ถึงคุณรักไร้พ่าย วันนี้ได้ดูดวงกับคุณกุลชญามา

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย RGB, 8 เมษายน 2010.

1. RGB

RGB Active Member

สวัสดีค่ะ ทุก ๆ ท่านนะคะ และโดยเฉพาะคุณรักไร้พ่าย

ไม่ได้เข้ามาในนี้ซะนาน แต่วันนี้ ตั้งใจมาบอกเล่าเรื่องที่ได้เพิ่งดูดวงมาในวันนี้โดยเฉพาะเลยค่ะ

สืบเนึ่องจาก เป็นคนไม่ค่อยดูดวง และกว่าจะยอมไปดูดวงกับท่านไหนได้ ปกติ ก็ต้องช่างใจแล้วช่างใจอีก ว่าคุ้มค่ากับเงินทองที่่เสียไปหรือเปล่า แต่เมื่อวานนี้ อยู่ดี ๆ คุณพ่อควักกระเป่๋าบังคับให้รีบไปดูดวงซะที เผื่ออะไร ๆ มันจะดีขึ้น เอ้าล่า ก็เลย รีบนั่งมอร์ไซค์ไปแบงค์ โอนเงิน และ SMS ส่งชื่อกับวันเดือนปีเกิด พร้อมเวลาตกฟากไปให้คุณกุลชญาในทันที

แล้วก็นัดดูดวงในวันถัดไป เวลานัดก็คือ 8 โมงเช้าวันนี้ แต่พอโทรไป คุณกุลชญามีงานเข้า ก็เลยเลื่อนไปอีกชม.ครึ่ง

ตอนที่โทรไป คุณกุลชญาจะมีน้ำเสียงที่ดูอายุมากหน่อย เสียงสั่นนิดนึง ทั้งที่อ่อนกว่าแม่ของดิฉันนะคะ และจะพูดช้า ๆ แต่พูดไปเรื่อย ๆ โดยที่เราแทบจะไม่ได้ถามอะไรเลย และพูดไม่หยุด จนร่วมชม.นึงเต็ม ๆ คุ้มเงิน 400 บาทที่เสียไป อย่างไม่เสียดายเลย ถึงแม้จะไม่ได้ควักเองก็ตามนะคะ

เริ่มเรื่องแกก็บอกว่า เราเป็นคนอารมณ์ร้ายนะ แล้วก็อารมณ์แบบว่ายังไงก็ไม่รู้แหละ แต่จริง ๆ ก็เป็นคนใจดี คิดมาก ชีวิตก็มีแต่เรื่องบังเอิญ ดวงนี้เหมาะกับทำงานที่ใช้ภาษาอังกฤษ (ซึ่งตอนนี้ ที่เราทำอยู่ ก็คือ ขายแสตมป์ในอีเบย์ ก็ได้ใช้ภาษาโต้ตอบกับต่างชาติอยู่บ่อย ๆ น่ะค่ะ) เค้าก็ถามว่า เราเคยไปตปท.มาบ้างหรือเปล่า เราก็บอกเคยไปแค่ช่วงเด็ก ๆ น่ะค่ะ เค้าก็ว่า ทำไมไม่ไปทำงานตปท.ล่ะ ดวงได้ติดต่อต่างชาตินะ อืม ก็น่าสนนะคะ แต่เราบอกว่า ไม่กล้า กลัวถูกหลอก เค้าบอกว่า เราน่ะเป็นคนขี้กลัว กลัวจน กลัวไม่รวย กลัวไม่มีจะกิน กลัวไปหมด ทั้ง ๆ ที่ยังไม่เกิดขึ้น เลยไม่ได้ทำอะไรที่อยากทำซะที เราเนี่ยเก่งนะ แต่ไม่เฮง เราคิดแต่เรื่องเงิน เรื่องลูก เรื่องสามี คิดมาก ทำงานทุกอย่าง ไม่ว่าอะไรคุณพ่อให้ทำ ทำหมด กว่่าจะได้เงินมาหืดขึ้นคอ

อันนี้ แค่ช่วงต้นนะคะ จะบอกว่า ที่แกพูดมาทั้งหมดเนี่ย ตรงซะอย่างกับมานั่งอยู่กับเราในทุกเหตุการณ์เลยค่ะ (ม่ีต่อนะคะ)

