ถ้าผู้ป่วยก่อนตายเป็นอัมพาต หรือพิการ วิญญาณจะเป็นสภาพไหนครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ่ผู้หลงทาง, 18 กรกฎาคม 2019.

1. ่ผู้หลงทาง

่ผู้หลงทาง สมาชิกใหม่

18 กรกฎาคม 2019
    ถ้าผู้ป่วยก่อนตายเป็นอัมพาต หรือพิการ วิญญาณจะเป็นสภาพไหนครับ

สมมุติถ้าเป็นสภาพก่อนตายแบบนี้ แย่เลยครับ ตายแล้วยังต้องมาทรมานอีก แล้วจะกลับไปหาญาติพี่น้องก่อนไปเกิดได้หรือไม่ครับในเมื่อ พิการแบบนั้น วิญญาณขยับไม่ได้แล้วทำยังไงครับ
    สมมุติถ้าคนที่เป็นแบบนั้นเป็นคนดีมากๆ ทำบุญบ่อยๆ แต่ทำไมยังต้องเป็นแบบนี้อีกล่ะครับ

วิธีแก้ไขทำยังไงครับ ทำบุญพอไหมครับ

ถามเพราะอยากรู้ครับ ไม่เคยอ่านเจอหรือมีความรู้ด้านนี้เลยครับ เจอแต่วิญญาณปกติ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

2. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จะมีอารมณ์ 3 ประการก่อนตายครับ

3. ืNui laksi

ืNui laksi สมาชิกใหม่

ประสบการณ์โรงพยาบาลกับพี่สาว เมื่อหมดลมหายใจแล้ว พี่สาวผมเห็นพี่คนที่ตายวิญญาณเดินออกไปจากเตียงแล้วหันมามองแบบอำลา จึงบอกได้ว่าตายแล้วก็เดินได้เหมือนปกติ นั่นก็คือหมดเวรหมดกรรมของเขาเสียที

4. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    วิญญาณ มีความเป็นทิพย์ ไม่ใช่ร่างกาย กายหยาบ ครับ

ทำบุญ ย่อมได้ บุญกุศลกรรม อยู่แล้วครับ เพียงแต่ว่า อดีตชาติก่อนๆ ก่อกรรมอะไรมา มันถึงได้ส่งผลมาในชาติปัจจุบัน นั้นเอง เป็นไปตามกฏแห่งกรรม ครับ ทำบุญชาติปัจจุบันส่งผลไปในชาตินี้ และชาติหน้า ครับ