ถ้าจิตเราแช่ง โดยไม่อยากให้เป็นแบบนั้น แต่แช่งไปแล้ว เราถอนแช่งอย่างไรครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย จิตว้าวุ่น, 25 สิงหาคม 2018.

1. จิตว้าวุ่น

จิตว้าวุ่น สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2018
    เช่น ผมอยู่ในห้องของผมแล้ว มีคนเปิดประตูจากข้างล่าง ผมได้ยินเสียงประตู จิตผมแช่งขึ้นมาว่า ถ้าเปิดประตูเ้ขามาตอนนี้ ขอให้.....แว่บขึ้นมา ผมกำลังถอนคำสาปแช่ง ปรากฏว่าประตูปิดไปแล้ว ซึ่งผมไม่รู้ว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์จากข้างล่าง บริเวณหลังบ้านที่ปิดประตูไปแล้ว จะรับรู้การถอนคำสาปแช่งนั้นไหม เพราะ ผมรู้สึกว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่ในบ้านจะคุ้มครองแต่เฉพาะในบ้าน ถ้าผมต้องการถอนคำสาปแช่ง ผมสามารถถอนได้เลยที่ห้อง หรือต้องรอให้จังหวะคนนั้นเปิดประตูอีกทีแล้วถอนใหม่ให้ทันก่อนปิดประตูอีกที เพื่อให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ข้างนอกได้รับรู้เหมือนกัน เพราะบ้านข้างๆมีศาลพระภูมิเจ้าที่ ครับ

ปล. ผมรู้ว่าตัวเองเป็นโรค ocd ครับ กำลังรักษาอยู่ครับ ผมมีปัญหาเรื่องประตูบ้าน กับพลังของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับ รู้ว่าไร้สาระจะทำยังไงให้สบายใจดีครับ ขอบคุณครับ ผมยังไม่สามารถปล่อยวางให้จิตเป็นผู้ดูอย่างเดียวไม่ได้ครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์รับรู้ว่า จิตเราคิดไม่ได้ตั้งใจเป็นแบบนั้นได้หรือไม่ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

2. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
  3. จิตว้าวุ่น

คือไม่ต้องรอให้เจ้ากรรมนายเวรที่เราแช่ง เดินไปที่ประตูตรงนั้นอีกที แล้วค่อยถอนใช่ไหมครับ

4. จิตว้าวุ่น

หรือต้องไปขอโทษกับเจ้าตัวครับ

5. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    มีความสามารถก็ขอตรงเลยคับ

6. จิตว้าวุ่น

ขอบคุณครับ