ถึงคุณ brushed ผมอเตือนว่า

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย undeath13, 7 มีนาคม 2007.

1. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมรู้นะว่าคุณใช้โปรแกรมปั๊มกระทู้ ฟลัดเวปบอร์ด เพื่อเอาจำนวนการโพส แต่คุณรู้มั้ยว่ามันจะทำให้เิซิฺฟเวอร์พัง บอร์ดเจ๊ง เซิฟเวอร์ทำงานหนัก ทุกๆท่านสังเกตุได้เลยว่านาย brushed จะโพสข้อความและรูปที่ไม่ตรงกะหัวข้อทุกครั้ง และโพสไปทุกบอร์ด ทำไมครับคุณมีRepการโพส999 99999 มันจะทำให้คุณมีปีกงอกแล้วบินได้ หรอครับ + + คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะครับ เลิกนิสัยหัวขาว3ด้านเหอะ คนอื่นเดือดร้อน

2. รัก+ยม

รัก+ยม เป็นที่รู้จักกันดี

งง

3. noone

noone เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    อ้าว ทำอย่างนี้ไปทำไมหล่ะครับ ทำไปเพื่ออะไร

4. undeath13

ดูๆๆๆๆๆสิครับผมเตือนดีๆนะครับแต่เค้ายังใช้ต่อ มาปั๊มในกระทุ้นี้

ผมเคยใช้ครับที่ประมูลเมื่อหลายปีก่อนผมรู้ครับบอร์ดพังไปสักพัก เวปมาสเตอร์เลยใช้วิธีการ ให้ใส่ตัวเลแบบสุ่มก่อนโพส ผมว่าเวปมาสเตอร์ควรจัดการคุณbrushed หรือไม่ ก้อ เปลี่ยนระบบการโพสใหม่

โปรแกรมปั๊ม มันมาจากโปรแกรม Flood Board ทำให้เวปเจ๊งมาหลายเวปแล้วนะครับ -*-

ยิ่งพูดยิ่งยุ ยิ่งห้ามยิ่งทำ ผมเชื่อว่าคุณมีวุฒิภาวะพอนะครับ อย่ามาทำตัวหัวขาว3ด้านต่อไปเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2007
  5. buana16

buana16 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้เหมือนกันนะคะว่าFlood Boardคืออะไร แต่ก็สงสัยเหมือนกันค่ะที่คุณBrushed เอารูปซ้ำๆมาลงในหลายๆกระทู้นี่ ต้องการจะสื่ออะไรหรือเปล่าคะ เห็นมาหลายกระทู้แล้วค่ะ

6. undeath13

อ้าวมาแล้วหรอครับ โพสดีๆก้อเป็นนี่นา เป็ฯโปรแกรมประเภทหนึ่ง ที่คนคิดค้นมาเืพ่อปั๊มบอร์ดตัวเองเืพื่อที่จะดูว่าบอร์ดเค้าฮิต แต่นั่นก้อมีคนเอามาใช้ในทางที่ผิดคือ

1.ทำลายบอร์ดชาวบ้าน ทำให้บอร์ดนั้นรับภาระหนักเกินจึงล่ม

2.ปั๊มเพื่อเพิ่มจำนวนRepหรือการโพสองตัวเองเืื่พื่อโชเพาเวอร์คับ

ล่าสุดที่www.pramool.com ก้อโดนครับ ทางนั้นเค้าจึงใช้ระบบใส่ตัวเลแบบRandomก่อนโพส ทำให้จัดการปัญหาเรื่องนี้ได้

จะรู้ได้ไงว่าใช้โปรแกรม?

สังเกตุจาก รูปที่โพสมา คือโพสมั่วซั่วไม่ตรงกับหัวข้อของกระทู้นั้นๆ

สั้งเกตุจากข้อความ อาจมีหลายแบบ แต่ที่พบมากสุดคือลักษณะ
    เป็นบรรทัดๆ

และข้้อความที่โพส นั้นจะไม่มีส่วนเีกี่ยวกะหัวข้อของกระทุ้นั้นๆ

ปล.
    brushed ลบออกแล้วหรอครับที่คุณมาปั๊มกระทู้มากมายเหลือ2-3ข้อความจากที่เป็น10ๆตะกี้ อย่ามาแกล้งไม่รุ้เรื่องเลยนะครับเรื่องโปรแกรมปั๊ม

7. den_siam2523

den_siam2523 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว....เฮ้อ

8. buana16

...-_-"

9. vibe

vibe เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาขอเสนอความเห็นจาก ที่รู้จักคุณ brushed มา ถึงแม้ไม่สนิทอะไรมาก แต่ผมเชื่อว่าเขาไม่ได้ใช้โปรแกรมที่คุณพูดถึง ผมรู้จักโปรแกรมนั้นครับ คุณ brushed โลเทคฯมาก ในด้าน web applications ภาษาและอื่นๆ ส่วนเรื่องฮาร์ดเเวร์ ซอร์ฟแวร์ผมไม่รู้ (ขอโทษครับ ผมพูดตามที่ผมเข้าใจ) เขามักจะมาถามผมอยู่เสมอ เวลาจะทำการโพสที่มีเทคนิคมาผสม

เขาพยายามจะสื่อผ่านรูป ซึ่งผมยอมรับแบบไม่อายเลย (นะครับคุณbrushed) ว่าผมพยายามทำความเข้าใจมาปีกว่าๆเเล้ว ผมไม่สามารถ แต่เวลาคุณพูด (พิมพ์) ผมพอเข้าใจ ถึงแม้จะไม่ค่อยรู้เรื่องมากมายก็ตาม แต่ผมก็แอบเห็นคุณ brushed พูดแแบบคนธรรมดาบ่อยๆที่อกาฯ ผมไม่รู้จะว่ายังไงเรื่องนี้เป็นเรื่องของ คุณbrushed เเต่เสนอความเห็นว่าคุณ brushed ไม่ได้ใช้โปรแกรมนั้นๆครับ

ส่วนคุณ brushed ผมรู้ว่าคุณไม่ได้ตั้งใจทำให้หน้ากระทู้โหลดช้า ถ้าเน๊ต 56k มาเปิดนี่ไปอาบน้ำได้เลยนะครับถ้ารูปเยอะๆ คุณ brushed เป็นคนที่ดูอ่อนโยน เป็นห่วงคน (เท่าที่เห็น) ผมว่าเรามาพบกันครึ่งทางกับสมาชิกท่านอื่นๆดีกว่านะครับ จะห้ามคุณโพสรูปเลยก็ไม่ถูก แต่เบาๆลง เเล้วมาคุยกันดีไหมครับ ผมเชื่อว่าหลายๆคนจะต้องรู้สึกดีกับคุณ brushed เหมือนที่ผมรู้สึก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2007
  10. undeath13

แสดงว่าคุณ ไม่ได้มาเห็นตอน brushed มาปั๊มกระทู้นี้สินะครับ คล้ายๆเย้ย ผม เป็น10ๆ แต่ ตอนนี้ เค้าลบไปแล้ว

11. buana16

เตือนกานไปเตือนกานมาเดี๋ยวจะกลายเป็นทะเลาะกานไปสะงั้น ยังไงซะถ้าคุณBrushedจะโพสรูปก็ขอให้มีคำบรรยายใต้รูปหน่อยก็ดีนะคะ คนอื่นจะได้เห็นว่า มันสื่อกับกระทู้ยังไง ไม่งั้นอาจจะทำให้คนอื่นคิดว่าคุณมาป่วนเล่นก็ได้นะคะ

12. qillip

qillip เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2007
    Flood อ่านว่า ฟลั๊ด
    เอาแบบเข้าใจง่ายๆ ก็คือ การส่งข้อมูลเป็นจำนวณมากๆ ไปที่เว็บ ตามปรกติแล้วคำนี้ มักจะใช้ในห้องที่มีการแชทกัน (คุยกันแบบพิมพ์) ส่งข้อความซ้ำๆ มาจำนวณมากๆ เพื่อให้ server หรือห้องที่ แชทคุยกันอยู่ ล่ม

การกระทำแบบนี้ อาจไม่ใช่ความตั้งใจโดยตรงของผู้ถูกกล่าวหาก็ได้ครับ เพราะโปรแกรมสมัยนี้มันสามารถสั่งเครื่องต่างๆ ให้ทำงานตามคนที่คิดจะทำลาย โดยเจ้าของเครื่องเองก็ไม่ทราบสาเหตุ สรุปอีกทีอาจเรียกได้ว่า โดน hack

ลองอ่านเว็บที่ผมทำดูครับ แนวทางการเจาะระบบ หรือแต่ละเครื่องเค้าทำกันยังไง
    http://www.geocities.com/qillip_hack/

13. โบ๊ต

โบ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2007
    เพื่ออะไรครับเนี่ย
    ทำคนอื่นเดือดร้อนนะครับ
    เวลาเลื่อนเจอรูปคุรกว่าจะเลื่อผ่านเสียเวลามาก
    หากว่างมากก็ตั้งกระทู้รูปคุณเอง
    กรุณาอย่านำมาแทรกแทรงกระทู้คนอื่น

กรุณาเคารพสิธิส่วนรวมด้วย

หวังว่าคงอ่านภาษาไทยออก

14. undeath13

จะอธิบายใต้รูปคงยากนะครับ เพราะมันคนละเรื่องกับหัวกระทู้ซะส่วนใหญ่ รวมถึงข้อความต่างๆด้วยครับ

ไม่จำเป็ฯต้องมีโปแกรมเสมอไป เพราะ เราอาจปั๊มจาก หน้าเวปหนึ่งก้อได้โดยคนเขียนเค้าออกแบบมาให้ปั๊มโดยเฉพาะ

หน้าเวปนั้น มีให้ ใส่ ID พาส

หน้ากระทู้หรือ URLเวป ข้อความ หรือรูปภาพ หรืออาจจะสุ่ม้อความหรือรูปภาพก้อได้

แต่ยังดีครับที่คุณเค้าให้ความร่วมมือแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2007
  15. undeath13

แล้วรูปพวกนั้นเล็กๆที่ไหน รวมถึงข้อความ อีก มันรกData Base นะครับใครๆก้อบ่นว่าเกะกะ ถึงจะไปสร้างกระทุ้เองปั๊มมันก้อไปทำให้เซิฟเวอทำงานหนักอยู่ดี

16. vibe

ตอนเเรกผมว่าจะรอพี่เว็บมาชึ้เเจง เเต่ตอนนี้พี่เขายุ่งๆ ผมขออนุญาตชี้เเจงเรื่องระบบนิดหน่อย เพื่อเีรื่องจะได้จบเเบบสุขเราสุขเขานะครับ เผอิญผมเข้ามาคุณ brushed ก็ลบข้อความไปเเล้ว ผมเลยไม่เห็นว่าเขาว่าอย่างไร เเต่เห็นที่คุณ underdeath พิมพ์ว่า
    ก็คงจะไปในทางที่ดี

ระบบที่เราใช้มี post flood protection ครับเเต่ไม่ใช่ในรูปเเบบ image verification เหมือนที่อื่นๆ เป็นระบบอื่นที่ใช้ได้ดีครับ ระบบเคยมีัปัญหามากสุดก็เเค่้ มี "รู"ที่สามา่รถทำให้ผู้ไม่หวังดีเข้ามา registration flood ได้เเต่เราก็ไม่โดนเนื่องจากรูปเเบบของเว็บ(พระพุทธศาสนา)ไม่ใช่จุดหมายเท่าไหร่นัก เเละอีกอย่าง ปัญหานี้พี่เว็บได้ทำการเเก้ไขทันด้วยครับ

ผมไม่ได้กำลังเถียงคุณ underdeath13 นะครับ เพราะไม่มีใครรู้จักเทคโนโลยีได้ดีทั้งหมด ออกมาใหม่ๆ ทุกๆนาที คุณอาจจะรู้ในด้านที่ผมไม่รู้มาก่ิอน ผมจะน้อมรับเอาไว้ถือว่าเป็นการเตือนกันนะครับ เเล้วผมจะเอากระทู้นี้ให้พี่เว็บดูด้วย เพื่อความปลอดภัยของระบบต่อไป
    ขอบคุณครับ

