ถูกหลอกไปบ้านสายลมเพราะบอร์ดนี้ !!!!

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย i.sahassa, 7 ตุลาคม 2006.

1. i.sahassa

i.sahassa เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้ถูกหลอกให้ไปที่บ้านสายลมล่ะครับ...ตามตาราง เหตุการณ์ใน 7 วันข้างหน้า จากเวบบอร์ดอ่ะครับ...
    ผมตั้งใจไปเลยอ่ะครับ..ถึงที่บ้านสายลมเวลา 11.25 ได้ครับ รีบจะขึ้นไปฝึกมโนยิทธิ ที่ชั้นสาม ก่อนขึ้น ก็อ่านป้ายตรงประตูทางขึ้นแล้วนะครับ..ว่าโอเค ..มาใหม่ไปชั้นสาม ให้ขึ้นไปก่อน 11.30 น....พอก้าวขาผ่านประตูเท่านั้นแหละครับ..

พี่คนที่บ้านท่าซุง : น้องๆ จะไปไหน...
    ผม : เอ่อ..จะมาฝึกเี่นี่ยครับ (บุ้ยหน้าไปที่ป้ายหน้าประตูทางขึ้น)
    พี่คนที่บ้านท่าซุง : ดูป้ายตารางซะก่อนน้อง
    ผม : (นึกในใจ..จะดูทำไมอีกฟะ..ก็ตรูดูมาจากเวบบอร์ดแล้วนี่ว่าวันนี้มีฝึก) แต่ก็ทำอย่างเสียไม่ได้..เดินไปดูตาราง...
    ผลปรากฏว่า ...........

วันนี้ไม่มีการอบรมที่บ้านสายลมครับ.....ใช่แล้วครับ ...ตามตารางไม่มีการฝึกมโนยิทธิครับ....

ผม....อึ้ง ๆ บวกกับอาการเสียใจ ..ที่ตั้งใจมาก ๆ ๆ ว่าจะไปฝึก....แต่ว่า...ตารางเกิดการผิดพลาด.หรือว่า..ไง ไม่แน่ใจครับ เพราะพี่คนที่บ้านสายลม ไม่พูดอะไรอีก ...ไม่มีการอธิบาย หรือบอกกล่าว..ผมรู้สึกว่า..ไม่มีน้ำใจเอาเสียเลย...คิดว่าพี่เขาคงเบื่อที่จะมานั่งอธิบายกับทูก ๆ คนที่หลงเข้าไปมั้งครับ..คิดว่าทุกคนที่เข้าไปเจอบ้านสายลมเนี่ย..ไม่ได้ตั้งใจจะไปทำบุญมั้งครับ..พี่เขามีน้ำเสียงรำคาญอย่างเห็นได้ชัด.....ผมเสียใจอ่ะครับ.ไปแล้วไม่ได้ฝึก..ไม่เป็นไร ไหน ๆ ก็มาแล้ว ก็นึกถึงเวบ พลังจิตครับ..ผมเลยถ่ายรูปใหญ่เลย อยู่ที่ชั้น 1 นั่นแหละครับ...

แล้วก็ซื้อหนังสือมาด้วย ราคาถูกกว่าหนังสือ เดียรัจฉานวิชา (วิชาทางอ้อม ที่ไม่ได้ทำให้ถึงทางพ้นทุกข์) ทั่วไป..หลายเท่าเลยครับ....อ้อ...แล้วก็มีรูปพระเครื่อง และ ยันต์ต่าง ๆ ทีบ้านสายลมด้วยครับผม..มีรายชื่อเทปธรรมะ รายชื่อ CD ธรรมะ..แล้วก็ไปถึงบ้านสายลม..ไม่มีป้ายเีขียนหน้าบ้านว่าบ้านสายลมอ่ะครับ...พอมอเตอร์ไซค์จอดก็งง ๆ ว่ามันฝั่งที่เขาจอดหรือฝั่งตรงข้ามแน่นะ...ไม่แน่ใจ.....จะขอลงรูปต่าง ๆ ร่วมในกระทู้นี้เลยนะครับผม แต่ว่าบ่าย ๆ นี้ผมต้องไปธุระต่อครับ..แล้วจะเอารูปมาให้เผื่อว่าใครไม่เคยไปบ้านสายลมครับ... รูปชัดมั่งไม่ชัดมั่ง อย่าว่ากันนะครับ ..จะทยอยเอารูปลงครับผม

