ถามเรื่องพญานาคค่ะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูปุยฝ้าย, 25 ตุลาคม 2009.

1. หนูปุยฝ้าย

หนูปุยฝ้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่โดนถ่ายไว้ ก็ไม่แสดงตัวค่ะ อิอิ:cool:

เมืองนี้ปาปารัซซี่เยอะ อิอิ:boo:

ว่าแต่พี่เพชรน้อยใจอะไรกันค๊ะ! ที่ว่าจำอะไรไม่ได้นี่หมายถึงอะไรค๊ะเนี่ย บอกหนูหน่อยน๊าาาา :cool:

2. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    น้องปุยฝ้ายหายจากอาการหวัดหรือยังคะ

3. หนูปุยฝ้าย

หนูปุยฝ้าย เป็นที่รู้จักกันดี

หายดีแล้วค่ะ ^____^

ขอบคุณนะค๊ะ ^__^

4. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ตื่นเต้นซิค่ะ ใครได้เจอท่านๆก็ตื่นเต้นทั้งนั้นละ ปรางก็เป็นเหมือนกัน ไม่กลัวนะเพราะท่านสวยอะ

5. teelak

teelak เป็นที่รู้จักกันดี

55+ ผมมิบังอาจดอกขอรับ พี่เพชรมีคนถามหาและชมว่ายังสวยอยู่เหมือนเดิมอยู่แล้วครับ

อนุโมทนากับกุศลของทุกท่านด้วยนะครับ

รออ่านเรื่องราวของพี่น้ำใสเหมือนเดิมครับ

6. teelak

teelak เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"> <tbody><tr> <td class="thead"> ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 1,000,000 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 999,999 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะ นำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> teelak </td> </tr> </tbody></table>

7. palm1986

palm1986 สมาชิก

29 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับทุกๆ ท่าน มีเรื่องรบกวนถามท่านผู้รู้ครับ

ก่อนอื่นต้องขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่าน สำหรับข้อมูลและข้อคิดดีๆ มากมาย เป็นวิทยาทานและธรรมทาน ที่ผมรู้สึกซาบซึ้งและปลาบปลื้มใจเป็นอย่างยิ่ง

ผมมีเรื่องอยากจะถามท่านทั้งหลายครับ คือโดยส่วนตัวคิดว่า อาจจะเคยเกี่ยวพันกับพญานาคหรือไรมิทราบ เพราะว่าสนใจเรื่องราวของพญานาคมาตลอดครับ จนกระทั่งคืนหนึ่งเมื่อสองปีที่แล้ว ผมฝันว่า มีงูซึ่งตัวใหญ่มากๆ ใหญ่ขนาดเดียวกับมังกรที่เค้าใช้เชิดกันน่ะครับ ตัวสีเขียวเลื่อม สวยงามมาก แต่ไม่มีหงอน หรือมีผมมิทราบเพราะในฝันกลัวมาก เลยมิได้สังเกตไปที่หน้าชัดเจนนัก งูตัวนี้กำลังเลื้อยเข้ามาหาผม ในขณะที่ผมกำลังหนีอยู่นั้น ก็ปรากฏงูตัวสีดำ เป็นประกายเงา ขนาดเท่ากันกับสีเขียว ขึ้นอีกฝั่ง ตอนนี้ผมยืนอยู่ตรงกลาง แต่หันหน้าให้งูตัวสีเขียว ซึ่งผมรู้สึกกลัวตัวเขียวมากกว่าตัวสีดำ และตัวสีดำ ก็ได้ชะโงกหัว ทำท่าจะฉกตัวสีเขียวอ่ัะครับ เหมือนพยายามจะปกป้องผม แล้ว ผมก็ตื่น

แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรกับความฝันนี้มาตลอด จนกระทั่งได้มาอ่านบอร์ดนี้โดยบังเอิญ ย้ำว่าบังเอิญมากๆ เลยครับ สิ่งที่ผมฝันนี้ เกี่ยวข้องอะไรกับพญานาคหรือเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับทุกๆ ท่าน

8. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ทั้ง 2ท่าน มาถูกที่แล้วค่ะ รอคุณ น้ำใสมาตอบนะคะ

9. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    หนูมุก คะ ขอให้หายไว ไว นะคะ นอนห่มผ้าด้วยค่ะ

คุณหลวงค่ะ พี่สาวเป็นไงบ้าง สบายดีขึ้นแล้วนะ

คุณนิด คุณกุล หายไป ตามตัวด่วน

คุณเพชร เป็นไงบ้างดีขึ้นหรือยัง ฝนตกแล้วนะ
    ตอนกลางคืน อย่าออกไปเด็ด ดอกไม้นะ น้ำค้างแรงค่ะ