2. RGB

ต่อค่ะ

แกว่า เราน่ะ อยากได้เงินเยอะ ๆ คุณพ่อให้ทำงานเนี่ย เราไม่ได้อยากทำหรอก แต่ต้องเชื่อพ่อไปก่อนนะ อย่าใจร้อน เราอยากอิสระ อยากทำไรของตัวเอง แล้วก็มักจะทะเลาะกับคุณพ่อในเรื่องของสามีอยู่บ้าง ทุกวันนี้ มีครบหมด สามี ลูก พ่อ แม่ แต่ไม่มีทรัพย์สมบัติเป็นของตัวเองซักอย่าง เราเป็นคนชอบคิดแต่เรื่องอดีต เรื่องเก่า ๆ แล้วก็ได้สามีไม่ดี ไม่รับผิดชอบ แต่จะเลิกก็เลิกไม่ได้ สามีคนนี้ ไม่ยอมเลิกหรอก

ดวงคุณเป็นดวงเจ้าแม่กวนอิมนะ คิดชอบธรรมะธัมโม สนใจเรื่องนั่งสมาธิ ฟังธรรม ปฏิบัติธรรม แต่ไม่ค่อยได้ทำเท่าไหร่ เพราะมัวแต่กลัวในสิ่งที่มองไม่เห็นนะ (อืมจริงค่ะ คือ อยากไปปฏิบัติธรรมตจว.มาก แต่กลัวผี กลัวไปที่มืด ๆ ปฏิบัติธรรม แล้วนอนวัดมืด ๆ กลัวจะเจออะไร ตรงมาก ๆ ค่ะ) เราต้องทำตัวปล่อยวางมากกว่านี้ เลิกรู้สึกว่าอยากได้นั่นได้นี่ อยากไปนู่น อยากทำนี่ อยากตาย อยากไปหมด แต่ไม่ได้ทำซักอย่าง เลิกดิ้นรน เพราะดวงเป็นดวงที่เหยียบย่ำตัวเองนะ แล้วเราเนี่ย ขี้เหนียวไม่เข้าเรื่อง คือกะตัวเองเนี่ย กินก๋วยเตี๋ยวข้างทางได้ แต่กะลูก กะสามีนี่ ถึงไหนถึงกัน เกรงใจคนอื่น ตัวเองจะตาย ดวงสามีเนี่ย ดวงนักการเมืองนะ หัวรุนแรง เราไม่ได้ชอบแฟนคนนี้หรอก แต่อยู่ด้วยกันจนชินกันแล้ว เลยไม่อยากหาใครใหม่ เรารู้สึกว่าผู้ชายก็เหมือน ๆ กันไปหมด ทำไงได้ล่ะ คนหน้าตาดีก็เงี้ย (ฟังแล้วเขินเลย) เราก็บอกไป หน้าตาไม่ค่อยดีแล้วค่ะ โทรมแล้ว เค้าบอกว่า ยังนะ ไม่โทรมหรอก แต่ไม่มีเงินไปบำรุง ตบแต่งตัวเองเท่าไหร่

มีต่อตอน 3 ค่ะ

3. RGB

คุยกันถึงพริกถึงขิงมากเลย กับหมอดูท่านนี้นะคะ ต่อค่ะ

พ่อแม่เราเนี่ย เลี้ยงเราแบบคุณหนูเลยนะ ตามใจทุกอย่าง แล้วก็ให้อิสระ แต่เราเสียคนเอง เราไม่เคยลำบากเลย แล้วตอนนี้ก็ทำให้พ่อแม่อยู่ในภาวะจำยอม เลยไม่เฮง พ่อไม่ชอบสามีคนนี้นะ สามีก็ไม่ค่อยเชื่อพ่อแม่เรา ไม่เข้าบ้าน ไม่เคยมาขอโทษ แต่รักลูกสาวเค้า เลยไม่เฮง

4. RGB

ต่อตอนสุดท้ายแล้วค่ะ

เราทุกข์กับเรื่องพ่อ เรื่องสามี เรื่องลูกเยอะ แต่ไม่เลือกซักทาง อยากได้หมดทุกทาง พ่ออยากให้เลิกกับสามี ก็เลิกไม่ได้ จะเอาทางสามี ไม่เอาพ่อก็ไม่ได้ แล้วดวงเราเนี่ย พ่อแม่เลิกกัน ใช่หรือเปล่า