2. i.sahassa

ปล..เพิ่งได้สมเด็จองค์ปฐมมาจากคุณ noi ครับ..เลยเอาบูชาสวมคอไว้แล้วครับ.. เลยขอเอามาลงนิดนึง..แหะแหะ

อันนี้ก็เป็นภาพตรงบริเวณปากซอยไล่ไปนะครับ
    คือถ่ายจากฝั่งตรงข้ามซอย พหลโยธิน 8 จะเป็นโชว์รูมรถยนต์ (อันนี้ต้องขอโทษด้วยจริงๆ ครับ ที่ไม่ทันอ่านชื่อโชว์รูม ..เนื่องจากกำลังจะกลับ เลยถ่ายจากฝั่งตรงข้าม..

จากนั้นก็นั่งมอเตอร์ไซค์รับจ้าง..บอกว่าไปบ้านสายลม (จะบอกว่าบ้านหลวงพ่อ..กลัวเขาไม่รู้จัก ไม่รู้ว่าบอกว่าอะไรได้มั่งน่ะครับ)ราคา 7 บาท ณ วันที่ 7 ตุลาคม 2549 นะครับ คือว่า..พิจารณาจากสังขารอายุ 26 ปี อย่างผม..ทั้ง ๆ ที่ชอบเดิน..ก็อืม...ผมว่า..เดินมาได้ก็จริง ประมาณ 10-15 นาทีอย่างที่ในบอร์ดบอกไว้ครับ..แต่อาจจะร้อนหน่อย เหงื่อซึม ๆ แนะ ๆ ครับ

แล้วก่อนถึงนะครับ จะเห็นร้าน Body Treat ป้าย เขียว ๆ อยู่ขวามือเรา(ขาไปนะครับ)เจ้ารูปที่ผมถ่ายนี่ถ่ายตอนขากลับ ร้านเลยอยู่ด้านซ้ายมือ..(นึกภาพว่าผมหันหลังกำลังจะออกจาก บ้านสายลมนะครับจะเห็นร้านเขา อยู่ซ้ายมือ ดังนั้น ตอนไปร้านต้องอยู่ขวามือเรานะครับ..พอเห็นแล้ว เราก็เตรียมเลี้ยวซ้ายได้เลย..

ต่อมาก็พอมอเตอร์ไซค์จอดก็จะเห็นทางขึ้นเป็นแบบในรูปครับ มีชั้นวางรองเท้า..มีบันไดขึ้นมา..ป้ายแรกที่สะดุดตาผมคือ ..ห้ามนำอาหารและเครื่องดื่มเข้ามาในตัวอาคาร (ไม่รู้ทำไมผมไปสะดุดตาเจ้าป้ายนี้ก่อนเพื่อนครับ อิอิ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      98.9 KB
      เปิดดู:
      746
      ขนาดไฟล์:
      560.3 KB
      เปิดดู:
      614
      ขนาดไฟล์:
      552.6 KB
      เปิดดู:
      737
      ขนาดไฟล์:
      597.4 KB
      เปิดดู:
      569
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2006
  3. i.sahassa

มองจากหน้าประตูเข้าไปนะครับจะมี counter เครื่องรางของขลังอยู่ครับหันหน้าเข้า อยู่ซ้ายมือเรา..ด้านขวามือเราจะเป็นชั้นหนังสือธรรมะ ต่าง ๆ รวมถึงรูปถ่ายต่าง ๆ ด้วยครับ (หมายถึงรูปหลวงพ่อ รูปท้าวทั้ง 4 (ต้องขอโทษด้วยครับผมมือใหม่ ไม่ค่อยรู้เรื่องมารยาทหรือ คำใช้เรียกต่าง ๆ ขอให้ทุก ๆ ท่านอย่าถือโทษโกรธผมนะครับ) และก็มีรูปอื่น ๆ อีก แต่ผมจำไม่ได้ครับ..