คุณ ปราญ เซ้นส์แรง สบายดีนะ

พี่ปัท ขออนุโมทนาในกุศล ที่บำเพ็ญอยู่นะคะ
    น้องตุ้ม ล่ะวันว่างไปไหนมาค่ะ

น้องปุยฝ้าย อย่าลืมดูแลสุขภาพ นะฝนตกอีกแล้วค่ะ

แต่สมาชิกบ้านเราหายไป มี น้องส้มจี๊ด น้องแตงไทยจ้า
    น้องปรางมาแล้ว ไม่ค่อยเจอกันเลยนะ ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ
    ส่วนพี่รั้งสบายดีค่ะ5555

10. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ฮืออ เค้าไมได้สวดมนต์มา 3 วันแล้ว เลยไม่ได้ออกไปเด็ดดอกไม้ ฝันร้าย ว่าโดนผีหลอกเลยง่า เมื่อคืนนี้ ตื่นมาก็กลัวๆอีก :'(

11. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยเราคุยมากไป พี่น้ำใจไม่มาหาเลย น้อปุยฝ้าย ขอโทษนะครับที่คุยกันเยอะไม่หน่อย อิอิ
    ยังไงขอฝากว้นะครับ ให้อยากได้พระผงและลูกแก้วจักรพรรดิฟรี พีเอ็มมาหาผมนะครับ
    พี่สาวยังเป็นไข้อยู่เลยครับ คุณแม่มาพอดีเลยอยู่เป็นเพื่อนแต่ก็ดีขึ้นครับ ขอบคุณทุกท่านที่ถามมานะครับ

วันนี้ได้จัดส่งพระรอบแรกครบแล้วนะครับ ซองซื้อมาดันฟิตไป ยัดของไม่จุจใจเลยครับ
    เอาสายศิลเข้าพิธีแล้วของวัดท่าซุงยัดให้ไปด้วยนะครับ ขอให้สนุกแจริญกับการใช้งานนะครับ
    ฝากสวัสดีทุกๆท่านด้วยนะครับ สัวัสดีพี่น้ำใสล่วงหน้า พี่คมน์ พี่ครู น้องปุยฝ้ายเจ้าเมือง คุณแตง คุณเพชร คุณตุ้ม พี่เอ พี่ปัท คุมตุ้ม คุณนด คุณกุล คุณส้มจี้ด น้องทีเร็ก ท่านขุน คุณตาล คุณปราง คุณ zlVvolFlz คุณ ปาม กราบหลวงปู่ เทพพรหมเทวาทุกท่าน $$ที่เป็นแรงผลักดันห้องนี้
    วันนี้ปัญหาที่ทำงาเยอะขอเคลียก่อนครับ อาจจะไม่ได้ทักทุกคนแต่รักหมดใจครับ (อ้วก ) วันนี้จัดคิวได้ดีครับ คงไม่ตกหล่นชื่อใครครับ อิอิ

ขอให้คุณปราญและคุณพี่มุก คุณเพชรหายเร็วๆนะครับ กำลังใจดีๆมีให้จากพี่น้องที่นี้เสมอครับ

ปล น้องทีเล็ก ไดโนน้อย (ขัดกันกับปลากระป๋องของพี่รั้ง) อย่าโกรธพวกพี่นะ แค่อยากแหย่เล่นครับ คนดู ล้านคนเลยรึ ทำไมดูแปลกๆ เออเลอร์อะป่าว ถ้าคนดูเยอะแบบนั้น จะให้พวกพี่สาวคนสวยที่นี่ เอารูปมาลงกันเผื่อดัง (แหย่อีก ฮา)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2010
  12. โคมหลวง

แนะ แอบไม่สวดสามวันผีหลอกเลยรึครับออกจากบ้านไม่ได้เลย
    รีบเข้าห้องน้ำแต่งหน้าแปลกๆ หัวฟูๆ หลอกผีก่อนผีหลอกเลยครับ อิอิอิ:boo:

13. Nakraksa

ไม่ต้องแต่งก็แปลกอยู่แล้วค่ะ พอตื่นมารู้ว่าฝัน เลยพยายามจะนอนต่อค่ะ แต่นอนไม่หลับ เพราะว่าดันทานกาแฟเย็นไปก่อนนอน เนื่องจากกำลังอดบุหรี่ เลยซัดโน่นซัดนี่เข้าไปไม่ให้ปากว่าง แถมโดนอะไรกัดไม่รู้เจ็บๆ ตัวลายเลย กัดอยู่ได้ทั้งคืน เสียบยากันยุงแล้วยังโดนเลยอ่ะ สรุปว่าไม่ได้นอน วันนี้เช้ามาเป็นแรคคูนเลย

14. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    แง๊ พี่รั้งมาให้ฉายาปราญฯว่าเซ้นส์แรงอีกคน
    อยากได้ฉายาเพราะๆอย่างพี่เพชรมั่งอ่ะ
    ทีพี่เพชรยังได้เป็นนางคว้าเลย
    ขอแบบนั้นบ้างจิคะ

