ถามเรื่องเครื่องรางกันคุณไสยครับ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Knight of the round table, 21 มีนาคม 2013.

1. Knight of the round table

Knight of the round table Active Member

ถามเรื่องเครื่องราง ที่มีพุทธคุณเฉพาะทางด้านกันคุณไสย อาถรรพ์ ลมเพลมพัด เสนียดจัญไร ถ้าไม่ใช่เบี้ยแก้กับตะกรุดกาสะท้อน แล้วยังมีสิ่งใดอีกบ้างครับ
    เนื่องจากทั้งสองอย่างนี้หาได้ยาก และของดีๆ ดังๆ มีปลอมกันเยอะมาก แถมยังมีราคาแพงอีกด้วยครับ จึงอยากรู้ครับว่ามีเครื่องรางอย่างอื่นอีกหรือไม่ ที่ใช้ทดแทน หรือมีพุทธคุณทดแทนทั้ง2อย่างนี้ได้ครับ
    ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยสิครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

2. thanawin52

thanawin52 เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ท้าวเวสสุวัณ หรือ พระสมเด็จอะไรก็ได้

ว่างๆ ให้ภาวนาคำว่าพุทโธนะครับ มันจะดี คุณไสย อาถรรพ์ต่้างๆ จะทำอันตรายเราไม่ได้

3. SP6580

SP6580 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    เพชรหน้าทั่งครับ ถ้าให้ดีพกร่วมกับก้อนเหล็กน้ำพี่ก้อนเล็กๆ ก็พอครับ หรือแร่เหล็กไหลเขาอึมครึมก็น่าจะเหมาะถูกๆ น่าจะพอหาได้น่ะ

4. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    สมเด็จองค์ปฐม
    พญาครุฑ
    พระราหู

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2013