ถามเรื่องมโนยิทธิ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย felasia007, 15 มิถุนายน 2010.

1. felasia007

felasia007 Active Member

3 มิถุนายน 2010
    หลับตาเห็นเป็นสามเหลี่ยม(สีขาว)เเล้วเพ่งไปที่สามเหลี่ยมก็จะเห็นรูปพระ เป็นรูปเป็นร่าง เเต่เเค่โครงร่างของพระนะ ฝึกมาประมาณ3-4วันเเละ

1.อยากถามว่าเมื่อไหร่รูปจะชัดเเละมีสีตามที่เห็นภาพจริง(สีทอง)

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ สำหรับคำตอบ<!-- google_ad_section_end -->

2. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

อีก 10 ปี เพราะสงสัยมากเกินไป แค่นี้อยากรู้แล้ว เจอมากกว่านี้ จอดสนิท

3. felasia007

felasia007 Active Member

3 มิถุนายน 2010
    10 ปี หรือทั้งชีวิตก็จะทำ ขอบคุณมากครับ

4. econcu38

econcu38 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ถึงท่านผู้ปฎิบัติใหม่ครับ
    การฝึกมโนมหิทธิมื่อใหม่ควรอ่านหนังสือทำความเข้าในสักนิดนะครับ
    แนะนำไปซอยสายลมก่อนนะครับ

ส่วนระยะเวลานั้น ตามวิริยะ บวกบารมีเก่าครับ
    โชดดีครับ แค่คิดทำดี พี่ก็ยินดีจร้า คนดีเยอะๆๆ โลกสงบสุขจร้า

5. porrawee

porrawee เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าในการฝึกมโนมยิทธิควรมีครูนำนะครับ เพื่อที่จะไปได้ถูกทาง แนะนำให้ไปฝึกที่บ้านซอยสายลม หรือสถานที่ฝึกใกล้บ้านคุณ บางทีคูณอาจใช้เวลาไม่ถึง 10 ปีก็ได้นะครับ อยากรู้น่ะไม่ผิด แต่เวลาฝึกอย่าไปอยากรู้มันแล้วกันครับ มันจะเป็นตัวกั้นความเป็นทิพย์ของจิตครับ สุดท้ายนี้ขอให้ฝึกสำเร็จนะครับ อนุโมทนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2010
  6. surasaksuebsan

surasaksuebsan เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มันบังคับจิตยากน่ะครับถึงเลาจริงออกนอกสมาธิทุกที

7. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าฝึกเองเลยดีกว่าครับ ถ้าเกิดไม่ได้อยู่ใกล้ครูชาตินี้คงไม่ได้ฝึก สวดมนต์แล้วก็ตั้งสัจจะบารมีสิ