เราก็ว่าใช่ค่ะ

แล้วใครแต่งงานใหม่ก่อนกัน เราก็ว่าพ่อแต่งงานใหม่ค่ะ แม่ไม่ได้แต่งงานใหม่นะคะ อยู่คนเดียวค่ะ

อืม แม่เลี้ยงคุณดีนะ รักคุณเหมือนลูก แต่เค้าไม่ค่อยแสดงออก ไม่ค่อยพูดน่ะ ส่วนสามีก็ไม่ใช่คนเจ้าชู้นะ เค้าก็รักคุณ แต่การงานไม่สำเร็จ แล้วเค้าเป็นคนชอบพบปะคน เค้ากะคุณเหมือนกลางวันกับกลางคืน หมายความว่า เวลาคุณทำงานตอนกลางวัน กลางคืนคุณนอน เค้าจะออกไปพบปะผู้คนตอนกลางคืน แฟนคุณเค้าก็ชอบหลอกคุณนะ แต่ไม่เชิงหลอกหรอก คือ หลอกด้วยอนาคตที่เหมือนสวรรค์วาดฝันไว้น่ะ คุณฟังก็เคลิ้มไป หาเงินมาให้เค้าใช้ทุกทาง แล้วก็รออนาคต

สามีคุณเค้าก็ดีนะ แต่ไม่ฟังผู้ใหญ่ เลยทำงานไม่สำเร็จ แล้วเค้าเชื่อแต่เพื่อน เวลาไปทานข้าวกับเพื่อน ถ้ามีเงินพันนึง ก็เลี้ยงเพื่อนได้ กินดี แต่กลับมา กินข้าวคลุกน้ำปลากับครอบครัวได้ มันเป็นกรรมของคุณนะ ชาติที่แล้ว คุณเป็นพี่น้องกับสามีคุณ คุณมีชู้ แล้วพี่คุณต้องเหนื่อยกับคุณเยอะ แล้วคุณคงจะฆ่าตัวตายด้วยนะ ชาติก็มีความคิดเรื่องฆ่าตัวตายอยู่ ถ้าคุณไม่มีลูก คุณคงตายไปแล้วล่ะ แต่ที่ไม่ทำ เพราะห่่วงลูก กลัวไม่มีคนดูแล (แม่นซะขนลุกเลยค่ะ ท่านผู้ชม)

จริง ๆ แล้วพ่อก็ดี สามีก็ดี แต่พ่อไม่เคยยอมรับเค้านะ เราต้องคอยเคลียร์ปัญหาสองคนนี้ตลอด เวลากลับบ้านไปนอนบ้านสามีทีสองสามวัน กลับมาที พ่อก็ค้อนงอนเรา บอกไม่ถูก ก็ให้ทำตัวแบบเจ้าแม่กวนอิม วางเฉยซะ หนูก็เป็นคนหลง ชอบคนพูดดี ๆ ไม่ค่อยยอมรับความจริง เรื่องโดนคนหลอกไม่มีนะ มีแต่หลงง่ายน่ะ เวลาทะเลาะกับสามี ก็หอบผ้ากลับบ้าน เวลาสามีดี ก็หลงอีก

ฯลฯ อีกมากมายค่ะ

สุดท้ายบอกว่า หนูมีขี้แมงวัน ตรงต้นคอด้านหลัง กับตรงเอวนะ (เราไม่เคยรู้หรอกค่ะ กลับมาดูถึงเห็น) แกว่า ถ้ากลับไปดูแล้วเจอ ให้โทรมา ถ้าอยากจะแก้กรรม ค่ายกครูแพงนะ แต่ทำแล้วคุ้ม สามีกับพ่อจะกลับมาคุยกันได้ (ใจก็ไม่ได้คิดฝันว่าสองคนจะคุยกันหรอกค่ะ แค่ชีวิตดีขึ้นก็พอแล้ว)

สรุปว่าแม่นมาก ๆ เลยค่ะ คนนี้ วางหูเสร็จก็งงไปเลย ว่าเค้าอย่างก็ตาทิพย์เลย เกิดมาไม่เคยเจอใครพูดได้เห็นภาพขนาดนี้มาก่อนเลยค่ะ

