ถามในสิ่งที่ต้องการรู้ท่านละ 1 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หลานหลวงปู่, 2 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หมอนหญ้า

หมอนหญ้า สมาชิก

27 กันยายน 2007
    ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ที่กรุณาตอบหมอนหญ้าค่ะ ^_^
    ขอบคุณอย่างยิ่ง ย่างจริงใจ _/|\_

2. ms-bluemoon

ms-bluemoon Active Member

ขอบคุณค่ะ(good)

3. pent

pent Active Member

22 พฤศจิกายน 2007
    ตอนนี้ยังมีเจ้ากรรมนายเวรตามรังควานอยู่หรือป่าวคะ
    ขอบคุณค่ะ

4. zaza3

zaza3 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    สวัสดีค่ะ
    ช่วยดูเกี่ยวกับความรักของหนูหน่อยได้ไหมค่ะ ว่าหนูคบคนนี้เค้าดีเลวเพียงใด
    แฟนหนูเค้ายังรักคนเก่าอยู่มั้ย
    ช่วยตอบหน่อยเถ่อะค่ะ
    ตอนนี้เหนื่อยใจเหลือเกิน

ขอบพระคุณค่ะ

5. pk96025

pk96025 สมาชิก

ขอถามด้วยคะ

ดิฉันอยากทราบว่า โครงการที่ดิฉันจะทำธุรกิจส่วนตัวจะประสบความสำเร็จไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

6. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

แม้จะไม่ใช่คำตอบที่ต้องการถามไป แต่ก็ขอขอบคุณค่ะ

7. nhong

nhong Active Member

16 ธันวาคม 2005
    นับถือหลวงพ่อท่านหนึ่งรู้สึกถูกกับวิชาท่าน อยากทราบเคยเป็นศิษย์ท่านรึเปล่าในชาติที่แล้ว และสำหรับชาตินี้จะฝึกวิชาของหลวงพ่อท่านสำเร็จรึไม่ เพราะรู้สึกว่าไปได้ช้ามาก

8. -๑ไร้IดีeJสา๑-

-๑ไร้IดีeJสา๑- เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    ปัจจุบันชีวิตเมือนได้ตายแล้วเกิดใหม่อีกครั้งก็ยังไม่วายเผลอใจใช้ชีวิตประมาท
    ตอนนี้มีปัญหารุมเร้าหลายเรื่องเช่นการงานทำให้เครียดมากๆเป็นช่วงวิกฤตต้องสูญเสียสิ่งต่าง ๆ อีกครั้งหนึ่งพร้อมกับหนี้สินที่เกิดขึ้นตามมา แต่ก็ได้สติคอยพร่ำสอนใจไม่ให้รับอารมณ์ แต่กำลังใจมันน้อยลงในช่วงนี้ เลยเกิดอาการเบื่อหน่ายขึ้มมาให้เห็น
    ที่เป็นห่วงมากๆคือแม่อยู่เพียงคนเดียวที่เป็นหลักไว้ยึดเหนี่ยวจิตใจแต่ก็ไม่รู้ว่าจะนานแค่ไหนที่แม่จะอยู่กับเรา เพราะรู้ว่าข้างในแม่ไม่สบายมาก
    หลักๆก็มีเรื่องแม่ครับส่วนเรื่องอื่นต้องยอมรับสภาพที่เกิดขึ้นบางครั้งแก้ไขไม่ได้เลยเพราะมืดแปดด้านต้องจำยอมปล่อยมันไปเสีย ไม่ยินดียินร้ายกับมันเอาไว้เป็นบทเรียนของชีวิตให้กับเราอีกเช่นเคย
    โปรดช่วยตอบคำถามนี้โดยละเอียดด้วยครับ ขอบคุณครับ

<!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

9. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

?

ผมจะลงทุนซื้อเสื้อผ้ามาขายหน้าบ้าน ตั้งแผงเล็กๆจะมีกำไรไหมครับ และจะขายอยู่ได้กี่ปี..ปีนี้เดือนไหนการเงินดีสุดครับ..

10. หมอนหญ้า

หมอนหญ้า สมาชิก

27 กันยายน 2007
    วันนี้เกิดนึกถึงท่านเจ้าของกระทู้ขึ้นมา จึงมาทักทายท่านสักนิด ^_^
    ปล.วันก่อนลืมบอกไปว่า..คงจะจริงอย่างท่านเจ้าของกระทู้ว่า
    เพราะหลายปีที่ผ่านมานี้หมอนหญ้าเศร้าเหลือเกิน ..
    จนหมอนหญ้าอดคิดไม่ได้ว่าไม่น่ามาเจอเขา ไม่น่ารู้จัก "ความรัก" เลย
    ตอนนี้จึงไม่รู้จะทำอะไรได้ดีไปกว่า .. ภาวนาและอ้อนวอน .. ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2008
  11. ฐาณัฏฐ์

ฐาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ปีนี้จะเกิดอะไรกับผมบ้าง เอาทั้งเรื่องดีและไม่ดี งาน เงิน ความรัก
    ปล.แนะนำวิธีแก้ให้ด้วยครับ

อนุโมนา...ด้วยความเครพ

12. หลานหลวงปู่

หลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีค่ะ

เคยค่ะ ฝึกสำเร็จค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขออนุโมทนาในกุศลคุณnhongค่ะ (good)

13. หลานหลวงปู่

หลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ

เป็นบุคคลที่น่าเห็นใจคนหนึ่ง เเต่ว่าทุกคนต้องพบกับอุปสรรคทุกคนนะคะ เเต่เมื่อมีปัญหาต่างๆมารุมเร้า เราก็อย่าหันเหไปสู่ทางไม่ดี หนทางเเก้ไขนั้นเราสามารถที่จะทำให้ชีวิตเราดีขึ้นด้วยการปฏิบัติตนเป็นคนดีของสังคม
    ตนเป็นที่พึ่งของตนค่ะ ขออนุดมทนากับกุศลของคุณค่ะ

ด้วยความเคารพ

14. หลานหลวงปู่

สวัสดีค่ะ(good)

ได้กำไรบ้างค่ะ ขายอยู่ได้ 3ถึง4ปีค่ะ การเงินดีที่สุดคือเดือนพฤศจิกายนค่ะ

15. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

พยายามสวดมนต์ ทำสมาธิ เข้าวัด ทำบุญ แม้จะไม่มีเงินติดตัวเลย ในบางวัน มาประจำนับ10ปีแล้ว ก่อนหน้านั้นก็ชอบทำแต่อาจไม่ต่อเนื่อง ไม่รู้เจ้ากรรมนายเวร ที่ติดตามผมอยู่ได้รับหรือไม่..?จนบางทีผมลังเลว่าผมมาถูกทางหรือไม่..เพราะที่ทำบุญไปตลอดทั้ง ชีวิต ก็มากโขอยู่ แต่ก็ไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นมาเลย วันๆแทบไม่มีจะกิน? สับสน ท้อแท้?

16. หลานหลวงปู่

สวัสดีค่ะ

มี เกี่ยวกับด้านท้องถนน เเละ เรื่องโรคภัยไข้เจ็บ

17. หลานหลวงปู่

สวัสดีค่ะ
    (good)
    เห็นใจค่ะ เเต่ว่าเรื่องเเบบนี้ขึ้นอยู่กับช่วงเวลาน่ะค่ะ ให้มันวิ่งเข้ามาหาเองดีกว่า เเต่ว่าอย่าไปสนใจเรื่องคู่ครองนักเลยเพราะว่าไม่ยั่งยืน

18. หลานหลวงปู่

ไม่ทราบเหมือนกันว่าเค้าดีไหมก็ลองคบไปก่อนค่ะสักพัก เเต่ว่าถ้าคบเเล้วเป้นทุกข์มากก็ควรเลิกไปนะ เเละ ให้ตั้งใจเรียนดีกว่าเพื่ออนาคตของตนเอง เเละครอบครัวค่ะ

ด้วยความหวังดี

19. หลานหลวงปู่

สวัสดีค่ะ

เรื่องดีด้านการงาน เเละเงินคือ จะได้โบนัสนิดหน่อย ด้านความรักก็ระดับดี
    ให้ขยันทำงาน เเละ บริหารเวลาให้เป้นค่ะ

20. หลานหลวงปู่

ได้รับค่ะ ถูกทางค่ะอนุดมทนาในกุศลค่ะ เเต่คนเราจะให้ฐานะมั่นคง ร่ำรวยขึ้นเค้าต้องก่อสร้างฐานะเป็นสิบๆปีนะคะ ดูตัวอย่างของคนจีนที่เข้ามาไทยช่วงเเรกๆซิคะ เค้ามีเพียงเสื่อผืนหมอนใบมา มารับจ้างเป็นจับกังบ้าง เป็นชาวสวนบ้าง เเต่ในที่สุดเค้าก็มีธุรกิจเป็นของตนเองได้ เเละร่ำรวยขึ้นได้ เพราะ
    1.เค้ามีความอดทน
    2.เค้ามีความเพียร
    3.มีเป้าหมายชัดเจน ในการทำธุรกิจการค้า
    4.มีความซื่อสัตยื
    5.มีความกตัญญูกตเวิทิตา จะเห็นได้ว่าในสมัยอดีตถึงปัจจุบันชาวจีนที่เข้ามาพึ่งพระบรมโพธิสมภาณในอาณาจักรไทยในอดีต เค้าก็ซาบซึ้งในการตอบเเทนเเผ่นดินไทย ด้วยการออกรบช่วยชาติไทยด้วยค่ะ
    6.ประหยัดค่ะ
    อื่นๆอีกค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้