ถ้าคุณใช้เวลาทำบาปโดยไม่อายได้ทำไมคุณจะต้องอายการทำความดีด้วยล่ะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 22 เมษายน 2018.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    จงชวนคนให้เริ่มหันมาสวดมนสะสมบุญและการทำความดี อื่นๆเพราะผู้ถูกเลือกในตอนนร้ห่างจากการสวดมนหรือทำความดีพวกคุณจงชวนคนให้เริ่มสวดมนเหมือนก่อนนะครับถ้าเขานอนไม่หลับอาจเพราะเจ้าที่วิญญานเค้าต้องการฝห้สวดมนอย่าเอาแต่หนีการสวดมนแล้วเจอผีเรื่องเลวร้ายจงอย่าฟังพวดนั้นน่ะคือความเท็จถึงยังไงต่อให้คุณไม่สวดก็เจอเรท่องแย่ๆอยู่แล้วถ้าสวดมนแล้วเรื่องแย่ตามมาแล้วทำไมเรื่องแย่ๆมักเกิดมาเจอตอนที่คุณหยุดสวดด้วยล่ะแสดงว่ายังไงเรื่องแย่ๆก็ย่อมเกิดแต่เพราะผลบุญบรรเทากรรมแย่ๆทำให้คุณเจอแค่นั้นอาจถึงตายเลยก็ได้แต่เพราะการสวดมยนี่แหละทำให้คุณยังรอดไงพวกมารมันวางกับดีกใส่ความเท็จที่ว่ายิ่งสวดมนยิ่งเลวร้ายพวกมันฉลาดมากทิ้งยาพิษทางความเชื่อปะปนบนภพนี้ผ่านความเข้าใจรุ่นก่อนๆตอนมที่เขาตกในภวังค์กิเลสไงเลยพูดต่อๆกันมาอัตโนมัติ

กานสวดมนคือการบรรเทามิใช่ดึงเรื่องไม่ดี เรื่องดีไม่ดีอยู่ที่ผลการกระทำเบียดเบียนก่อเกิดกิเลสย่อมได้รับผลบาปการกระทำจิตสงบย่อมเกิดผลบุญ

ผลกรรมคือนำพาเนื่องพาหาไม่ใช่ผลบุญนำพาเรื่องร้าย ผลบาปนำพาเรื่องดีมนุษย์มักถูกเสี้ยมสอนจนหน้ามืดตามัวไม่มีสติสดับรับฟัง

บัดนี้ขอให้ทุกท่านที่มาอ่านบอกไว้เลยพวกท่านที่มาอ่านรับรู้ล้วนเป็นผู้ถูกเลือกส่วนนึงอีกส่วนยังไม่ได้อ่านต่างวาระขอให้ ทุกท่านได้ถึงเวลาทำหน้าที่นี้คือชวนคนที่ห่างจากการทำความดีห่างสวดมนได้เริ่มนับ1ใหม่

สวดมนในใจบทนะโมก็ได้ทุกๆวันคุณมีเวลาว่างเลือกของซื้อของเพียง10วิให้จิตขุ่นมัวได้ทำไมแค่สวดในใจบทนะโมหรือบทอื่นๆแค่10วิบ้างไม่ได้สวดได้ทุกที่ทุกเวลา ยามเกิดกิเลส ก็สวดได้สวดเพื่อเรียกสติอย่ามัวคิดว่าบทสวดต้องสวดยามจิตดีแต่สามารถสวดให้มีสติได้แม้ยามขาดสติได้เช่นกัน นี่คือเบื้องต้นของการนับ1

เครียดไปก็เปลี่ยนอะไรไม่ได้อย่างจะทำน้ำแข็งคุณเอาของเหลวใส่แก้วแช่ช่องแข็งเย็นมากยังไงสุดท้ายย่อมไม่แข็งตามเราอยากให้แข็งเคยไหมเวลารอคิดนู้นนี่มักไม่เป็นอย่างที่คิดที่กังวลเค้าเรียกเครียดฟรี ผลออกมาดีแต่เราดันเครียดไปก่อนว่ามันออกมาเลวจนผลออกมาดีแต่เราพอคิดมากๆวิ่งที่พ่วงออกมาดีคือร่สงกายทรุดสุขภาพจิตเสียแทนที่เราจะได้เรากลัลดันเสียเพราะความกังวลไปก่อนไง

จงพัฒนาสิ่งที่ผิดให้ดีขึ้นเหมือนเขีบนกไก่ไม่เป็นตอนเด็กเพราะทุกคนเรียนรู้ที่พัฒนาเห็นไหมตอนนี้ของคุณเขียนกไก่ได้คล่องเลยเห็นไหมล่ะ

ใครชวนคนให้ริเริ่มทำความดีแต่ไม่รู้จะไปต่อยังถึงอุปสรรคกั้นที่เขสปิดกั้นลองมาเล่าปรึกษาผมได้ ฟรีครับ

คุณจะได้เป็นกำลังส่วนนึงของชาติที่สร้างคนดีได้ง่ายๆครับช่วยเขา1คนเขาอาจช่วยคนต่อๆกันไปอีกนับร้อยชีวิตก็ได้ในอนาคตใครจะไปรู้ล่ะ

รับปรึกษาทุกเรื่องรับนะบายรับแนะนำว่าควรจะช่วยคนดีให้กลับมาเริ่มทำความดียังไง รับฟรีครับ

ถึงเวลาแล้วพวกเราทุกคนต้องตื่นขึ้นมาจากหลับใหลเสียทีและปลุกความดีในตัวคุณและคนอื่นได้แล้ว

นี่คือคำบัญชาจากเบื้องบนมิใช่เขียนเล่นๆ มหาจักวาลได้สื่อลงมาแล้วครับ

รับปรึกษาทุกช่องทาง

เฟส เบียร์ลางสังหรณ์

ไอดีไลน์ beerthgo1

หรือใต้คอมเม้นหรือในแชทได้เหมือนกันครับ

มักมาก่อนเสมอว่า ช่วยแนะนำ

อย่าลืมนะครับถึงเวลาตื่นกันได้แล้วครับนี่คือคำบัญชาจากมหาจักวาลครับ

#ทำความชั่วยังไม่อายฟ้า
    #แล้วออเจ้าทำไมทำความดีใยต้องกลัวหรืออายผู้ใด