ถ้าผมปล่อยใจเป็นผู้รู้อย่างเดียว ผมไม่แน่ใจว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์รับรู้ว่าจิตเราแช่งไม่ใช่เราได้ไม่ครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย จิตว้าวุ่น, 25 สิงหาคม 2018.

1. จิตว้าวุ่น

จิตว้าวุ่น สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2018
    ถ้าผมปล่อยใจเป็นผู้รู้อย่างเดียว ผมไม่แน่ใจว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์รับรู้ว่าจิตเราแช่งไม่ใช่เราตั้งใจจะแช่งจริงๆ เวลาผ่านสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งชีวิตประจำวัน โทรทัศน์ ได้ไม่ครับ ขอบคุณครับ

2. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    มีความเป็นทิพย์ ครับ สามารถรับรู้ได้หมดว่าสิ่งใดจริงไม่จริง ครับ รับรู้ได้ครับ

3. จิตว้าวุ่น

จิตว้าวุ่น สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2018
    ขอบคุณสำหรับคำตอบอีกรอบครับ