17. vibe

ถ้าคุณ underdeath13 มีอะไรจะเเนะนำด้านระบบ หรือคุณรู้วิธีที่คนอื่นๆใช้ทำร้ายระบบ ขอความกรุณา pm เตือนไปที่พี่ websnow ได้เลยนะครับ เพื่อระบบความปลอดภัยของเว็บเรา ผมจะถือว่าเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอขอบคุณ เเทนพี่เว็บเเละทีมงานที่ คุณ Underdeath13 หวังดีตักเตือนคอยเป็นหูเป็นตาให้กับทางเว็บครับ

18. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** ตอบคุณ brushed ...จากสติ จากตัวกระทำ จากสัจจะ ****

เลข ๗ คือ สัญลักษณ์ของโลกุตตระ...สิ่งศักดิ์สิทธิ์สูงสุดในจักรวาล
    นั่นคือ พระไตรปิฎก ...รวบรวมคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์
    คือ จิตวิญญาณที่ยิ่งใหญ่แห่งจักรวาล
    คือ ผู้ที่จะนำสัตว์ให้หลุดพ้น...
    รวบรวมทุกดวงวิญญาณที่หลงทางกระจัดกระจาย ของเขาและเธอทั้งหลาย ในสามโลก คือ สามภพ กลับสู่บ้านเดิม....คือแดนนิพพาน ที่มีอยู่จริงในธรรมชาติ
    จึงเกิดเป็นภารกิจในยุค "พระศรีอาริย์"

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2007
  19. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แป้งไม่ได้รู้จักคุณ brushed เป็นการส่วนตัวนะคะ
    แต่เท่าที่ได้รู้จักที่เวปบอร์ดทั้งอกาลิโก และพลังจิต
    ก็รู้สึกเหมือนกันค่ะว่าคุณ brushed ไม่ได้คิดว่าจะปั้มกระทู้หรือ
    จะทำให้อะไรให้บอร์ดเสียหายเลยค่ะ เพียงแต่อาจจะทำไปโดย
    ความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ว่าการลงรูปภาพเหล่านี้จะกระทบต่อ
    ระบบบอร์ดนะคะ จริงๆ ส่วนตัวคุณ brushed จิตใจดี
    อ่อนโยน มีความเมตตาสูงค่ะ แต่บางทีคนเราก็ทำอะไรผิดพลาดกันได้
    ให้อภัยกันนะคะ ค่อย ๆ แนะนำตัวเตือนกันไป ตามประสาพี่ ๆ น้องๆ ค่ะ

[​IMG] ขอขอบคุณคุณ undeath13 ที่แนะนำตักเตือนมาด้วยความหวังดีค่ะ

20. hexidecimal

hexidecimal เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    มองเป็นกลางนะครับ

ถ้าเรามีเพื่อนหรือคนรู้จักที่ใช้ภาษาต่างจากเรา ต่างเชื้อชาติ มีวัฒนธรรมต่างจากเรา มีความรู้ ความคิดต่างจากเรา และเราไม่สามารถสื่อสาร หรือเข้าใจว่าสิ่งที่เขาต้องการสื่อคืออะไร ตกลงใครผิด
    - เราที่ไม่สามารถเข้าใจเขา หรือว่า
    - เขาที่ไม่สามารถสื่อให้ตรงกับใจเราที่เราต้องการ

และสิ่งที่เราคิดไปเอง ว่าเขาโพสข้อความหรือรูปไม่ตรงกับกระทู้นั้น เรารู้ได้อย่างไร และถ้าไม่เข้าใจทำไมเราไม่ถามเขาหละว่ารูปสื่อถึงอะไร บางทีรูปภาพก็แทนคำพูดได้ต้องเยอะแยะนะครับ แม้ว่าผมก็ประสบปัญหาบ้างเหมือนกันถ้าต้องเปิดกระทู้ที่คุณ brushed โพส

ใจเขาใจเรานะครับทั้งสองฝ่าย