ถึงเวลาโม้แล้ว คนที่ได้รับพลังไซย่าจะมีเพียงหนึ่งและต้องมีเนกขัมฯ เท่านั้น

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย อู่หยาจื่อ, 9 ตุลาคม 2012.

1. อู่หยาจื่อ

อู่หยาจื่อ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2011
    เอาเป็นว่าผมเล่าเรื่องตอนประลองยุทธกะพระไทย
    ก็แล้วกัน คนนี้ มีอดีตชาติเป็น "ราชันทักษิณ" แต่
    ปัจจุบันเป็นพระไทย ไม่ได้ดังอะไรนะ แต่แกเคยไป
    เจอใครไม่รู้ในป่า เป็นพระมั้ง ฝึกพลังภายใน แล้วก็
    โชว์ตัวเบา ลอยตัวขึ้นบนหน้าผา (ไม่สูงมากนะครับ)
    อะไรแบบนั้นด้วย ตัวแกเองก็เล่าว่า แกเคยอยู่กะพระ
    รูปหนึ่ง กลางคืน พระรูปนี้ จะเห็นอะไรๆ เหมือนตอน
    กลางวันเลยโดยไม่ต้องใช้ไฟฉาย แล้วเราก็ได้ปะทะ
    พลังกันครับ ในกระท่อมของฤษีตนหนึ่ง ซึ่งฤษีท่านนี้
    ก็มารอรับวิชาพีรามิดที่พระรูปนี้จะถ่ายทอดให้ครับ ก็
    เลยได้ปะลองพลังกับท่าน ตอนนั้นท่านมีพลังธาตุไฟ
    ผมมีพลังธาตุน้ำแข็งบวกพลังไทเก็กแบบจางซานฟง
    และปราณสลายพลัง ปรากฏว่า แกก็เลยเกิดอาการแพ้
    อากาศกำเริบทันทีเลยครับ ส่วนผมมาเกิดอาการตอน
    ขากลับบ้านอีกที คือ พลังธาตุน้ำแข็ง ถูกพลังธาตุไฟ
    สลาย ก็ถ่ายออกมามีน้ำปนเยอะเลยครับ แฮะๆๆ นับว่า
    การปะลองของเรา ยังไม่มีใครเหนือกว่าใครมากนักครับ

2. อู่หยาจื่อ

อาวละ ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว โม้มาราธอนต่อเลยละกัน
    เอาแบบเมดเล่เลยนะ เรื่องผมไปเจออาจารย์ในอดีต
    ชาติ คนหนึ่ง มาเกิดเป็นพระไทยครับ เรารู้แล้ว เขาก็
    อาจรู้จากเบื้องบนเหมือนกัน แต่เขาดูตัวจริงเราไม่ได้
    ไม่รู้ครับ เราใช้วิธีอำพรางพลังเรา เขาเลยจับไม่ได้ละ
    ทีนี้ วันหนึ่ง เขาก็เลยจะทดสอบเรามั้ง หรือทดสอบ?
    ใครไม่รู้ เขาปกติจะเทศน์ตรงเวลา วันนี้ แกล้งมาสาย
    ไม่เทศน์ เราก็เข้าใจแล้ว "ธรรมไร้คำอธิบาย" แต่แล้ว
    ก็รู้ว่าอย่าลุกไปนะ ถ้าลุกไปเขาจะรู้ทันทีว่าเราเข้าใจที่
    เขาเทศนาสอนแล้ว เราเลยทำเป็นนั่งต่อไป แล้วเขาก็
    มาเทศน์ตามปกติ จากนั้น เราก็หาทางออกมาเลย จะ
    ได้ไม่ต้องรู้ครับ ว่ะ ฮ่าๆๆ ฉันรู้จักเธอแต่เธอไม่รู้จักฉัน

3. อู่หยาจื่อ

สรุป ก็คือ ที่เล่ามาทั้งหมดนี้
    คนที่จะได้พลังซุปเปอร์ไซย่า
    ซึ่งจะมีเพียง The one เท่านั้น
    ก็คือ คนที่เป็นฆราวาสทรงธรรม
    บำเพ็ญเหมือนพระ ละเว้นกามครับ
    และจะดูขี้โม้ เหลวไหล ไม่ทำงาน
    การอะไร แต่จะโชคดี มีดวงดีสุดๆ
    เลยละ อาวละ บอกแค่นี้ก่อนละกัน

4. รุทร์

รุทร์ สมาชิกใหม่

11 มิถุนายน 2012

ที่บอกมานั้นตนเองใช่ไหม คุณจขกท ^_^

ถามหน่อยสิ แล้วถ้าบางคนมีความสัมพันธ์แบบในฝันล่ะ
    จะถือว่าเป็นการเสียพรหมจรรย์ในความหมายมั้ย
    และจะทำให้เสียพลังที่ว่าด้วยไหม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2012
  5. Candle_Flame

Candle_Flame เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    แล้วถ้าเราอยากรู้ว่าเรามีพลังอะไรหรือไม่ ถ้ามีเป็นพลังอะไร จะทำไงครับ แล้วธาตุกายสิทธิ์ต่างๆจะมีส่วนช่วยให้เราได้รับพลังหรือเชื่อมต่อพลังในการทำสมาธิอย่างไรบ้างครับ เช่นแท่งคริสตัล ลูกแก้ว ควอทซ์ปิรามิด เป็นต้นครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

6. manoflove

manoflove เป็นที่รู้จักกันดี

7. manoflove

manoflove เป็นที่รู้จักกันดี

8. จอมพล GAY

จอมพล GAY เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2011
    แล้วจะเหาะได้ ปล่อยพลังคลื่นเต่าได้เหรอครับ????

9. beibei

beibei Active Member

12 พฤศจิกายน 2005
    เคยเกิดการประชันหน้าเหมือนกัน ตอนแรกว่าจะแช่แข็ง หลังๆคิดจะดูดเอาอากาศออก สุดท้ายร่างตัวเองก็เย็นเป็นน้ำแข็ง หนาวจนสลบ พอตื่นมาอาการก็ดีขึ้น

10. จอมพล GAY

จอมพล GAY เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2011
  11. เดชณรงค์

เดชณรงค์ สมาชิก

28 กันยายน 2012

555 ผมอ่านแล้วก็ว่างั้นเหมือนกันนะ แซวเล่นครับ

12. อู่หยาจื่อ

เขามีตัวเลือกเยอะครับ ตอนนี้ยังไม่ตัดสิน
    ผมก็แค่คนที่กำลังพยายามไต่ระดับไปให้ถึง
    เท่านั้น การทดสอบยังไม่จบสิ้นเลยครับ

เรื่องในฝัน จะมีผลเมื่อคนมีพลังจิตสูงมากจริงๆ
    แต่ถ้าเสียพลัง ก็ไม่มากเท่ากับร่างกายจริงครับ

13. อู่หยาจื่อ

แต่ละคนอาจชำนาญในพลังไม่เหมือนกัน
    บางคนคุ้นเคยกับพลังบางอย่าง ก็ตอบได้
    ว่าใครมีพลังสายเดียวกับเขาบ้าง อันนี้ ก็
    จำต้องถามคนที่มีความชำนาญด้านนี้ครับ

ธาตุกายสิทธิ์เป็นสื่อนำพลังงานที่ดีได้ครับ
    แต่ละชนิดเป็นสื่อนำพลังที่ต่างกันไปครับ
    พวกคริสตัล จะมาทางสายพลังอิม (เย็น)
    ส่วนพวกพีรามิด จะเชื่อมพลังจักรวาลครับ

14. อู่หยาจื่อ

พลังไซย่าไม่มีแบบนั้นครับ
    เหมือนคนธรรมดามากๆๆๆ
    แต่ว่าเป็นพลังแห่งโชคลาภ
    จะดีแค่ไหน ถ้าคุณไม่เก่ง ก็
    ไม่ต้องไปสู้กะใคร คนเก่งๆ
    ก็ฆ่ากันเองตายหมดครับ นี่
    โชคก็จะมาถึงคุณเองแหละ

15. อู่หยาจื่อ

ผมต้องใช้ร่างกายเป็นหนูทดลอง
    ต้องทดลองจริงครับ การบำเพ็ญ
    เนกขัมบารมี ไม่จำเป็นต้องเป็น
    พรหมจรรย์นะครับ มาเริ่มต้นนับ
    หนึ่งใหม่ ในภายหลังก็ได้ ทว่าก็
    ยากเหมือนกัน ถ้าเทียบกับคนที่มี
    พรหมจรรย์ครับ ดังนั้น ผมจึงบอก
    ว่าผมเคยเข้าภาคมืดมาแล้ว และ
    เข้าใจภาคมืดได้อย่างไรละครับ

16. เอื้อมบุญ

เอื้อมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    เอ..瑠璃王 บำเพ็ญเนกขัมฯคล้ายคุณที่ใช้ชื่อโปเยใช่มั้ย(โทษทีที่พาดพิง)
    รู้สึกว่าสองท่านนี่คล้ายกันมากแต่คุณโปเยจะไหวเหมือนต้นหลิว
    แต่คุณ瑠璃王จะคล้ายต้นไผ่

17. หนึ่งจิต

หนึ่งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    แหมพวกท่านช่างทำได้นะ เอาร่างคนอื่น เป็นสนามประลองพลัง

ไม่รู้ว่าเขาคนนั้น ท้องเสียสามวันสามคืนหรือเปล่า นะคะ

ท่านคะ แล้ว ตัวฉันนี่ พอจะมีพลัง อะไร ปู่ๆ ย่าๆ กับเขาบ้างหรือเปล่าคะ

18. หนึ่งจิต

ภาคมืดของท่าน เป็นอย่างไรคะ ช่วยอธิบายให้ ผู้น้อยๆ ได้ฟัง พอเป็นเหมือน น้ำทิพย์ ชะโลมใจหน่อย ได้หรือเปล่าคะ

19. หนึ่งจิต

เหมือนกับ เหลือตัวคนเดียว มีเงิน หนึ่งสลึง ก็ รวยที่สุดแล้ว แบบนี้หรือเปล่าคะ :cool:

20. หนึ่งจิต

นอกจาก เดอะวัน แล้วมี เดอะ เซกกัน The second บ้างหรือเปล่าคะ
    มี หนึ่ง สอง สาม สี่ ห้า ไปเรื่อยๆ เหมือน ทิดดี ัมพันธภาพ ของพี่ไอ เลิฟ ยู หรือเปล่าคะ ที่ว่า เมื่อเริ่มต้นแล้ว หาที่ดับ หาที่จบไม่ได้ น่ะค่ะ

ถ้าทิดดีไหน หาที่จบไม่ได้ ก็แสดงว่า เป็นการ สะสม พอกพูนความอยากไปเรื่อยๆ ไช่มั้ยคะ สวนทางกับ การละวาง หรือเปล่าคะ

แต่ทิดดี ที่ พูดถึง การเกิด การมีอายุ คือการนับถอยหลัง คือการเสื่อมถอย มันก็ จะ มีวันจบ มีวันดับ เอาออก ละวาง ยอมรับ เข้าใจ ธรรมชาติ ที่ ต้อง จบ ดับ สักวันหนึ่ง แบบนี้ แสดงว่า ไม่ยืดเยื้อยาวนาน ไช่มั้ยคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2012