)'(
    น้องปุยฝ้าย คุณเพชรสาวสวยและหนูมุกรักษาสุขภาพขอให้แข็งแรงๆจ้า
    คุณรั้ง เดี๋ยวจะไปเชียร์วันสุดท้ายนะจะพาคุณนิดไปด้วย สู้ สู้ สู้
    คุณแตงไทยชื่อน่ากินจังเลย อิอิอิ คุณปราญ คุณตุ้ม คุณแอ้มาคุยบ่อยๆนะคะ
    อนุโมทนากับคุณหลวงด้วยค่ะ

13. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนากับพี่น้องทุกท่านด้วยนะคะ ทั้งเมตตาจิตของ หนุ่มหลวง คุณตุ้ม คุณเเอ้
    เเม่หญิงปราญ รวมทั้งกุศลกรรมในทานศีลภาวนาของ น้องเเตง ด้วยจ้ะ

ขอบคุณ คุณกุล สำหรับความปรารถนาดีค่ะ อยู่ทางโน้นก็ดูเเลตัวเองดีๆด้วยน้า
    เอ๊ะ... หรือมีคนคอยดูเเลอยู่เเล้ว หุหุหุ

ที่สำคัญ คุณหลวง อย่าลืมเเผ่มหาบุญมหากุศลส่งตรงจากวัดท่าซุง
    มาถึงสาวๆเเถวนี้ด้วยน้า... อนุโมทนาสาธุจ้ะ

14. kanid

kanid เป็นที่รู้จักกันดี

สาว ๆ เมืองนี้ต่างรุมรักคุณโคมหลวง ผลพวงจากคาถานี้หรือปล่าวค่ะ อิอิ...

คุณกุล..พี่รั้ง..อย่าลืมชวนหนูมุก (พร้อมถ้วยรางวัล) ไปเชียร์ด้วยนะค่ะ :mad:

:cool::cool:

15. teelak

teelak เป็นที่รู้จักกันดี

โห ผมพลาดอะไรไปหรือเปล่าครับ

กระทู้เลื่อนไวมากครับ วันเดียวสองหน้า

ฮิฮิ ชื่อผมนี้หลากหลายจริงๆครับ ทั้ง ที่รัก ทีเลก ตี๋ที่รัก

ยังดีนะครับไม่กลายเป็นซีเล็กซ์ทูน่า ไขมันต่ำ 55+

สวัสดีทุกท่านเลยนะครับ และก็ขอราตรีสวัสดิ์ด้วยนะครับ

16. Nakraksa

ได้ตำแหน่งให้ที่รักแล้ว คุณปลากระป๋อง 555

17. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ถามเขาหรือยังน้องเขารับได้หรือเปล่าอ่ะ นางฟ้าขา เหะ เหะ เหะ catt26

18. Nakraksa

เอิ๊กๆ เรียกไปนานๆเด๋วก็ใจอ่อนค่า คุณรั้ง
    คุณกุลก็รักษาตัวนะคะ กลับมาเยี่ยมเยียนกันบ้างค่ะ

19. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

หนูมุก ขอบคุณ คุณกุล สำหรับความปรารถนาดีค่ะ อยู่ทางโน้นก็ดูเเลตัวเองดีๆด้วยน้า
    เอ๊ะ... หรือมีคนคอยดูเเลอยู่เเล้ว หุหุหุ

ขอบคุณค่ะคุณมุกไม่มีใครมาดูแลน่ะสิคะ ต้องดูแลตัวเอง:'(
    คงได้อยู่คานทองนิเวศน์น่ะค่ะเพราะอายุก็สามสิบกว่าแล้ว
    แต่ไม่เป็นไรค่ะไม่มีแฟนก็ดีนะคะจะได้ดูแลแม่ได้เต็มที่
    แก่แล้วเลยไม่อยากมีแฟนแล้วค่ะกลัวเจอที่ไม่ดีน่ะค่ะ
    เคยอ่านเจอหลายท่านเลยที่เป็นลูกหลานพญานาคมักจะไม่มีคู่
    มีรักก็พลัดพรากมีเหตุให้เลิกกัน แต่บางคนเจอคู่ดีเช่นน้องกิ่ง:cool:
    ว่าแต่คุณมุกสนใจไหมคะหมู่บ้านคานทองนิเวศน์ฝังเพชรให้ด้วยจะได้มั่นคง อิอิอิ หาเพื่อนร่วมทางค่ะ

Nakraksa ได้ตำแหน่งให้ที่รักแล้ว คุณปลากระป๋อง 555
    huten ถามเขาหรือยังน้องเขารับได้หรือเปล่าอ่ะ นางฟ้าขา เหะ เหะ เหะ catt26

คุณเพชรสาวสวยระวังมีใครงอนนะคะ 555

nid* สาว ๆ เมืองนี้ต่างรุมรักคุณโคมหลวง ผลพวงจากคาถานี้หรือปล่าวค่ะ อิอิ...

นั่นสินะใช่หรือเปล่า

คุณกุล..พี่รั้ง..อย่าลืมชวนหนูมุก (พร้อมถ้วยรางวัล) ไปเชียร์ด้วยนะค่ะ :mad:

:cool::cool:รับทราบค่ะเดี๋ยวไปเกาะขอบรอเลยค่ะ

20. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาแล้วค่ะ....

หอบบุญในการบวชเนกขัมฯ ที่วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี มาฝากทุกคนค่ะ