ถึงคุณเทวดา

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย anthony, 24 พฤศจิกายน 2004.

1. anthony

anthony Active Member

17 พฤศจิกายน 2004
    จบม.เกษตรมาใช่มั้ยครับ ชื่อเทวดาเนี่ย มาจากคำที่มีความหมายพ้องกับชื่อจริง และชื่อเล่นคุณใช่ใหมครับ เอ๊เท่าที่รู้มานี่ ไม่ใช่คนเจียงใหม่น่ะเจ้า เป็นคนขอนแก่น สิใช่บ่อ แหมจะมาหวังขายหนังสืออะไร ได้เป็นสิบๆล้าน ได้ข่าวว่าตั้งเป้าไว้เท่านั้น มิใช่หรือ เอที่คุณเทวดาไม่กล้า เอารูปมาลงเนี่ย ไม่ใช่ว่าเพราะทำไม่เป็น แต่กลัวว่าคนจะเห็นว่า ตนไม่ได้มีโฉมหน้า ที่เปี่ยมไปด้วยบารมี แต่รู้สึกว่าจะมีแผลเป็นบนใบหน้า ก็เลยไม่กล้าเอามาลงใช่มั้ย อ้อแล้วก็ตอนที่เรียนอยู่ที่ ม.น่ะ รู้สึกว่าจะมีแต่ คนว่าเพี้ยน หรือบ้าตั้งแต่ตอนนั้น ใช่หรือเปล่า

พอดีได้ข้อมูล มาจากพุทธศาสนิกชน ผู้ที่หวังดีกับพระพุทธศาสนาน่ะครับ แต่ว่าเดี๋ยวผมจะไปสืบเสาะ หาข้อมูลมาเพิ่มเติมน่ะครับ จริงๆ เข้าใจว่าได้ชื่อจริงของแกมาแล้ว แต่ว่าต้องตรวจสอบก่อน มีแต่คนเขาอยากให้คุณหยุดการกระทำอย่างนี้ จึงมีคนให้ข้อมูลมาน่ะครับ ก็ขออนุโมทนาในกุศลเจตนา ของผู้ที่ให้ข้อมูลผมมาน่ะครับ เพราะว่าเขาต้องการจะดูแลรักษาพระศาสนา เหมือนกัน อย่างไรก็ขออวยพร ให้มีความก้าวหน้าในการปฏิบัติธรรมทุกๆ ท่านน่ะครับ

2. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    คุณไม่ต้องไปหาดอกคุณ ข้าพเจ้าชื่อ เทวฤทธิ์ ทูลพันธ์ อยากมาเมื่อไหร่ก็ได้ทั้งนั้นแหละคุณ ตอนนี้หากอยากพบข้าพเจ้าก็ไปพบได้ที่ วิทยาลัยสารพัดช่าง ห้วยแก้ว เชียงใหม่ ข้าพเจ้าเรียนหลักสูตรระยะสั้นอยู่ที่นั่น เวลา 09.00 น.ถึง 12.00 น.เว้นวันหยุด จนถึงต้นเดือนมกราคม 48 หากหลังจากนั้นก็ไปพบข้าพเจ้าได้ที่ จ.เชียงราย ตามที่อยู่ใต้รูปนั่นแหละคุณ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่าฮ่า

3. Issara

Issara เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2004
    อืมมม...เชียงรายก็เป็นจังหวัดที่สวยนะ
    เคยไปเที่ยวภูชี้ฟ้า สวยมาก แต่ต้องตื่นแต่เช้าขึ้นไปดูพระอาทิตย์ขึ้นบนภู

(b-ahh)

4. Issara

Issara เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2004
    อ่ะ...ดูรูป สวยมาก ถ้าจะไปแนะนำไปหน้าหนาวครับ (bb-flower

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      67.1 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      14.1 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      76.1 KB
      เปิดดู: