ถึงเวลาโม้แล้ว คนที่ได้รับพลังไซย่าจะมีเพียงหนึ่งและต้องมีเนกขัมฯ เท่านั้น

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย อู่หยาจื่อ, 9 ตุลาคม 2012.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

เครื่อง THE MATTRIX กับ เครื่องไทม์แมชชีน นี่เป็นความลับสุดยอดเลยนะที่ต้องสร้างเอง
    เล่นเอง คนเดียว ไปก่อน รอระบบออนไลน์ได้ก่อนจึงจะค่อยๆปลดปล่อยคนอื่นได้กระมัง

2. อู่หยาจื่อ

อู่หยาจื่อ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2011

การเชื่อตัวเองแบบมีปัญญา
    ย่อมจะกลางๆ พอดีๆ ครับ
    ต่างจากการหลงเชื่อตัวเอง
    อันนี้ ต่างกันอย่างไร? ลอง
    เข้าสู่ภาวะกลางแล้วก็เข้าใจ
    เองครับ

การเชื่อจะเริ่มต้นจากที่ไหน?
    สุดท้าย ความเชื่อจากจุดเริ่ม
    ต้นนั้น ขยายไปสู่ทุกสรรพสิ่ง
    ย่อมเป็นพลังความเชื่ออนันต์

3. หนึ่งจิต

หนึ่งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    แสดงว่า เริ่มรู้ หน้าที่ บทบาท รู้ตนเอง แล้ว ว่า ควรทำอะไร เมื่อ มีคนทำ สิ่้งนั้นอยู่ เราก็ ทำสิ่งอื่น ไงคะ เพราะ การ ทำดี พูดดี คิดดี นั้น ทำได้ หลาย อย่าง นะคะ ในโลก นี้ เช่น การปลูกข้าว มันมีหลายขั้นตอนมาก หลายคน ก็ ช่วยกัน หลายอย่างหลายหน้าที่ ตามเหตุ ตามปัจจัย ตาม ความสามารถ ของแต่ละคน ที่ จะต้อง รู้ ตนเองได้ว่า ตนเอง สามารถทำดี สร้างประโยชน์ อย่างไร ได้บ้าง ไช่มั้ยคะ ไม่ต้องรอให้ คนอื่นมาบอก หรือ ไม่ต้องรอถามคนอื่น ว่า เราควรจะทำอะไร หรือ เราที่เป้นมนุษย์ มีอะไรบ้าง ที่ ควรทำ ไช่มั้ยคะ

4. อู่หยาจื่อ

ช่ายแล้วครับ

เริ่มเข้าใจ "หลักการของพระผู้สร้าง"
    แต่ละสิ่งแล้วสินะครับ มันจะมีได้ ก็
    เมื่อเริ่มต้นจากการทดลองที่ ๑ ก่อน
    ที่จะขยายผลเป็น "สาธารณะ" ครับ

5. อู่หยาจื่อ

นั่นคือ ลักษณะของผู้มีปัญญานะครับ

6. หนึ่งจิต

ท่านก็ นะคะ จะปลดปล่อย ด้วยปัญญา หรือด้วย ไทม์แมชชีน ล่ะคะ

ไทม์แมชชีนน่ะ โดเรมอน มีเอาไว้ให้โนบีตะ ย้อนไปดู เหตุแห่งผลกรรมที่เกิดขึ้น ในปัจจุบัน เท่านั้นเอง นะคะ ว่า เพราะเหตุอย่างนี้ๆ จึงมีผล อย่างนี้ๆ นะคะ

แล้ว ถ้าผลไม่ดี ก็ อย่าได้ สร้างเหตุอย่างนี้ๆ อีกเป็นอันขาดไงคะ

7. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

พลังไซย่านี่มีหมดเปล่าครับ เห็นถ่ายเทกันได้ด้วย แล้วใครเป็นคนสร้างขึ้นมาเนี่ย
    ไม่ได้ติดตามอ่านนาน ชักงง

8. หนึ่งจิต

ไม่โงกุน ก็ เบจีต้า ล่ะค่ะ

เอาเป็นว่า พลังงาน ทุกพลังงาน สามารถ เคลื่อนย้าย ถ่ายเทกันได้ หมดแหล่ะค่ะ อยู่ที่ ว่า เป็นพลังที่ดี สมควร ถ่ายเท ถ่ายทอด หรือไม่

เช่น การชาร์ตแบตเตอรี่ แล้วเอาพลังงานในแบตเตอรี่ไปใช้ อย่างอื่น พอหมด ก็ มาชาร์ตใหม่ นี่ก็เป็น การถ่ายเทพลังงาน เหมือนกันค่ะ

9. jedicat

jedicat สมาชิก

30 กันยายน 2012
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=LxCSIe6_kb0]เพลงโดราเอม่อน (version ภาษาไทย) - YouTube[/ame]

\(*0*)/

10. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ใครก็ได้ตอนนี้ขอยืมพลังไซย่า ให้ลูกถูกหวยงวดต่อไปด้วยเถอะ
    ตอนนี้จนมากๆ ลูกถูกแล้วบางส่วนจะเอาไปทำบุญละกัน จะกลายเป็นลูกบอลเกงกิรึเปล่าเนี่ย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2012
  11. หนึ่งจิต

พลังงานหลักของธรรมชาติ หรือ สนามแม่เหล็ก ของธรรมชาติ โลก เป็นเช้่นใด

เช่น สนามพลังงานของ นอกโลก หรือ อวกาศ นอกโลก มันเรียง ขั้วบวก ขั้วลบ เป็นแบบไหน แล้วพลังงาน ขั้วบวกขั้วลบของโลก มันเรียงกันแบบไหน แล้ว พลังงานหยินหยาง ในรูปนาม ของเรา มันเรียวตัวกัน แบบไหน

แล้วพลังงานรูปนาม ที่ หลุดพ้น จาก โลก จากขั้วสนามแม่เหล็กโลก จากวัฏฏะสงสาร ได้ นั้น จะเป็น เช่นไร
    ทิดดีนี้ มีมั้ยเอ่ย แบบไม่ต้อง อาศัย ชาร์ต พลังงาน จากโลก แต่ ทำให้ รูปนาม เป็นกลาง พ้นจาก สนามแม่เหล็กโลก มีมั้ยคะ สามารถทำได้ มั้ยคะ

โดยทำให้ รูปนามของเรา หลุดพ้นจากการ ดึงดูด ของขั้วบวกลบ ของโลก ทำให้รูปนามเรา เป็นกลาง น่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2012
  12. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

จะมีโลกไหนบ้างมั้ยเนี่ยที่ไม่ต้องใช้เงิน โปรเจคสร้างโลกใหม่ผมก็ติดขัดเหลือเกิน
    ได้แต่คิด ได้แต่ฝันไปวันๆ ตรูเกิดมาเพื่ออะไรเนี่ย

13. jedicat

jedicat สมาชิก

30 กันยายน 2012
    (^_/\_^)

ขอลองเดานะครับ อิอิ แหะๆ ตามธรรมชาติแล้วการอยู่นิ่งๆ ทำให้ไม่เกิดพลังงาน การหมุนทำให้เกิดพลังงาน โลกหมุน และโลกไม่นิ่ง ก็เลยมีพลังงาน (*0*) แต่ถ้าโลกหยุดแมร่งเลย หยุดหมดเลย มันก็อาจจะไม่เกิดพลังงานตามหลักการคาดเดาเท่าที่ตาเห็น(ตาไม่เห็นก็ไม่รู้อ่าครับ *0*)

จากการคาดเดาเบื้องต้น การที่จะหลุดจากโลกได้นั้น โลกมันหมุนอยู่แล้ว แล้วเราก็ไปหมุนตามโลก มันเลยไม่หลุด 555+ พอเราอยู่นิ่งๆ โลกหมุน เราไม่หมุน เราก็จะไม่ไปตามโลก 555+ ตลกอ่ะ มั่วสุดริด เราก็จะลอยตุ๊บป่องๆๆ ไปเรื่อยๆ ลั้นลาไปเรื่อยๆ *0*

14. หนึ่งจิต

ท่านอย่าลืมนะคะ ยืม คือ ต้อง ใช้คืน ยืมคือ มี กรรมร่วมกับ เจ้ากรรมนายเวร มีเจ้าหนี้แล้ว ไม่เอานะคะ ไม่ควรที่จะยืม จากใครเลยนะคะ

ทำเองให้ได้ สิคะ หรือไม่ ก็ รอรับ จาก คนที่เขา ให้ทาน น่ะค่ะ ทานที่ ไม่ต้อง เป็นหนี้บุญคุณกัน น่ะค่ะ ทานที่ ไม่มีเงื่อนไข อะไร เจือปน น่ะค่ะ ไม่มี กิเลส ตัณหา ของผู้ให้ทาน เจือปนน่ะค่ะ

ทานที่แท้จริง

15. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ดินแดนสวรรค์ก็ไม่ค่อยต้อนรับเลย บุญไม่ถึง ไม่มีตังไปทำบุญอะ

16. หนึ่งจิต

มันก็เลย มี สองแบบให้เลือก ว่า ไทม์แมชชีนท่าน จะได้ สร้างได้ใช้เร็วหรือไม่ ไงคะ

คือ วิธีแรก ทนรอ ให้ พร้อมกัน โดยทั่ว นานแค่ไหน ไม่รุ้
    วิธีที่สอง คัดแยก เอา เฉพาะที่พร้อม ที่ไม่พร้อม ก็ เอาออก ชำระออก โดยธรรมชาติไงคะ

ท่านคิดว่า แบบไหน ที่ ทุกฝ่าย ยอมรับได้ ล่ะคะ

17. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

งั้นเปลี่ยนเป็นขอเลยแทนละกันนะ หุๆ

18. หนึ่งจิต

เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม แต่ไม่ไช่ ตามทุกเรื่องนะคะ อาจต้อง รู้หลบเป็นปีกรู้หลีกเป็นหาง แต่ไม่ไช่ ทำตัวให้ไม่มีประโยชน์นะคะ ต้อง มั่นใจในตนเอง เชื่อมั่นในตนเอง คือ ไม่หลง ในสิ่ง ที่ ไม่ถูก ไม่เหมาะ ไม่ควรไงคะ

ก็คือ รักษาตนให้รอดพ้นจากทุกข์ภัย ทั้งสิ้นเถิด ไงคะ

19. หนึ่งจิต

ขอจากใคร ละคะ ทาน ที่ไหน เขา ขอกันละคะ

การให้ทาน ไม่ไช่ให้ทาน เพราะมีคนขอ นะคะ

แต่คนที่ให้ทาน นั้น เขาจะรู้ เอง ว่า สมควรให้ กับใคร ให้แล้ว ไม่เป็นพิษเป็นภัย กับ ใครทั้งนั้น ไงคะ

20. หนึ่งจิต

แต่ก็ว่านะคะ ถ้าฉันมีเยอะแยะ กล้าขอก็กล้าให้ นะคะ แต่ฉันก็ไม่มีเหมือน คุณ นั่นแหล่ะค่ะ รอ คน ที่เขา ทาน เป็น เหมือนกัน มั้งคะ

คนจนจน ก็คนทั่วไป ประชาธิปไตย สร้างจาก ประชาชน ไงคะ