ใครสนใจก็ลองโทรหาอาจารย์ดูนะคะ ไม่ได้เป็นนายหน้า ไม่ได้รู้จักกับอาจารย์กุลชญามาก่อน แค่ดูแล้วแม่นกันหลายคน คนที่ดูแล้วไม่ตรงเลยก็มีคุณพ่อดิฉันเนี่ยแหละค่ะ คนเดียว เห็นบอกว่าเป็นดวงครู ดูดวงไม่ได้ ทำนองนี้ แต่คนอื่นใกล้ตัวเนี่ย ดูแล้วสามคนแม่นมาก ๆ ค่ะ

ค่าครู 400 นะคะ เบอร์โทรคุณกุลชญา 081-661-1128 ค่ะ

ใครดูแล้ว ก็ฝากแชร์ประสบการณ์บอกเล่ากันบ้างนะคะ อะไรไม่ดี ก็เป็นแง่คิด ข้อคิดเตือนใจค่ะ อะไรดี ๆ ก็ฝากบอกกันนะคะ มีอะไรแนะนำได้ เล่ามากไป ก็คงไม่ว่ากันนะคะ เพราะที่กล้าเล่า ก็คงเป็นเพราะว่า ในนี้ คุยกันได้ โดยไม่ได้เห็นหน้าค่าตากัน เลยบอกได้ตรง ๆ ค่ะ เผื่อว่า เห็นว่าแม่นแล้ว เพื่อน ๆ จะได้มีโอกาสได้พบเจอหมอดูตาทิพย์เช่นอาจารย์กุลชญาท่านนี้ค่ะ

5. RGB

ลืมบอกไปนะคะ ว่าอาจารย์อยู่ขอนแก่น (คือก็เพิ่งทราบ หลังจากได้โทรไปคุยกับอาจารย์อีกครั้งน่ะค่ะ พอดี อาจารย์บอกว่ามีคนโทรมาเยอะมาก แต่พอรู้ว่าอยู่ขอนแก่น ก็วางสายเลย) คือ เห็นอาจารย์กุลชญาแกว่าจะเข้ามากทม. 17 เม.ย. นี้นะคะ เผื่อใครอยากจะดูแบบเจอตัวเป็น ๆ ก็ลองนัดกับอาจารย์แกดูค่ะ ส่วนถ้าใครอยากจะรีบดูเร็ว ๆ ก็ดูทางโทรศัพท์ได้นะคะ อาจารย์แกนั่งทางในดู เห็นหมดค่ะ เห็นด้วยว่า ตอนนี้ เราหน้าตาเป็นยังไง แม้แต่ ฟังอาจารย์พูดแล้วร้องไห้ อาจารย์ยังทักเลย ว่าไม่ต้องร้องไห้นะ

ก็เกรงใจอาจารย์อยู่เหมือนกันค่ะ แกดูยุ่ง ๆ นะคะ ถ้ายังไง ไม่มีอะไรสำคัญจริง ๆ ที่ต้องดู ก็อย่าเพิ่งโทรไปก็ดีนะคะ แต่ถ้าใครต้องการดูกะอาจารย์จริง ๆ ค่อยโทรไปจะดีกว่านะคะ

6. วอลเล่ย์

วอลเล่ย์ Active Member

3 พฤศจิกายน 2009
    ไม่เห็นบอกว่าจะโอนเงินไปที่ไหนเลย รบกวนหน่อย
    ปล. คนชอบลอง

7. จูจุ๊บ

จูจุ๊บ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ "รักไร้พ่าย" ตอนนี้ เปิดเว็บ ญาณทิพย์ www.yantip.com

รวบรวมคนมีญาณทั้งประเทศ และหมอดูใจดีช่วยคน

ลองเข้าไปดูได้

8. RGB

ค่ะ จะลองไปดูนะคะ แนะนำหมอดูท่านนี้ไปกับคุณรักไร้พ่ายด้วย ไม่รู้แกได้ไปท้าพิสูจน์หรือยังนะคะ

9. Prachaithai

Prachaithai สมาชิกใหม่

28 กันยายน 2014
    บอกได้คำเดียวว่ามิจฉาชีพ หลอกกินเงินชาวบ้าน มีญาณจริง แม่นจริง แต่ใช้เพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง ไม่ใช่เพื่อคนที่ไปดูดวงด้วยเลยแม้แต่น้อย เป็นการทำให้เชื่อถือและจะเรียกเงินจำนวนมากภายหลัง จากการอ้างว่าต้องทำพิธี ซึ่งลวงโลก จิตใจอำมหิตมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2022