ขนาดไฟล์:
      577.1 KB
      เปิดดู:
      3,861
      ขนาดไฟล์:
      586 KB
      เปิดดู:
      732
      ขนาดไฟล์:
      562.3 KB
      เปิดดู:
      655
      ขนาดไฟล์:
      627.1 KB
      เปิดดู:
      704
      ขนาดไฟล์:
      568 KB
      เปิดดู:
      1,488
      ขนาดไฟล์:
      588.8 KB
      เปิดดู:
      836
  4. i.sahassa

เอ๊ะ...ทุกท่านครับ.ผมอุปาทานไปหรือเปล่า ที่เห็นเหมือนแสงเรือง ๆ จากพระพุทธรูปด้านบนสุด องค์ขวามือสุดของเราน่ะครับ จากรูปที่ถ่ายหันหน้าเข้า counter สองรูปนั้นน่ะครับ. ผมไม่ได้ใช้ flash ด้วยครับ (กลัวท่านอื่น ๆ ในที่นั้นรำคาญน่ะครับ)

รูปของต่าง ๆ นะครับ หันหน้าเข้า counter เรียงจากซ้ายมือเราไปทางขวามือนะครับ

--.รายการ เทปธรรมะ และ รายการ CD ธรรมะต่าง ๆ ครับ..
    -- ยันต์เกราะเพชรขนาดใหญ่ และ ขนาดเล็กตามลำดับครับ
    --ธงพิชัยสงคราม ถ่ายมาแต่ขนาดเล็กครับ ขนาดใหญ่เห็นแต่มุมแดง ๆ นะครับ แหะแหะ...ส่วนตัวผมว่า ขนาดใหญ่เนี่ย..ภาพจะชัดกว่าครับ..ขนาดเล็กตรงรายละเอียดจะเป็นปื้น ๆ ดำ ๆ ไปน่ะครับ
    --น้ำมันชาตรี และ น้ำมันงา(สำหรับเติม) อยู่ในถาดเดียวกันครับ
    -- พยายามแกะกันจากรูปถ่ายนะครับ ..ผมไม่ค่อยจะรู้จักพระเท่าไหร่น่ะครับ..

ขนาดไฟล์:
      590.1 KB
      เปิดดู:
      615
      ขนาดไฟล์:
      588.2 KB
      เปิดดู:
      594
      ขนาดไฟล์:
      523.8 KB
      เปิดดู:
      602
      ขนาดไฟล์:
      514 KB
      เปิดดู:
      628
      ขนาดไฟล์:
      615.9 KB
      เปิดดู:
      663
      ขนาดไฟล์:
      543.8 KB
      เปิดดู:
      856
      ขนาดไฟล์:
      510.9 KB
      เปิดดู:
      668
      ขนาดไฟล์:
      389 KB
      เปิดดู:
      812
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2006
  5. i.sahassa

มีอีกครับ....ต้องรบกวนพี่ ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน อ่านจากรูปถ่ายเอานะครับ..เนื่องจากผมไม่ค่อยรู้จักพระต่างๆ ครับ..แต่ว่า ตั้งใจมาก ๆ ว่า ไหน ๆ ก็มาแล้วจะถ่ายรูปมาบอกคนอื่น ๆที่ไม่เคยไปบ้านสายลมน่ะครับผม...

ขนาดไฟล์:
      540 KB
      เปิดดู:
      1,581
      ขนาดไฟล์:
      677.6 KB
      เปิดดู:
      835
      ขนาดไฟล์:
      608 KB
      เปิดดู:
      744
      ขนาดไฟล์:
      517.6 KB
      เปิดดู:
      800
      ขนาดไฟล์:
      533 KB
      เปิดดู:
      559
      ขนาดไฟล์:
      525.2 KB
      เปิดดู:
      518
      ขนาดไฟล์:
      542.8 KB
      เปิดดู:
      552
  6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เพียบเลยแฮะ ผมยังไม่เคยไปบ้านสายลมเลยเนื่องจากอยู่ต่างจังหวัด แหะๆ

7. changtai

changtai เป็นที่รู้จักกันดี

555 มีความรู้ดี แต่ขาดสติ

ถ้าจะไปก็ไปลงที่ เสา ว ลี แล้วบอกกระเป๋าว่าลงหน้า ตชด ข้างถนนมาฝั่งตรงข้างแล้วนั่งรถเครื่อง บอกว่ามาบ้านหลวงพ่อ จบ ตากระทู้หูกระทะแท้ๆ อ้อมา เสา ว ลี ก็ไปหา หลวงพี่เล็กได้ มองดูจะมีป้าย โรงเรียนสอนตัดผมหรือตัดเสื้อ (ป้ายใหญ่มากกกก) แล้วถามเด็กแถวนั้นตั้งถามเพราะเป็นประตูหลังบ้านของร้านอาหารเขา เดี๋ยวเข้าผิด

8. Hma

Hma เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2005
    งงครับถูกหลอก แต่ก็โมทนาที่นำรูปต่างๆมาให้ผู้อื่นๆได้เห็นครับสำหรับผู้ที่ยังไม่เคยไปครับ

การฝึกมโนจะฝึกช่วงอาทิตย์ต้นเดือนนะครับโดยปกติ
    หรือหากจะเอาชัวร์ก็โทรสอบถามที่วัดท่าซุง หรือซอยสายลมได้ครับ
    ตรงหน้าสามที่เป็นรูปกระจกก็มีกำหนดการณ์ครับและเบอร์โทรด้วยครับ

สำหรับช่วงที่ไม่มีการฝึกที่ซอยสายลมก็เปิดครับจำหน่ายวัตถุมงคล หนังสือธรรมมะ หรือ ซีดีก็มีครับ หรือจะฝากทำบุญในโอกาสต่างๆก็ฝากใส่ซองก็ทำได้ครับและก็มีตู้บริจาคให้ทำบุญตั้งไว้ ก็สามารถทำได้โดยง่ายเลยครับ

การเดินทางก็ไม่ลำบากนะครับพหลโยธินซอยแปดแล้วนั่งมอเตอร์ไซค์ต่อหรือรภไฟฟ้าก็สถานีอารีย์ครับ

หากไม่ใช่ช่วงต้นเดือนก็สามารถไปทำบุญกันได้เรื่อยๆครับ

อนุโมทนาครับ

9. mayongnes

mayongnes เป็นที่รู้จักกันดี

เจอพี่ เล่นถ่ายมาแบบนี้นี่เล็งกันมันเลยครับ เหอๆๆ ชอบครับๆถ่ายมาได้โดนใจผมเลยอ่ะ ต้นเดือนผมก็ว่าจะไปฝึกครับ ไว้เจอกันได้ครับ

10. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ได้เห็นกระทู้ก็ตกใจ รีบเข้ามาอ่านทันที แต่เข้ามาดูก็ไม่เห็นจะร้ายแรงอะไร น่าจะตั้งชื่อกระทู้ให้สร้างสรรค์กว่านี้นะครับ ผมดูจากภาพแล้ว คุณคงไปสายลมในวันธรรมดาหรือว่าวันเสาร์นี้ เพราะมีคนน้อยมาก และการฝึกมโนมยิทธินั้น ถ้าดูจากตาราง จะเห็นว่าเขามาฝึกกันช่วงเสาร์-อาทิตย์ต้นเดือน (เดือนนี้วันเสาร์ที่ 30 กันยายน และวันอาทิตย์ที่ 1 ตุลาคม) แล้ววันที่คุณไปนั้น วันไหนกันละครับ เห็นที่วางรองเท้าว่าง ซึ่งปกติแล้ว ในวันที่มีการฝึกมโนฯที่วางรองเท้านี้ไม่มีที่ว่างหรอกครับ ขอถามสักนิดว่าใครหลอกให้คุณไปในวันนี้หรือครับ เห็นบอกว่าถูกหลอกจากบอร์ดนี้นะครับ
    แต่ยังไงก็ขอโมทนาด้วยนะครับที่ยังอุตส่าห์นำภาพที่เป็นประโยชน์มาให้หลายคนได้ดูกัน ผมว่าการที่คุณถูกหลอกในครั้งนี้น่าจะเป็นผลดีแก่คุณนะครับ และเป็นผลดีกับบุคคลอื่นอีกเยอะแยะเลย ถือว่าถูกหลอกแต่ได้กุศลดีนะครับ
    ว่าแต่คราวหน้าขอให้ตั้งชื่อกระทู้ให้สร้างสรรค์กว่านี้หน่อยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2006
  11. johot

johot เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านสายลม มีให้เช้าวัตถุมงคลด้วยหรอครับ มีองค์ปฐมปะ

12. werapong

werapong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณสำหับรูปต่างๆ เขาห้ามถ่ายไม่ใช่หรือครับ

13. Jirang

Jirang เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2005
    คุณ i.sahassa คงตั้งชื่อกระทู้ให้สะดุดตาสะดุดใจเฉยๆมั๊งครับ ไม่น่าไม่มีอะไร ผมเองก็ยังไม่เคยไป และอยากไป ได้ดูรูปแล้วคงไปได้ง่ายขึ้นครับ
    ขอบคุณมากครับ

14. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ดักให้มาเปิดอ่านดิท่า

15. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

จิงๆน่าจะตั้งชื่อกระทู้ว่า "ภาพถ่ายวัตถุมงคลที่บ้านสายลมมีให้เช่าบูชา" มากกว่านะ

16. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ ได้ดูวัตถุมงคลจากกระทู้นี้ อย่าว่ากันเลยครับ เนื่องจากมีศรัทธาสูงพอไปเจอว่าไม่อยู่ในช่วงเวลาที่ทางบ้านสายลมกำหนดเลยผิดหวังเป็นธรรมดา ผมก็เคยไม่ใช่ไม่เคย คราวหน้าคงไปตามกำหนดนะครับ โมทนาบุญดวยครับ

17. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

มีครับมีวัตถุมงคลทั้งเช้าทั้งบ่ายครับ และให้เช่าบูชาอีกต่างหาก ส่วนสมเด็จองค์ปฐมมีแน่นอนครับ เท่าที่เห็นมีทั้งปางมารวิชัย ทั้งปางวิสุทธิเทพครับ ขนาดตั้งแต่องค์เล็กถึงองค์ขนาดตั้งโต๊ะบูชา(มีทั้งเนื้อผงและเนื้อโลหะ และมีหลายแบบหลายรุ่น)หรือจะเอาไปห้อยคอเลยก็ได้ครับไม่มีใครว่า

วัตถุมงคลก็มีตั้งแต่รุ่นที่สร้างสมัยหลวงพ่อยังอยู่ และหลังหลวงพ่อท่านไม่อยู่แล้ว ถามเจ้าหน้าที่เขาจะบอกให้ครับ(ถ้าเขาไม่บอกแสดงว่าไม่ใช่เจ้าหน้าที่ หรือหากใช่แต่เขาไม่บอกก็ไม่รู้จะเป็นเจ้าหน้าที่ไปทำไม เกะกะเปล่าๆ)

ส่วนผู้ที่ตั้งกระทู้นี้ว่า"ถูกบอร์ดนี้หลอก" ผมว่าคุณเข้าใจเอาเอง คุณไม่รอบคอบเอง ครั้งแรกที่ผมจะไปบ้านสายลม ผมต้องหาเบอร์โทร.(ได้มาจากวัดท่าซุง ที่ศาลารับแขก)ก่อนเพื่อถามทางครับ เพราะตอนนั้นไม่มีแผนที่ ผมขับรถไปโทรถามทางไปสองสามครั้งจนพบครับ(ผมเข้าทางพหลโยธิน ซอย 8 ครับ) แต่อย่างไรก็ตามก็ขอโมทนากับคุณที่ช่วยเอารูปมาลงไว้ให้ผู้อื่นได้รู้เห็นและเข้าใจเพิ่มขึ้น

(b-oneeye) (b-angry) (b-oneeye) (b-angry) (b-angry) (b-hmm) (b-hmm)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2006
  18. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ

ผมมมมมมมมมมมม
    อยากกกกกกกกกกก
    ไปปปปปปปปปปปปปป
    บ้านสายลมมมมมมมมมมมมมมมม...

แต่อยู่ต่างจังหวัด ไกลมาก..เฮ่อ ได้แต่ทำจาย

19. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    คนไม่รู้คือคนไม่ผิด
    สี่ตีนยังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง
    คนเรามันผิดพลาดกันได้ครับ

แต่ถ้าผิดพลาดอย่างคุณเจ้าหน้าที่นี่ก็ไม่ไหวนะครับ (ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่าจริงๆนะ)..ควรสะกดอารมณ์บ้าง มันไม่ใช่เรื่องขอขาดบาดตายซักหน่อยเลย การทำอารมณ์เสียใส่แขก ไม่สมควรเลยครับ (ส่วนตัวผมก็คิดว่าจะลองไปอยู่เหมือนกันไม่เคยไปเลย แต่มันทำให้ผมรู้สึกติดลบเลย ต้องคอยระแวงระวังเจ้าหน้าที่อารมณ์บูด เกิดไปทำอะไรเด๋อๆเข้า จะโดนรังสีอำมหิตเอาเข้า)

แหม..แต่ชื่อกระทู้ก็แรงไปหน่อยนาคร๊าบ..เข้าใจครับว่าอารมณ์มันน่าสนใจดี..แต่มันก็ดูไม่ค่อยดีเลยครับ

ขอบคุณครับที่ถ่ายรูปมาให้ได้ดูกัน

20. mayongnes

mayongnes เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆล่อกระทู้ ซะดังเลยนะ พี่นะ ทุกคนอย่าซีเรียสเลยครับ แก้หัวข้อหน่อยก็ดีนะ เพ่ แต่ก็ดึงคนเข้ามาบานเลย หุหุ