15. โคมหลวง

สงสัยแล้วครับ ว่าทำไมคุณเพชรชอบออกไปเด็ดดอกไม้ตอนดึกๆ
    อิอิอิ

16. Nakraksa

ไปเด็ดดอกไม้ เพราะว่าวันไหนที่ไหว้พระ ก็ต้องออกไปเด็ดดอกไม้ไงจ๊ะคุณหลวง ออกไปประมาณ 2 ทุ่ม หรือ 2 ทุ่มกว่า เนื่องจากต้องเเก็บให้ทันก่อนสองทุ่มครึ่งน่ะซี้ ก็เป็นเวลาสวดมนต์ง่า

17. โคมหลวง

ผมนึกว่าเป็นกิจกรรมพิเศษทำทุกวันเพราะท่าทางสนุกดีครับคุณเพชร

ผมเรียนถามพี่ๆน้องในนี้ว่าใครพอจะรู้จักโรงพิมพ์ดีๆราคาไม่แพงไหมครับ
    หนังสือฝอยการใช้ที่ลูกศิษย์สายผมทำถวายหลวงตาและเอาไว้แจกเป็นฝอยการใช้ โปรเอตร์ แผ่นพับ สามารถได้ดูจากที่ผมส่งไปให้ครับ กำลังจะหมดลง .....
    ที่นี้ผมช่วยเค้าหาโรงพิมพ์ให้อีกทางเพราะพิมพ์ที่ก็เยอะมากและที่ได้ไว้ตอนนี้ก็เล่มละแปดบาท อยาจะหาที่คุยราคาซํกเล่มละสี่ห้าบาทตั้งสั่งกี่เล่มแบบนี้แหละครับ
    และก็หาที่พิพม์หนังสือสวดมนต์เล่มเล็กๆเล่มละสิบบาทเอาไว้แจกตามวัดด้วย (รอบที่แล้วได้เยอะมากแต่โรงพิมพ์มารยาททรามมากเลยต้องเปลี่ยน)
    ท่านใดทราบโปรดแนะนำผมด้วยครับ โมทนาครับ

ตอนนี้ผมทำหนังสือรวมคำสอนเค้ามีบล็อกไว้แล้ว อ่านแล้วชอบมาก สนใจอยากได้บอกนะครับ เล่มประมาณ สามร้อยหน้า ร่วมจับคนที่ทำงานและครอบครับทำครับตกเล่มละห้าสิบบาท แต่อยากได้ผมให้ฟรีครับ กำลังจะจัดพิมพ์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2010
  18. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    แหม คุณหลวง (นฤบาลบุรีรักษ์ รึป่าว)
    โปรเจคเยอะจัง
    ยังไงก็อนุโมนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยค่ะ
    อ้อ ทักครบทุกคน ไม่มีขาด มีแต่เกินค่ะ (เห็น 2 ตุ้มแน่ะ)

คุณนางฟ้าเพชร ขวัญเอ๊ย ขวัญมานะจ๊ะ
    ฝันว่าผีหลอก เค้ามาหลอกยังไงเหรอ อยากรู้มั่งค่ะ

น้องเทพธิดาปราญ นี่แน่ะ ตั้งให้แบบนี้ ชอบมั้ยๆ
    ตั้งตามรูปอวตาร มีแต่รูปสวยๆ เย็นๆ ใจ

พี่รั้ง วันหยุด นู๋ก็ไม่ค่อยไปไหนไกลค่ะ
    แค่ไปออกกำลังกายวันเสาร์วันนึง วันอาิทิตย์ก็พักผ่อน
    นานๆ ที ถึงจะไปเข้าวัด เข้าวา กะเค้ามั่ง

น้องมุก หายไม่สบายกายใจ ไวๆ นะคะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง พักเยอะๆ นะ

19. Nakraksa

แว๊กๆ น้องสาว เป็นคุณหลวงนฤบาลน่ะน่ากลัวนะ กรี๊ดดด
    ฝันว่าหลอกยังไงก็จำไม่ได้ รู้แต่ว่าโดนหลอกเยอะมาก จนต้องวิ่งหนีไปข้างบ้านเพื่อขอนอนด้วย แต่เหมือนเห็นหมาที่ตายไปด้วยนะ เลยโทรไปบอกแม่ตอนเช้าว่าโดนผีหมามาหลอก แป่วววว เป็นอะไรไม่รู ตอนฝัน ตื่นขึ้นมาทีไร มักจะจำไม่ได้

20. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    ฝันถึงหมาที่ตายไป เเนะให้รีบไปทำบุญ ใส่บาตร ถวายสังฆทาน
    อุทิศให้หมาน้อยด่วน อิอิ เรื่องจริงน้า... ไปทำเสีย ^_^

ขอบคุณ พี่รั้ง พี่ตุ้ม คุณหลวง สำหรับความห่วงใยค่ะ
    วันนี้ขออ่านเยอะหน่อย โพสต์น้อยนิด เเต่ความรักไม่ลดตามจำนวนโพสต์น้า 555
    (ขอเลียนเเบบหนุ่มลอยโคมบ้าง อิอิ)